ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

My Body.My Heart. :))
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,193

อยากรู้เรื่องคณะ เป็นแนวทางการศึกษาต่อครับ

ตอนนี้ผมเรียน ศิลป์คำนวณ อยู่ม.5 กำลังจะขึ้นม.6 โดยส่วนตัวผมชอบเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์
    ผมอยากจะเรียนคณะวิทยาการจัดการ สาขาคอมพิวเตอร์ธุรกิจ อยากจะเรียนที่มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
    (ตอนแรกกะจะทำงานที่เกี่ยวกับการซ่อมคอม เปิดร้าน ไรเงี่ยะ แต่เห็นว่ามันต้องไปเรียนสายอาชีพ ก็เลยไม่ค่อยอยากเรียน 555)
    มีใครกำลังเรียนอยู่ หรือรู้ข้อมูลเกี่ยวกับคณะนี้ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ว่า จบไปแล้วสามารถทำอาชีพอะไรได้บ้าง และการเรียนการสอนเป็นอย่างไร เน้นไปทางด้านไหน

ปล. แนะนำคณะอื่นๆ ได้นะคับ (ผมจะเอาไปลองคิดดู)

ขอบคุณครับ
    ]

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    http://www.trueplookpanya.com/true/g...24&cms_id=7398

เอาเป็นว่าลองเอาอันนี้ไปเบิ่งดูนะครับ แหม่

เผื่อชอบคณะไหน ตัวเลือกด้านซ้ายมือเลยนะครับ แหม่ เว็บนี้บอกทุกอย่างที่พอจะเป็นแนวทางได้ครับ แหม่

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    691
    ดันๆ มึใครรู้อีกบ้างงง -*-
    ]

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    เรียน ม6 สายไรมาครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=w=/ 
    กล่าวขอบคุณ
    929
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    ก็แล้วแต่ชอบนะครับ

ส่วนใหญ่สาขาที่เกี่ยวกับคอมพวกนี้จะสอนเกี่ยวกับการวิเคราะห์ระบบ เครือข่าย และเขียนโปรแกรมเป็นซะส่วนใหญ่

แต่คณะวิศวคอมพิวเตอร์ น่าจะมีอนาคตกว่า

แต่ถ้าอนาคตท่านอยากเปิดร้านซ่อมคอมพิวเตอร์ ท่านคงต้องศึกษาหาความรู้จากภายนอกเอาเองครับ เพราะไม่มีในวิชาเรียน

ผมจบสาขา IT มา ยังเจอคนถามว่าซ่อมคอมเป็นไหม!? อยู่บ่อยๆ ทั้งๆที่ไม่มีวิชาซ่อมคอมพิวเตอร์อยู่ในวิชาเรียน

เอาเถอะครับถ้าท่านอยากตามฝันของท่านจริง ๆ ก็คงอยู่ที่ใจรัก แล้วล่ะครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    691
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hackgtr อ่านกระทู้
    เรียน ม6 สายไรมาครับ
    ตอนนี้อยู่ ม.5 กำลังจะขึ้น ม.6 เรียน ศิลป์คำนวณ ครับ
    ]

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    ไม่แน่ใจว่าสายคำนวณจะเข้าคณะ IT ได้รึป่าวนะครับ ถ้าได้ ต่อ IT เลยครับ อาจจะมีเขียนโปรแกรมนิดๆหน่อย แต่หลักๆคือ งานสารสนเทศและการตลาดครับ
    เราจะได้Co-op กับพวก Com-Engineer กับ Com-sci ครับ ง่ายๆก็คือ
    Com-Sci ทำภายใน(เขียนโปรแกรม)
    Com-Engineer ทำภายนอก(อุปกรณ์)(บางครั้งก็ภายใน แต่จะไม่แข็งเท่า Com-Sci)
    IT ส่งเสริมให้สินค้าดูน่าใช้น่าซื้อมากยิ่งขึ้น(การตลาด+สารสนเทศ)

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: