ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257

พ่อผมป่วยหนักครับ

คือผมจะเล่าให้ฟังนะครับ อยากระบายเกี่ยวกับตัวผมเอง

วันก่อนก็เป็นวันธรรมดาปกติทั่วไป ทุกวัน

ผมจะออกไปกู้ภัยตอนช่วงกลางคืน แต่เป็นวันนึงที่พ่อพูดกับผมว่า ภูมิอยู่กับพ่อได้ไหม

ด้วยความเคยชินที่ผมต้องออกไปช่วยเหลือคน ทำให้ผมพูดเหมือนเดิมว่า เดี๋ยวภูมิก็กลับมา

ผมก็ออกไปเหมือนทุกวันปกติดี เมื่อเวลาผมออกไป ก็มีเหตุรับแจ้งเข้าผมก็ไป 2-3เหตุ

จนเหตุสุดท้าย รับแจ้งเข้ามาคือรถมอเตอร์ไซต์ถูกเฉี่ยวชน บาดเจ็บหญิง 1 ราย

พร้อมกับสายที่พ่อผมโทรเข้ามา พ่อพูดกลับผมอีกว่า กลับมาดูพ่อหน่อยได้ไหมลูก พ่อไม่สบาย

ด้วยความที่ผมได้ยินคำพูดจากพ่อบ่อยๆ ทำให้ผมคิดว่าพ่อคงไม่เป็นอะไรมาก

และผมก็คิดว่าถ้าไปเหตุเสร็จก็จะกลับไปบ้านดูพ่อเหมือนทุกๆวัน

จนถึงเวลาที่ผมต้องกลับบ้าน ปรากฎว่าผมเห็นพ่อผมเจ็บแน่นหน้าอกปวดแน่นร้าวมาก และเหงื่อแตกพราก

ทั้งๆที่เปิดแอร์ในอุณหภูมิที่เย็นใจ ทำให้ต้องเรียกรถโรงพยาบาลมารับ

และพ่อผมก็เข้าไปในห้องฉุกเฉิน และได้ออกมา อยู่ในห้องผู้ป่วยปกติ เพราะอาการดีขึ้น

ตอนนั้นผม น้ำตาไหลพราก และคิดว่า ทำไมผมถึงลืมและมองข้ามคนข้างๆตัวผมไป

ทำไมผมไม่รีบกลับมาดูแลพ่อ

ผมรู้สึกผิดมาก ที่ผมเอาแต่ใส่ใจกับงานช่วยเหลือสังคมแต่ผมกลับลืมดูคนข้างๆตัวผมไป

ผมเกือบเสียเขาไปทั้งๆที่ผม ไม่รู้ตัวเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 28th February 2013 เมื่อ 07:49

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    อย่าไปคิดมากขนาดนั้นเลยครับพี่ พ่อพี่ปลอดภัยแล้วละที่ไปโรงบาลแล้ว

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

One Kill One Shot
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    ตอนนี้ท่านปลอดภัยก็ดีเเล้วครับ ^ ^

คิดซะว่าเป็น บทเรียน
    i7-3770K:ASRock Z77 pro4:HD 7770 VAPOR-X:Corsair 16 GB1600:XFX 750W

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    ใช่ครับอย่าคิดมากเลยยังไงซ่ะท่านก็ปลอดภัยแล้ว อีกอย่างคุณก็ทำหน้าที่ของคุณดีที่สุดแล้ว เป็นกำลังใจให้ครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    374
    ได้รับคำขอบคุณ: 524
    เป็นกำลังใจให้นะครับ ดูแลพ่อเยอะๆนะครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ปลอดภัยแล้วนี่ครับ แต่คราวหลังถ้าเจอคำพูดนั้นแนะนำให้อยู่นะครับ
    คำพูดลักษณะนั้นถ้ามาจากคนใกล้ชิดนี่เป็นลางไม่ดีเลยนะ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ผมเข้าใจความรู้สึกพี่ดีครับ เสียใจได้ แต่พี่อย่าโทษตัวเองเลยครับ คนทำหน้าที่แบบพี่ผมนับถือมาก คอยช่วยคนอื่นพี่ทำสิ่งที่ถูกต้องแล้วครับ
    แต่ครั้งหน้าถ้ามีแบบนี้อีกก็จะได้เอะใจไว้ครับ
    ขอให้พี่สู้ๆต่อไป และขอให้พ่อพี่หายไวๆครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ของแรง อย่าแซงทางเรียบ.
    กล่าวขอบคุณ
    3,114
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,840
    เอาน่าพี่ชายยย ๆ อย่าซีเรียสเลย . ท่านคงไม่ว่าพี่ชายหรอก ^^
    Fb : เซอร์บอย ไม่เผ็ด.

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,383
    สู้นะครับ คุณๆเก่งมากนะ ดูเเลคุณพ่อด้วยนะครับๆ
    .....................................

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    716
    ได้รับคำขอบคุณ: 942
    Blog Entries
    1
    คุณ "ทำดี" แล้ว !
    Believe ~~ ~ !

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอให้หายไวๆนะครับผม

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ขอให้คุณพ่อหายไวๆนะครับ
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Anime is Life <3 <3
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    ผมว่าพ่อพี่ปลอดภัยดีล่ะครับ ขอให้พ่อพี่ หายป่วยเร็วๆน่ะครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: