ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510

ผมแทบจะ สติแตก แฟนเพจ| บุญเพ็ง หีบเหล็ก|

ผมกำลังดูเฟสของ พี่เบย์ริฟเฟอร์อยู่ และผมได้เห็นเพจที่พี่เบย์กดถูกใจ และผมคลิกไปดู
    คนก็กดถูกใจเยอะดีนิหรือดังเงียบๆ -0-

พอเลื่อนลงมาเท่านั้นละ ภาพสะเทือนขวัญ ผมหัวใจแทบหยุดเต้น

ภาพคนโดนเอามีดแทงแบบว่าเหมือนโดนฟันย้ำๆ เนื้อแหว่ะหมด และคนหัวเละประมาณรถเหยียบ

คนโดนรถเหยียบขาขาด และ ภาพ คนโดนสับ ลิ้น แบบเป็นรอยเลยอะ

มันมีแนวนี้อีกเยอะมีเป็นคลิปด้วยนะ

ซึ่งผมอยากจะให้ทุกคนที่อ่านแล้วอยากรู้อยากเห็น เข้าไปรายงานหน้า ว่าเป็นภาพที่รุนแรงหน่อยครับ
    รับไม่ได้จริงๆ ภาพ 18+ ไม่น่าจะใช่ มันน่าจะ 30+ มากกว่า
    ผมก็อายุ 15 ย่าน 16 เอง เจอภาพพวกนี้ แทบช๊อตพูดจริงๆ

ชื่อ แฟนเพจก็ ตามหัวข้ออะ ช่วยรายงานกันหน่อย มัน สาธารณะ เกินไปด้วยซ้ำ

ปล. ปลงแทบแตก |พิมผิดก็ขออภัย รีบเกิน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NCIS{Fc} อ่านกระทู้
    จงปลงครับ ภาพนั้นคือเครื่องมือเตือนสติของเรา ไม่ว่าเราจะรูปงามแค่ไหน รวยแค่ไหน ก็หนีไม่พ้นความตาย จงใช้ชีวิตในความไม่ประมาท
    พูดสะหนาวเลยครับ -=-''

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iaom อ่านกระทู้
    ตอนผม 15-16 ผมก็ดูภาพพวกนี้ได้นะ เรื่องแบบนี้หนีไม่พ้นหรอกครับ จะรอ 30 แล้วค่อยกลับมาดูหรอครับ

ไม่ถึงกับต้องรีพอทเพจเค้าหรอกครับ แต่ละเพจมีจุดประสงค์ แค่น้องไม่เข้าไปดูแค่นี้ก็จบแล้วฮะ
    ขึ้นทำไมครับ??? | คือว่า หมายถึง 30+ ขึ้นไปน่าจะดูภาพนี้ได้นี่คือการเปรียบเทียบ ถ้าน้อยกว่านั้นอยากดูก็ดู เพราะคนบางคนอายุ เกิน 30 แล้ว ยังอ้วกจะแตกอยู่เลย|

ปล. ผมไม่ค่อยชอบจ้องหน้าคนตายด้วยอะ จ้องแล้วมันรู้สึกไม่ดีนะ

ปล2. จริงผมไม่รู้ประวัติ บุญเพ็ง หีบเหล็ก เห็นชื่อตลกดีเลยจะไปดูว่ามีไรน่าขำ พอเลื่อนลงมาไม่ขำเลย

ok ครับ ใครที่อ่าน ว่าผมขอให้รีโพส ตามใจนะครับไม่ได้บังคับ แต่ช่วยอย่า คอมเม้นแรงๆเลยนะครับ

และพอดีอะที่บอกไม่ชอบก็ unlike ไปผมก็ไม่ได้กด like นะ แค่หลงเข้าไปใน เพจ

และผมไม่รู้ว่าเพจนี้ดังแบบเงียบๆ ผมก็นึกว่าเพจเถื่อน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kamonkom911 : 28th February 2013 เมื่อ 12:31

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    ผมเห็นสัจธรรมของมนุษย์ก็เพราะเพจนี้แหละครับ ใครที่ดูถ้าทำใจได้แล้วก็ถือว่าดีครับ ถือว่าปลงได้ไปครึ่งนึงละ
    ทำวันนี้ให้ดีที่สุด และอย่าหยุดถ้ายังไม่ถึงจุดสุดยอด

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    เยอะครับภาพที่แชร์กันตามเน็ต ผมก็เคยครับ นักข่าวท้องถิ่นถ่านอุบติเหตุ รถจักรยานยนต์ + รถพ่วง 10ล้อ เละครับ มันเป็นภาพย้ำเตือนว่าให้มีสติ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    Blog Entries
    1
    มันอาจจะเป็นแนวเพจเขาอ่าครับ นาย

พวกเพจ แรกๆเติบโตมา จะใช้เนื้อหารูปกับข่าวที่รุนแรง ดูอย่างไอเพจ ยาลดไข้แป๋งนึงไรนั้นดิ

รูปแรกๆมันก็ รูป *** บ้าง คนขาขาดบ้าง เพื่อให้มีนดัง แล้วพอมี แฟนเพจหรือ พวกที่คลั่งลักทธิติ่งติด เขาก็โพสต์ธรรมดาแล้ว

แล้วค่อย ไปแซวคนอื่นเอารูปคนอื่นมาแปะลง อะไรงี้ละนะ

แต่ไอเพจนี้ ผมว่าเกินไป มันอาจจะทำให้บ้างคน- -* เอ่อไม่รู้ดินะ คนเรามันจะอ่อนไหวขนาดนั้นผมว่ามันต้องมีคนพูดแบบนี้

แต่ผมขอบอกว่า แมงมีเยอะกว่าที่คิดนะ ผมก็เป็น- -*ไอรูปหัวเละไรงี้ อยากดังแต่ไม่แคร์สังคม- -*

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    268
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    Gore มากๆครับ พลาดละที่ดูคืนนี้ ติดตาเลย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    จงปลงครับ ภาพนั้นคือเครื่องมือเตือนสติของเรา ไม่ว่าเราจะรูปงามแค่ไหน รวยแค่ไหน ก็หนีไม่พ้นความตาย จงใช้ชีวิตในความไม่ประมาท

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    บุญเพ็ง หีบเหล็ก ก็ดูเหมือนเค้าจะเกี่ยวกับศพไม่ใช่หรือ เห็นมีคำว่า หีบเหล็ก

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    ดูตอนไม่คิดอะไร ปลง ดูตอนหิว มันไม่กล้ากินอะไรเลย แต่ถ้าดูตอนอิ่ม หน้าจอเละ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ piekie อ่านกระทู้
    บุญเพ็ง หีบเหล็ก ก็ดูเหมือนเค้าจะเกี่ยวกับศพไม่ใช่หรือ เห็นมีคำว่า หีบเหล็ก
    นั่นแหละคับตัวบ่งบอกเลย ตามตำนานบุญเพ็งหีบเหล็กคือลุงบุญเพ็งแกฆ่าคนแล้วไปใส่ไว้ในหีบเหล็กครับผม
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    สติไม่แตก แต่ อ้วกเกือบพุ่ง

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ไม่รู้สิผมเฉยมากเหมือนผมไม่ได้รู้สึกอะไรกับภาพพวกนี้เลย

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ผมเคยเห็นของจริงครั้งแรกตอนม.3 คนโดนรถเหยียบขาขาด คนมุงเต็มเลยข้างๆทาง ภาพพวกนั้นให้ดูดูได้แต่บางภาพดูแล้วร่างกายอ่อนปวกเปียกไปหมดเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ตอนผม 15-16 ผมก็ดูภาพพวกนี้ได้นะ เรื่องแบบนี้หนีไม่พ้นหรอกครับ จะรอ 30 แล้วค่อยกลับมาดูหรอครับ

ไม่ถึงกับต้องรีพอทเพจเค้าหรอกครับ แต่ละเพจมีจุดประสงค์ แค่น้องไม่เข้าไปดูแค่นี้ก็จบแล้วฮะ

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    โอ้วเพจนี้ หามานาน ขอบคุณจขกทมากครับ
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

กล่าวขอบคุณ
    343
    ได้รับคำขอบคุณ: 504
    ใครชอบรูปพวกนี้ก็เชิญเลยครับ
    พิมม์คำว่า documentingreality ในgoogle
    คุณจะเห็นในสิ่งที่คุณอยากเห็น
    ถ้าต้องการความหลากหลายก็พิมม์ต่อท้ายไปเช่น
    อยากดูศพเด็กการต่อท้ายด้วยdocumentingreality kid ผู้หญิงก็documentingreality woman ฆ่าตัวตายก็documentingreality Commit suicide
    สิ่งที่คุณอยากเห็นจะโผล่มาเป็นสิบๆรูป

ปล.documentingreality คือเว็บแชร์รูปศพคนตายโดยเฉพาะ ต้องสมัครสมาชิคก่อนถึงดูได้ แต่ถ้าพิมม์ในgoogleก็ดูได้แล้ว
    Lamborghini Aventador LP700-4

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aventador อ่านกระทู้
    ใครชอบรูปพวกนี้ก็เชิญเลยครับ
    พิมม์คำว่า documentingreality ในgoogle
    คุณจะเห็นในสิ่งที่คุณอยากเห็น
    ถ้าต้องการความหลากหลายก็พิมม์ต่อท้ายไปเช่น
    อยากดูศพเด็กการต่อท้ายด้วยdocumentingreality kid ผู้หญิงก็documentingreality woman ฆ่าตัวตายก็documentingreality Commit suicide
    สิ่งที่คุณอยากเห็นจะโผล่มาเป็นสิบๆรูป

ปล.documentingreality คือเว็บแชร์รูปศพคนตายโดยเฉพาะ ต้องสมัครสมาชิคก่อนถึงดูได้ แต่ถ้าพิมม์ในgoogleก็ดูได้แล้ว

สุดยอด 10 ตัวอักษร

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    จงเสพไปเถิดครับ ตอนผมอายุ 15 ผมก็เคยสมัครเป็นอาสา ท่านเห็นแค่ภาพยังรู้สึกขื่นขม ขนาดนี้ ผมเก็บสังขารของมนุษย์ในสภาพที่เรียกได้ว่าหาชิ้นประกอบไม่ได้
    เพจนี้เพียงแต่แสดงด้านมืดของมนุษย์ในได้รับรู้เท่านั้น ถ้าท่านอยู่กับเพจนี้มานาน ท่านจะรู้ว่า "โชคดีแค่ไหน ที่เกิดเป็นคนไทย" ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    570
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    มันก็คือร่างกายของเรานี่แหละ เค้าเอามาให้ดูให้เราคิด นะจ้ะ ผมก็ดูบ่อยๆ เตือนตัวเองได้ด้วยว่าอย่าขับรถประมาท และมันก็เป็นกายเนื้อของเราเองแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    เพจนี้ผมไลค์มานานละ ถูกใจมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ผมมาดูมาชาติเศษแล้ว ถ้าคุณไม่ชอบก็ไม่ต้องเข้าไปดูครับ ไปดู DORA GAG เพจหื่นๆก็ได้ครับ สนุกดีเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    เจอในรูปอะพอไหว แต่พอเจอของจริงเนี้ยสิ แทบอ๊วก ...
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,747
    1
    ผมดูปกติ ดูเป็นเล่นเลย ไม่่มีไรเเปลก ชินเเล้ว - - ไม่ได้โรคจิตนะเออ เเต่เเค่ชอบของเเบบนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zatsune Miku : 28th February 2013 เมื่อ 11:56
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    1
    เฉย ๆ ชอบดูด้วยซ้ำ มันเตือนสติเราได้ดีว่าอย่าอยู่ในความประมาท

silent hill O_o!!
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ถ้าถามว่ามันน่ากลัวไหม ..สุดๆ โหดมากก แทบอ็วก แต่มันก็ชีวิตอ่ะ คนเราชอบ ไม่ชอบ กลัว ไม่เหมือนกัน
    ยังไงซ่ะอาชีพที่ต้องเจอกับสิ่งเหล่านี้อยู่บ่อยๆ เป็นประจำก็มีอยู่เยอะ ผมก็เห็นด้วยน่ะที่จะกันมันไว้หน่อยเผื่อเด็กเล็กๆมาเจอมันก็ไม่ดี ไม่งั้นจะมีระบบจัดเหรตไว้ทำไม

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    รับไม่ได้ก็ UNLIKE ครับ จบ เพราะเพจเค้าไม่ได้ต้องการให้คนที่ไม่ชอบเข้าไปกด LIKE

Nasuhara Anastasia
    กล่าวขอบคุณ
    1,396
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,853
    จะให้ไปรีพอร์ทเพจเค้าก็ไม่ถูกซะทีเดียวนะครับ เพราะแต่ละเพจเค้าก็มีคอนเซ็ปท์ของเขา ถ้าเรารับไม่ได้ก็อย่าพยายามไปยุ่งก็พอครับ เพราะต่อให้ภาพมันจะรุนแรง เลือดสาดแค่ไหน แต่มันก็มีคนบางกลุ่มที่รู้สึกชอบหรือเฉยๆกับมัน

ก็เหมือนกับบางเพจที่โพสรูปผู้หญิงนุ่งน้อยห่มน้อย คนบางกลุ่มก็ชอบ บางคนก็(ดัดจริต)บอกว่ามันไม่เหมาะสม กรณีคล้ายๆกันครับ

แต่ถ้าเขาเอารูปพวกนั้นมาโพสใน Wall คุณ หรือบังคับให้คุณดู แบบนั้นค่อยว่ากันอีกเรื่องนึง

ปล. ผมดูได้แค่บางภาพ บางภาพก็สะอิดสะเอียน