ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

Wink {[NEW]}ข่าว I T ใหม่ๆ///iPad miniว่าไง ! Galaxy Note8.0 มาแว้ว(25 กุมภาพันธ์ 2556)

iPad miniว่าไง ! Galaxy Note8.0 มาแว้ว

หลังจากที่มีข่าว Galaxy Note 8.0 เตรียมโชว์ตัวที่บูธ Samsung ในงาน MWC 2013 ไปล่าสุดวันนี้ทาง Samsung ก็ได้เปิดตัวทางการแล้วกับ Galaxy Note 8.0 สมาชิกคนล่าสุดรองจาก Galaxy Note 10.1 และ Galaxy Note II

แก็ดเจ็ตสำคัญในงาน Mobile Word Congress 2013 ที่บาร์เซโลน่า ประเทศสเปน Samsung Galaxy Note 8.0 แท็บเล็ตขนาด 8 นิ้ว เปิดตัวแล้ว พร้อม S pen และโทรออกได้ด้วย

เป็นไปตามข่าวลือกับภาพหลุดก่อนหน้านี้ ที่ระบุว่า Samsung จะปล่อยแท็บเล็ต Galaxy Note 8.0 ในงาน MWC 2013 ความน่าสนใจของแท็บเล็ตขนาด 8 นิ้ว มาด้วยสเปคอันได้แก่

- หน้าจอขนาด 8 นิ้ว, ความละเอียด 1280 x 800, ความหนาแน่นของพิกเซล 189ppi

- น้ำหนัก 338 กรัม

- กล้องหลัง 5 ล้าน, กล้องหน้า 1.3 ล้าน, บันทึกวีดีโอ 1080p Full HD ได้

- OS ใช้ Android 4.1.2 Jellybean, พร้อม TouchWiz UI

- ซีพียู A9 Quad-Core 1.GHz

- RAM 2GB

- ความจุภายใน มีสองแบบ 16 และ 32GB

- มี microSD เพิ่มได้สูงสุด 64GB

- สนับสนุน Wi-Fi 802.11 a/b/g/n (2.4 & 5 GHz), Wi-Fi Direct, AllShareCast, BT4.0, USB2.0, HSPA + 21Mbps 850/900/1900/2100

- มีปากกา "S Pen" พร้อมฟังก์ชัน S Note, S Planner

- สามารถโทรออกได้

- แบตเตอรี่ 4,600 mAh

ทั้งนี้ในเรื่องของราคาที่แน่นอนยังไม่มีการเปิดเผยออกมาแต่อย่างใด แต่คาดว่าจะวางจำหน่ายในไตรมาสที่ 2 ณ บางประเทศ (อาจเป็นช่วงเมษายนนี้) พร้อมกับเป็นการส่งสัญญาณเตือนไปยัง iPad mini ที่จะต้องเผชิญหน้ากับคู่แข่งรายสำคัญในสงครามแท็บเล็ตปี 2013

**********************************************************************************************

ทำไมถึง อยากได้น้อๆๆๆๆ สงสัยคงต้องกินเกลืออีก ละ ^^ น่าใช้มากๆ

คำขอบคุณ คือกำลัง

Credit

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    ออกมาเถอะ ออกเข้าไป ไม่ซื้อ

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    รอดูก่อนครับ โทรศัพท์ไม่ได้มีแค่ ss หรือ apple
    ปี่ที่แล้ว nokia ยังคว้า โทรศัพท์แห่งปีไปเลย
    แถม sony หลังๆมาก็เจ๋งๆทั้งนั่น
    ไหนจะ nexus อีก รอดูกันยาวๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 920
    แปลกแต่จริง samsung ถ้าเทียบรุ่บกับ iphone สเปคเครื่อง samsung กินขาดมาตลอด แต่ทำไม พอใช้งานจิงๆ ดันเป็น samsung ที่ใช้งานแล้วช้าหนักกว่า iphone

หาเหาใส่หัวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    พึ่งได้ mini มา เศร้าเลย
    Mobile...........Nokia8210>Nokia7250>Xda O2mini>NokiaN95 8G>Nokia Lumia900>Samsung S5

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,268
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jabenplus อ่านกระทู้
    แปลกแต่จริง samsung ถ้าเทียบรุ่บกับ iphone สเปคเครื่อง samsung กินขาดมาตลอด แต่ทำไม พอใช้งานจิงๆ ดันเป็น samsung ที่ใช้งานแล้วช้าหนักกว่า iphone
    เพราะระบบปฏิบัติการไงครับiosทำมาสำหรับไอโฟนเครื่องเดีนวแต่แอนดรอยถูกใช้ในหลายแบรน ไอโฟนเลยสเถียรกว่าครับ
    กดขอบคุณกันซักนิดจิตเบิกบาน

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jabenplus อ่านกระทู้
    OS ครับ samsung android
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    สงสารเต่าในคลิบอ่ะ หึหึ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    Note ก็โอเคนะเจ๋งที่ปากกาเลย คนไม่เคยใช้อาจจะเห็นว่ามันเป็นแค่ปากกาเหน็บตูด

ตอนนี้โบกมือลามันไปละ ช้าไป ไปอยู่กับ galaxy nexus แทน

Samsung มันเน่าที่ Home screen Tochwiz ไอคงไอคอน ถ้าถอดออกมันก็คงลื่นละ

สุดท้าย Android ไม่ใช่จะไม่เสถียร แต่ Samsung ทำให้มันไม่ไม่เสถียรเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vasanchai : 25th February 2013 เมื่อ 18:55

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    ผมคนนึงล่ะที่แอนตี้ ss มากๆ พี่ผมออก S3 มาตอนออกใหม่ๆ ใช้ได้ไม่ถึง2เดือนชาร์จแบทไม่เข้า แบทชื้น แบทเสื่อม เครื่องอืดทั้งๆที่ไม่ได้ใช้อะไรมาก

เอาไปเคลมที่0แล้วเอามาใช้ซักพักก็เป็นอีก ทั้งๆที่เปลี่ยนแบทก้อนใหม่แล้ว บางทีเครื่องก็ร้อนเองโดยที่ไม่ได้เปิดอะไรค้างไว้

ของผม ผมใช้ ss Galaxy Cooper ห่วยแตกมาก ก็สมควรอยู่ที่มันจะห่วยแตก มันเป็นเครื่องยุคแรกๆของตระกุล Galaxy เป็นคู่แข่ง 4S ด้วย

แต่เทียบ 4S กับ Cooper แล้ว อย่างกะเอาหมาป่ามาสู่กับหมา...

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eragogz อ่านกระทู้
    Cooper มันคู่แข่ง 4S ตรงไหน มวยคนละรุ่นชัดๆ ราคาต่างกันตั้งหมื่นกว่า
    ก็ในตอนนั้นเห็นเขาเอามาเทียบกันแล้วพูดถึงตัวเครื่อง บอกว่ามันสูสีกัน แล้วราคามันเกี่ยวอะไรด้วยเหรอครับ -*-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HANG-ON : 25th February 2013 เมื่อ 20:26
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HANG-ON อ่านกระทู้
    ผมคนนึงล่ะที่แอนตี้ ss มากๆ พี่ผมออก S3 มาตอนออกใหม่ๆ ใช้ได้ไม่ถึง2เดือนชาร์จแบทไม่เข้า แบทชื้น แบทเสื่อม เครื่องอืดทั้งๆที่ไม่ได้ใช้อะไรมาก

เอาไปเคลมที่0แล้วเอามาใช้ซักพักก็เป็นอีก ทั้งๆที่เปลี่ยนแบทก้อนใหม่แล้ว บางทีเครื่องก็ร้อนเองโดยที่ไม่ได้เปิดอะไรค้างไว้

ของผม ผมใช้ ss Galaxy Cooper ห่วยแตกมาก ก็สมควรอยู่ที่มันจะห่วยแตก มันเป็นเครื่องยุคแรกๆของตระกุล Galaxy เป็นคู่แข่ง 4S ด้วย

แต่เทียบ 4S กับ Cooper แล้ว อย่างกะเอาหมาป่ามาสู่กับหมา...
    Cooper มันคู่แข่ง 4S ตรงไหน มวยคนละรุ่นชัดๆ ราคาต่างกันตั้งหมื่นกว่า

จอมโจร 1412 แห่ง JKG
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eragogz อ่านกระทู้
    นั้นสิ เด็กน้อย กับ ไมค์ ไทสัน เลยนะน่ะ คู่แข่งมันต้อง SII สิ

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chayatorn อ่านกระทู้
    นั้นสิ เด็กน้อย กับ ไมค์ ไทสัน เลยนะน่ะ คู่แข่งมันต้อง SII สิ
    ว่าเด็ก ถ้าคุณโตเป็นผู้ใหญ่ แยกแยะอะไรๆออกแล้วก็ไม่น่าจะพิมพ์ว่ากันแบบนี้นะครับ..............
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

มี2บ้านก็วันเว้นวัน
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 461
    เบื่อครับ เบื่อมือถือเข้าไส้ (ไม่เว้นแท็บแลต) ใช้โน้ต2อยู่ ก็ดีอยู่หรอก แต่เบื่อมากๆ ไม่รู้จะอธิบายยังไง แต่ถ้าวันหนึ่งคุณมีเงินซื้ออย่างผม คุณจะเกิดอาการเดียวกันกับผมนี่เหละครับ
    ข้อดีของมือถือเครื่องเทพๆ
    1 อวดโครต่อโครได้(หรือไม่จริง)
    2 ไม่ว่าอะไรเล่นได้หมด แต่ใช้ไม่เคยหมดซักที
    3 จอใหญ่คลิบสบายตา
    4 เอาไว้แชท(ถูกๆก็ทำได้แต่ซื้อแพงๆมาแชทเหมือนกัน)

ข้อเสีย
    1 ไอปากกา spen หรืออุปกรณ์เสริมบางอย่างแทบไม่ได้ใช้ กลายเป็นแกะกะไปเลยมือจิ้มได้เหมือนกัน
    2 ใหญ่เกินถือมือเดียวไม่ได้ เกือบขับชนตูดชาวบ้านเวลาเมียน้อยโทรหาบนรถ
    3 อะไรๆเอะอะเสียเงิน เช่น ถ้าคุณใช้เครื่องแพงๆ คุณจะไม่ใส่เคสหรอ หรือ เกมฟรีๆแต่กราฟิไม่ค่อยสวย ต้องเสียเงินถึงจะได้เกมเทพๆมา หรือต้องนั่งโหลด เกมบางเกมต้องrootอีก

ฝากไว้นิดนึง ถ้าคุณจะซื้อมือถือใหม่แล้ต้องการเทพๆให้หันไปถามตัวเองเลยว่าซื้อมาโทรหรือซื้อมาเล่นเน็ตเล่นเกม ถ้าอย่างหลัง แค่ดูโอ้คอร์ก็พอแล้วแรมสัก1gb หน้าจอไม่เกิน4.5นิ้ว แค่นั้นก็พอแล้วครับทุกวันนี้ผมใช้ note2 กับซัมซุงฮีโร่ครับ แต่หลักๆฮีโร่มากกว่า note2 ไว้ดูคลิบอย่างเดียว เกมก็มีpspอยู่เลยไม่ค่อยได้เล่น

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HANG-ON อ่านกระทู้
    ว่าเด็ก ถ้าคุณโตเป็นผู้ใหญ่ แยกแยะอะไรๆออกแล้วก็ไม่น่าจะพิมพ์ว่ากันแบบนี้นะครับ..............
    เค้าไม่ได้ว่าอะัไรหนิ

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5
    เรื่อง นี้ผมไม่ขอยุ่งนะ คับ