ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 627

Win 7 Gamer Edition vs Win 7 Profession

รบกวนสอบถามครับพอดีกำลังจะลงวินโดว์ใหม่แล้วผมก็สนนใจจะลง Win 7 Gamer Edition แต่อยากทราบว่ามันดีกว่า Win 7 Profession มากแค่ไหนครับ

แล้ว Gamer Edition ใช้ไปมีปัญหาในเรื่องของการไม่รองรับ Software เพราะการไปปิด Function บางตัวหรือไม่ครับ

ใครเคยลองใช้รบกวนขอความเห็นด้วยนะครับ

หรือผมควรจะลง Profession ธรรมดาดีครับ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    ผมคิดว่า Win 7 SP1 ( win7 ทั่วไป ) เสถียรสุดละ ถ้าอยากปรับให้แรงก็หาโหลด AusLogics BoostSpeed 5 ที่แท็บ 2 จะมีให้เลือกติ๊กปิดหลายอย่างที่ไม่ได้ใช้งาน หรือ Game Bootser ที่หน้า Tool > Tweaks กดให้หมด

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    Win 7 Gamer Edition ผมเคยลงนะ ดีมาก เล่นได้ทุกเกมเลยมั้ง
    แต่มีบ้างโปรแกรมลงไม่ได้อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    42
    อื่มม ถ้าอย่างนั้นผมควรลงปกติแล้ว gamebooster สินะครับ

ปล. คุณ witsutza โปรแกรมอะไรเหรอครับที่ลงไมได้?

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wisutza อ่านกระทู้
    Win 7 Gamer Edition ผมเคยลงนะ ดีมาก เล่นได้ทุกเกมเลยมั้ง
    แต่มีบ้างโปรแกรมลงไม่ได้อิอิ
    +1 ครับ บ้างโปรแกรมลงไม่ได้ ของผม Your uninstaller ลงไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nutseed01 อ่านกระทู้
    +1 ครับ บ้างโปรแกรมลงไม่ได้ ของผม Your uninstaller ลงไม่ได้ครับ
    ผมใช้ Gamer Edition อยู่ครับ ลงได้ทุกโปรแกรมไม่เคยมีปัญหานะ Your Uninstaller ผมลงได้ใช้ได้ปกติดีครับผม
    ผู้ชายหลั่นล้า

จ.ศรีสะเกษ อ. กันทรลักษ์ ฮับบ
    กล่าวขอบคุณ
    2,154
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,118
    ผมก็ใช้ Gamer Edition นะครับ ก็ใช้ได้เลยแหล่ะ

แต่ว่า

มันลงเกม H ไม่ได้ เพราะเปลี่ยนภาษาคอมพิวเตอร์เป็นภาษายุ่นไม่ได้ T^T]

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aodlnwlnwaod357 อ่านกระทู้
    ผมก็ใช้ Gamer Edition นะครับ ก็ใช้ได้เลยแหล่ะ

แต่ว่า

มันลงเกม H ไม่ได้ เพราะเปลี่ยนภาษาคอมพิวเตอร์เป็นภาษายุ่นไม่ได้ T^T]
    อันนี้เอาแผ่นแท้มา add ภาษาเพิ่มคงได้ ฮึย!!!

ขอบคุณทุกคนมากสำหรับความเห็นนะครับ อีกไม่นานคงจะได้ลงละรอเคลียร์งานทุกอย่างให้เรียบร้อยก่อน