ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813

Thumbs up มาชุมนุมกันโดยมิได้นัดหมายนะครับ แหม่ . . .

มาฆะชาบู . . . . . ชิ

credit :: FB
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 26th February 2013 เมื่อ 07:54

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262
    เออ...เห็นสะพูดไม่ออกเลย
    เขาคงมาธุดงกัน มั้ง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    (เเล้วมันผิดหรอ) จขกท เคยบวชหรอป่าวมันไม่ผิดเลยนะจะเอามาลงอะขอให้ศึกษาให้ดีก่อน

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    แน่ใจเหรอครับว่าไม่ผิด?

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    15
    ถ้ากลางคืนอะผิดเเต่ถ้ากลางวันก่อนเทียงอะไม่ผิด

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jame1005 อ่านกระทู้
    ถ้ากลางคืนอะผิดเเต่ถ้ากกลางวันไม่ผิด
    แล้วพระท่านฉันท์กันแบบนี้หรอครับ ??? ผมผิดทั้งศิลธรรม ผิดข้อปฏิบัติ แบบนี้ผมบวชก็สบายดิ ไม่ต้องไปบิณฑบาต พระเขาฉันท์แบบไม่ใส่ใจรส เทคโนโลยี ความทันสมัยนี้มันครอบงำ หมดแล้ว ถ้าเราเห็นคนใส่ผ้าเหลืองคงไม่ไหว้กันละมั้งต่อไป

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    52
    เขานิมนต์ไป

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ตามที่ผมเคยบวชนะ ห้างไม่ใช้ที่ของพระ ไม่มีกิจห้ามเข้า
    ผมก็รู้อะไรไม่ค่อยเยอะ แต่วัดผม ถ้าเขาไม่นิมนคือไปไม่ได้ ต้องอยู่แต่ในวัด

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ลืมบอกไป วัดผมพระห้ามจับเงิน เรื่องเงินจะมีผู้ดูแลต่างหาก
    ขนาดตอนโปลยทานวัดผมยังไม่มีเลย เขาบอกว่าจะเป็นพระแล้วควรสำรวม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yensanore01 : 26th February 2013 เมื่อ 13:13

กล่าวขอบคุณ
    6,661
    โทษนะครับ ผมพิมพ์ไว้ตรงไหนไม่ทราบ ว่ามันผิด มันไม่เหมาะ ลองเลื่อนขึ้นไปดูหน่อยสิครับ

เหมือนจะมีพระอยู่ 8-9 รูป ถ้าเป็นกิจนิมนต์จริงก็ไม่เห็นเป็นไร

แต่ถ้าไม่ใช่ล่ะ . . .

ใช่ไม่ใช่ผมก็ไม่รู้ ผมไม่ได้เขียนอะไรว่าร้ายใคร แค่เอารูปมาให้ดู

จบป่ะ จุ๊ฟๆ

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    เคยเห็นพระถูกนิมนต์ไปเปิดร้านคล้ายๆ กันนี่ แต่เป็นแบบปิ้งย่าง

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cableneo อ่านกระทู้
    แล้วพระท่านฉันท์กันแบบนี้หรอครับ ??? ผมผิดทั้งศิลธรรม ผิดข้อปฏิบัติ แบบนี้ผมบวชก็สบายดิ ไม่ต้องไปบิณฑบาต พระเขาฉันท์แบบไม่ใส่ใจรส เทคโนโลยี ความทันสมัยนี้มันครอบงำ หมดแล้ว ถ้าเราเห็นคนใส่ผ้าเหลืองคงไม่ไหว้กันละมั้งต่อไป
    ผมเห็นด้วยกับท่านนะ
    ผมคิดว่าคนไทย(บางคน)กำลังทำศาสนาพุทธเสื่อมเสียโดนรู้เท่าไม่ถึงกาล คิดว่าแบบนี้ถูกต้องเพราะไม่ได้มีห้ามไว้ในพระวินัย (ผมคิดว่าเมื่อ 2556+ ปีก่อนคงไม่มี Shabushi ให้กำหนดในพระวินัยหลอกครับ )

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yensanore01 อ่านกระทู้
    ผมเห็นด้วยกับท่านนะ
    ผมคิดว่าคนไทย(บางคน)กำลังทำศาสนาพุทธเสื่อมเสียโดนรู้เท่าไม่ถึงกาล คิดว่าแบบนี้ถูกต้องเพราะไม่ได้มีห้ามไว้ในพระวินัย (ผมคิดว่าเมื่อ 2556+ ปีก่อนคงไม่มี Shabushi ให้กำหนดในพระวินัยหลอกครับ )
    เห็นด้วยอีกคนครับ ผิดไม่ผิดไม่รู้ครับ รู้แต่ว่าไม่ควร

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    เรื่องนี้ริวจะไม่ยุ่ง....

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 339
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jame1005 อ่านกระทู้
    (เเล้วมันผิดหรอ) จขกท เคยบวชหรอป่าวมันไม่ผิดเลยนะจะเอามาลงอะขอให้ศึกษาให้ดีก่อน
    จขกท. ยังไม่ได้พิมพ์ซํกคำว่าพระท่านทำผิดเลยนะครับ อย่าพิมพ์แบบไม่คิดสิครับ

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    มันไม่ใช้ว่าผิด ไม่ผิดหรอกครับ ดูชัดๆยังไงก้อโดนนิมนต์มา มา 9 รูป คงไม่ได้พร้อมใจกันมากินหรอก โยมนิมนต์มาแน่ๆ แต่ เค้าจะเข้าไปกินชาบูชิ หรือ จะไปร้านข้างๆ พวกคุณก้อไม่รู้ เห็นพระยืนหน้าร้าน ก้อคิดว่าพระต้องเข้าไปกิน ตอนผมบวชอะ ผมไปเดินคลองถม ไปซื้อสว่านถวายวัด มีคนบางคนพูดลอยๆมาว่า เฮ้ย พระมาซื้อหนังโป้ ผมก้อเฉยๆ จุดประสงค์ แต่ละคนไม่เหมือนกัน และความคิดไม่เหมือนกัน แล้วนี้มันก้อเวปเกมส์ สมควรละหรอที่จะเอารูปที่ยังไม่รู้ที่มาที่ไป มาแชร์ ทำไมเรื่องพระดีๆ ไม่เห็นเอามาแชร์ลงบ้างละ เรื่องพระเสียๆหายๆ เอามาแชร์จัง หรือว่ากลัว จะไม่มีคนกด "ขอบคุณ"

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Oh Sleeping Starss!!
    ห้วงลึกของจิตใจ,ทะเลแห่งความสับสน
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    จะม่ากันอีกป่าวเนี่ยยย><

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 253
    ตอนผมบวชเณร เขาห้ามออกจากวัดถ้าไม่มีกิจจำเป็น ขนาด เซเว่นตรงข้ามวัดยังไปไม่ได้เลย
    จะซื้อขนมต้องแอบฝากเด็กวัดไปซื้อให้

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    มาม่าแน่นอนเลย = ='

กล่าวขอบคุณ
    15
    มันเป็นกิจนินตมันก็ไม่ผิดนะอีกอย่าเรายังไม่รู้เลยว่าเขานิมตมาหรอว่ามาฉัตรเอง คิดไปเองทั้งนั้น

กล่าวขอบคุณ
    15

กล่าวขอบคุณ
    15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ket456 อ่านกระทู้
    มันไม่ใช้ว่าผิด ไม่ผิดหรอกครับ ดูชัดๆยังไงก้อโดนนิมนต์มา มา 9 รูป คงไม่ได้พร้อมใจกันมากินหรอก โยมนิมนต์มาแน่ๆ แต่ เค้าจะเข้าไปกินชาบูชิ หรือ จะไปร้านข้างๆ พวกคุณก้อไม่รู้ เห็นพระยืนหน้าร้าน ก้อคิดว่าพระต้องเข้าไปกิน ตอนผมบวชอะ ผมไปเดินคลองถม ไปซื้อสว่านถวายวัด มีคนบางคนพูดลอยๆมาว่า เฮ้ย พระมาซื้อหนังโป้ ผมก้อเฉยๆ จุดประสงค์ แต่ละคนไม่เหมือนกัน และความคิดไม่เหมือนกัน แล้วนี้มันก้อเวปเกมส์ สมควรละหรอที่จะเอารูปที่ยังไม่รู้ที่มาที่ไป มาแชร์ ทำไมเรื่องพระดีๆ ไม่เห็นเอามาแชร์ลงบ้างละ เรื่องพระเสียๆหายๆ เอามาแชร์จัง หรือว่ากลัว จะไม่มีคนกด "ขอบคุณ"
    นี้สิถึกจะเรียกว่ามีเหตุผล

กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ไม่เห็นมีคำไหนที่ว่าผิด ไม่ผิด เหมาะ ไม่เหมาะ ก็แค่แชร์รูปให้ดู ไม่ได้ไปกล่าวหาใครลอยๆ

แล้วตรงไหนเขียนว่า พระกำลังจะไปแดร๊กชาบูชิบ้างมั๊ย

แล้วผมตั้งกระทู้ไม่เคยหวัง thanks ไปแลกข้าวสารหรอกนะ

ไม่มีหรอกนะว่า "ขอ thanks เป็นกำลังใจด้วยครับ"

มีป่ะ ผมกล้าใหไปคุ้ยขึ้นมา้เลย ถ้ามีผมเลิกเล่น JKG เลย เลิกโพสต์ เลิกเม้นต์

การตั้งของผมก็แค่แชร์เรื่องที่มีอยู่ ให้คนในนี้ดู ไม่ว่าจะเป็น ข่าว it รูป คลิป การ์ตูน ไม่เคยพิมพ์ซักกระทู้ว่า กดขอบคุณด้วยนะ

แต่ที่คุณเม้นอยู่เนี่ย กำลังกล่าวหาผมลอยๆ ว่าตั้งกระทู้หวังแท้งส์

แล้วบังเอิญว่ารูปพระดีๆ มันไม่ค่อยมีในข่าว อยากว่าก็ไปหาว่า นสพ tv web ข่าว นู่นครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 26th February 2013 เมื่อ 14:17

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    ไม่เห็นมีคำไหนที่ว่าผิด ไม่ผิด เหมาะ ไม่เหมาะ ก็แค่แชร์รูปให้ดู ไม่ได้ไปกล่าวหาใครลอยๆ

แล้วผมตั้งกระทู้ไม่เคยหวัง thanks ไปแลกข้าวสารหรอกนะ

ไม่มีหรอกนะว่า "ขอ thanks เป็นกำลังใจด้วยครับ"

มีป่ะ ผมกล้าใหไปคุ้ยขึ้นมา้เลย ถ้ามีผมเลิกเล่น JKG เลย เลิกโพสต์ เลิกเม้นต์

การตั้งของผมก็แค่แชร์เรื่องที่มีอยู่ ให้คนในนี้ดู ไม่ว่าจะเป็น ข่าว it รูป คลิป การ์ตูน ไม่เคยพิมพ์ซักกระทู้ว่า กดขอบคุณด้วยนะ

แต่ที่คุณเม้นอยู่เนี่ย กำลังกล่าวหาผมลอยๆ ว่าตั้งกระทู้หวังแท้งส์

แล้วบังเอิญว่ารูปพระดีๆ มันไม่ค่อยมีในข่าว อยากว่าก็ไปหาว่า นสพ tv web ข่าว นู่นครับ
    บ่นไรเยอะแยะวะ น่ารำคาญ

*- SA_DayLigHTz -*
    กล่าวขอบคุณ
    1,057
    ได้รับคำขอบคุณ: 841
    ผมว่า จขกท เค้าคงจะเอามา แค่ให้ขำๆ กันมากกว่าละมั้ง คงไม่ได้คิดว่าจะมานั่ง ทะเลาะกันแบบนี้
    จขกท ก็ไม่ได้ว่าพระ ไม่ดีรึอะไรนี่ครับ คนเข้ามาดูทีหลังเค้าก็อยากมาขำๆ มากกว่ามานั่งดู พวกเรา ทะเลาะกันแบบนี้
    แค่ รูป บอกอะไรไม่ได้หรอกครับ ว่า ผิดไม่ผิด เอาแค่ว่า ดูมัน แปลก บังเอิญ ขำๆ ดีกว่า มั้ง

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: