ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Alienarez อ่านกระทู้

เหมือนคุณพยายามสื่อว่าเว็บ JOKER เป็นเว็บเกม"เถื่อน" โดยเฉพาะสินะ หมวดอื่นๆของคนเล่นแท้ก็มีหนิ ไม่เคยเห็น ? ชื่อน้ำตาลแท้ๆ =_=
    แถมเว็บ JOKER เป็นเว็บข่าวเกม + ข่าวอื่นๆ เยอะแยะ ไม่ใช่แค่เกม"เถื่อน" หรอกนะ
    นั่นแหละครับที่ผมพยายามจะสื่อ เว็บ JOKER เติบและโตได้เพราะมีหมวดโหลดเกม มีนักอัพโหลดที่ มีความสามารถ
    ดึงดูดคน จากหลายๆที่มารวมกันที่เว็บแห่งนี้ั จน มันแตก หมวด ออกไปหลายๆหมวด อย่างที่เห็นในปัจจุบัน
    นั้นคือรายละเอียด หยิบย่อยเท่านั้น หลายคน เข้ามาแค่โหลดเกม แล้วออกไป เค้าไม่ได้สนใจตอบกระทู้
    และคนที่สมัครเป็นสมาชิกต้องเข้าใจในจุดนี้ครับ ต้องเคารพสิทธิ์ของสมาชิกท่านอื่นในนี้ เข้าใจ ว่าการโหลดเถื่อนมันผิด
    แต่เว็บนี้ผู้คนไม่ได้รวมตัวเพราะข่าวสารหน้า news ไม่ได้รวมตัวเพราะ จะพูดคุยกันทั่วไป ไม่ได้รวมตัวเพราะจะดูคลิบวีดีโอหรือ ดูภาพตลก
    ไม่ได้รวมตัวเพราะเว็บมาสเตอร์ แต่เว็บนี้กลายเป็นเว็บเกมที่ใหญ่ที่สุดในปัจจุบันได้ ก็เพราะได้พวกนักอัพโหลดเกม ในเว็บนี้ที่
    นำเกมมาอัพโหลดให้ผู้คนได้โหลด เป็นเพราะนักอัพโหลดได้กำลังใจจากผู้โหลด สิ่งเหล่านี่เป็นสิ่งที่เกื้อหนุนกัน ทำให้เว็บนี้
    ยังอยู่นานขนาดนี้ มีโฆษณาเข้ามามากมายขนาดนี้ นักอัพโหลดรุ่นเก่าหายไป รุ่นใหม่เข้ามาแทน มันยังเป็นวัตจักร อย่างนี้ต่อไป
    ถ้าหากคุณเข้ามาเป็นสมาชิกในเว็บบอร์ดแห่งนี้ ก็ควรเคารพสิทธ์ของสมาชิก และผู้ใช้เว็บนี้เช่นกัน แต่หากคุณไม่เห็นด้วยกับผม
    ยังมีอีกหลายเว็บที่คุณสามารถหาเพื่อนที่นิสัยตรงกับคุณได้มากมาย ซึ่งคุณไม่ต้องเข้าเว็บนี้อีกเลยก็ได้ครับ
    ถ้าคุณไม่เคารพผู้อื่นอย่าคิดว่าจะให้ผู้อื่นมาเคารพคุณเอง และนี่เป็นความเห็นของสมาชิกคนหนึ่งในหลายหมื่นคนที่ชื่อสีน้ำตาลครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 25th February 2013 เมื่อ 10:10

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ขอ ยืม กระทู้ ไป เทใส่มาม่า หน่อย ครับ

กล่าวขอบคุณ
    187
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    5555555 กระทู้ ดราม่าไปแล้ว
    Highway to Hell !!

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,477
    ดราม่านะครับ รอ 5 วิ กด skip ap คงไม่เป็นไรหรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 866
    ผิดหมวดอย่างแรง ระวังโดนอุ้มจ๊ะ ^^

กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    Blog Entries
    29
    ไม่รู้นะ แต่ส่วนตัวผมชอบเรื่อง มาม่า มาก เป็นกำลังใจให้ทั้ง 2 ฝ่ายครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    คนไทยหนอคนไทย ทะเลาะกันเองอยู่ได้-*-
    ?

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    เถื่อน vs แท้ เห็นเถียงกันที่ไรไม่เคยจบ

สำหรับผมคำว่า "บ้านจน" "เงินน้อย" อะไรทำนองนี้ ผมคิดว่ามันเป็นแค่ "ข้ออ้าง"

แต่ก็ต้องยอมรับว่าเราเองก็เคยเล่นเถื่อนมาเหมือนกันตั้งแต่เด็ก ก็ทำไงได้

(หรือมันเป็นเพราะประเทศเรา ใช้ของเถื่อนกันจนเห็นว่าเป็นเรื่องธรรมดา หรือมันเป็นที่คนกันแน่)
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 7
    ทีงี้ละมาเห็นใจ อยากสนับสนุนคนอัพ แล้วเคยเห็นใจคนสร้างเกมบ้างใหม ทำมาแต่ไม่ได้ตัง คนได้ตังกลับเป็นไอ้พวกอัพนี้แหละ ที่ขโมยเกมมาใส่ลิ้งหาตัง อย่างงี้ยังจะเรียกแบ่งปันได้อีกหรอ บางทีโหลดมายังมีโฆษณาข้างในอีก ไม่พอยังจะมาขอให้เราไปขอบคุณให้มันอีก รู้ไว้นะว่าพวกอัพเกมใส่ลิ้งหาตังเนี้ย มันไม่ได้ทำมาเพื่อให้พวกคุณได้เล่นกันหรอก มันก็แค่อยากได้ตังใส่กระเป๋าตังตัวเองเท่านั้นแหละ ถ้ามันไม่ใส่ลิ้งหาตัง อยากรู้จริงว่าจะอัพให้อยู่รึเปล่า พวกเรามันก็เห็นแก่ตัวกันอยู่แล้วที่เล่นเกมเถื่อน แต่ไอ้พวกนี้มันเห็นแก่ตัวยิ่งกว่าพวกเราอีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย card1994 : 25th February 2013 เมื่อ 11:26

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    กดเถอะครับจะได้ไม่เป็นภาระของคนอัพ

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    ดราม่ากันซะงั้น คือ เอางี้นะ ใครอยากใช้ก็ใช้ ใครไม่อยากใช้ก็ไม่ต้องไปว่าเขา โอเคแค่นั้นพอเลย
    . ..

กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    4
    ผมเห็นด้วยนะครับ กับ 2 ท่านนี้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    นั่นแหละครับที่ผมพยายามจะสื่อ เว็บ JOKER เติบและโตได้เพราะมีหมวดโหลดเกม มีนักอัพโหลดที่ มีความสามารถ
    ดึงดูดคน จากหลายๆที่มารวมกันที่เว็บแห่งนี้ั จน มันแตก หมวด ออกไปหลายๆหมวด อย่างที่เห็นในปัจจุบัน
    นั้นคือรายละเอียด หยิบย่อยเท่านั้น หลายคน เข้ามาแค่โหลดเกม แล้วออกไป เค้าไม่ได้สนใจตอบกระทู้
    และคนที่สมัครเป็นสมาชิกต้องเข้าใจในจุดนี้ครับ ต้องเคารพสิทธิ์ของสมาชิกท่านอื่นในนี้ เข้าใจ ว่าการโหลดเถื่อนมันผิด
    แต่เว็บนี้ผู้คนไม่ได้รวมตัวเพราะข่าวสารหน้า news ไม่ได้รวมตัวเพราะ จะพูดคุยกันทั่วไป ไม่ได้รวมตัวเพราะจะดูคลิบวีดีโอหรือ ดูภาพตลก
    ไม่ได้รวมตัวเพราะเว็บมาสเตอร์ แต่เว็บนี้กลายเป็นเว็บเกมที่ใหญ่ที่สุดในปัจจุบันได้ ก็เพราะได้พวกนักอัพโหลดเกม ในเว็บนี้ที่
    นำเกมมาอัพโหลดให้ผู้คนได้โหลด เป็นเพราะนักอัพโหลดได้กำลังใจจากผู้โหลด สิ่งเหล่านี่เป็นสิ่งที่เกื้อหนุนกัน ทำให้เว็บนี้
    ยังอยู่นานขนาดนี้ มีโฆษณาเข้ามามากมายขนาดนี้ นักอัพโหลดรุ่นเก่าหายไป รุ่นใหม่เข้ามาแทน มันยังเป็นวัตจักร อย่างนี้ต่อไป
    ถ้าหากคุณเข้ามาเป็นสมาชิกในเว็บบอร์ดแห่งนี้ ก็ควรเคารพสิทธ์ของสมาชิก และผู้ใช้เว็บนี้เช่นกัน แต่หากคุณไม่เห็นด้วยกับผม
    ยังมีอีกหลายเว็บที่คุณสามารถหาเพื่อนที่นิสัยตรงกับคุณได้มากมาย ซึ่งคุณไม่ต้องเข้าเว็บนี้อีกเลยก็ได้ครับ
    ถ้าคุณไม่เคารพผู้อื่นอย่าคิดว่าจะให้ผู้อื่นมาเคารพคุณเอง และนี่เป็นความเห็นของสมาชิกคนหนึ่งในหลายหมื่นคนที่ชื่อสีน้ำตาลครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Lightenning อ่านกระทู้
    ดราม่ากันซะงั้น คือ เอางี้นะ ใครอยากใช้ก็ใช้ ใครไม่อยากใช้ก็ไม่ต้องไปว่าเขา โอเคแค่นั้นพอเลย
    แล้ว จุดประสงค์ที่สมัครเข้าในเว็บ Jokergameth ของแต่ละคนก็ต่างกันไปนะ....

บรรยากาศแบบเมื่อก่อนของ Jokergameth หายากขึ้นทุกวันๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moss2u4u02 : 25th February 2013 เมื่อ 11:45

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ผมว่ากด skip ซะหน่อยก็ดีนะ

กล่าวขอบคุณ
    258
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,939
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    พูดได้ดีและเป็นเรื่องจริงครับ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 333
    ว่าล่ะต้องมี ดราม่า อย่าใคร่กด กด ใครใคร่ข้าม ข้าม

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,477
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ card1994 อ่านกระทู้
    ทีงี้ละมาเห็นใจ อยากสนับสนุนคนอัพ แล้วเคยเห็นใจคนสร้างเกมบ้างใหม ทำมาแต่ไม่ได้ตัง คนได้ตังกลับเป็นไอ้พวกอัพนี้แหละ ที่ขโมยเกมมาใส่ลิ้งหาตัง อย่างงี้ยังจะเรียกแบ่งปันได้อีกหรอ บางทีโหลดมายังมีโฆษณาข้างในอีก ไม่พอยังจะมาขอให้เราไปขอบคุณให้มันอีก รู้ไว้นะว่าพวกอัพเกมใส่ลิ้งหาตังเนี้ย มันไม่ได้ทำมาเพื่อให้พวกคุณได้เล่นกันหรอก มันก็แค่อยากได้ตังใส่กระเป๋าตังตัวเองเท่านั้นแหละ ถ้ามันไม่ใส่ลิ้งหาตัง อยากรู้จริงว่าจะอัพให้อยู่รึเปล่า พวกเรามันก็เห็นแก่ตัวกันอยู่แล้วที่เล่นเกมเถื่อน แต่ไอ้พวกนี้มันเห็นแก่ตัวยิ่งกว่าพวกเราอีก
    555+ พูดซะนายไม่เคยใช้เถื่อน ถ้าคนอัพเกมส์มาอ่านและนายจะเสียใจ แน่ใจว่านายใช้แท้หมดทุกอย่าง เพลง window โปรแกรม คุณใช้แท้หมดรึป่าว ถ้างั้นอย่ามาม่า

กล่าวขอบคุณ
    905
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    แค่เค้าเอาโปรแกรมมาเสนอให้โหลด แค่นี้ก็พากันมาเถี๋ยงกัน โถ่...

กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ไปหาป๊อบคอนมาดีกว่า ถ้าทางมาม่ากำลังจะสุก-..-
    HIKAWARI-CHAN !!!!

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ card1994 อ่านกระทู้
    คุณก็พูดดีไป เกมส์เมอร์หลายๆ คนก็เริ่มจากหาเกมส์เล่นพลางๆ หรือโหลดเถื่อนเล่น แล้วพอชอบมากถึงมากที่สุด จึง เพิ่มระดับเป็น การซื้อ แท้ครับ ผมยอมรับเลยว่า โหลดเถื่อนเล่น แต่ถ้าชอบเกมส์ไหนจริงๆเก็บเงินซื้อแท้ครับส่วนตัวเป็นคนเล่นพลางๆ ไม่ได้เล่นไรมาก ตอนนี้ในเครื่อง มีเกมส์อยู่ 3 เกมส์ครับเป็นเถื่อน FIFA 13 , AC 3 , DMC ภาคใหม่ ครับ ส่วนเกมส์แท้อยู่ที่ ps 3 ครับเพราะคอมผม สเปคไม่ดีพอ จึง ซื้อแผ่น ps 3 เอาครับ

ผมเชื่อว่าเกมส์เมอร์หลายๆ คนเริ่มจากการเล่นเถื่อนก่อนนะครับ = =

แล้วผมคิดว่าคนเล่นพลางๆ คงไม่ซื้อแท้แน่ๆ เพราะคนพวกนี้เขาจะไม่ยึดติดกับเกทส์มากนัก จะเล่นเกมส์ๆหนึ่งให้จบไป ถึงจะมีเกมส์ดังๆแต่ไม่ใช้ สไตร์เขา เขาก็ไม่เล่นหรอกครับ !
    แต่คนที่เล่น ทุกเกมส์ แต่ยังไม่ซื้อแท้ นี้ควรคิดดูใมห่ได้แล้วนะครับ ไม่จำเป็นต้องซื้อ ทุกแผ่น แค่แผ่นเดียว ต่อ 3 เดือนก็ยัง ดี เอาแค่เกมส์ที่ชอบที่สุดชอบมากที่สุดแล้วคิดว่าปลืื้มที่สุดเท่าที่เคยเล่นมา แค่นั้นแหละครับ ก็ซื้อเถอะนะ!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guardian : 25th February 2013 เมื่อ 13:02

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    สำหรับผมนั้น ในเว็ปนี้อ่ะ มี Uploader มากมาย ทั้งในอดีตและปัจจุบัน และบางคนที่เป็นมาตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน และ Uploader หน้าเก่าทั้งหลายใน JKG เนี่ย เขาอัพให้พวกเราโหลดฟรีตั้งแต่สมัยที่ยังไม่มี ไอ้ skid ads ที่พวกเราพูดถึงอีกนะจ้ะ
    ปล. ผมว่า Uploader หน้าเก่าเขาดูเหมือนจะอัพที่ใจกันนะครับ อย่างน้อยๆ ก็อัพให้พวกเราตั้งแต่ ยังไม่มีเว็ปหาเงินพวกนี้นะ เพราะนี้มันไม่ใช่รายได้หลักของเขาแน่นอน(คิดว่านะ ) แต่ สำหรับ Uploader รุ่นใหม่นี้ผมไม่รู้นะ ฮ่าๆๆ ก็เป็นอีกมุมมองนึงของผมนะ
    ผมอ่ะ โหลดฟรีเหมือนกันนะ แต่ถ้าผมเห็นคนอื่นcast เกม แล้วเออเว้ย มันดูน่าสนุกดี ผมก็จะเก็บเงินซื้อให้ได้ครับ เนี่ย อีกประมาณ 2 สัปดาห์ผมจะซื้อ Dead Space 3 Limited Edition ละเนี่ย ดูคนอื่น cast ใน youtube แล้วสนุกมากๆเลย

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    แล้วพวกโหลดแท้จะมา ดูกระทู้โปรแกรมนี้ทำไม โปรแกรมนี้ สำหรับคน เถื่อน และไม่อยากสนับสนุนคนอัพนะครับ (ผมรอ5วิตลอด)
    ปล.ตั้งแต่เกิดมาซื้อเกมแท้เกมเดียว คือcall of juarez ราคา 100 กว่าๆเพราะมีปัญญาซื้อแค่นั้น นอกนั้นเถื่อนตลอด

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762
    ผมว่าไม่เห็นจะต้องดราม่าเลยครับ

เพราะคนที่สนับสนุนของแท้เค้าก็ซื้อของแท้อยู่แล้วครับ อีกอย่างของแท้มันก็ดีกว่าของเถื่อนเยอะ ไม่ปัญหาเวลาเล่น online บางเกมของเถื่อนหมดสิทธิ์เล่น online ด้วยซ้ำ

แล้วก็อย่างเจ้าของกระทู้ว่า ใครจะมานั่ง copy past link ทุกอัน ถ้ากด skip มันง่ายกว่า เค้าก็กด skip เอาง่ายกว่าเยอะ

ผมก็เป็น uploader คนนึง อัพเกมมาเยอะ แต่ก็ไม่ได้สนับสนุนของเถื่อนเหมือนกัน เพราะของเถื่อนมีปัญหาเยอะกว่า แม้แต่ตัวผมเองก็ยังซื้อของแท้เลยครับ

ปล.ไอ่ครอบลิ้งค์ที่ผมทำ จะบอกว่ารายได้ ยังไม่พอค่า vps รายเดือนเลยครับ อย่าว่าจะกำไรเลยครับ ต้องบอกว่าขาดทุนครับ แต่ที่ยังอัพให้อยู่ ก็เพราะอยู่ก็เพราะว่าอยากแจกครับ ที่ครอบไว้ก็เอาไว้ช่วยลดรายจ่ายค่า vps นี่แหละครับ ไม่งั้นก็เข้าเนื้อตลอด ก็ไม่ไหวครับ

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    ใจมากครับ จขกท พอดีเครื่องผม หน้ามันชอบค้างตรง Add fly ซะส่วนใหญ่ เลยโหลดอะไรไม่ได้เลย(ปุ่ม Skip ไม่ขึ้นเลย T T)

ปล.อย่าเถียงเรื่องเถื่อนเรื่องแท้เลยครับ เข้ามาที่นี่ก็น่าจะรู้ๆกันอยู่นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    ของอย่างงี้อยุ่ที่ความคิดครับ

.JUST BE ALIEN.
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 297
    แล้วแต่จะคิดได้แล้วกันครับ ว่าดีหรือไม่ดี ควรทำหรือไม่ควร มาม่าต่อไปเดี๋ยวกระทู้นี้หายไป โปรแกรมไม่มีให้โหลด
    หลายคนหลายความคิด ทั้งหมดเข้าข้างตัวเองกันทั้งนั้น รวมทั้งผมด้วย
    สมาชิก JKGth สมัยเก่าไม่มีเหลือแล้วสินะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Alienarez : 25th February 2013 เมื่อ 13:53