ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

[ ~ จิ้งจอกมหัศจรรย์ ~ ]
    [ ~Zorori Castle~ ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,862
    ได้รับคำขอบคุณ: 72,599

ชาวนาวัยรุ่นเงินล้าน

ในยุคศตวรรษที่ 20 มีวัยรุ่นไทยมากมายหารายได้ด้วยตัวเองจากการ ขายของผ่านเฟสบุ๊ค อินสตาแกรม ซึ่งได้รับความนิยมเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ! แต่ก็อย่าเพิ่งเทใจให้การขายของผ่านโซเชียลมีเดียเหล่านี้หมดซะก่อน เพราะ การทำนาก็สามารถ สร้างรายได้เงินล้านได้เหมือนกัน ! ชาวนาวัยรุ่น ที่สามารถสร้างรายได้ กว่า 1 ล้านบาท ต่อการทำนาใน 1 รอบ โดยลงทุนเพียงแค่ 4 พันบาทต่อไร่ ! O.o

ข้อมูล teen.mthai.com อ้างอิง ชาวนาวันหยุด / วิภา voicetv.co.th

ประวัติ ชาวนาวัยรุ่นเงินล้าน
    • ชื่อ นายอุทัยพงษ์ เกษธีระกุล อายุ 26 ปี เริ่มบริหารจัดการนา 130 ไร่ ตั้งแต่อายุ 21 ปี
    • พื้นที่นา 130 ไร่ อำเภอบรรพตพิสัย จังหวัดนครสวรรค์
    • จบการศึกษาจาก คณะเกษตรศาสตร์ มหาวิทยาลัยนเรศวร
    • ใช้เทคโนโลยี ต่างๆเข้ามาผสมผสาน
    • วิธีการทำนาแบบเปียกสลับแห้งแกล้งข้าว

ชาวนาวัยรุ่นเงินล้าน บอกว่า “การบริหารจัดการนานั้นไม่ยาก เพียงแค่เตรียมดิน-น้ำเข้านา และเตรียมเมล็ดพันธุ์ข้าว ส่วนการดูแลข้าวนั้น ปัจจุบันมีเทคโนโลยีต่างๆเข้ามาผสมผสานในการทำนามากขึ้น รวมทั้งยังได้ค้นพบ วิธีการทำนาแบบเปียกสลับแห้งแกล้งข้าว จากแฟนเพจ “ชาวนาวันหยุด”มาประยุกต์ใช้ ซึ่งทำให้ได้ผลผลิตสูงกว่า 1 ตันต่อไร่ และได้กำไรต่อไร่กว่าหนึ่งหมื่นบาทโดยลงทุนไปเพียงไร่ละ4 พันบาทเท่านั้น “

ชาวนาวัยรุ่นเงินล้าน มืออาชีพคนนี้บอกว่า “การทำนายังคงใช้สารเคมีบ้าง แต่ได้พยายามปรับเปลี่ยนและหันมาทำเกษตรอินทรีย์ ซึ่งชาวนาส่วนใหญ่ มักมีความคิดว่า ต้องการเห็นผลผลิตหรือการปราบศัตรูพืชที่ได้ผลอย่างรวดเร็ว จึงยังนิยมใช้สารเคมีอยู่ รวมทั้งในอนาคตอยากเห็นรัฐบาลปลูกฝังแนวคิดใหม่ให้กับเด็กรุ่น ไม่ให้ดูถูกอาชีพการทำนา ที่ผลิตข้าวให้คนทั้งประเทศกินและยังส่งออกสร้างรายได้ ให้กับประเทศชาติอย่างมากอีกด้วย “

อาชีพอิสระ อยู่กับธรรมชาติ และได้ผลตอบแทนดี เป็นคำนิยามของ ชาวนาวัยรุ่นเงินล้าน คนนี้ ที่ให้นิยามกับอาชีพที่รัก โดยหลายคนเข้าใจว่าการเป็นกระดูกสันหลังของชาติจะต้องเหนื่อย ยากลำบากและมีรายได้ไม่มั่นคง ไม่เป็นที่ยกย่องของผู้คน ซึ่งแตกต่างจาก ชาวนาวัยรุ่นเงินล้าน คนนี้อย่างสิ้นเชิง และยังให้แง่คิดว่า ในอนาคตอาชีพชาวนาจะเป็นอาชีพที่รวยมาก !

เนื้อหาโดย: : juniperz
    http://teen.mthai.com/variety/56581.html

Credit : http://men.postjung.com/659999.html

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    จะไม่ได้ เงินล้านได้ไงล่ะ

130 ไร่ หุหุ
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,358
    สงสัยเป็นญาติพี่แก

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    130 ไร่ ทำกี่คนนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    คนเดียวครับ
    http://www.neobux.com/?r=gosak2538
    ช่วยกันคลิกด้วยนะครับ

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    สุดยอดมากครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,977
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    สุดยอดมากเลยครับพี่ 130 ไร่ ตั้งแต่อายุ 21-26 ทำไปกี่ครั้งหว่าขี้เกียจคิด

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    บางที 130 หลายคนอาจจะคิดว่า มันทำเยอะก็ได้เยอะเป็นธรรมดา แต่ผมคิดว่าที่ไม่ธรรมดาคือ วิธีการทำนาเปียกผสมกับแห้ง แล้วก็วิธีการย่นเวลาและการเหนื่อยสุดยอดครับ 130 ไร่ ไม่เหนื่อยก็ให้มันรู้ไป คงจะจ้างคนเยอะน่าดูไม่ก็มีวิธีที่ทันสมัยน่าดู

` Man UTD & JackFrost•
    ‘ Lov€ ’ HoKaGo TeaTime •` ☠ OnePiec€ `
    กล่าวขอบคุณ
    752
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,064
    Blog Entries
    1
    ' 130 ไร่หลยหรอครับ แหมมม

โลกสวยด้วยมือเราต้องที่ : Jokergame ! lol lol lol lol lol.

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    9,741
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    คนนี้น่าชื่นชมครับ มี channel youtube ด้วยสอนวิธีการต่างเยอะแยะครับตั้งแต่ต้นยันเก็บเกี่ยวเลยดีมากๆ
    เวลาเจอคนเลว...ให้บอกตัวเองว่า...นี่คือตัวอย่างของชีวิต...ที่ไม่พึงประสงค์...

Tags for this Thread