ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Otaku RocKer
    กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ผมก็เคยบวชมาแล้วครับ มองจากรูปแล้ว ยังไงโยมก็ต้องนิมนต์มาอยู่แล้วครับ
    ไม่มีพระที่ไหนอยากฉันน์อะไรก็ไปตามห้างได้เองหรอกครับ ผิดตั้งแต่ออกจากวัดเองแล้ว

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,325
    ได้รับคำขอบคุณ: 605
    รูปใบเดียวจะอะไรกับมันนักหนาครับ พระจริงรึเปล่ายังไม่รู้เลย

กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    แล้วจะ ทะเลาะกัน เพื่ออะไร คนกันเองกันทั้งนั้นเรื่องแค่นี้ก็ทะเลาะกัน
    Cpu Fx 6100>Mainboard Gigabyte 970a-d3>Ram Kingston 8 Gb>Vga Gigabyte Gtx 660 oc>Psu raidmax 600

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    Jokergameth Members Have No Sense of Humour

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ไม่จับเงินนี่ผมอยากรู้จริง ในฐานะคนเคยบวชคนหนึ่ง ผมบวชเรียนตั้งแต่ ม.1-ม.3

ถ้าผมไม่จับเงิน ผมก็ไม่เห็นมีใครมาจ่าย ค่ารถ ค่าเทอม ค่าอาหาร หรือค่าอะไรให้ผมเลยนิ ถึงมีคนจ่ายให้วันนี้ แล้ววันต่อไปละ

ถ้าผมไม่จับแล้วใครจะจ่ายให้ ชีวิตจริงไม่ได้เหมือนละครนะครับ ที่จะให้เด็กวัดเดินตาม ที่ๆผมอยู่มี พระ 2 รูป เณร รวมผมแล้วเป็น 3 บ้านนอกไม่ค่อยมีคนหรอก

ขึ้นรถก็เก็บเต็มราคา เผลอๆ บอกช่วยลุงหน่อย ลุงขับมาแต่เช้าไม่ได้ผู้โดยสารเลย เก็บเรามากกว่าคนปกติอีก

เดินผิดที่หน่อยก็โดนถ่ายรูปมาโพส วิจารณ์กันสนุกสนาน บางคนมีเหตุผล บางคนเอาแต่อารมณ์และความคิดของตัวเองเป็นใหญ่ เห็นพระเข้าห้าง เคยไปถามพระไหมว่ามาทำไม

ไม่เลยเคยแต่จะ จ้องโจมตี ถ้าหาข้อตำหนิทางธรรมวินัยไม่ได้ ก็จะอ้าง โลกวัชชะ ก็เป็นแบบนี้กันเรื่อยๆ

เรื่องฉันเย็น ผมยอมรับผมแอบต้มมาม่า แล้วถ้าคุณรู้อย่างนี้คุณจะว่ายังไง คงจะด่า ตอกย้ำ ประจาน ใช่ไหม??

แล้วคุณเคยไปสัมผัสไหมว่าทำไหมผมถึงแอบต้มมาม่า

ผมอยู่บ้านนอก ผมต้องทำงานตั้งแต่บวช ทั้งหิ้วปูน ผสมปูน ก่อ ฉาบ สร้างศาลาไว้กับวัด (ต้องขอบคุณวัดที่ทำให้ผมทำงานพวกนี้เป็น โดยที่ไม่ต้องไปเรียนเหมือนใครเขา) เหนื่อยไหม มันก็ของธรรมดาของมนุษย์เมื่อทำงานร่างกายก็หิว ผมแอบฉันก็บอกผิดศีล เมื่อมีเหตุย่อมมีปัจจัยตามมา ทั้งๆที่พระพุทธเจ้าบอกให้เดินทางสายกลาง แต่บางคนก็บอกว่ผิดศีล ไม่มีความอดทน จ้องจะด่าอย่างเดียว

ผมตัดหญ้า บางคนว่าผิดศีล ผมไม่ตัด บางคนว่าอยู่วัดเฉยๆไม่ทำอะไร ไม่รู้จักบุญคุณข้าวแดงแกงร้อน แล้วจะให้ผมทำอะไร คนหนอคน

ที่ผมกล่าวมาซะยาวนี่ผมแค่อยากให้หลายๆคนเข้าใจ ปัจจุบันมันไม่เหมือนอดีต ไม่เหมือนในละคร ไม่เหมือนในจิตนการในอุดมคติของใครหลายๆคนหรอก

“เขามีส่วน เลวบ้าง ช่างหัวเขา

จงเลือกเอา ส่วนดี เขามีอยู่

เป็นประโยชน์ โลกบ้าง ยังน่าดู

เรื่องไม่ดี อย่าไปรู้ ของเขาเลย

อันจะหา คนที่ดี แต่ส่วนเดียว

อย่ามัวเที่ยว หาไป สหายเอ๋ย

เหมือนเที่ยวหา หนวดเต่า ตายเปล่าเอย

ฝึกจนเคย เห็นแต่ดี มีคุณจริง”

พุทธทาส

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mbodifu : 26th February 2013 เมื่อ 22:48

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 294
    พระอาจแวะดูโปรโมชั่นเฉยๆๆก็เป็นได้ 55555+

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    มาม่าห่อนี้แซ่บจริงๆ

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2

.....It's true story, bro.

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ความสบาย มันทำให้หลายๆอย่างเสื่อมเสียเลย

เชียงใหม่ All Zone
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    งง...อาไรกันนิ เดียวนี้มีคนโพสไร ต้องมีดาม่าสินะ...ไม่เข้า ใจ ความฮา หรือ การยิงมุข ใส่กันเหมือนเมื่อก่อน มันหายไปไหนกันหมด มีแต่จะบ่น ใส่กัน เห้อ
    สรุปแล้ว จขกท.ผิด
    ตามเรป ล่าง อะนะ ....
    ....
    ...
    ..
    ..
    .
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย napushi : 27th February 2013 เมื่อ 01:17

Stony Cat
    กล่าวขอบคุณ
    1,372
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=2817
    อ่านมั้งอะไรมั้ง ปล่อยตกๆไปเหอะ กฏมันมีก็อ่านไว้มั้งอะไรควรไม่ควร แต่ก็ใช้ว่าจะต้องปฏิบัติตามไปทุกอย่าง บางอย่างผ่อนได้ก็ผ่อนจะได้ไม่เกิด ดราม่า อย่างกระทู้นี้และ - -
    COMPONENTS : FX-8350 X ASUS R9 390x STRIX 20GB of RAM

กล่าวขอบคุณ
    455
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    เขาเปิดร้านใหม่เลยนิมนต์พระมา เจริญพระพุทธมนต์ เห็นมีพระ9รูป
    ถูกปะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blackstar101 : 27th February 2013 เมื่อ 04:08

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ audkungza07 อ่านกระทู้
    แค่ชื่อกระทู้มันก้ไม่สมควรแล้วครับ วันมาฆบูชาเป็นวันศักสิทธิ์นะครับ คุณเอามาตั้งล้อเล่นแบบนี้ เหมือนคนไม่มีการศึกษา มาฆชาบูชิ คิดได้เหอะๆ
    อ้าวก็แล้วทำไมอะ? ต้องนับถือทุกคนหรอ พระพุธศาสนาเป็น ศูนย์กลางของจักรวาลหรอครับคิดผิดแล้วละ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hades051 อ่านกระทู้
    ผมขอตอบแทนนะคับ

เพราะประเทศไทยคนส่วนมากนักถือศาสนาพุทธไงคับ มันก็เหมือนถ้าคุณอยู่เมืองที่เค้านับถืบศาสนาคริสต์กันแล้วไปทำเรื่องไม่เหมาะสมก็ต้องโดนตำหนิ้ป็นธรรมดา เข้าเมืองตาหลิ่ว ต้องกลิ่วตาตาม ไงคับ
    ผมไม่แคร์ ไม่ได้ให้ข้าวผมกิน ไม่ได้ให้เงินผมใช้ จะทำตามพวกมันทำไม??
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Patarathorn : 8th March 2013 เมื่อ 11:29
    My Device : Cpu-Intelcore I7-4770 MB-AsRock Fatal1ty H87 performance GPU-GTX770 Ram-Hyperx 8GB (4*2) Case-Corsair 300r

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    เขาทำบุญขึ้นร้านใหม่ ไม่หาข้อมูลเลย เซ็ง

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    เขาอาจจะแค่เอามาขำๆก็ได้นะครับ คือจะผิดมั้ยที่ดูแล้วคิดไปแต่ละแบบ

นั่นแทบไม่แตกต่างกันเลยครับ เพราะคนเราต่างคน ต่างมุมมอง

ลองมองหลายๆมุมดูนะครับ จะได้ไม่ทะเลาะกัน ยอมรับในความแตกต่างทางความคิดหน่อย
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    พวกที่พิมพ์คำไม่สุภาพระวังจะโดนยิงทิ้งนะครับบอกไว้ก่อน เดี่ยวรู้ๆ

<LAGD TEAM>
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,095
    เดี๋ยวโดน จขกท. ปล่อย บอล เกงกิ ยกมู้

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patarathorn อ่านกระทู้
    อ้าวก็แล้วทำไมอะ? ต้องนับถือทุกคนหรอ พระพุธศาสนาเป็น ศูนย์กลางของจักรวาลหรอครับคิดผิดแล้วละ
    ผมขอตอบแทนนะคับ

เพราะประเทศไทยคนส่วนมากนักถือศาสนาพุทธไงคับ มันก็เหมือนถ้าคุณอยู่เมืองที่เค้านับถืบศาสนาคริสต์กันแล้วไปทำเรื่องไม่เหมาะสมก็ต้องโดนตำหนิ้ป็นธรรมดา เข้าเมืองตาหลิ่ว ต้องกลิ่วตาตาม ไงคับ

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    โชวความรู้กันใหญ่เบย เขาแค่โพสให้ดูไม่ได้วิจารณ์
    ปล.อย่ามาว่าผมน้า ผมม่ายยยผิดดด

กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    แล้วจะ ทะเลาะกัน เพื่ออะไร คนกันเองกันทั้งนั้นเรื่องแค่นี้ก็ทะเลาะกัน
    Cpu Fx 6100>Mainboard Gigabyte 970a-d3>Ram Kingston 8 Gb>Vga Gigabyte Gtx 660 oc>Psu raidmax 600