ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,388

ผู้ใหญ่ในสหรัฐ 58% เชื่อว่าเกมมีส่วนหนุนความรุนแรงในเด็ก

ผู้ใหญ่ในสหรัฐ 58% เชื่อว่าเกมมีส่วนหนุนความรุนแรงในเด็ก

โพลสำรวจล่าสุดจากแฮร์ริส พบว่าจำนวนเกือบ 3 ใน 5 ของผู้ใหญ่อเมริกันเชื่อว่าเกมมีส่วนสนับสนุนความรุนแรงในเด็ก นอกจากนั้น 38 เปอร์เซนต์ยังไม่รู้อะไรเลยเกี่ยวกับระบบเรตติ้งเกมของ ESRB

แฮร์ริส โพล ทำการสำรวจครั้งล่าสุดเกี่ยวกับเรื่องเกม พบว่า 58 เปอร์เซนต์ของผู้ใหญ่อเมริกันมองว่าวิดีโอเกมเป็นปัจจัยสนับสนุนให้เด็กเยาวชนมีพฤติกรรมก้าวร้าวรุนแรง Venturebeat นำข้อมูลโพลข้างต้นมาเปิดเผย ระบุว่าเป็นข้อมูลที่ได้จากกลุ่มตัวอย่างผู้ใหญ่ในสหรัฐอเมริกาจำนวน 2,278 คน

ผลสำรวจยังระบุอีกด้วยว่า 38 เปอร์เซนต์ของกลุ่มตัวอย่างไม่รับทราบข้อมูลการจัดเรตติ้งเนื้อหาของเกมโดย Entertainment Software Rating Board เท่านั้นยังไม่พอ 33 เปอร์เซนต์ของกลุ่มตัวอย่างยังปล่อยให้เด็กเล่นเกมอะไรก็ได้ที่เด็กต้องการ

"Mike de Vere" ประธานแฮร์ริส โพล กล่าวว่า "จากผลสำรวจพบว่าความรับรู้ในเรื่องของระบบเรตติ้งเกมของคนอเมริกันต่ำมาก และยังมีความสับสนในตลาดเกมอีกด้วย ดังนั้นเรื่องของเกมควรจะเป็นสิ่งที่ถูกหยิบยกขึ้นมาพูดคุยในวงกว้าง และในเวทีทางการเมืองเกี่ยวกับเกมรุนแรงว่าจะมีผลกระทบต่อเด็กอย่างไร ซึ่งประธานาธิบดีสหรัฐ บารัค โอบามา ก็ได้ประกาศไปแล้วก่อนหน้านี้เกี่ยวกับการให้เงินสนับสนุนเพื่อไปสำรวจเกี่ยวกับผลกระทบของเกมรุนแรงที่มีผลต่อเด็ก"

แฮร์ริส โพล ยังพบอีกว่า 47 เปอร์เซนต์ของกลุ่มตัวอย่างไม่เชื่อมั่นศรัทธาในระบบเรตติ้งของ ESRB ว่าจะป้องกันเกมรุนแรงให้พ้นจากเด็กได้ ในขณะเดียวกันกลุ่มตัวอย่าง 32 เปอร์เซนต์ก็เชื่อมั่นว่าระบบเรตติ้งเกมของ ESRB ป้องกันเกมรุนแรงให้ห่างจากเด็กได้ อย่างไรก็ตามเปอร์เซนต์ของผู้ที่เชื่อมั่นในระบบเรตติ้งเกม ก็ยังคงน้อยกว่าผู้ที่เชื่อมั่นในระบบเรตติ้งภาพยนตร์ที่มีกลุ่มตัวอย่างเชื่อมั่นถึง 49 เปอร์เซนต์ และผู้ที่เชื่อมั่นในเรตติ้งทีวี 39 เปอร์เซนต์

ก่อนหน้านี้ไม่นาน "บารัค โอบามา" ประธานาธิบดีสหรัฐได้ออกมาประกาศว่าจะสนับสนุนเงินถึง 500 ล้านเหรียญสหรัฐ เพื่อไปศึกษาวิจัยในเชิงลึกว่าความรุนแรงในโลกเสมือนจริงกับความรุนแรงในโลกของความเป็นจริงมีเหตุเชื่อมโยงกันอย่างไร นอกจากนั้น "จิม มาเทสัน" โฆษกของรัฐยูท่าห์ ก็ได้มีการเสนอเรื่องเข้าสภาต้องการให้ระบบจัดเรตติ้งเกมของ ESRB เป็นกฏหมายบังคับใช้ได้

ข้อมูลและภาพประกอบจาก : gamespot.com
    ที่มา : http://www.manager.co.th

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 339
    ผมว่าภาพยนต์บางเรื่องมันสองแง่สองง่ามมากกว่าเกมส์หลายเกมส์อีกนะ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Need not to know
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ถูกแล้วนิ เกมมันคือ ความรุนแรง(เกมส่วนใหญ)แต่มันเป็นความรุนแรงแค่ในเกมนิไม่เหนจะเปน เกมคือ สิ่งที่เราจะได้ทำอะไรก็ได้ ที่ทำไม่ได้ในชีวิต จริง
    Riots will make we hurt.

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    ผมมาคิดๆดูอาจจะจริงก็ได้นะครับ

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    น้องผมเคยอดเล่น GTA ตอนเด็กๆด้วย อยู่ที่้เด็กมากกว่านะ ^^
    FX-8320E + Maelstrom 120 t AS ROCK 970 Pro 3 HYPER-X 8GB X1 GTX960 4GB `Inno 3D IChill X2 Air Boss` All day All night ~_~

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ผมว่านะเกมมันไม่ใช่ปปัจจัยให้เด็กก้าวร้าวหรอก หนังมากกว่าที่เป็นปัจจัย

เกมเล่นไปจบก็คือจบเฉยๆ ไม่นำมาคิดในชีวิตจริง แต่หนังอะดิดูจบแต่คนไม่จบอะ

อย่างเรื่อง The Dark Knight ผมดูจบแล้วเผลอคิดไปหลายวันเลย อยากเป็นแบบโจ๊กเกอร์อะไรอย่างนี้อะ

แต่พอผมคิดได้อ้าว ตูเผลอคิดไปได้ไงวะ 55 ดีนะผมไม่บ้าเป้นเหมือนไอ่ที่ไล่ยิงในโรงหนังไม่งั้นป่านี้คุกแล้ว 55

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ก็จริงนะครับ ถ้าให้เด็กมาเล่น เด็กก็จะบ้าเกม ก็เหมือนบ้าหนังต่อสู้อะครับ
    ก็เอามาใช้ในชีวิตจริงได้ แต่ถ้าคุณโตแล้ว ผมว่าคุณแยกแยะเป็น มีวุฒิภาวะกันแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    หน้าคิดครับ

ทั้งหนังทั้งเกม เดี๋ยวนี้มันสมจริงเข้าถึงอารมและความรู้สึกสุดๆ ทั้งการจำลองเหตุการ

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    Blog Entries
    4
    ผมว่่า อะไรมันก็เป็นปัจจัยได้หมดและ ยังไงมันก็อยู่ที่ความคิดของคนเท่านั้น ไม่งั้นคนเล่นGtaก็เป็นโจรกันหมดสิ
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    มีวุฒิภาวะเป็นสิ่งสําคัญ และการสั่งสอนจากพ่อแม่ เป็นเด็กควรฟังมากกว่าพูด คิดให้ทันในคําโกหกผู้ใหญ่ lol

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    ส่วนเด็ก 98% คิดว่า มีเฉพาะ ไอ่พวกโง่ บ้าเกมส์ ที่เล่นแล้วเอาไปเป็นแบบอย่างจนเกิดความรุนแรง โดยที่ผู้ใหญ่ไม่อบรมสั่งสอน

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

จะเครียดทำไมก็ยิ้มเข้าไว้
    กล่าวขอบคุณ
    2,041
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,865
    ผมเล่น skyrim ยังไม่เคยไปไล่ fus ro dah ใครเลย !!! เหะๆ
    มันแยกแยะออกได้ครับ ว่าอันไหนชีวิตจริงอันไหนเกมส์

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    แล้วพวกคุณก็ปล่อยให้เด็กเล่น โทษตัวเองก็จะไปโทษเกม.
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ผมว่ามันก็ทั้งหนังทั้งเกมแหละครับอยู่ที่เราจะแยกแยะเอาตามความคิดผมนะ

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    ถ้ามาสำรวจในไทยคงได้ 100%

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    มันจะมักง่ายไปไหมที่จะให้ทางผู้ผลิตเกมแก้ไขในสิ่งที่ผู้ปกครองไม่ดูแลน่ะ เด็กรับสื่อพวกนี้มาแล้วเอาไปประมวลผลยังไง มันก็เรื่องหนึ่ง แต่ผู้ปกครองส่วนใหญ่ได้สอนเด็กให้คิดเป็นคิดได้น่ะ มีกี่ครอบครับกัน ยิ่งสังคมเดี๋ยวนี้นะ ทำงาน 7 โมงเช้า กลับบ้าน 4 ทุ่ม เวลาที่เด็กกับผู้ใหญ่จะได้จูนความรู้ ความคิด ความอ่าน ก็เริ่มหายไป ก็เข้าใจแหละว่างานมันสำคัญไม่ทำก็อดตาย แต่คุณควรจะคิดเรื่องความคิดความรู้ที่เด็กได้รับมาด้วย สรุปหัดรับฟังเด็กแล้วไปนั่งเล่นเกมกับเด็กด้วยไปเลยถ้าทำได้ จะได้เข้าใจมุมมองหลายๆ ด้านมั่ง

ลูกคุณเป็นอาชญากร อย่ามาโทษว่าสื่อมันผิด ถึงมันจะผิดจริง แต่คุณก็เป็นส่วนหนึ่งที่ปล่อยให้เกิดขึ้น

สรุป ทุกอย่างมันมีส่วนเกี่ยวข้องหมดแหละ แต่อัตราส่วนของความเกี่ยวข้องมันไม่เท่ากัน แปรเปลี่ยนตามปัจจัยต่างๆ แต่ปัจจัยที่มีผลกับเด็กมากที่สุดควรจะเป็นพ่แแม่นะครับ ไม่ใช่เกม

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    ทีหลังเวลาจะซื้อเกม ก็ให้กรอกข้อมูล เลขประจำตัวประชาชน ไปเลย เกมมันติดเรทไว้ แต่ทำไมขายให้เด็กต่ำกว่าเรท

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ในประเทศไทยผู้ใหญ่ 99.99% เชื่อว่าเกมมีส่วนหนุนความรุนแรงในเด็ก มีอะไรโทษเกม ฟลัดไม่ดูละครที่ทำกันมาเลยนะ ตบแย่งผู้ชาย สามีมีเมียน้อย ข่มขืนนางเอก บลาๆๆๆ จัน...รานี่ไม่ต้องพูดถึงท่านขุนยาวเฟื้อย
    เสรีภาพ เป็นสิ่งที่สิ่งมีชีวิตทุกอย่างพึงมี
    ไม่ยึดติดกับสิ่งใด พอใจในสิ่งที่เรามี พอดีกับสิ่งที่เราได้

::twisted Metal::
    กล่าวขอบคุณ
    1,650
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ''เกมส์มีไว้ระบายจากการเก็บกดในชีวิตจริง ไม่ใช่เก็บกดจากเกมส์ไปลงในชีวิตจริงครับ''

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมคิดว่ามันก็มีส่วนจริงๆ เพราะเขาใช้คำว่า มีส่วนสนับสนุนความรุนแรง
    บางทีผมนั่งเล่นเกมยากๆ แล้วตาย แฟนโทรมาบางครั้งผมยังมีแอบพาลใส่เล็กน้อย 5555

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    เกมก็เหมือนละครกับหนังนั้นแหละครับ แต่มันเป็นภาษาอังกฤษ โง่ๆอังกฤกษอย่างผมคงไม่อินไปฆ่าใครที่ไหน มั้งครับ 55555

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ทีหนังละครน้ำเน่าตบตีกันแย่งผู้ชายฆ่ากันตายโกงคอลัปชั่นเห็นแก่ตัว สอนในด้านลบทั้งนั้นทำไมไม่ไปจ้องจับผิดบ้างละ