ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357

หนังโจวซิงฉือ ไซอิ๋ว 2013 ลอกเกมดัง Asura's Wrath

เป็นเรื่อง!! แฟนเกมแฉหนังโจวซิงฉือ ไซอิ๋ว 2013 ลอกเกมดัง Asura's Wrath

กลายเป็นประเด็นถกเถียงกันในอินเตอร์เน็ตขึ้นมาล่าสุดสำหรับภาพยนตร์เรื่อง "ไซอิ๋ว" ฉบับปี 2013
    เมื่อมีผู้ตั้งข้อสังเกตว่าฉากสำคัญฉากหนึ่งในเรื่องดูคล้ายกับเกมแอคชัน "Asura's Wrath" ที่ออกมาก่อนพักใหญ่

ภาพยนตร์ไซอิ๋วเวอร์ชันล่าสุดปี 2013 หรือชื่อภาษาอังกฤษว่า "Journey to the West: Conquering the Demons"
    เป็นผลงานล่าสุดของดาวตลกชื่อดัง "โจวซิงฉือ" ที่ผันตัวเองไปอยู่หลังกล้อง
    โดยจุดขายสำคัญอย่างหนึ่งคือเทคนิกคอมพิวเตอร์กราฟิกอลังการที่ใช้ในการสร้างฉากใหญ่ต่างๆ

ทางด้านเกม "Asura's Wrath" ก็เป็นผลงานการพัฒนาของสตูดิโอ CyberConnect2 และจัดจำหน่ายโดยแคปคอม
    มีรูปแบบการเล่นผสมผสานหลายแนวทั้งเตะต่อยตะลุยด่าน เล็งเป้ายิงบนฉากที่เคลื่อนไปเอง
    และจุดเด่นที่สุดคือฉากเหตุการณ์เล่าเรื่องที่ผสมความเป็นแอคชันให้กดปุ่มโต้ตอบตามไปด้วย

สำหรับช็อตที่เป็นประเด็นขึ้นมาในครั้งนี้คือท่าจู่โจมของศัตรูขนาดมหึมาที่ใช้นิ้วแทงทะลุชั้นบรรยากาศมาจากนอกโลกโดยที่มีตัวเอกเกร็งกำลังรอตั้งรับ
    ขณะที่ฝั่งภาพยนตร์ก็เป็นฉากฝ่ามือของพระยูไลที่ฟาดใส่ซึงหงอคงด้วยมุมกล้องลักษณะเดียวกันอย่างไม่ผิดเพี้ยน

ตัวเกม "Asura's Wrath" วางจำหน่ายพร้อมกันทั่วโลกบน PS3 และ Xbox360 ในเดือนกุมภาพันธ์ปี 2012
    และช็อตดังกล่าวก็อยู่ในหนังตัวอย่างแรกตั้งแต่ปี 2010 ส่วนภาพยนตร์ไซอิ๋วของโจวซิงฉือก็เพิ่งเข้าฉายในช่วงตรุษจีนปี 2013 ที่ผ่านมา
    และสามารถทำรายรับไปได้มหาศาลแซงหน้าภาพยนตร์จีนอื่นๆในช่วงเดียวกัน

อย่างไรก็ตาม ตัวแทนของโจวซิงฉือก็ออกมาให้ความเห็นเกี่ยวกับเรื่องนี้ว่า "คุณโจวเคยบอกไว้ก่อนแล้วว่าในการสร้างไซอิ๋วภาคนี้
    เขาจะนำองค์ประกอบจากไซอิ๋วเวอร์ชันอื่นๆมาใช้ด้วย ตามความเห็นของผมประเด็นเรื่องการลอกเลียนแบบก็แค่พวกชาวเน็ตกำลังเบื่อๆไม่มีอะไรทำเท่านั้น"

คลิป http://kotaku.com/5984968/new-chines...o-asuras-wrath

ที่มา http://www.manager.co.th/Game/ViewNe...=9560000021125

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------

คห.ส่วนตัว ไม่เคยเล่นเกมนี้ ใครเคยเล่นบ้าง สนุกป่าว
    ถ้าลอกจริงก็น่าขายหน้านะ แต่ดูจากภาพแล้วก็ไม่เหมือนเป๊ะซะทีเดียว
    คิดเห็นอย่างไรกันบ้างครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    847
    ได้รับคำขอบคุณ: 490
    เปลี่ยนจากนิ้วเป็นฝ่ามือ...

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3
    อาชูร่า ในร่าง มนุษย์ สุด ตลก ไง 555555

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    คุณโจวเคยบอกไว้ก่อนแล้วว่าในการสร้างไซอิ๋วภาคนี้ เขาจะนำองค์ประกอบจากไซอิ๋วเวอร์ชันอื่นๆมาใช้ด้วย

แล้วมันเกี่ยวกับฉากที่เหมือนกันกับเกมส์(มากกกด้วย)ยังไงกัน หรือภาคก่อนๆนี้ของไซอิ๋วมันมีฉากแบบนี้ด้วยเหรอ เห็นแค่พระยูไลอยู่บนฟ้านะ ยังไม่เคยเห็นอยู่นอกโลกเลย จะดราม่ามั้ยหว่า อิๆๆๆ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    พูดตามตรงนะ โจวซิงสือ ไม่เหมาะทำหนังหรอก ทำมาหลายเรื่องก็แป๊กหลายเรื่องๆ ไม่ตลกไม่ฮา

โจวซิงสือเหมาะแก่การเป็นนักแสดงมากกว่าผู้กำกับ นักเตะเสี้ยวหลิมยี้สาว , ดราก้อนบอลโอลีวูด อย่างแป๊กเลย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    ผมไม่สนข่าวไรหรอก ออก มาผมก็ดูหมดอะเพราะผมถือว่ามันเป็นหนังที่ให้ความบันเทิงเหมือนๆกันอะ สนุกไม่สนุกผมก็ดูหมด เขาอุส่าทำมาให้ดูก็ดันจะเรื่องมากอืกเนอะคนเรา

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ถ้าคุณสังเกตุในหนังของ โจว ซิง ฉือ นะครับ ไอคนเนี่ยชอบใช้มุมกล้องแบบนั้นอยู่แล้วครับ มันดันไปคล้ายเกม ก็เท่านั้น เช่นคนเล็กหมัดเทวดา มุมกล้องก็ประมาณนั้นอ่ะ อารมณ์ด้วย
    ผมว่ามันก็ไม่มีอะไรนะจ้ะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

{{Sorry Bro. Ma Bad}}
    กล่าวขอบคุณ
    761
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    ถ้ามันจะเป๊ะขนาดนี้นะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ไม่ใช่มุมกล้องเหมือนแล้วเพ่ ลอกมาทั้งดุ้นเลย

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    คนเล็กหมัดเทวดา

กล่าวขอบคุณ
    679
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ใครว่าไม่เหมือนลองกดดู วีดีโอก่อนครับท่าน เหมือนเป๊ะ

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    รอดูพันมิตรภาคเสียงภาษาไทย

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jerryboyz57 อ่านกระทู้
    ถ้าคุณสังเกตุในหนังของ โจว ซิง ฉือ นะครับ ไอคนเนี่ยชอบใช้มุมกล้องแบบนั้นอยู่แล้วครับ มันดันไปคล้ายเกม ก็เท่านั้น เช่นคนเล็กหมัดเทวดา มุมกล้องก็ประมาณนั้นอ่ะ อารมณ์ด้วย
    ผมว่ามันก็ไม่มีอะไรนะจ้ะ
    ไม่คล้ายแล้วล่ะ มันลอกเกมส์มาเลยแค่เปลี่ยนตัวละคร
    My Name Is oI3lacKLisTo

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    ผมว่าลอกครับ อะไรมันจะเป๊ะขนาดนั้น
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    ผมว่า Style พี่แกก็มีมาตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วอ่ะนะครับ ไอแนวเลียนแบบเพื่อสร้างความฮามันเป็นเรื่อง ปรกติครับ ไม่ว่าจะหนังเรื่องไหน ๆ มันก็เลียนแบบผมดแหละครับ ไอพวกหยุมหยิมเท่านั้นที่จะมานั่งสร้างประเด็น ทำเรื่องให้มันเอิกเริกกัน ถ้าไม่เข้าใจก็ดูหนังของแกให้มาก ๆ นะครับ ไม่ว่าจะเรื่อง โลกนี้บอกว่าข้าต้องใหญ่ ก็มีฉากเลียนแบบหนังคนเหล็ก หรือเรื่อง พยัคย์ร้าย คัง คัง ฉิก ก็ แนวเรื่องล้อเลียน 007 เจมบอร์นนั่นแหละครับ แล้วก็อีกหลาย ๆ เรื่องที่พี่แกสร้างชื่อเสียงสะสมมายาวนาน จากการสร้างเรื่องขำขันไม่ว่าจะ ล้อเลียน หรืออะไร ๆ ที่มันดู โอเวอร์ จน ขำน้ำหูน้ำตาเล็ด หรือเอาเนื้อเรื่องของนิยายหรืออะไรอย่างอื่น มาปรับเนื้อเรื่องให้เละเทะมั่ว ๆ แต่ก็สร้างความ ฮาได้เช่นกัน แต่ในส่วนนี้ ไม่ว่าพี่แกจะส้รางหนังมาด้วยความบังเอิญหรือจงใจเลียนแบบ เกม มันก็คือหนังของแกแหละครับ ซึ่งจุดประสงค์หลักของหนังของพี่แกก็คือความฮาแหละครับ ส่วนมุขจะห่วยหรืออะไรก็ช่างมัน แต่ที่รู้ ๆ พี่แกไม่ได้สร้างหนังมาให้ เกมเมอร์มานั่งจับผิด หรอกครับ ยกเว้นซะไอเกมเมอร์พวกนั้นจะคิดเล็กคิดน้อย มันก็เป็นแบบนี้แหละครับ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    หนังของ เฮียโจว์ .. ผมไม่พลาดแน่นอลลลลล
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ทำไงมาผมดูได้หมดอ่ะ ไม่คิดมาก

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ถึงลอกมุมกล้องมาก็จริง แต่มันก็ไม่ได้ผิดกฎหมายลิขสิทธิ์ข้อไหนเลยนะ เพราะงั้นก็เลยกลายเป็นเรื่อง "ไร้สาระ" รอดูคุณภาพงานของตัวหนังมากกว่า อย่างอื่นไม่สน
    ไว้มีกฎหมายห้ามลอกเลียนการใช้มุมกล้องก่อนค่อยมาด่าก็แล้วกัน เรื่องบางเรื่อง บางทีมันก็ดูหยุมหยิมไปหน่อยนะ
    ปล.ในโลกนี้จะมีซักกี่คนที่รู้จัก Asura's Wrath นอกจากเกมเมอร์(ก็ไม่ใช่ทุกคนอีก) คนส่วนใหญ่ก็มองว่าไร้สาระกันทั้งนั้นแหละ มันเล็กน้อยเกินไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 24th February 2013 เมื่อ 23:04

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เห็นด้วยอย่างยิ่ง............ดูเพื่อความบันเทิงดีกว่าเนอะ

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    จะว่าไปก็เหมือนอยู่นะ 5555

แต่ขอบอกว่าผมอยากเล่น Asura มากๆเลย

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ไม่แปลกสำหรับเฮียแก เฮียโจเล่นทั้งมุมกล้องเนื้อเรื่อง หนัง ฉาก มุขต่างๆเอาหนังฝรั่งสื่อฝรั่งหลายๆอย่างมาล้อเลียนไว้หลายเรื่องเพียบแล้วอะครับจะมาด่าตอนนี้สายไปไหมเท่าที่เคยเห็นตั้งใจล้อชัดเจนสุดคือ พยัคฆ์ร้ายคังคังฉิก มันก็ไม่แปลกนะทีเรื่อง ศูนย์ศูนย์ก๊ากก็ล้อเลียนเหมือนกัน

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    เป๊ะอ๊ะ!! ผมว่าน่าจะลอกกันมานะ
    <<<<####ไม่มีใครที่เดินไปบนเส้นทางของตนเองโดยไม่มี "ความผิด" ใดๆ####>>>>

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    ถ้าปฏิเสธแบบนี้ผมว่ามันทุเรศไปหน่อยนะ ในคลิปเมนต์ฝรั่งยังด่าเลยไม่ได้ถ้าแค่เอาไอเดียไปยังไม่แปลก นี่เทียบกันได้เฟรมต่อเฟรมเลย(ลองเปิดดู link vid ครับ)

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    ดูใน คลิปนี่ เป๊ะ เลย ครับ ทุกท่วงท่าเลย

แต่ผมไม่ใส่ใจอะะไรนะครับ คงไม่มี ลิขสิทธิ์ เรื่องการแสดง ใช่ไหมครับ

ไม่งั้น ฉาก ตบกันใน ละครไทย คง ลอก กันมาตั้งแต่ อดีต

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ auditionko อ่านกระทู้
    ถ้าปฏิเสธแบบนี้ผมว่ามันทุเรศไปหน่อยนะ ในคลิปเมนต์ฝรั่งยังด่าเลยไม่ได้ถ้าแค่เอาไอเดียไปยังไม่แปลก นี่เทียบกันได้เฟรมต่อเฟรมเลย(ลองเปิดดู link vid ครับ)
    ผมว่าอย่าไปตามพวกไอกันกับอนุมารหัวทองเลยครับงับก็ให้ไอกัน บอก Capcom ฟ้องเลยสิครับ แล้วก็ ให้หนังเรื่องคนเหล็กฟ้องด้วยนะ เพราะเรื่อง โลกบอกว่าข้าต้องใหญ่มันเลียนแบบฉากตัวเองได้เหมือนทุกรายละเอียดนะ อ่อแล้วก็ พยัคย์ไม่ร้าย คัง คัง ฉิก ด้วยนะ เพราะดูเหมือนเนื้อเรื่องมันจะ คล้าย ๆ กันเลยกับ 007 มีหลายเรื่อง อ่ะ ถ้าโดนฟ้องขึ้นมา เฮียแกได้กินดินแทนข้าวแน่ ๆ ผมว่าหยุดตามกระแสเถอะครับ บางที ฝรั่งมันคงนั่งขำอยู่ ที่มานั่งเขียนโพสเล่น ๆ แต่ก็มี บุคคลจำนวนไม่น้อย ที่มาสนใจเรื่องหยุมหยิม แล้วก็มากินมาม่ากัน เชื่อเถอะครับ

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: