ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 24

อยากรู้วิธีเพิ่มกล้ามน่อง

ตามหัวข้อเลยครับ ปัญหาผมตอนนี้ขาผมเรียวสวยกว่าผู้หญิงอีก

แล้วขอถามผู้รู้หน่อยครับ เวลาเราจะเล่นกล้ามน่องเนี่ย ถ้าต้องการเพิ่มขนาด (ไม่จำเป็นต้องให้เห็นกล้ามชัดๆ แต่เอาขนาดเพิ่มขึ้นมาก่อน) ควรจะเล่นบ่อยๆหรือนานๆทีค่อยเล่น

ถ้าไม่รบกวนจนเกินไปแนะนำปัจจัยอื่นๆที่มีผลต่อการเพิ่มขนาดหน่อยครับ เช่น การกิน,การนอน แล้วอีกอย่างแถวบ้านผมไม่มีฟิตเนสนะครับ (บ้านนอก) ผมควรจะเล่นยังไงถึงจะได้ผล (บริหารด้วยอะไรหรือท่าอะไร)

ขอคำตอบผู้มีประสบการณ์หน่อยครับ ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    Blog Entries
    1
    วิ่งบ่อยๆครับ รับรอง ฝืนนิดนึง แต่ขึ้นแน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    848
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ปั่นจักรยาน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,689
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,198
    เล่นบาสนะครับ ๆๆๆ
    เเนะนำให้เบ่นเป็นปีก หรือเรียกว่า shooting guard นั้นเเหละ

ปล จากประสปการณ์จริงๆ ทั้งมี่กล้ามเเละขาใหญ่ T^T

กล่าวขอบคุณ
    7,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,899
    ไม่ยากครับ วิ่งทุกวัน 1 เดือนก็เห็นผลแล้วครับ (อยู่ที่น้ำหนักด้วยนะ)
    ผมวิ่งทุกวัน อยู่ที่ 3-4 กิโลครับ (รอบเล็ก)

ปล.ผมเป็นนักมวยครับ

กล่าวขอบคุณ
    567
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,243
    ปั่นจักรยานครับ.

Weapon XI : Deadpool
    Here's You Contact
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 502
    ยกweight หนักๆสองข้างไว้ครับ แล้วก็ยืนนั่ง ยืนนั่งไปเรื่อยๆ จะรู้สึกว่าปวดต้นขามาก

#ผมประสบปัญหาขาใหญ่เกินครับ

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    ไม่เอาเดี๋ยวขาไม่สวย มันไม่เรียวววว
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    1,325
    ได้รับคำขอบคุณ: 605
    ลองท่าดิ่งนรกดูครับ นั่งยองๆชูแขนทั้งสองข้างขึ้นฟ้าแล้วกระโดดขึ้น-ลง ทำสัก10ครั้งก่อนก็ได้ครับ
    รับรองเหนื่อยระดับนรกมาเองเลย ตอนเป็นทหารผมโดนบ่อย ว่ากันเป็นร้อยครั้งขึ้นเลย ได้กำลังขาล้วนๆ

กล่าวขอบคุณ
    20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LIVE อ่านกระทู้
    ไม่เอาเดี๋ยวขาไม่สวย มันไม่เรียวววว
    เอ่อ. .......

กล่าวขอบคุณ
    20
    ขอบคุณทุกท่านครับจะลองดู

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    หาเวลาวิ่งครับ วิ่งนี้เพิ่มได้เร็วที่สุดเเล้ว ^ ^" ผมวิ่งจนขาใหญ่ มหึมา ฮ่าๆ ไม่รู้จะลดยังไง โฮ๊ะๆ

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    กระโดดเชื่อก ซักวันล่ะพันหรือสองพัน ลองดู เห็นนักมวยป้ะ แข้งมาเป็นลูกๆ

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    วิ่งใช้ปลายเท้าเหมือนที่ นั่งวิ่งเขาวิ่งกันนะ เเต่ว่าวิ่งเยาะๆพอสัก1-2กิโล 3วันเห็นผล(น่องจะเริ่มเเข็ง)

Love BF3 LoL MC
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    เล่นบาส (เวลาเล่นให้เล่นเต็มสนามวิ่งตลอดเกม อารมณ์ประมาณเล่น Dota แล้วเกิดอ่าจะมันมาก สักพักกล้ามจะออกเอง *0*)

ฝาก channel ผมหน่อยนะครับ CosmoStudio

กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    หาของที่หนักมาถึงมากที่สุดที่จะยกได้อย่างผมเนี่ยก็ยกสักประมาณ 30 โลขึ้นไป

หาพื้นต่างระดับแล้วเขย่งครับ กล้ามเนื้อน่องใช้ในส่วนการเขย่งครับ

ให้ดีสักประมาณ 8-12 ทีแล้วไม่ไหว พักสักหนึ่งนาทีนับเป็นหึ่งเซ็ท แล้วก็ทำแบบเดิม

สัก10เซ็ทก็น่าจะพอ หรือศึกษาโดยละเอียดจากนี้ละกันครับ http://www.tuvayanon.net/3calff.html

ปัจจัยและทริปอื่นๆที่ทำให้กล้ามขึ้นนะครับ ถ้าเล่นแล้ววันต่อมาปวดแล้วอย่าซ้ำนะครับพีกให้หายแล้วค่อยเล่นวันอื่น

สัปดาห์หนึ่งเล่นส่วนละสองครั้งก็หนักเกินพอละนักกล้ามโหดๆยังแค่สองเอง แต่ต้องโหดจริงๆนะ

นอนวันละ 8 ชม. กินอาหารให้เพียงพอคร่าวๆนะครับ กินคาร์โบสี่เท่าของน้ำหนักตัว กินโปรตีนสองเท่าของน้ำหนักตัว

กินไขมันเท่าน้ำหนักตัวแต่หน่อยเป็นกรัมหมดนะครับ อย่างหนัก 20 โล ก็กินคาร์โบ 80 กรัม กินโปรตีน 40 กรัม กินไขมัน 20 กรัม

เนื้อ100กรัมไม่ได้ให้โปรตัน 100 กรัมนะครับอย่างเนื่อไก้ให้ประมาณ20-30กรัมเอง รายละอียดด้านอาหารกูเกิลช่วยได้

ความรู้นี้ผมศึกษาตามเน็ตเอา ผมเล่นกล้ามอยู่สงสัยอะไร PM มาละกันนานๆเข้าเว็บที
    พวกเจ้าทั้งหลาย จงเป็นสาวกอาเบะซะ
    อาเบะจะอยู่ในใจท่านตลอดกาล อาเมน(เบะ)
    (^人^)

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ badahat อ่านกระทู้
    หาของที่หนักมาถึงมากที่สุดที่จะยกได้อย่างผมเนี่ยก็ยกสักประมาณ 30 โลขึ้นไป

หาพื้นต่างระดับแล้วเขย่งครับ กล้ามเนื้อน่องใช้ในส่วนการเขย่งครับ

ให้ดีสักประมาณ 8-12 ทีแล้วไม่ไหว พักสักหนึ่งนาทีนับเป็นหึ่งเซ็ท แล้วก็ทำแบบเดิม

สัก10เซ็ทก็น่าจะพอ หรือศึกษาโดยละเอียดจากนี้ละกันครับ http://www.tuvayanon.net/3calff.html

ปัจจัยและทริปอื่นๆที่ทำให้กล้ามขึ้นนะครับ ถ้าเล่นแล้ววันต่อมาปวดแล้วอย่าซ้ำนะครับพีกให้หายแล้วค่อยเล่นวันอื่น

สัปดาห์หนึ่งเล่นส่วนละสองครั้งก็หนักเกินพอละนักกล้ามโหดๆยังแค่สองเอง แต่ต้องโหดจริงๆนะ

นอนวันละ 8 ชม. กินอาหารให้เพียงพอคร่าวๆนะครับ กินคาร์โบสี่เท่าของน้ำหนักตัว กินโปรตีนสองเท่าของน้ำหนักตัว

กินไขมันเท่าน้ำหนักตัวแต่หน่อยเป็นกรัมหมดนะครับ อย่างหนัก 20 โล ก็กินคาร์โบ 80 กรัม กินโปรตีน 40 กรัม กินไขมัน 20 กรัม

เนื้อ100กรัมไม่ได้ให้โปรตัน 100 กรัมนะครับอย่างเนื่อไก้ให้ประมาณ20-30กรัมเอง รายละอียดด้านอาหารกูเกิลช่วยได้

ความรู้นี้ผมศึกษาตามเน็ตเอา ผมเล่นกล้ามอยู่สงสัยอะไร PM มาละกันนานๆเข้าเว็บที
    โอ้ววว ท่านนี้ของจริงขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากๆครับ

แต่เท่าที่ศึกษาใน Google บางคนเขาบอกหากต้องการเพิ่มขนาดให้เล่นแล้วพักไปเลย 2-3 อาทิตย์อันนี้จริงเปล่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ShockFrighTzZ- : 28th February 2013 เมื่อ 16:26

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ผมเตะบอล มาเป็น มัดๆเลย เน้นวิ่งนะวิ่งๆๆๆๆ เดี๋ยวมันก็มีมาเอง
    ไม่ได้ขี้เกียจ.....แต่แค่ตอนนี้ไม่ได้ขยัน

กล่าวขอบคุณ
    2,782
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ผมอยากถามวิธีลดอะครับ คือผมอ้วน เเล้วก็ไปปั่นจักรยาน เขาว่าลดได้ ก็ลองปั่นดู เเล้วก็ใหญ่ขึ้นอีก ขาไม่สวยเลยครับ ทำไงดีครับ??

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    ลุกนั่ง กระโดดเชือก กระโดดสูง 40 รอบ