ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023

เอ่อ.... สอบถามหน่อยครับ เรื่องรถมอเตอร์ไซค์มี ****ท์

คือว่าผมขี่มันไม่เป็นเลยครับ ไม่เคยแตะ เลยล่ะ ไอ่รถมี ****ท์ ขี่เป็นแต่ ออโต้

คือยากรู้วิธี ตั้งแต่ ออกตัว ชลอรถ หยุดรถ กลางไฟแดง ขณะเลี้ยวรถ

ยัน การเปลี่ยนเกียร์ ลด เกียร์ พอดีประมาณเดือน พฤษภา ว่าจะ ซื้อ MSX 125 มาขี่ดู

ขอบคุณครับ (ขี่แต่ PCX เบื่อละ )
    SUCK JKG !!!!

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ต้องเลียคลาสเป็นก่อน มันจะเค็มๆหน่อยครับ 55

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,509
    เวลาจะบิดอะ เออ กำ****ไว้
    พอมันออกตัวเเล้ว ก็ปล่อย****ได้ เปลี่ยนเกียร์ก็เเตะล่างไปเกียร์ 1 เตะขึ้นไป 2 3 4 5 6 เเล้วเเตะล่างจะเป็นเกียร์1 เลย (มั้ง) เวลาเบรกก็กำ****ไว้ด้วย

คือถ้าไปขับเกียร์ออโต้มาก็ให้ลืมไปซะหมดนะครับ เบรกหลังอยู่ตืนขวาจะเเค่นี้ อย่าไปจำว่าเบรกหลังอยู่มือซ้าย ไม่งั้นจะกลัวเวลาปล่อย****ออก 555+

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    พอคุณ มีรถคุณก็จะขับเป็นเองแหละครับ มันไม่ยากขนาดนั้นหรอก แต่เริ่มแรกก็ตามข้างบนเลยครับ เลีย**** แล้วพยายามให้รถเคลื่อนที่ไปข้างหน้าให้ได้ เดี๋ยวจะงงว่าเลีย****คืออะไร มันคือการที่ ปล่อย****ทีละนิดช้า แล้วก้บิดคันเร่ง ไล่รอบเรื่อยๆ แต่ประมาณไหนบอกไม่ถูก แต่ถ้าคุณขับรถเป็นก็พอจะรู้แหละ ว่าต้องไล่ประมาณไหน มันจะยากเฉพาะตอนออกตัวเท่านั้นแหละครับ พอรถเคลื่อนที่ไปได้ มันก้ปล่อย****แบบไวๆ ได้ละ ส่วนเวลาชะลอรถ ก้ไม่ต้องทำอะไรครับแต่พอรถใกล้ๆ จะหยุด ก้ให้บีบ**** หรือไม่ถ้ากลัวว่ารถมันจะดับตอนชะลอ ก้บีบ****ตั้งแต่ เริ่มชะลอเลยก้ได้

กล่าวขอบคุณ
    848
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    พอท่านสตาร์ทเสร็จ
    1. บีบคลัตช์ให้สุด
    2. เหยียบเกียร์ไปข้างหน้า1ครั้ง = เกียร์1
    3. ค่อยๆ ปล่อยคลัตช์ให้รถไหลไปเอง (รถซื้อใหม่จะกะจังหวะยากหน่อย เพราะคลัตช์อยู่ไกล เป็นคลัตช์ใหม่) จากนั้นก็บิดคันเร่งตามไป
    4. พอจะเปลี่ยนเกียร์2 ให้บีบคลัตช์จนสุด แล้วเหยียบเกียร์ไปข้างหลังจนสุด ถ้าเหยียบครึ่งเดียวจะกลับมาเกียร์ว่าง เกียร์จะเป็นดังนี้ 1 N 2 3 4 5
    5. ถ้าจะถอนเกียร์ให้บีบคลัตช์แล้วเหยียบเกียร์ไปด้านหน้า
    6. เวลาผ่อนคันเร่งก็บีบคลัตช์ด้วย
    7. ใช้เกียร์ให้เหมาะสมกับความเร็ว ถ้าขับช้าแล้วใช้เกียร์สูง รถจะกระตุกแล้วดับ (ดับกลางแยก ขายหน้ามาก 555)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kodomoke : 23rd February 2013 เมื่อ 16:44

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    มอไซต์แบบมี****ท์ขับไม่เป็นแหะ ขับเป็นแต่รถยนต์ รู้แต่ว่ารถยนต์ถ้าปล่อยคันเร็วมากมันจะดับเลย ต้องค่อยๆเลีย(มันจะเค็มๆตามคุณ Ballba บอก) แต่มันจะพุ่งถ้าแช่****ท์แล้วเหยียบคันเร่ง แล้วปล่อย****ท์
    ปล.เหยียบ****ท์ก็เหมือนการยกหัวเกียร์ออกเพื่อยกหัวเกียร์ใหม่เข้าไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kodomoke อ่านกระทู้
    พอท่านสตาร์ทเสร็จ
    1. บีบคลัตช์ให้สุด
    2. เหยียบเกียร์ไปข้างหน้า1ครั้ง = เกียร์1
    3. ค่อยๆ ปล่อยคลัตช์ให้รถไหลไปเอง (รถซื้อใหม่จะกะจังหวะยากหน่อย เพราะคลัตช์อยู่ไกล เป็นคลัตช์ใหม่) จากนั้นก็บิดคันเร่งตามไป
    4. พอจะเปลี่ยนเกียร์2 ให้บีบคลัตช์จนสุด แล้วเหยียบเกียร์ไปข้างหลังจนสุด ถ้าเหยียบครึ่งเดียวจะกลับมาเกียร์ว่าง เกียร์จะเป็นดังนี้ 1 N 2 3 4 5
    5. ถ้าจะถอนเกียร์ให้เหยียบเกียร์ไปด้านหน้า
    เกียร์แบบนี้ผมไม่มั่นใจว่าเป็นกับรุ่นอื่นด้วยมั้ย แต่ 1 N 2 3 4 5 มันเป็นเกียร์โซนิค

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ขับเอง ลองเอง เรียนเอง รู้เลยอะ 5555
    FX-8320E + Maelstrom 120 t AS ROCK 970 Pro 3 HYPER-X 8GB X1 GTX960 4GB `Inno 3D IChill X2 Air Boss` All day All night ~_~

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    แล้ว ตอนเลี้ยวรถล่ะครับ ต้อง กำ**** หรือไม่กำ ครับ
    SUCK JKG !!!!