ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 71

Red face ผมคิดว่า ต้องมี Dead Space 4 ต่อนะ^^[SPOIL]

ถ้าEAเค้าจะให้ I saccตายจิงๆ มันคงไม่มีตอนจบCredit ที่มีเสียเรียก เอลี่?....เอลี่.... หรอกมั๊งคับ ผมคิดว่า น่าจะรอดด้วย เหตุผลคือ เจอน่ากาก หรือเจอถังออกซิเจน ไม่แน่ก็ยานที่กระจายออกมา ว่ามะคับ 55

(แต่เริ่มเบื่อเนื้อเรื่องที่เกี่ยวกับ Marker และ Necromorph แล้วอ่ะ)อันนี้ผมเห็นด้วยคับยกเว้น Necromorph เพราะมันยังเท่เหมือนเดิม55

เเต่ isaac clarkeเเละjohn carver จะเปนอย่างไรก้อไม่รู้นะคับ เเต่เรื่องราวอาจจะยังไม่จบเพียงเท่านี้ผมว่าต้องมี Dead Space 4

(ผมก็ไม่อยากให้จบหรอกนะคับ ชอบเกมนี้มาก)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maxcemas : 25th February 2013 เมื่อ 00:51

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-[Just Normal People]-| ™
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    Blog Entries
    3
    TAG ว่า [SPOIL] ที่หัวกระทุ้ด้วยนะครับ ดีที่ผมเล่นจบแล้ว

ผมก็ว่ามันไม่ตายหรอก ถ้ามีภาค4 ถ้ามันตาย = ทำายจุดขายหลักของเกมไปเลยหน่า
    "Intellectual property infringement is a sin"

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ผมว่ามีภาคต่อแน่นอนครับ เพราะเหตุผลที่สำคัญที่สุดเลยคือมันเป็น1ในเกมที่ทำรายได้ให้EA

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    เหมือน Resident Evil เข้าไปทุกที ยิ่งทำภาคต่อ ความหลอนยิ่งลดลง - -"
    ถ้าเป็นไปได้ผมว่าน่าจะลองทำในรูปแบบ เน้นการหนีเอาตัวรอด มากกว่าต่อสู้นะ น่าจะหลอนดี ฮ่าๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxcemas อ่านกระทู้
    แต่ผมว่ามันก็ทำ สนุกขึ้นกว่าเดิมมากเลยนะคับ^^
    สนุกอะ มันสนุกอยู่แล้วคับ แต่ภาคนี้สำหรับผมเนี่ยมันไม่ค่อยน่ากลัวเท่าที่ควร ไม่ค่อยสร้างความลำบากใจในการเดินไปแต่ละห้องเหมือนภาคก่อนๆ (อาจเพราะไม่มีผีนิโคลมั้ง)
    ยิ่งถ้าเล่น Co-Op กับเพื่อนเนี่ยมีความฮาล้วนๆ หวังว่าภาคต่อไปเค้าจะใส่มุขอะไรลงให้มันหลอนๆ หน่อย (ความชอบส่วนตัว) คงความเป็น survival horror
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย phacawit : 25th February 2013 เมื่อ 00:46

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phacawit อ่านกระทู้
    เหมือน Resident Evil เข้าไปทุกที ยิ่งทำภาคต่อ ความหลอนยิ่งลดลง - -"
    ถ้าเป็นไปได้ผมว่าน่าจะลองทำในรูปแบบ เน้นการหนีเอาตัวรอด มากกว่าต่อสู้นะ น่าจะหลอนดี ฮ่าๆ
    แต่ผมว่ามันก็ทำ สนุกขึ้นกว่าเดิมมากเลยนะคับ^^

กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 459
    ผมว่าไม่น่ากลัวไม่ตกใจก็ไม่เชิงนะครับ อย่างไอ้ตัวที่เคลื่อนที่เร็วๆหายตัวได้เป็นเงาดำๆถ้า statis ไม่ทันก็มีนอน แล้วก็ไอ้ตัวที่ยิงมิสไซส์ใส่เรา มันยิงมาจากทางไหนไม่รู้เกาะบนผนังหาไม่เจอซักทีบางครั้งก็หลอนๆบ้างนิดนึงนะครับ หรือแม้แต่ไอ้ตัวใหญ่มินิบอสด่านหลังๆหน่อยที่ไล่ขวิดเรา รุมเราหลายๆตัวนี้ก็ทำให้ตกใจได้เหมือนกันบางจังหวะ บางครั้งพุ่งมาจากด้านหลังไรงี้นะครับ ความตื่นเต้น ตกใจ หลอน(บ้างเล็กน้อย)ก็ยังพอมีอยู่นะครับ ส่วนตัวก็ชอบภาคนี้มาก ปริศนาเยอะดีครับชวนติดตาม เกมส์เพลย์ก็สนุกนะครับได้ขับยาน ได้ลอยในอวกาศจริงๆ มองดูลงมาเห็นหมอกเมฆของโลก(ภาพขององค์การนาซ่า) ก็ชวนอลังการดีนะครับ อยากให้มี DS4 อีกเหมือนกันครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมก็ว่าisaacไม่ตายหรอกครับ ถึกซะขนาดนั้น ถ้ามีภาค4 พี่แกนี้ DIE HARD เวอร์ชั่นอวกาศเลยแระ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย VinElcid : 25th February 2013 เมื่อ 01:34

กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    น่าคิดต่อ มันจะรอดออกจากดาวนั้นยังไง 555 แล้วเพื่อนมันหล่ะ

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    EA เขาหน้าเงินจะตายเกมเทพระดับนี้ไม่มีต่อไปก็แย่หนะสิ ^3^

ปล.ถ้าไม่บอกผมผมไม่รู้นะเนี่ย เพราะเคดิตยาวมากเลยเปิดทิ้งไว้เลยไม่ได้ดู
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    ผมมาเล่นรอบ 2 ในโหม new game+ กระสุนมันไม่ลดอะครับ รีโหลดยังไงก็กลับไปเท่าเดิม

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    แหม่ๆๆๆ

เกมกำลังโด่งดัง และ ไปได้สวยแบบนี้

ไม่มีภาคต่อได้อย่างไรกัน !!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phacawit อ่านกระทู้

สนุกอะ มันสนุกอยู่แล้วคับ แต่ภาคนี้สำหรับผมเนี่ยมันไม่ค่อยน่ากลัวเท่าที่ควร ไม่ค่อยสร้างความลำบากใจในการเดินไปแต่ละห้องเหมือนภาคก่อนๆ (อาจเพราะไม่มีผีนิโคลมั้ง)
    ยิ่งถ้าเล่น Co-Op กับเพื่อนเนี่ยมีความฮาล้วนๆ หวังว่าภาคต่อไปเค้าจะใส่มุขอะไรลงให้มันหลอนๆ หน่อย (ความชอบส่วนตัว) คงความเป็น survival horror
    คนผลิตบอกแล้วนิครับ ว่า เปลี่ยน จาก horror เป็น thriller แทน เรทเกมก็เปลี่ยนตั้งแต่ภาค2แล้วครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304

แล้วคุณลองเล่น เป็น นาย John ชาวไร่ เอ้ย!!! John Carver รึยังจ้ะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    มันตองมียานจอดยุที่ไหนสักที่แล้วก็ขับออกดาว ก็เป็นได้

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ musashio อ่านกระทู้
    มันตองมียานจอดยุที่ไหนสักที่แล้วก็ขับออกดาว ก็เป็นได้

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    เห็นว่ามีDLC???

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    ที่แน่ๆถ้าไอแซดตายไม่ใช่ว่าเกมตระกูลนี้จะจบนิ! เพราะมันยังสามารถต่อรอยได้อีกเยอะเยะเลย