ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 37

คือไม่อยากจะด่าน่ะ มาจากเพจดราม่า
    ไม่พอใจก็ไม่ต้องอัพ คนที่อยากแจกฟรีนู้นคับเว็ปบิท
    ไม่ต้องมาพาสเป็นชื่อใคร
    ไม่ต้องหานั่งอ่านคำประชดประชัน อูยน่ะผมแพคให้แล้วนะครับ นี่ครับพาสชื่อผมๆ ใส่ชื่อนี่น่ะครับ
    อย่าทำตัวเป็นปลิงกดขอบคุณทีเถอะครับ
    อย่าสักแต่โหลดน่ะ กดขอบคุณเป็นมั้ยคับ

นู้นเข้าบิทกดปุ๊ปติด ไฟล์เสียด่าเจ้าของ แทรกไวรัสเจ้าของโดนบล๊อก
    เว็ปบิทช่วยกันไหม๊ ช่วยดิเสียเงินด้วย
    บางคนเอา CO มาปล่อยเอาไฟล์วางเขาเสียเงินได้เพียงเรโชนิดหน่อย

ถ้าจะแจกจริงๆอัพเฉยๆก็ได้ ผมพูดไปก่อนหน้านี้แล้วคนที่เสียเงินแล้วไม่ได้เงินคืนซักบาทเขาก็มี
    แถมเขาไม่โวยวายด้วย

ถ้าจะครอบก็ครอบไป อย่ามาอ้างน้ำใจ รู้ว่าเสียเงินพรีเมี่ยม รู้แต่อย่ามาอ้างน้ำใจ อย่าๆ
    ทำอะไรก็ว่าไปตามนั้น

ไม่ได้บอกให้คนเข้าบิทหรอกน่ะ แค่พูดให้เห็นว่าคนที่อยากแจกเขาเป็นยังไง
    หนังโป๊ ... เสียเงินไปโหลดมา เอามาลงบิท อยากได้อะไรเหรอ เงินในเว็ปบิทเอาไว้เล่นเฮฮา แค่นั้นไม่ได้เงินตอบแทน

นั่นแหละเขาเรียกว่าแจก
    I LOVE JOKERGAMETH.COM

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,601
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นักเล่นเกม อ่านกระทู้
    ผมว่าใน JKG คนที่อัพเกมแล้วไม่หวังสิ่งตอบแทนคงมีคนเดียวคือ JEIXB แหงๆ ลิ้งเขาไม่เคยครอบเลยอะ

ผิดกับคนบางกลุ่มทำมาเป้นใจบุญอัพเกมให้คนอื่น แต่ก็หวังสิ่งตอบแทน

คนที่บอกว่านักอัพเกมสมควรได้สิ่งตอบแทน แล้วคนที่ทำเกมไม่สมควรได้รับสิ่งตอบแทนเหรอ

ดูตัวอย่าง THQ ซะ หากเป้นอย่างนี้ต่อไปสักวันจะไม่มีเกมให้เล่น กะอีแค่นักอัพไม่มีมันไม่ตายหรอก

เว็บนอกก็มีให้โหลดเพียงแค่พิมพ์ซื่อเกมใน google ก็เจอแล้ว มีแต่พวกปัญญาอ่อนไม่หัดแสวงหาด้วยตนเอง

พอสิ่งที่ตนเองทำแบบมักง่ายจะหายไปก็มางอแง
    ผมชอบคุณJEIXB มากครับ ไม่มีครอบเลยครับ ผมว่าเค้าอัพด้วยใจจริงครับ สุดยอดครับ
    เอาใจคืนมา

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสรีชน คนธรรมดา
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 310
    ไม่รู้สิ ผมเล่นแต่ฮอน T_T

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 907
    ปกติ เว็บเราแบ่งปันโดยไม่หาผลกำไรนะครับ ส่วนตัวผมมองว่า การเอาเกมมาแจกมันก็ไม่ต่างอะไรกับการ ขโมยเขามาแจกอยู่แล้ว ผมว่าคนอัพคงจะอ้างคำว่า "อุตสาอัพ" ไม่ได้หรอกนะครับ

ลองคิดดูนะครับ ขนาดตัวเองไม่ได้ ทำเกม หรือสร้างเกมเอง ยังโวยวายมื่อเสียผลประโยชน์ของตัวเอง แล้ว คนทำเกมเจ้าของ ลิขสิทธิละครับ ? เค้าจะคิดยังไงบ้าง ลองคิดทบทวนนะครับ

Download rom Game Ps1 Free !
    Click

ฝากเพื่อนๆ คลิกเข้าไปดูบล็อคของผมกันบ้างครับ ขอบคุณครับ
    มีปัญหาเรื่องเกมส์ พูดคุย หรือ ปัญหาในกระทู้ เข้ามาโพสในเฟซผมได้เลยนะครับ ฝากเพื่อนๆ เข้าไป กด Like หน่อย^ ^
    Facebook

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    ผมละคนนึง ที่ถึงแม้จะโหลดเกมเถื่อนบ้าง แต่ก็พยายามสนับสนุนของแท้ให้มากที่สุด และพยายามสนับสนุนการขโมยให้น้อยที่สุด
    (แผ่นก๊อปผมเลิกซื้อนานละ ผมยอมเสียเงินเป็นร้อยๆให้ผู้พัฒนา ดีกว่าเสียเงินไม่กี่สิบบาทให้โจร)

ในเมื่อคนเล่นเถื่อน ซื้อแผ่นแท้เฉพาะบางเกมที่ชอบจริงๆ คนที่โหลดเกมทั่วๆไปก็ไม่กดSkipแค่บางเกมได้เช่นกัน โอเคนะ?

จขกท.ทำดีแล้วครับ คนที่บอกว่าอย่าเห็นแก่ตัวอ่ะ ใครกันแน่ = =''?

ยังไงตอนท้ายของ uploader หลายๆท่านมักจะส่งเสริมให้ downloader สนับสนุนของจริงนะครับ
    ^
    อ่านแล้วขำ มือถือสากปากถือศีลจริงๆ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 5
    หัวข้อนี้ก็แบ่งไปบุคคลได้ 2 ประเภท(ที่หลักๆ)

1.สำหรับคนสนับสนุน,ไม่ซีเรียสเรื่อง ads
    2.สำหรับคนต่อต้าน,ขี้เกียจรอกด (เวลาโหลด 50,60 ลิ้งขึ้น ผมเองก็ขี้เกียจมานั่งกด = = )

เท่าที่ผมอ่านดู รู้สึก กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่เเนะนำสำหรับทางออกสำหรับ บุคคลประเภทที่ 2 เฉยๆ
    และแล้ว บุคคลประเภทที่ 1 ก็เข้ามาแขวะ ( ไม่รู้เหมือนกันว่าแขวะแล้วมันเกิดผลประโยชน์อะไร เพราะถ้าบอกว่าเห็นใจคนอัพโหลด แล้วไม่เห็นใจคนสร้างเกมเลยหรอ .. )

แล้วสุดท้าย บุคคลประเภทที่ 2 และ ประเภทที่ 1 ก็มาปะทะกันด้วยเหตุผลต่างๆนาๆ แล้วสุดท้ายก็ทิ้งท้ายคำพูดเชิง "เเขวะ" ไว้อีก

จริงๆแล้วถ้าให้สรุปคือเรื่องนี้ บุคคลประเภทที่ 1 มันน่าจะเงียบๆไปนะ ไม่น่ามาแขวะอะไรแบบนี้เลย ....

So Nyeo Shi Dae 4EVER
    กล่าวขอบคุณ
    671
    ได้รับคำขอบคุณ: 441
    ไปดราม่าเรียบร้อยแล้ว ตามจ่ามาเลยนะเนี่ย

//ไข่ปิ้งมั้ยคร้าาบบ ไข่ปิ้ง
    I NEED A GIRL

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ครวย
    สุดท้ายก็ไปพ้นคำว่าเงิน อยากแบ่งอยากให้โหลด หากได้เงินเท่านั้นเเหละ ทำได้หมด ถุย
    กาก กระจอก กูอัพก็ไม่ได้ หวังรวยห่าเหวไรมากมาย เเค่ลองได้ ๆ สนุกๆ
    จำหน่าย ไวอะกร้า อย. ขนาด 100 มิลลิกรัม 1 แผง 4 เม็ด ราคา 320 รวมส่ง

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณที่นำมาแนะนำครับ สะดวกดี ...แต่ปกติผมไม่ค่อยโหลดจากบอร์ดนี้อยู่แล้ว นานๆที โหลดแต่บิทบ้าง ซื้อแท้เล่นบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    นั่งอ่านมาหลายหน้าแล้วแต่สงสัยนิดนึง ชื่อสีนํ้าตาล หมายถึงอะไรหว่า?????????

กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ซื้อแผ่นแท้ครั้งสุดท้าย ตอน Parasite eve 1 กับ 2 ว่ะครับ. .
    นอกนั้นยืมเพื่อนเอา . .ผมไม่รู้ครับผมนอน นา

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    คนอัพแล้วแจก ต้องการเพียงน้ำใจ จากคอมเม้นมีอยู่เยอะแยะ

ไอ้ที่ครอบแล้วมาอ้างน้ำใจเต็มเปี่ยม อายปากน่ะครับผม
    I LOVE JOKERGAMETH.COM

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ลองนึกภาพ โจรโขมยรถ 10 คันแจกให้ชาวบ้าน 10 คน แต่มีข้อแม้ว่าชาวบ้านต้องมาขอกุญแจที่โจร
    ปรากฏว่าชาวบ้าน 5 ใน 10 คน ไปโขมยกุญแจของโจรมาขับรถหนีไปซะแทน

โจรคนนั้นเลยมาโวยวายขอสิทธิให้โจรทั้ง 5 คืนกุญแจและรถมา

แต่เจ้าของรถตัวจริงทั้ง 10 คันนั่งร้องไห้พร่ำเพรื่อที่รถของตัวเองหายไปโดยที่เขาไม่ได้แม้กระทั่งกุญแจกลับคืนมาด้วยซ้ำ....

สำนึกบ้างก็ดีนะครับ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    โหลด บิตสบายใจกว่า เยอะ ถุย
    จำหน่าย ไวอะกร้า อย. ขนาด 100 มิลลิกรัม 1 แผง 4 เม็ด ราคา 320 รวมส่ง

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ที่ไหนก็ได้ นะเออ
    กล่าวขอบคุณ
    119
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    รู้จัก the piratebay กันป่ะโหลดแรง แพทเกม DLC บลาๆพร้อม ไม่ต้องมานั่งกดทีละพาทจิ้มลิ้ง

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ดราม่า กันมันส์ หยด ขอติดตามนะครับ ฮี่ๆ

.JUST BE ALIEN.
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 297
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lnw_ อ่านกระทู้
    นั่งอ่านมาหลายหน้าแล้วแต่สงสัยนิดนึง ชื่อสีนํ้าตาล หมายถึงอะไรหว่า?????????
    คล้ายๆ VIP อะครับ ใส่รูปที่ลายเซ็นได้เปลี่ยน ไตเติ้ล ใต้ชื่อได้
    อ่านได้ในนี้เลยครับ
    เรื่อง ใส่ลายเซ็น / ชื่อ VIP (น้ำตาล) / ใส่ ไตเติ้ล
    ที่จริงมีอะไรที่ซ่อนเยอะกว่านั้นอีก แต่บอกไม่ได้ เขาห้ามไว้ lol

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เบื่อคนจนโว้ย ไม่มีตังซื้อเกมส์ก็อย่าเล่น ไปดีดลูกแก้วไป๊

ปล.กุตอแหล

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ก่อนนี้ก็ใช้บริการเว็บนี้บ่อยนะ

หลังๆซื้อแท้อย่างเดียวละครับ

ไม่ได้เล่นก็ไม่ตาย :3

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 139
    ผมว่าลบกระทู้นี้ทิ้งดีกว่าครับ

นี่มองแค่ประเด็นว่าคนทำเกมส์ไม่ได้เงิน แล้วมีคนมาอัพแล้วได้ตังค์จากการนับจำนวนคลิกในแต่ละรอบอาทิตย์
    แล้วถ้ามองให้แตกไปอีก เช่น นักร้องไทยเรา ไม่ว่าวงการไหน สตริง ร็อค ลูกทุ่ง ฯลฯ
    ก็ถูกครอบลิงค์หา "แดรก" แบบไม่เข้ากระเป๋าศิลปินเหมือนกัน

ใน JKG มีหลายคนที่ไม่ได้จำกัดว่าคุณจะคลิกให้หรือไม่ให้ เช่น Ramis,Tripplezaxx และอีกหลายๆ ท่านที่ไม่ได้กล่าวถึง

ผมก็เคยอัพหนังใน DownloadFc (((หื่นตัวพ่อ))) ซึ่งผมไปดูดมาจากบิทนอก ซึ่งถ้าเขาไม่ปล่อย มันจะช้ามากๆ ชนิดทีว่าบางทีหนังที่เราต้องการนั้น
    ใช้เวลาโหลดต่อเนื่องอยู่หลายวัน
    แล้วเอามาอัพใหม่แบบไม่ครอบลิงค์ ซักพักก็เห็นคนเอาไปครอบลิงค์หาเงินในเว็บอื่น ผมเสียเวลา เสียค่าไฟ แล้วไปเจอแค่นี้ก็ยังเสียความรุ้สึกเลยครับ

นี่ไม่ใช่กระทู้กรณีศึกษาแน่ๆ ครับ
    สเป็คเก่าเราประหยัด ROG Strix B360 H > i7-8700 > RX5700XT & Corsair RGB

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    เสร็จจ่า - -*

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    สู่ความเวิ้งว้างอันไกลโพ้น .. . . .

สรุปง่ายๆว่า "ถ้าใครไม่ชอบเถื่อนก็ซื้อของจริง" หรือ "ถ้าใครงบน้อยก็ซื้อของเถื่อน" หรือ "ถ้าเล่นเถื่อนติดใจเกมส์ไหนก็จัดแท้" หรือ "ถ้าไม่มีเลยก็เถื่อนตลอดชาติ"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย matsushiro : 25th February 2013 เมื่อ 21:17

กล่าวขอบคุณ
    4
    แค่นี้จะเป็นจะตาย ขั้นตอน ทำกดข้าม ยากกว่า กดข้ามอีก เเล้วเเต่****จะเลือกกันเหอะ
    ใครอยากช่วยเหลือ ก็ กดข้ามไป ง่าย ดี ไม่ต้องมาเถียงกัน วก หัว ครวย

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Chicago, Illinois
    กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,086
    ฆ่า กันตาย ซะมั้งเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ไอ้ skid ads ยังไม่เท่าไร ไอ้พวกที่อัพ แล้วไห้ โหรด แต่โหรดไม่ได้ ต้อง ชื้อVIPกับมัน ไอ้พวกนี้ บัดชบมากกกเลวยิ่งกว่า ไอ้ skid ads อีก5555+

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: