ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,311

เข้าไทยแล้ว! Modoo Marble เกมเศรษฐีอันดับ 1 ของเกาหลีจาก Netmarble

เข้าไทยแล้ว! Modoo Marble เกมเศรษฐีอันดับ 1 ของเกาหลีจาก Netmarble

เข้าไปติดตามข่าวสารได้ที่ Fan Page https://www.facebook.com/ebmthailand

แหม่.. พูดถึงค่ายเกมเกาหลีที่ชื่อ CJ E&M Netmarble แล้วหลายๆ คนก็คงจะคุ้นหูกันเป็นอย่างดี เพราะค่ายนี้มีเกมดังๆ ที่เปิดให้บริการในสังกัดอยู่มากมายนับเฉพาะที่เปิดในไทยก็หลายเกมอยู่ไม่ว่าจะเป็น Grand Chase, SDGO, M Fighter, Club Mstar และ Sudden Attack (นับจากรายชื่อเกมหน้าเว็บไซต์หลักในปัจจุบัน) ล่าสุดก็มีข่าวดีมาฝากแฟนๆ ชาวไทยกันอีกครับกับเกมใหม่ที่กำลังจะมาเปิดให้บริการในบ้านเรา แถมดีกรีไม่ธรรมดาซะด้วยเมื่อเป็นถึง Board Game อันดับ 1 ของเกาหลีชั่วโมงนี้อย่าง Modoo Marble หรือในอีกชื่อว่า Everybody's Marble นั่นเองล่ะครับ

นอกจากเป็นเบอร์ 1 ของ Board Game แล้ว ในตารางอันดับรวมก็ไม่ธรรมดาเหมือนกันเพราะล่าสุดสัปดาห์นี้เกมก็ติดอยู่ในอันดับที่ 12 (ตามในรูป เกมนี้ชื่อเกาหลีคือ 모두의마블) เป็นรองแค่ระดับบิ๊กเนมอย่าง League of Legends, Sudden Attack, Lineage, FIFA Online 3, ArcheAge, Blade & Soul, AION, Dungeon & Fighter, Diablo III, TERA และ Cyphers เท่านั้น (ลำดับเกมที่ว่ามาเรียงตามในรูปเลยนะครับ 1-11) ซึ่งผมจำได้ว่าปีที่แล้วในสัปดาห์แรกที่เกมเปิดนั้นอันดับเคยขึ้นไปสูงถึงอันดับ 3 เลยทีเดียว

ส่วนเรื่องค่ายที่นำเข้ามาว่าเป็นค่ายไหน อ๊ะอันนี้อยากบอกใจจะขาด แต่ยังบอกไม่ได้อ่ะ ก็ลองเดากันดูเล่นๆ นะครับ ข้อมูลเกมเพิ่มเติมดูได้ที่ http://modoo.netmarble.net และใครที่อยากลองเล่นก่อนแล้วมี ID Netmarble Korea อยู่ก็ Login เข้าเล่นได้เลยจ้า

แหล่งที่มา http://www.online-station.net/news/game/32567

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.::< Freedom JKG FC >::.
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,478
    นึกถึง Richman Online เอิ่ม......
    CPU : AMD FX-6100 3.3 GHz / M/B : Gigabyte 970A-D3-R3 / VGA : ZOTAC Geforce GTX960 2GB / RAM : Hyper-X DDR3 1600 Kingston 8GB /

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    น่าลองๆๆๆๆๆๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    เจียงฮาย เชียงราย
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vee191 อ่านกระทู้
    นึกถึง Richman Online เอิ่ม......
    555+ ใช่เบยยยยย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ห่ะ อะไรนะ "หมอดู มาเบิ้ล"
    "การเป็นสุขที่ไม่มี ประเสริฐกว่าความสุขโดยได้มา"