ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,358

Waterfox 18.0.1 ได้ว่าเป็นบราวเซอร์ที่เสถียรที่สุด (x64 Only)

Offical Website http://www.waterfoxproject.org/

Waterfox สำหรับผู้ที่ใช้งาน Firefox มาก่อน น่าจะเคยได้ยินโปรแกรมนี้กันบ้าง โปรแกรมนี้ถูกพัฒนาต่อยอดจาก Firefox เพื่อให้เป็นโปรแกรมบราวเซอร์ที่สามารถทำงานบน Windows 64 Bit ได้อย่างมีประสิทธิภาพมากที่สุด โปรแกรมถูกพัฒนาโดยได้ดึงประสิทธิภาพการทำงานของระบบ 64 Bit มาใช้งานมากที่สุด ทำให้โปรแกรมนี้มีการทำงานที่รวดเร็วและเสถียรกว่าการใช้งาน Firefox ปกติที่ออกแบบมาเพื่อระบบ 32 Bit โปรแกรมได้มีการพัฒนาอย่างต่อเนื่องตามการพัฒนาของ Firefox โดยในเวอร์ชั่นนี้ก็ได้มีการนำ Firefox 16.0 ซึ่งเป็นเวอร์ชั่นล่าสุด มาเป็นต้นแบบ ทำให้ผู้ที่ใช้ Firefox เป็นประจำอยู่แล้ว สามารถเปลี่ยนมาใช้ Waterfox ได้ทันทีอย่างง่ายดาย

ปล.ตัวนี้ แดรก แรมเป็นอย่างมาก

ปร.สำหรับ 64 บิทเท่านั้น 32 บิทเล่นไม่ได้นะจ๊ะ

รูปจากคอมผม

Download

มีตัวเลือกให้เลือก 2 แบบ

แบบติดตั้ง (เหมาะสำหรับเล่นคอมในบ้าน ไม่ย้ายไปไหน)

แบบติดตั้ง

แบบพกพา (เหมาะกับโนตบุค พกพาไปนอกบ้าน เล่นนอกบ้าน)

แบบพกพา

อย่าลืม Thank หลังโหลดเสร็จ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,420
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    Thank You.@@@.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    Thank YOU

Skyz...Skyking!!!
    กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    Blog Entries
    2
    Thank Thank Thank ให้ก่อนโหลดเลยครับบ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ขอบคุนครับ (เป็นเบราเซอร์ที่กินแรมเครื่องผมมากๆ)
    CPU: Intel Core?i7 --- Ram: 4GB --- V-Card: NVIDIA Geforce GT640M 2Gb

กล่าวขอบคุณ
    348
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miw1023 อ่านกระทู้
    Download

มีตัวเลือกให้เลือก 2 แบบ

แบบติดตั้ง (เหมาะสำหรับเล่นคอมในบ้าน ไม่ย้ายไปไหน)

แบบติดตั้ง

แบบพกพา (เหมาะกับโนตบุค พกพาไปนอกบ้าน เล่นนอกบ้าน)

แบบพกพา

อย่าลืม Thank หลังโหลดเสร็จ
    เล่นนอกบ้านกะเล่นในบ้านนี่มันต้องใช้โปรแกรมต่างกันด้วยหรอคับ

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    นอกบ้านนี้ก็ใส่แฟตไดร์ไปเล่นที่อื่นไงครับจะได้ไม่ต้องมาโหลดอีก มันไม่ต้องติดตั้งเล่นได้เลย แบบพกพา

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lnwcom อ่านกระทู้
    นอกบ้านนี้ก็ใส่แฟตไดร์ไปเล่นที่อื่นไงครับจะได้ไม่ต้องมาโหลดอีก มันไม่ต้องติดตั้งเล่นได้เลย แบบพกพา
    ไม่ขึ้น ทรามแมสซีน ไปตอบเลยละครับ

-----------------------------------------------
    เลียนแบบ จขกท

Nightly กับ Waterfox เจ้าของเดียวกันแต่ทำไม ตัวใหม่ถึง kak

xp ก็ใช้ไม่ได้ด้วย

ผมแนะนำ Nightly ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DavidNassau : 27th February 2013 เมื่อ 23:18

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    กินทรัพยากรแท้ อาจจะเสถียรแต่ผมขอบาย