ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 206

แนะนำการทำความสะอาดอุปกรณ์คอมหน่อยคับ

คือผมจะทำความสะอาดอุปกรณ์ภายในคอมอะคับ ผมสามารถเอาเครื่องเป่าลมมาเป่าได้เลยไหมคับ มันจะมีอะไรที่โดนลมเสียหายรึป่าวคับ
    แนะนำทีคับ = = (บอกวิธีทำความสะอาดเป็นส่วนๆก็ได้คับ จะได้ไม่พลาดด)
    ปล.ห้องผมฝุ่นอย่างเยอะอะคับ ^^
    TonY TonY ChoPPeR

รับประกอบ จัดสเป็ค
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,544
    Blog Entries
    1
    ถอด MB ออกจากเครื่อง ถอดถ่าย

รอพักไว้ 10 นาทีหลังปิดเครื่อง จับลงอ่างซันไล เทนิดหน่อย เอาแปลงซีฟันเก่าๆมาขัดให้ทั่ว

จากนั้นล้างแล้วตากหรือพึ่งให้แห้ง ทิ้งไว้ 15-20 นาที แล้วประกอบกลับ

เปิดไม่ได้ส่งเครม 555555555555555+

ล้อเล่นนะ ตาให้แห้งไม่เป็นอะไรหรอก 5 - 6 เดือนผมทำแบบนี้ที อิอิ...!!!

หรือไม๋ก็ใช้ที่เป่าลม ก็ได้ง่ายดี

แค่ช่วยคนโคตรมีความสุขอะ
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DDG อ่านกระทู้
    คือผมจะทำความสะอาดอุปกรณ์ภายในคอมอะคับ ผมสามารถเอาเครื่องเป่าลมมาเป่าได้เลยไหมคับ มันจะมีอะไรที่โดนลมเสียหายรึป่าวคับ
    แนะนำทีคับ = = (บอกวิธีทำความสะอาดเป็นส่วนๆก็ได้คับ จะได้ไม่พลาดด)
    ปล.ห้องผมฝุ่นอย่างเยอะอะคับ ^^

เป่าลมครับแนะนำอย่าถอดแรมอย่าถอดทุกอย่างตอนเป่า ตอนเป่าลมเดี๋ยวยุ่ง ได้ซื้อMBใหม่เพราะ ขี้ฝุ่นเข้าไปติดพัง
    เมื่อคุณจะขอให้จัดเสปค
    1.งบเท่าไหร่ 2.ใช้ของเดิมไหม 3.รวมจอไหม 4.สะดวกที่ไหน 5.เกินได้เท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dasakorn อ่านกระทู้
    ถอด MB ออกจากเครื่อง ถอดถ่าย

รอพักไว้ 10 นาทีหลังปิดเครื่อง จับลงอ่างซันไล เทนิดหน่อย เอาแปลงซีฟันเก่าๆมาขัดให้ทั่ว

จากนั้นล้างแล้วตากหรือพึ่งให้แห้ง ทิ้งไว้ 15-20 นาที แล้วประกอบกลับ

เปิดไม่ได้ส่งเครม 555555555555555+

ล้อเล่นนะ ตาให้แห้งไม่เป็นอะไรหรอก 5 - 6 เดือนผมทำแบบนี้ที อิอิ...!!!

หรือไม๋ก็ใช้ที่เป่าลม ก็ได้ง่ายดี
    เอิ่มม.....5555+

กล่าวขอบคุณ
    77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankzer616 อ่านกระทู้
    เป่าลมครับแนะนำอย่าถอดแรมอย่าถอดทุกอย่างตอนเป่า ตอนเป่าลมเดี๋ยวยุ่ง ได้ซื้อMBใหม่เพราะ ขี้ฝุ่นเข้าไปติดพัง
    คือต้องเป่าให้ทั่วๆก่อนใช่ไหมคับ แล้วค่อยนำแรม การ์ดจอ ซิงcpu ออกมาเป่าข้างนอก --

แค่ช่วยคนโคตรมีความสุขอะ
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DDG อ่านกระทู้
    คือต้องเป่าให้ทั่วๆก่อนใช่ไหมคับ แล้วค่อยนำแรม การ์ดจอ ซิงcpu ออกมาเป่าข้างนอก --
    ไม่ต้องถอดครับเป่าไปเลย ถอดมาเดี๋ยวยุ่งครับ
    เมื่อคุณจะขอให้จัดเสปค
    1.งบเท่าไหร่ 2.ใช้ของเดิมไหม 3.รวมจอไหม 4.สะดวกที่ไหน 5.เกินได้เท่าไหร่

JKG '2008' Generation..
    กล่าวขอบคุณ
    1,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,125
    Blog Entries
    2
    ผมใช้วิธียกเคส ไปร้านซ่อมมอไซ

เปิดฝา แล้วเป่า เลยครับง่ายดี ฝุ่นหายเกลี้ยง