ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบส่องไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,919

ผมโดนไฟดูดครับ

เมื่อตะกี้ ผมกำลังไปทำปั้มน้ำที่บ้านอยู่ พอดีน้ำบ้านผมมันไม่ไหล

ไฟดูดครับ !!!! ดูดมือผมเต็มๆ เลย ดูดแรงมากๆ เอาผมสะดุ้งเลย

ซักพักแม่เดินมาบอกว่า

"เมื่อกี้ไฟดับเลย Safe-T-cut มันตัด สงสัยจะไฟช็อต ลูกได้ไปทำอะไรมันรึเปล่า"

ผมจะเป็นไรมั้ยเนี่ย !!!!!!

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Sux ma diq
    กล่าวขอบคุณ
    1,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 949
    ก็ดูดไฟฟ้าคืนสิครับ ล้อเล่นหน่ะ. ใส่รองเท้า อย่าเพิ่งกระทำภารกิจที่เกี่ยวกับไฟฟ้าสักระยะหนึ่งครับเพื่อความปลอดภัยของตัวคุณและทรัพย์สิน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Independent อ่านกระทู้
    ผมเล่นโน็ตบุ๊คอยู่ ถือว่าเป็นภารกิจเกี่ยวกับไฟฟ้ามั้ยครับ
    พักก่อนก็ได้ครับ กระแสไฟอาจจะรั่วไหลได้ คอมพัง คนจะพังไปด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ekstemi : 25th February 2013 เมื่อ 17:49

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

หาเหาใส่หัวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    มนุษย์ไฟฟ้า
    Mobile...........Nokia8210>Nokia7250>Xda O2mini>NokiaN95 8G>Nokia Lumia900>Samsung S5

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ไม่เป็นไรหรอกครับ แสดงว่ามันยังไม่ครบวงจร ถ้ามืออีกข้างถือโลหะ หรือเหล็กอยู่ละก็ ไม่ได้มาตั้งกระทู้แล้วละครับ พวกนี้ถ้าดูดจริงๆ รอดยากครับ
    My Device : Cpu-Intelcore I7-4770 MB-AsRock Fatal1ty H87 performance GPU-GTX770 Ram-Hyperx 8GB (4*2) Case-Corsair 300r

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ekstemi อ่านกระทู้
    ก็ดูดไฟฟ้าคืนสิครับ ล้อเล่นหน่ะ. ใส่รองเท้า อย่าเพิ่งกระทำภารกิจที่เกี่ยวกับไฟฟ้าสักระยะหนึ่งครับเพื่อความปลอดภัยของตัวคุณและทรัพย์สิน
    ผมเล่นโน็ตบุ๊คอยู่ ถือว่าเป็นภารกิจเกี่ยวกับไฟฟ้ามั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ผมเคยโดนไฟดูดตั้งแต่ 7 ขวบ ครับ

จะถอดปลั้กไฟ แต่ดันไปจับตรงขาที่เป็นเหล็ก ของปลั้ก

ดูดนานเท่าไรไม่รู้ ที่แน่ๆ แม่ผมมาช่วยไว้ ถีบออกให้ แม่อยู่ในครัวได้ยินเสียงผมเลยวิ่งมา

ตอนนี้นึกไม่ออกเลยว่า รู้สึกอย่างไงตอนดูด จำไม่ได้เลย จำได้แค่แม่มาถีบออกให้แค่นั้น T)T

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Why Why Why ?
    กล่าวขอบคุณ
    4,645
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    55 5 อย่าโดนมากๆนะครับ เดี๋ยวจะมีลูกไม่ได้
    ;:: น่าเบื่อ

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    หมัน !!!

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ puwaratitarat อ่านกระทู้
    หมัน !!!
    ม่ายยยน้าาาาาาาาาา ผมยังไม่อยากเป็นหมันนนนนน

กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    เป็น " หมัน " ครับ
    Loading...

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    ไฟดูดได้ด้วยหรอ... นึกว่ามีแต่หลอดนะ... 55 ล้อเล่นครับ
    พี่ผมก็เคย แบบว่ามือเค้าดำเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ผมก็เคยโดนไฟดูดตอนอยู่ ป.2 ช๊อตอยู่ประมาณ5วินาที กว่าจะตั้งสติดึงมือออกจากสายไฟได้ คิดว่าตัวเองจะต้องตายแน่ๆ
    โชคดีดวงยังไม่ถึงที่ตาย

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ผมเคยโดนดูด แบบเมาๆ เนี่ยตืนเลย หัวใจเต้นเร็วๆๆๆ 555
    FX-8320E + Maelstrom 120 t AS ROCK 970 Pro 3 HYPER-X 8GB X1 GTX960 4GB `Inno 3D IChill X2 Air Boss` All day All night ~_~

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เคยโดนไอไม้ช๊อตยุงอ่ะ แค่นั้นก็สะดุ้งละ5555

กล่าวขอบคุณ
    1,801
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,946
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Independent อ่านกระทู้
    ม่ายยยน้าาาาาาาาาา ผมยังไม่อยากเป็นหมันนนนนน
    ลอง Fap ดูครับ เดี๋ยวรู้เลย!

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ puwaratitarat อ่านกระทู้
    หมัน !!!
    มีโอกาศแต่ไม่เยอะ โดนบ่อยๆ อาจเป็นไปได้ ...

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    ไม่เป็นไรหรอกครับ ผมก็เคยโดนน่ะ โดนทีไฟดับหมดเลยแล้วตัวเหมือนจะมีไฟวิ่งไปทั่วร่าง แล้วกระเด็นถอยหลังนิดๆ ด้วยนะ แต่ก็ไม่เป็นไรครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    ถ้าโดนไฟดูด 1-2 ที่เป็นหมันเลย ผมเรียนช่างไฟ หำไม่หดหมดแล้วหรือ !!

แล้วที่ว่า ถือเหล็กถือโลหะแล้วจะโดนแรง ไม่ใช่นะครับไฟฟ้ามันจะวิ่งลง ground (พื้นดิน) หรืออะไรที่ติดกับดินที่เราสัมผัสอยู่ ไฟฟ้าจะเดินทางไปทางที่ไปง่ายที่สุด

ถ้าไม่อยากถูกไฟดูด ก็หารองเท้าพื้นหนาๆใส่ ปูพิ้นบ้านด้วยวัสดุฉนวน ก็กันได้ส่วนหนึ่ง ( ไฟบ้าน 220v ) ไฟฟ้าที่มากกว่านั้นก็ต้องการการป้องกันที่ดีกว่าครับ

สาธารณรัฐประประชาธิปไตยประชาชนคนกาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,907
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,835
    Blog Entries
    2
    แบบนี้เค้าเรียกโดนช๊อตครับ
    ที่ผมโดนคือยืนบนพื้นกระเบื้องโดนดูเข้าไปต๊าบเดียวลงกราวน์ที่เท้า เจ็บมือกับนิ้วโป้งเท้าเป็นอาทิตย์

เกร็ดนิดหน่อย ถ้าโดนดูดแบบลงกราวน์มันจะเจ็บมือข้างที่โดนดูด กับที่ๆไฟฟ้าลงกราวน์
    เช่นถ้าคุณใส่แหวนมันก็จะไปลงกราวน์ที่แหวน ถ้าไม่ใส่รองเท้าไฟฟ้าห็จะใหลผ่านเท้าลงดิน ครบวงจร เรียกว่าโดนช๊อต
    ซึ่งดูดแบบลงกราวน์อันตรายสุดๆจะตายเอาง่ายๆ
    ถ้าสวมรองเท้าไม่ใส่เครื่องประดับโลหะ %รอดจะมีสูงเพราะไฟฟ้าใหลไม่ครบวงจร คือโดนดูดแต่ไม่โดนช๊อต

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    ผมก็เคยโดนนะครับ เปลี่ยนชีวิตผมเลยย้อนกลับไปเมื่อ 2 ปีก่อนผมมีคอมอยู่เครื่องนึงครับ ผมคิดว่าคอมเครื่องนี้มีไฟรั่วครับ
    ทุกครั้งที่จับโดนเคสมักจะโดนไฟดูดเสมอ โดนอยู่เป็นประจำ เเทบทุกวันครับ จนมีอยู่ครั้งนึงครับนั่งเล่นคอมอยู่ดีๆครับรู้สึกว่า
    เหมือนมมีไฟช๊อตที่หัวครับ สาบานได้ว่ามันช็อตจริงผมสะดุ้งเลย หลังจากนั้นประมาณ 2วัน ผมก็ไปเที่ยวห้างคอมกับเพื่อนครับ
    ด้วยความที่ผมกับเพื่อนสนิท มันเลยเดินมากอดคอผมเเต่มันถึงกับสะดุ้งเลยครับมันบอกว่า"ไฟช๊อต" ผมก็งงๆเพื่อนอีกคนที่มา
    ด้วยกันเลยขอลองจับดูบ้างปรากฏว่าโดนเหมือนกันครับ หลังจากนั้นเพื่อนๆก็ไม่กล้าเข้าใกล้ผมอีกเลยครับ
    เลยกลายเป็นคนไม่มีเพื่อนเลย ช่วงเเลกๆก็เหงาครับเเต่อยู่ไปอยู่มาผมเลยตัดสินใจมีเเฟนครับไม่อยากเหงาหลังจากนั้น
    อาการแปลกๆพวกนี้ก็หายไปหมดเลยครับ ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่านะครับ...

กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ผมเคยโดนเหมือนกันครับ แต่โดนกับจอคอมเก่าครับ ไปจับขั้วมัน ไฟแล็บออกมาเลยครับ สีฟ้าๆ คล้ายๆฟ้าผ่าอ่ะครับ อยู่ที่มือผม นั่งมึนอยู่พักนึง ชาทั้งตัวเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mrxzero อ่านกระทู้
    ผมก็เคยโดนนะครับ เปลี่ยนชีวิตผมเลยย้อนกลับไปเมื่อ 2 ปีก่อนผมมีคอมอยู่เครื่องนึงครับ ผมคิดว่าคอมเครื่องนี้มีไฟรั่วครับ
    ทุกครั้งที่จับโดนเคสมักจะโดนไฟดูดเสมอ โดนอยู่เป็นประจำ เเทบทุกวันครับ จนมีอยู่ครั้งนึงครับนั่งเล่นคอมอยู่ดีๆครับรู้สึกว่า
    เหมือนมมีไฟช๊อตที่หัวครับ สาบานได้ว่ามันช็อตจริงผมสะดุ้งเลย หลังจากนั้นประมาณ 2วัน ผมก็ไปเที่ยวห้างคอมกับเพื่อนครับ
    ด้วยความที่ผมกับเพื่อนสนิท มันเลยเดินมากอดคอผมเเต่มันถึงกับสะดุ้งเลยครับมันบอกว่า"ไฟช๊อต" ผมก็งงๆเพื่อนอีกคนที่มา
    ด้วยกันเลยขอลองจับดูบ้างปรากฏว่าโดนเหมือนกันครับ หลังจากนั้นเพื่อนๆก็ไม่กล้าเข้าใกล้ผมอีกเลยครับ
    เลยกลายเป็นคนไม่มีเพื่อนเลย ช่วงเเลกๆก็เหงาครับเเต่อยู่ไปอยู่มาผมเลยตัดสินใจมีเเฟนครับไม่อยากเหงาหลังจากนั้น
    อาการแปลกๆพวกนี้ก็หายไปหมดเลยครับ ไม่รู้คิดไปเองหรือเปล่านะครับ...
    5555 เดินห้าง แล้วแขนมาชนกันมันก็ช๊อต แทบทุกคนครับ เกิดจากไฟฟ้าสถิตในตัวเรากับเพื่อนมัน Spark กัน

ผมกับแฟนเวลาเดินห้างต้องเดินห่างๆกันเลย เผลอเอาแขนมาสีกันเมื่อไหร่ล่ะก็เป็นเรื่องทั้งคู่

แต่คุณลองสังเกตุดูน่ะเวลาเดินห้าง ถ้าเอามือเราไปจับกับมือเพื่อนมันจะไม่ช๊อต แต่ถ้าเป็นแขนก็ไม่เหลือ

แล้วยิ่งถ้าแอร์ในห้างเย็นมากเท่าไหร่ ถ้าโดนช๊อตก็จะแรงตามไปด้วย อันนี้พิสูจน์มากับตัวแล้ว แต่ก็ยังหาสาเหตุไม่ได้

ใครรู้บอกที
    0000000000000000000000

กล่าวขอบคุณ
    615
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxkungg704 อ่านกระทู้
    5555 เดินห้าง แล้วแขนมาชนกันมันก็ช๊อต แทบทุกคนครับ เกิดจากไฟฟ้าสถิตในตัวเรากับเพื่อนมัน Spark กัน

ผมกับแฟนเวลาเดินห้างต้องเดินห่างๆกันเลย เผลอเอาแขนมาสีกันเมื่อไหร่ล่ะก็เป็นเรื่องทั้งคู่

แต่คุณลองสังเกตุดูน่ะเวลาเดินห้าง ถ้าเอามือเราไปจับกับมือเพื่อนมันจะไม่ช๊อต แต่ถ้าเป็นแขนก็ไม่เหลือ

แล้วยิ่งถ้าแอร์ในห้างเย็นมากเท่าไหร่ ถ้าโดนช๊อตก็จะแรงตามไปด้วย อันนี้พิสูจน์มากับตัวแล้ว แต่ก็ยังหาสาเหตุไม่ได้

ใครรู้บอกที
    ผมก็เคยเป็นครับตอนนั้นผมไปดูลูกบาสแล้วมือไปโดนเหล็ก(ที่มันยื่นออกมามีอยู่2เส้น)แล้วผมก็โดนไฟดูดจากนั้นผมก็เดินผ่านคนแค่แขนหรือขนแขนชนสัมผัสกันฝั่งคนที่โดนถึงกับเอามมือมาเกาแขนเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    เครียด.....

ชอบกินเเมวเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    321
    ได้รับคำขอบคุณ: 923
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxkungg704 อ่านกระทู้

ใครรู้บอกที
    เคยอ่านเจอทีไหนก็ไม่รู้ครับ เค้าว่าเกิดจากผิวมันแห้ง เลยทำให้เกิดไฟฟ้าสถิต ที่ผิวหนัง มันเลยเกิดการสปาร์ค กันครับ ป้องกันได้ด้วยการทาโลชั่นไม่ให้ผิวแห้ง ถ้าจำไม่ผิดนาจะมาจากรายการ spon ฉลาดสุดๆหรือป่าว