ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.::[Isaac™]::.
    ^%$#@!=Nakhonphanom=!@#$%^
    กล่าวขอบคุณ
    687
    ได้รับคำขอบคุณ: 133

สงสัยครับเล่น Dead space 3 โหมด classic จบ แต่ New gameใหม่แล้วไม่ได้ Devi Horn ครับ

นี้เซฟผมเล่นจบแล้วลองเข้าเซฟก็มี Devil horn ครับแต่ กด New game + ผมสงสัยครับ

1.ทำไมกด New game + ไม่ได้
    2.พอ New game แล้วได้ save ใหม่แล้วพอเข้าเล่นมันไม่มี Devil Horn เลยครับ
    3.Devil Horn ใช้ได้แค่ 2 โหมดเองเหรอครับ Hard core แล้ว pure survival

ใครรู้ก็บอกหน่อยนะครับขอบคุณครับ

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ครับ เกมบังคับให้ใช้ได้แค่นั้น

แต่มีวิธีแฮคให้ใช้กับโหมดอื่นได้ ผมไม่เคยลองเพราะยังเล่นไม่จบ เคยแต่อ่านผ่านๆ ความคิดเห็นที่ 3 นะ

http://www.gconsole.com/forum/show.p...e=15&id=134309
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    687
    ขอบคุณมากๆๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    687
    dead space 3 มี patch แล้วเหรอครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    687
    แต่ผมลอง new game + ในโหมด pure survival ใน save เก่าที่เล่นจบไปแล้วแต่ devil horn มันไม่ขึ้นมาเลยอะครับ T^T

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    อาจจะเป็นวิธีของเครื่องคอนโซลก็ได้นะครับ บอร์ดนู้นไม่ค่อยเล่น pc กัน ถ้าไม่ได้ก็คงไม่ได้
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ต้องเล่นเนื้อเรื่องให้จบนะคับ จะไม่มีปัญหาแบบนี้นะ^^

กล่าวขอบคุณ
    687
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxcemas อ่านกระทู้
    ต้องเล่นเนื้อเรื่องให้จบนะคับ จะไม่มีปัญหาแบบนี้นะ^^
    ก็เล่นจนจบแล้วอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    แต่ชุดมันมีน้อยมากเลย อ่ะ รู้สึกว่า NewGame + นี่มันเอา Save Dead Space 2 เก่า มาอ่ะป่ะ ไม่มั่นใจ น่ะ
    Manchester United

กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ถ้าเข้าใจไม่ผิด Devil Horn ใช้ในโหมด Hardcore กับ Pure survival ไม่ได้นะครับ แต่ใช้ใน Standard กับ New Game+ ได้ครับ (สร้างเซฟใหม่ก็ใช้ได้)

กล่าวขอบคุณ
    687
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Elusory อ่านกระทู้
    ถ้าเข้าใจไม่ผิด Devil Horn ใช้ในโหมด Hardcore กับ Pure survival ไม่ได้นะครับ แต่ใช้ใน Standard กับ New Game+ ได้ครับ (สร้างเซฟใหม่ก็ใช้ได้)
    ผม Standard กับ New Game+ ไม่ได้อะครับ
    [size=7pt]Thank : แชท, เกมส์, ข่าวดารา, ดูหนังออนไลน์[/size]

ผมลองเข้าอย่างที่เห็นอะครับ new game + ไม่ขึ้นครับ

กล่าวขอบคุณ
    34
    สร้างเซฟใหม่เลยครับถ้าอยากใช้ในโหมดปกติ ไม่จำเป็นต้อง new game + จาก classic โหมดครับ

กล่าวขอบคุณ
    687
    Save classic ผมเล่นจบแล้วจริงๆๆนะครับ

Devil Horn ก็ได้มาแล้วครับ

ปล.มันอยู่ใน save เก่าผมนะ

พอผมสร้างเซฟใหม่ไม่ได้ new game + ก็ไม่มีข้อความว่าได้ devil horn เลยครับ

สรุป Devil horn เล่นได้แค่ save mode classic ที่เราเล่นจบแล้ว ได้แค่นี้เหรอครับ ต่อใหม่ใน save อื่นไม่ได้เลยเหรอครับ T^T

กล่าวขอบคุณ
    34
    คือผมใช้เล่นได้ทุกเซฟเหมือนชุด dead space legend นะครับ = =

กล่าวขอบคุณ
    687
    แล้วของพี่ของแท้หรือโหลดอะผมโหลดเอาอะครับ T^T

กล่าวขอบคุณ
    34
    ของผมแท้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    687
    สงสัยของผมน่าจะ bug เก็บตังรอแท้เลยดีกว่าครับ T^T

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,811
    Blog Entries
    1
    กำอ่านตั้งนานนึกว่าแท้

ของผมแท้ครับ แต่ฮาร์ดคอลเชื่อผมเล่นเสียเวลาได้อะไรก็ไม่รู้มาโหมดปรับภาพโห

แต่ท่าใครชอบโหมดนี้ก็อย่าว่าผมเลยน่ะครับความคิดเห็นส่วนตัว

ゆっくり~ ゆっくり~ だね。
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    อยากบอกว่าผมก็ของแท้ ผมเล่นจบคลาสสิคแล้วไปดูในคลังโหมดสแตนดาดที่เล่นจบไปก่อนแล้ว กะ โหมดนิวเกมพลัสที่เล่นไปถึงเบ็นแรก(ตรงยาน) ของผมก็ไม่มีเหมือนกันครับ ไม่รู้ว่าบัคป่าว ถ้าบัคผมโครตเสียดายเลยเล่นสแตนดาดเก็บของได้ 100% แล้วเหลือเก็บ Pleng Ch14 เอง ขี้เกียจเล่นใหม่ ลองลบแล้วสร้างใหม่ดู ก็ไม่เห็นมีข้อความโชว์ว่าปลดล็อคเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kazeyuki : 27th February 2013 เมื่อ 05:45

กล่าวขอบคุณ
    687
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazeyuki อ่านกระทู้
    อยากบอกว่าผมก็ของแท้ ผมเล่นจบคลาสสิคแล้วไปดูในคลังโหมดสแตนดาดที่เล่นจบไปก่อนแล้ว กะ โหมดนิวเกมพลัสที่เล่นไปถึงเบ็นแรก(ตรงยาน) ของผมก็ไม่มีเหมือนกันครับ ไม่รู้ว่าบัคป่าว ถ้าบัคผมโครตเสียดายเลยเล่นสแตนดาดเก็บของได้ 100% แล้วเหลือเก็บ Pleng Ch14 เอง ขี้เกียจเล่นใหม่ ลองลบแล้วสร้างใหม่ดู ก็ไม่เห็นมีข้อความโชว์ว่าปลดล็อคเลยครับ
    ผมขอถามหน่อยนะครับ เล่นคลาสสิค แล้วมัน new game + ต่าจาก save เก่าได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    67
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dead space 2 อ่านกระทู้
    ผมขอถามหน่อยนะครับ เล่นคลาสสิค แล้วมัน new game + ต่างจาก save เก่าได้ไหมครับ
    New Game+ มันยืดตามข้อมูลของโหมดสแตนดาดครับ

เราจะเลือก New Game+ ในโหมด Classic,Pure Survivor และ Hardcore ไม่ได้นะครับ ไม่ว่าจะแท้จะเถื่อน
    ดังนั้น ที่ถามว่าต่างจากที่เล่นจากของ โหมด Classic ไหม ก็อธิบายง่าย ตามนี้

New Game+ ยืดตามข้อมูลในโหมดสแตนดาดของลับตามฉากที่เก็บได้จะคงตามจำนวนที่เคยเก็บมาแล้วในโหมดสแตนดาด จะรีแค่ในส่วนมิชชั่นเสริมเท่านั้น ที่ต้องทำใหม่

Classic,Pure Survivor และ Hardcore เซฟแยก เล่นต่างหากข้อมูลใครข้อมูลมัน ของรีใหม่หมด เคลียร์แล้วเคลียร์เลยไม่มี New Game+ ของโหมดนั้นๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kazeyuki : 27th February 2013 เมื่อ 08:22

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    687
    แล้วคนที่แต่ง devil horn ได้นี้คือได้ได้แล้วสร้างเซฟใหม่มันจะปลดให้ใช่ไหมครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazeyuki อ่านกระทู้
    New Game+ มันยืดตามข้อมูลของโหมดสแตนดาดครับ

เราจะเลือก New Game+ ในโหมด Classic,Pure Survivor และ Hardcore ไม่ได้นะครับ ไม่ว่าจะแท้จะเถื่อน
    ดังนั้น ที่ถามว่าต่างจากที่เล่นจากของ โหมด Classic ไหม ก็อธิบายง่าย ตามนี้

New Game+ ยืดตามข้อมูลในโหมดสแตนดาดของลับตามฉากที่เก็บได้จะคงตามจำนวนที่เคยเก็บมาแล้วในโหมดสแตนดาด จะรีแค่ในส่วนมิชชั่นเสริมเท่านั้น ที่ต้องทำใหม่

Classic,Pure Survivor และ Hardcore เซฟแยก เล่นต่างหากข้อมูลใครข้อมูลมัน ของรีใหม่หมด เคลียร์แล้วเคลียร์เลยไม่มี New Game+ ของโหมดนั้นๆ
    แล้วจะทำยังไงให้มีของหรือชุดครบทุกอย่าง โดยมีแค่เซฟเดียวอะคับ มีเยอะมันเกะกะ คับผม

ผมควรทำยังไงคับ พี่ kazeyuki ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maxcemas : 27th February 2013 เมื่อ 20:39

กล่าวขอบคุณ
    687
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxcemas อ่านกระทู้
    แล้วจะทำยังไงให้มีของหรือชุดครบทุกอย่าง โดยมีแค่เซฟเดียวอะคับ มีเยอะมันเกะกะ คับผม

ผมควรทำยังไงคับ พี่ kazeyuki ^^
    ถ้าของแท้ได้อยู่แว้ว

กล่าวขอบคุณ
    67

ก็เล่นสเตนดาดหาเก็บของให้ครบ แล้วเล่นโหมดอื่นๆให้เคลียร์เพื่อปลดเอาของเฉยๆแล้วค่อยลบเซฟก็ได้ครับ เหมือนโหมดClassic,Pure Survivor กะ Hardcore ทำขึ้นมาให้เราเคลียร์ปลดของเฉยๆ เล่นเสร็จแล้วได้ของปลดล็อคแล้วจะลบเซฟทิ้งไปก็ได้นะครับถ้าไม่คิดจะไปเล่นโหมดนั้นช่วยเพื่อน(เฉพาะของแท้)หรือกลับไปเล่นอีกรอบ เพราะถ้าเพื่อนขอจอยแล้วเราไม่มีเซฟในโหมดนั้นๆ ก็ต้องสร้างเซฟโหมดน้้นใหม่เพื่อที่จะเล่นเพื่อนอยู่ดี ฉะนั้นไม่แนะนำให้ลบครับ เก็บไว้ดีแล้ว

ส่วนปัญหาเรื่องปืน Devil Horn ของเจ้าของกระทู้ผมลองเล่นใหม่ดูแล้วครับ ปรากฏว่าได้ปืน Devil Horn มาเป็นที่เรียบร้อยแล้ว แต่ไม่รู้จะเป็นเพราะบัคหรืออะไรกันแน่ แต่ผมคิดดูแล้วน่าจะมาจากสาเหตุใดสาเหตุหนึ่งที่ทำให้มันไม่ปลดออกมาในโหมด Standard กะ New Game+ ดังนี้ครับ

1. บัคข้อมูลเซฟผิดพลาด ต้องลองลบเซฟเก่าทิ้งไปแล้วเล่นโหมดคลาสสิคใหม่อีกรอบครับ แล้วลองดูว่ามันปลดได้ไหม
    2. ถ้าลองข้อแรกแล้วยังปลดในโหมดอื่น คงต้องซื้อของแท้มาเล่นแล้วครับ เพราะข้อมูลการเล่นบ้างส่วนมันน่าจะเชื่อมกะ EA Sarver ด้วยเวลาเล่นจบโหมดไหนมันจะขึ้นโชว์ใน achievement ว่าเราได้เคลียร์โหมดนั้นๆแล้ว แต่ของเถื่อนไม่มีเพราะเป็นการเล่นนอกเครือข่ายของ EA Sarver ซึ่งถ้ามีของแท้แล้วก็ลองเล่นโหมดนี้โดยต่อเน็ตขณะเล่นด้วยเพื่อให้ข้อมูลมันบันทึกลง achievement ซึ่งจะเชื่อมกะ EA Sarver เมื่อเล่นจนเคลียร์แล้วก็ลองให้ไปเช็คดูในเซฟอื่นๆว่าปลดได้ไหม

อนึ่ง ปืน Devil Horn มันใช้กะโหมด Pure Survivor และ Hardcore ไม่ได้(ยกเว้นของคอนโซลนะเพรามันมีวิธีแฮก) หลังจากที่เคลียร์แล้ว ถ้ายังมีเซฟโหมดStandard กะ New Game+ของเก่า ให้โหลดเข้าไปจะมีกล่องข้อความเด้งขึ้นมาเองว่า ได้ปลดล็อค ปืน Devil Horn เรียบร้อยแล้วโดยมันจะอยู่ใน Safe ของเบ็นแรกในยานนั่นเอง ไม่ต้องสร้างใหม่ใช้เซฟของเดิมได้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kazeyuki : 3rd March 2013 เมื่อ 05:21

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: