ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

เล่นของสูง! สารพัดเกมที่เอาประธานาธิบดีสหรัฐฯ มาเป็นตัวละครในเกม

เล่นของสูง! สารพัดเกมที่เอาประธานาธิบดีสหรัฐฯ มาเป็นตัวละครในเกม

เรื่องการนำบุคคลที่มีตัวตนจริงๆ เข้ามามีบทบาทในเกมมีให้เห็นอยู่บ่อยมากครับ เช่นดารา นักแสดง นักกีฬาฯลฯ บ้างก็เป็นบุคคลสำคัญต่างๆ แต่ก็มีอยู่หลายเกมเหมือนกัน ที่เล่นของสูงอย่างเช่นเอาประธานาธิบดีมาเป็นตัวละครในเกมกันเลยทีเดียว บางเกมก็เอามายำซะเละ บางเกมก็สวมบทซะสมจริง สำหรับวันนี้ผมจะนำเสนอเกมที่มีประธานาธิบดีที่มีบทบาทสำคัญๆ มาให้เพื่อนๆ ได้ชมกัน จะมีใครบ้างนั้น ลองมาดูกันเลยดีกว่า

Lyndon B. Johnson
    ปรากฎในเกม Metal Gear Solid 3
    เป็นประธานาธิบดีคนที่ 36 ของสหรัฐอเมริกา ครองตำแหน่งในช่วงปี ค.ศ. 1963 - 1969 รับตำแหน่งทันทีต่อจากประธานาธิบดี จอห์น เอฟ เคเนดี้ ที่ถูกลอบสังหารไป โดยในช่วงนั้นเขาได้เป็นรองประธานาธิบดีของ จอห์น เอฟ เคเนดี้ อยู่ก่อนแล้ว

ประธานาธิบดีจอห์นสัน เป็นวุฒิสมาชิกที่คุมเสียงข้างมากในสภาตั้งแต่ปี ค.ศ. 1953 - 1961 และได้รับการยกย่องจากประชาชนในความสามารถทั้งในงานของวุฒิสภาและสภาคองเกรส จนได้รับแต่งตั้งเป็นประธานคณะกรรมการบริหารและควบคุมนโยบายของพรรคดีโมเครต เป็นประธานกรรมการควบคุมองค์การการบินและอวกาศแห่งชาติ ในปี ค.ศ. 1953 จอห์นสันได้ตั้งคณะอนุกรรมการขึ้นคณะหนึ่งเพื่อพิจารณาปัญหาต่างๆเกี่ยวกับงานทางด้านอวกาศ และการพัฒนาเกี่ยวกับอาวุธจรวด อันเป็นผลให้งานด้านนี้ของสหรัฐอเมริกาก้าวไกลในปัจจุบัน

George Washington
    ปรากฎตัวในเกม Assassin's Creed 3, Civilization V, และอีกมากมาย
    ต้องบอกว่า จอร์จ วอชิงตัน เป็นประธานาธิบดีที่ถูกนำไปดัดแปลงเป็นตัวละครในเกมต่างๆ มากมาย เนื่องด้วยเขาเป็นประธานาธิบดี คนที่น่าจดจำมากที่สุดคนหนึ่งของประวัติศาสตร์สหรัฐอเมริกา

เขาเป็นผู้นำกองกำลังทหารอเมริกา ออกรบกับอาณาจักรบริเทนใหญ่ ในสงครามปฏิวัติอเมริกัน จนได้รับชัยชนะ ในปี ค.ศ.1783 และเขาก็ได้เป็นประธานาธิบดีคนแรกของสหรัฐอเมริกาด้วย โดยดำรงสมัยตั้งแต่ปี ค.ศ.1789 จนถึงปี ค.ศ.1797 นอกจากผลงานด้านการรบแล้ว เขายังมีความสามารถด้านการทูตและการบริหารที่ดีเยี่ยมอีกด้วย จนสามารถรวบรวมเมืองต่างๆ ในอาณานิคมให้เป็นปึกแผ่น เป็นประเทศสหรัฐอเมริกาที่ยิ่งใหญ่ได้

John F Kenedy
    ปรากฏตัวในเกม Call of Duty : Black Ops
    ประธานาธิบดีคนที่ 35 ของสหรัฐอเมริกา มีคนตั้งชื่อเรียกย่อๆ ให้เขาว่า JFK เป็นคนที่มีชื่อเสียงมากมายทั้งความสามารถทางด้านการเมือง ผลงานหลักๆ ของเขาที่น่าสนใจก็คือ เขาเป็นคนต้นคิดเสนอโปรเจ็กต์อพอลโล่ 11 ในปี 1961 แต่ผลงานที่ผิดพลาดของเขา คือการให้ความช่วยเหลือทางการทหารแก่เวียดนามใต้ จนก่อให้เกิดสงครามเวียดนามที่รุนแรง แต่เขาสามารถสงบสงครามนี้ได้เองด้วยวิธีทางการทูตก่อนที่จะได้รับตำแหน่งประธานาธิบดีสมัยที่ 2

แต่จากนั้นไม่นานเคนเนดีก็ถูกยิงเสียชีวิตที่เมืองแดลลัส รัฐเทกซัส ในเหตุการณ์การลอบสังหารฯ เมื่อวันที่ 22 พฤศจิกายน ค.ศ. 1963 ประวัติศาสตร์บันทึกถึงประธานาธิบดีผู้มีอายุน้อยที่สุดของสหรัฐอเมริกา ผู้มีผลงานโดดเด่นมากมายท่ามกลางวิกฤตการณ์หลังสงครามโลกครั้งที่สอง รอยต่อของยุคก้าวสู่สงครามเย็น

Abraham Lincoln
    ปรากฏตัวในเกม Fight Club, The Conduild 2
    เขาเป็นประธานาธิบดีคนที่ 16 ของสหรัฐอเมริกา เจ้าของคำพูดแสนคลาสสิกว่า "จงทำลายศัตรูของท่าน โดยการทำให้เขาเป็นมิตร" เขาเป็นผู้นำให้การเลิกทาสในประเทศอเมริกาได้สำเร็จ นอกจากนี้เขายังเป็นนักการเมืองที่มีความฉลาดหลักแหลม และเป็นนักพูดที่ดีมีเหตุผล แต่ในระหว่างดำรงค์ตำแหน่งนั้นก็มีศัตรูรอบข้างเยอะไม่เบา เพราะการดำรงค์ตำแหน่งของเขาเป็นที่ไม่พอใจกับรัฐต่างๆ ทางตอนใต้เป็นอย่างมาก จนทำให้เกิดสงครามยิบย่อยอยู่บ่อยครั้ง

แต่สุดท้ายเขาก็ถูกลอบสังหารโดยนักแสดงและผู้ฝักใฝ่สมาพันธรัฐ จอห์น วิลค์ส บูธ การลอบสังหารครั้งนี้เป็นการลอบสังหารประธานาธิบดีสหรัฐอเมริกาครั้งแรกและทำให้ทั้งประเทศโศกเศร้า นักวิชาการและสาธารณะจัดลินคอล์นเป็นหนึ่งในสามประธานาธิบดีสหรัฐอเมริกาที่ยิ่งใหญ่ที่สุดคนหนึ่งเลยทีเดียว
    (แต่เกมที่ เขาไปปรากฏตัว มักจะไม่ค่อยอยู่ในสภาพที่เป็นมนุษย์ปกติเลยสักเกม)

Barack Obama
    ปรากฏตัวในเกม Mercenaries 2 : World in Flame
    ที่จริงแล้ว ตอนที่เกมนี้ออกมา โอบามา ยังไม่ไ้ด้เป็นประธานาธิบดีหรอกครับ แต่ในเมื่อตอนนี้เขาเป็นแล้ว ก็นับเข้าไปด้วยละกัน (ฮา) เขาเป็นประธานาธิบดีคนที่ 44 ของสหรัฐอเมริกา และยังเป็นคนที่ดำรงค์ตำแหน่งอยู่ในปัจจุบันนี้ เขาเป็นประธานาธิบดีที่สร้างเสียงฮือฮาให้แก่ชาวโลก เพราะเป็นคนผิวสีคนแรกที่ได้เป็นประธานาธิบดีในประวัติศาสตร์ของสหรัฐอเมริกา

โอบามาเป็นประธานาธิบดีที่มีผลงานมากมาย ทั้งทางด้านการกระตุ้นเศรษฐกิจของสหรัฐและฟื้นฟูเศรษฐกิจ จากภาวะ เศรษฐกิจถดถอยทั่วโลก การทหาร และสังคม หลายๆ อย่าง เช่นการเปิดเสรีในด้านการรักร่วมเพศ และให้มีการแต่งงานกันได้เหมือนคู่ทั่วไป หรือแม้แต่ปฏิรูประบบประกันสุขภาพ แผนการนี้ยังได้รวมถึงการตัดค่าจ่ายใช้จ่ายทางการแพทย์ และภาษีของบริษัทประกันภัยซึ่งเสนอแผนการต่างๆ ที่มีค่าใช้จ่ายสูง

ที่จริงผมว่าน่าจะมีอีกหลายเกมนะครับ ที่เอาประธานาธิบดีมาเป็นตัวละครในเกม แต่ผมไม่รู้ว่ามีเกมไหนอีกบ้างเนี่ยสิ สำหรับทางอเมริกาเขาก็คิดว่าคงเป็นเรื่องขำขัน แซวกันนิดๆ หน่อยๆ แต่หากเรื่องแบบนี้เกิดขึ้นในประเทศเราคงเป็นเรื่องราวใหญ่โตแน่นอน หากมีเกมไหนที่มีบุคคลสำคัญแบบนี้โผล่ในเกมอีกบ้างก็ลองเอามาบอกต่อกันได้นะครับ ^^

ขอขอบคุณข้อมูลของประธานาธิบดีแต่ละคนจาก Wikipedia

http://www.online-station.net

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    2
    โอบาม่า ไปอยู่ในเกมด้วย 5555+

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    เป็นแรงบันดาลใจที่ทำให้เกิดเกมขึึ้นมา

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    ลองเป็นประเทศไทยสิ ได้แดก พิซซ่า 1112 แน่นอน
    ส่องเวปนี้มา้เกือบ1ปี วันนี้เพิ่งมาสมัครเป็นสมาชิก 05/01/2012

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ผมก็สงสัยมานานแล้วว่าทำไมฝรั่งเขาจะถือเรื่องพวกนี้น้อยมากจัง ถ้าเทียบกับที่ผมพบเห็นในสังคมไทยนะ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    ของไทยก็มีครับ พ่อขุนราม จากเกม Civilization V

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    คนนี้ก็คล้าย จอร์จ บุช ในCSS นะ

I'm busy,It's call me back.

กล่าวขอบคุณ
    348
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topperioz อ่านกระทู้
    ของไทยก็มีครับ พ่อขุนราม จากเกม Civilization V

ผมเล่นทีไรตีเมืองนี้ก่อนเลย หน้าตารับไม่ได้จริงๆ น่าจะทำให้ดูดีแบบตราม.รามนะ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    ถ้าประเทศไทยสมัยนี้ เป็นของประเทศไทย โดนแบนอย่างเดียว

กันอินชาวปทุมธานี ?
    กล่าวขอบคุณ
    437
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,192
    5

Lincoln

It's only after we've lost everything that we're free to do anything.

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    ดูเหมือนเมกาจะไม่ค่อยซีเลียสเท่าไหร่ 555

!!{Falling Away}!!
    กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,735
    Mercenaries 2 : World in Flame ตอนนั้นโอบาม่าเขาเป็นอะไรเหรอครับ ทำไมไปโผล่ในเกมนั้นได้อะ

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topperioz อ่านกระทู้

มองแว้บแรกนึกว่า "ทักษิน"

เหลี่ยมมาเชียว

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    ต่างประเทศเขาคนกันเอง ไม่อะไรมากหรอก

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Volcanus อ่านกระทู้
    Mercenaries 2 : World in Flame ตอนนั้นโอบาม่าเขาเป็นอะไรเหรอครับ ทำไมไปโผล่ในเกมนั้นได้อะ
    ผู้ สมัคร ที่ คาดว่าจะได้เป็น(ละมั่ง)

กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    เคยมีแมพๆนึงใน wc3เมื่อสัก3-4ปีก่อนได้มั้ง ที่เอาตัวปรัชาทิปปัต เพื่อไทย แกนนำเสื้อเหลือง,เสื้อแดง มาสู้กันอ่ะ จำได้ว่ามันมาก แต่ลืมชื่อแมพไปแล้ว = =

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    ผู้นำประเทศครับ

ไม่มีของสูงไรหรอก ไม่ใช่ประเพณีไทยที่ถือตัวใหญ่อะไรแบบนั้น
    SoShi & Sone Are Together Forever

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    ถ้าเอาของไทยมาเล่น คงโวยกันใหญ่

WeeDManZ
    กล่าวขอบคุณ
    279
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    สนุกกันพอแล้วมั่ง 555
    FX-8320E + Maelstrom 120 t AS ROCK 970 Pro 3 HYPER-X 8GB X1 GTX960 4GB `Inno 3D IChill X2 Air Boss` All day All night ~_~

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ประธานาธิบดี ประเทศเขาทำประโยชน์ให้กับประเทศมากมาย แล้วประเทศเราละ นายกรัฐมนตรี ทำอะไร ?

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ap10308280 อ่านกระทู้
    ประธานาธิบดี ประเทศเขาทำประโยชน์ให้กับประเทศมากมาย แล้วประเทศเราละ นายกรัฐมนตรี ทำอะไร ?
    นายก ไม่ใช่ คนคุมอำนาจเสร็จเด็ดขาด เหมือน ปธน. นะครับ
    ปธน.ใหญ๋กว่าเยอะ ถ้าจะเทียบ ต้องเทียบกับตำแหน่งที่ใหญ่กว่านั้น
    ปธน.สั่งยิงนิวเคลียร์ได้ นายกแค่สั่งให้ทหารไปรบยังไม่ได้เลย

นายกที่ทำประโยชน์ให้ประเทศก็มีครับ แต่จะอยู่ได้ไม่นาน เพราะประเทศไทยมีคนขี้อิจฉาเยอะ

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wuttichai อ่านกระทู้
    ลองเป็นประเทศไทยสิ ได้แดก พิซซ่า 1112 แน่นอน
    ประเทศไทยก็งี้แหละความคิดขับแคบเหลือเกิน สำหรับผมแสนจะเหลือทน คำว่า เหลือทน คงเป็นความที่แปลได้รุงแรงพอสมควร