ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    422
    ได้รับคำขอบคุณ: 19

ว่างๆ อยากสอบถามครับบ อยากแว๊นๆ คิคิ

คือ อยากขี่มอเตอร์ไซเป็นอะ มันฝึกยากมั้ย มีมอเตอไซกี่แบบ อะไรแบบนี้อะครับ

อยากขี่ให้แฟนซ้อน (ไม่ได้แว๊นนะ !!! ว่าจะซื้อเวสป้ามาขับ 555 )

ใครมีประสบการณ์จริง ไม่ว่าจะเป็นด้านการฝึกขี่ อุบัติเหตุ อันตราย อะไรต่างๆ ขอแชร์ด้วยน้าา ><

ขอบคุณมากจ้าา

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,747
    Blog Entries
    1
    อยากรู้ด้วยคนครับ
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    ถ้าขับจักรยานเป็นมอไซต์ก็ไม่ยากหรอกครับ

แต่ระวังน่ะครับถ้าขัยมอเตอร์ไซต์ออกถนนใหญ่ 1. ต้องมีความรอบคอบห้ามประมาทเด็ด่ขาดครับ

2. ต้องขับรถแข็งน่ะครับเพราะรถมันขับกันเร็วมากแล้วถ้าขับแบบหยึกๆหยักๆเป็นปํญหาแน่ๆครับ

ถ้าคุณขับจักรยานเป็น ขับมอไซต์ไม่ยากเกินความพยายามหรอกครับ สู้ๆน่ะ ตามความจริงผมก็ขับไม่แข็งหรอก 55555

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    422
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ขับไม่เป็นแต่ แข็งอะ คิคิ ( แอบติดเรท ล้อเล่งง :P )
    กะจะแบบฝึกขี่ในซอยบ้านไปก่อนอะ 5555 ซื้อรุ่นไรดี ><

กล่าวขอบคุณ
    2,994
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    ฝึกไม่ยากหรอกครับ พี่ผมขับไม่เป็น
    วันนั้นรถเป็นอะไรนี่แหละ เลยให้พี่ขึ้นไปนั่ง
    แล้วพี่หลงไปบิดมอไซต์ บิดไ้ด้ก็ขับเล่นเฉยเลย สรุปว่าขับเป็นตั้งแต่ตอนนั้น 55

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 318
    ตอนแรกผมก็กลัวนะครับ แต่มันไม่ได้น่ากลัวแบบที่คิดหรอกครับ

แค่คุณกล้าที่จะขี่มัน คุณก็ขี่เป็นแล้วคับ ไม่ต้องกลัว ไม่ต้องตื่นเต้นแค่นั้นแหละ

ที่ผมขี่เป็นก็เพราะอยากให้แฟนซ้อนแหละครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    ผมเคยขับแบบไฟฟ้า การทรงตัวก็ไม่ต่างจากจักรยานเลยครับ ความเร็วมันมากกว่าทำให้ทรงตัวง่ายกว่าด้วยครับ
    Don't let 'em say you ain't beautiful , they can all get fucked just stay true to you.

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    ผมฝึกครั้งเดียวเปนเลยขับง่ายนจักรยานขับยากกว่าอีกแต่ผมสตาทเครื่องไม่เปน 5555+

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Rikka takanashi
    เชียงใหม่ เจ้าาาา
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 355
    ผมคงตอบได้แค่ว่า ผม เริ่มจาก การขับ รถแบบ มีเกียร ธรรมดา แล้วก็ไปขับแบบ ออโต้ ตอนนี้ผม มาขับ CB 400 ชึ่งมันค่อนข้างท้าทาย

ที่ผมจะบอกก็คือ ลองหัดอะไรที่มันยากๆ ดูแล้ว มันจะเป็นหมดแทบทุกอย่างเลยครับ

แล้วก็อย่าประมาท รอบครอบ แต่ต่อให้เราไม่ประมาท สุดท้าย ประสบการณ์ในการขับ ก็ ต้องมาเป็นอันดับต้นๆ

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    มีพื้นฐานมาจาก จักรยาน แม่ผมพาผมผไปฝึก 30 นาที ให้ออกถนนใหญ่ เลย = = ขาสั่นมือสั่นไปหมด...หลังจากนั่นประมาร 3 ปี ก็เกิดอุบัติเหตุล้มรถ หน้าไถลไปกับพื้น แต่ดีไม่มีรอยแผลเป็นเลย ฮ่าๆ

ละหลังจากนั่น รถยางอ่อน แต่ไม่ได้เช็ค ซ้อนกัน 3 คน ล้มเลยครับ :P

หวังว่าคงจะช่วยให้ท่านระมัดระวังได้น่ะ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ต้องล้มหรือชนก่อนแล้วมันจะเทพขึ้นมาทันตาเห็น (แบบผม)
    แนะนำเล็กๆน้อยๆ
    1. อย่าใช้กระจกข้างมาก แนะนำให้หันมามองเลยชัวสุด
    2. แซงขวาดีที่สุด
    3. พยายามใช้เบรคหน้าให้มากๆ เช่น หน้า 80% หลัง 20% กำลังดี

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ลองขับรถแบบธรรมก่อนให้ได้ก็ดีครับ เวสป้ามันอาจจะต้องปรับตัวใหม่นิดนึงถ้าคุ้นแล้วก็สบาย เคยมีเวสป้า 150 รถมันแรงมาก ขับแรกๆนี้กระชากเรยละ เพราะชินกับการบิดรถธรรมดา

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    ฝึก ไม่นาน จะเริ่มอยากเร็ว แล้วความประมาทก็จะตามมา ระวังนะครับ ^.-

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    จะยากอะไรหาตัวพันซักคันเเล้วลองเลยเดี๋ยวก็เป็นเอง

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jizsy อ่านกระทู้
    ต้องล้มหรือชนก่อนแล้วมันจะเทพขึ้นมาทันตาเห็น (แบบผม)
    1. อย่าใช้กระจกข้างมาก แนะนำให้หันมามองเลยชัวสุด
    3. พยายามใช้เบรคหน้าให้มากๆ เช่น หน้า 80% หลัง 20% กำลังดี
    ขับมาเร็วๆ เบรคหน้า ล้มเลยนะครับ แหม่

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    Blog Entries
    3
    ฝึกยากมั้ย ?
    ไม่ยากครับ ลองขี่อยู่แถวบ้านดูก่อน หรือไม่ก็ให้ผู้ปกครองซ้อนคอยใส่เกียร์ให้เราบิดไปก่อน(ผมก็ฝึกแบบนี้ตั้งแต่ ป.4)

มอไซค์มีกี่แบบ
    หลายแบบครับแต่หลักๆมีอยู่3ชนิด 1.มีเกียร์ 2.เกียร์ออโต้(Click , Fino) 3.รถมี**** (พวกบิ๊กไบค์)

ที่สำคัญอย่าประมาทและต้องใส่หมวกกันน็อคทุกครั้ง(เดี๋ยว ตร.โบก ฮาา)

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ฝึกขับไม่ยากหรอกนะครับ แต่ถ้าขับเป็นแล้วก็อย่าไปแว๊นมาก เดียวจะเกิดอุบัตติเหตุเอา

ปล. อยแนะนำถ้าพอรู้เรื่องรถอย่าแต่งพวกท่ออะไรแบบนี้ที่เสียงดังมากนะครับ รบกวนคนอื่น
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jizsy อ่านกระทู้
    ใช้กระจกดีกว่านะครับ เเหมมมมมมม มัวเเต่หันหลังระวังไฟจ๊ะเอ๋สิบล้อ
    ไม่เคยล้มก็เก่งได้นะนายจ๋า บางคนล้มเเล้วเข็ดไปเลยก็มีนะ ดีไม่ดีล้มครั้งเเรกตายห่าไปเลยก้อาจจะเกิดขึ้นได้ นะ นะ

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aspirineth อ่านกระทู้
    ขับมาเร็วๆ เบรคหน้า ล้มเลยนะครับ แหม่
    ถ้าเบรคเป็นไม่ล้มหรอก ปลอดภัยกว่าเบรคหลังเยอะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Sunii อ่านกระทู้
    ใช้กระจกดีกว่านะครับ เเหมมมมมมม มัวเเต่หันหลังระวังไฟจ๊ะเอ๋สิบล้อ
    ไม่เคยล้มก็เก่งได้นะนายจ๋า บางคนล้มเเล้วเข็ดไปเลยก็มีนะ ดีไม่ดีล้มครั้งเเรกตายห่าไปเลยก้อาจจะเกิดขึ้นได้ นะ นะ
    บางมุมมันเป็นมุมอับกระจกมันเห็นไม่หมดหรอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jizsy : 25th February 2013 เมื่อ 18:29

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ผมจับปุ๊บก็ขี่ได้เลยอะ ไม่ต้องหัด -.-

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    ผมมีประสบการ์ณมาแชร์ครับ
    คือผมขี่มอไซชนกับมอไซด้วยกัน(ผมไม่ผิดนะ) แขนหักเข้าเฝือก นอนโรงบาล ฟันหน้าหักได้ต่อ หมดหลายบาทเลยทีเดียว กินอะไรนี่ยากเหลือเกิน ดูดน้ำยังยากเลย 5555 เจ็บฟันแบบสุดๆ ผมไม่ใส่หมวกกันน็อคครับ หัวทะไหลไปกับพื้นถนน แผลเต็มตัว (หัวเขา 2ข้าง , มือ เท้า) เป็นแผลที่เท้า (แผลอย่างใหญ่) เดินไม่ได้ 1 อาทิตย์ ไม่ได้ไปโรงเรียน 2 อาทิตย์ เพราะเดินไม่ได้ พอได้ไปโรงเรียน ปรากฏว่า งานค้างนี่บานเลยอ่ะ 5555555 ขับขี่รถ ระมัดระวังกันด้วยนะเออ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ratiio : 25th February 2013 เมื่อ 18:51

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ฝึกง่ายกว่าจักรยานครับ แต่ตอนออกถนนใหญ่ครั้งแรกอย่ารน อย่าประมาท 10วิ มองจกข้างๆ อย่าขี่เร็วด้วยเต็มที่ 40 พอละ

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    สมัยก่อนครั้งแรก ผมหัดขี่มอไซ กับ Yamaha mate 111 มั้ง ^ ^ แล้วก็มาขี่ อิจ๊อก แล้วก็มา Sonic ^ ^ แล้วไปมาๆ ผมก็ ชอบไปขี่ วิบากนี่แหละครับ สนุกดีน่ะครับ แถม ฝึกไปในตัวด้วย

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อยากอนู่ในโลกanimeเว้ยๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    172
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ผมก็เริ่มขับจากรถมีเกียรเเละตอนนี้ก็ว่ามาCbrเมื่อกัน
    ป.ล อยากเเว้นขับมิดไมล์เมื่อผมเลยได้146เองcbr

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    สำหรับการฝึกหรือหัดขับ ก็ไม่ยากครับ ตั้งใจมากๆเดี๋ยวก็ทำได้ ยิ่งเป็นเวสป้าที่จขกท.อยากขับด้วยแล้วยิ่งขับง่ายครับ
    เรื่องอุบัติเหตุที่ผมเคยเจอละก็เกิดขึ้นหลายครั้งก็ สตาร์ทเครื่องแล้วรีบบิดทำให้รถพุ่ง ทำเอาผมล้มแผลถลอดมาเยอะละครับ
    โชคดีครับ อยากให้แฟนซ้อนมั่ง

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: