ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    สร้างมาเพื่อ "ความบันเทิง" . .

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    เห้ยยย โอ้โห้ แบบนี้มันเลียนแบบจนน่าเกลียดเกินไปน่ะครับ เล่นซะเหมือนขนาดนี้
    เพราะมันใช่เลย ถ้าเทียบเฟรมต่อเฟรม *0*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hideballza1 : 24th February 2013 เมื่อ 23:25

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ไม่รู้มันจะเดือดร้อนแทนทำไม ถ้าหนังเค้าลอกจริงบริษัทเกมส์ก็ฟ้องฐานละเมิดลิขสิทธิ์เองแหละ คนเล่นเกมส์จะไปเดือดร้อนแทนบริษัทเกมส์ทำไม

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ประเด็นไม่ได้อยู่ที่ว่าลอกไม่ลอกครับ ประเด็นคือ ถ้าลอก ก็ยอมรับมาตรงๆว่าลอก หรือไม่ต้องบอกว่าลอก เรียกว่าได้แรงบรรดาลใจ แบบนี้คนเค้าก็ไม่ว่าอะไร
    แต่เฮียแกเล่นปฎิเสททุกข้อเลย ทำเหมือมไม่มีอะไรเกิดขึ้นเงีย ก็เลยถูกว่า ลองดูคลิปแล้วเทียบวิต่อวิ ให้เป็นเด็กน้อยก็ยังดูออกว่าลอกมา แต่ผมก็ไม่ได้ว่าอะไรนะเรื่องนี้
    แต่ที่บอกไปน่ะครับ ประเด็นของเรื่องนี้อยู่ที่การยอมรับว่าลอกไม่ลอก นั่นละครับประเด็น

กล่าวขอบคุณ
    348
    ได้รับคำขอบคุณ: 169

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deathwhisper123 อ่านกระทู้
    ผมว่าอย่าไปตามพวกไอกันกับอนุมารหัวทองเลยครับงับก็ให้ไอกัน บอก Capcom ฟ้องเลยสิครับ แล้วก็ ให้หนังเรื่องคนเหล็กฟ้องด้วยนะ เพราะเรื่อง โลกบอกว่าข้าต้องใหญ่มันเลียนแบบฉากตัวเองได้เหมือนทุกรายละเอียดนะ อ่อแล้วก็ พยัคย์ไม่ร้าย คัง คัง ฉิก ด้วยนะ เพราะดูเหมือนเนื้อเรื่องมันจะ คล้าย ๆ กันเลยกับ 007 มีหลายเรื่อง อ่ะ ถ้าโดนฟ้องขึ้นมา เฮียแกได้กินดินแทนข้าวแน่ ๆ ผมว่าหยุดตามกระแสเถอะครับ บางที ฝรั่งมันคงนั่งขำอยู่ ที่มานั่งเขียนโพสเล่น ๆ แต่ก็มี บุคคลจำนวนไม่น้อย ที่มาสนใจเรื่องหยุมหยิม แล้วก็มากินมาม่ากัน เชื่อเถอะครับ
    จริงครับ
    อาหารหลักของคนไทยยุคนี้ คือ มาม่า

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    หนังรุ่น ชิปจีนแดงอีกแล้วสินะ

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deathwhisper123 อ่านกระทู้
    ผมว่าอย่าไปตามพวกไอกันกับอนุมารหัวทองเลยครับงับก็ให้ไอกัน บอก Capcom ฟ้องเลยสิครับ แล้วก็ ให้หนังเรื่องคนเหล็กฟ้องด้วยนะ เพราะเรื่อง โลกบอกว่าข้าต้องใหญ่มันเลียนแบบฉากตัวเองได้เหมือนทุกรายละเอียดนะ อ่อแล้วก็ พยัคย์ไม่ร้าย คัง คัง ฉิก ด้วยนะ เพราะดูเหมือนเนื้อเรื่องมันจะ คล้าย ๆ กันเลยกับ 007 มีหลายเรื่อง อ่ะ ถ้าโดนฟ้องขึ้นมา เฮียแกได้กินดินแทนข้าวแน่ ๆ ผมว่าหยุดตามกระแสเถอะครับ บางที ฝรั่งมันคงนั่งขำอยู่ ที่มานั่งเขียนโพสเล่น ๆ แต่ก็มี บุคคลจำนวนไม่น้อย ที่มาสนใจเรื่องหยุมหยิม แล้วก็มากินมาม่ากัน เชื่อเถอะครับ
    คือมันไม่ได้เกี่ยวกับพวกไอ้กันอะไรเลยครับ ที่เราพุดคุยนี่คือการบอกเล่ากันให้ฟัง หรือเอาคลิปมาให้วิจารณ์ ว่าก้อปปี้หรือไม่

การพิมพ์ด้วยภาษาอังกฤษไม่ได้หมายความว่าเป็นไอ้กันซะทุกคนนะครับ...

ไม่ว่าจะ อินเดีย อังกฤษ ออสเตรเลีย หรือไอ้กันพวกนี้ก็ใช้ภาษาอังกฤษได้..เค้าก้แค่วิจารณ์กันแบบตรงไปตรงมา...

ไอ้กันคงไม่ได้มานั่งขำเพียงเพราะเราคนไทยเรากำลังวิจารณ์หนังเรื่องนี้หรอกครับ

เราก็น่าจะวิจารณ์แบบนั้นกันบ้าง ก้อปปี้เล็กๆน้อยๆให้อภัยกันได้อยู่แล้ว

แต่ท่าเราสนับสนุนต่อไปแบบนี้ เรื่องหน้าเค้าก็อาจจะก้อปปี้มาจากเกมแล้วก้เอามาให้เราดูกันอีก

ท่าเฮียโจวแกทำทุกอย่างถูกต้องจริงๆ แค่วิจารณ์นิดๆหน่อยๆ ก้ฆ่าแกไม่ได้หรอกครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eryx : 25th February 2013 เมื่อ 02:54

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    827
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    เป๊ะเลยแบบนี้ !!
    [/url]

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ผม ดูหนัง ของ เฮียโจว มาแล้วทุกเรื่อง เรื่องนี้ ก็ จะ ไม่พลาดเหมือนกัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เรื่องลอกมันเป็นเรื่องไม่แปลกหรอกครับ ถ้างั้นเกม fps ทั้งโลกก้อเหมือน เกม wolftain หมดสิ

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    จะเหมือนไม่เหมือน ผมไม่รู้ เพราะดูหมดแหล่ะ จะPS3 หรืออะไรก็ชั่ง ไม่ได้ซื้อ ซื้อแต่คอม

ปล.คนตอบไร้สาระเยอะจัง อ่านหน้าแรกจริงจัง แต่หน้าหลังๆ "เป๊ะ"อะไร พูดภาษาไทยให้คนไทยเข้าใจหน่อยเถอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย saskill : 25th February 2013 เมื่อ 04:48

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 866
    ไร้สาระ แค่มุมกล้องเหมือน เกมส์? เหอๆ สงสัยคงว่างกันจริงๆ

สำหรับผมใครจะว่ายังไงก็ช่าง แค่ดูแล้วมันสนุกก็พอครับ^^

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    พี่โจวเล่นก็น่าจะฮาอยู่นะ

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    เลียนแบบดีกว่าไม่ทำอะไรเลย แต่ก็จริงอย่างที่เค้าว่า ชาวเนตไม่มีอะไรทำจับผิดไปเรื่อย
    จับผิดเองแถมยังดราม่าเองอีก(เรียกร้องความสนใจอ่ะดิ)

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    บังเอิญ บังเอิญ (มั้ง)
    ไม่จำเป็น ต้อง เก่ง....

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ก็มันเป๊ะมาก เป็นผมก็คงอดคิดไม่ได้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    โจว์ คือ Idol ของผมเลยครับ ^^

เล่นเกมส์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,408
    ชัดเลย แบบนี้ชัดเลย 555555555555

กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    หนังของแกชอบคนเล็กหมัดเทวดามากที่สุดแล้ว
    PS3 Dark บล็อกสำหรับทุกคนhttp://8057f736.linkbucks.com
    เว็บเกมโหลด Bit แบบเร็วมีทุก Platformhttp://465ec334.linkbucks.com