ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

วุฒ ม.5 สมัครงานได้ไหมครับ

พอดีผมออกจาก รร แล้วเลยขอใบจบ ม.5 แล้วว่าจะต่อ กศน แล้วจะทำงานไปด้วย ไม่ทราบว่าเขาจะรับไหมครับ

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ถ้าพวก Part Time น่าจะได้อยู่นะครับ ไม่แน่ใจนะ

ไม่งั้นก็เด็กเสริฟ ร้านอาหารเลย
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ก็ใช้ได้แค่ ม.3 แหละครับ ม.5ไม่มีหรอก

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652
    มีให้เยอะแยะคับ แต่เป็นงานที่ไม่ได้เิิงินมากมายอะไรนักหรอกนะคับ (แต่ถ้ารู้จักเก็บก็รวยได้คับ) เป็นงานกรรมกรทั่วไป น่ะคับ แต่ถ้าให้ผมแนะนำผมว่าเรียน แล้วหางานพาทไทม์ทำดีกว่าคับ อาจจะไม่มีเวลาว่างให้เราได้เล่นเหมือนคนอื่นๆ แต่ถ้าพ้นจุดนี้ไปได้ รับรองคุณจะสบายในวันข้างหน้าแน่นอนคับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ครับ ผมจะต่อ ม.6 กศน อ่ะครับ
    ระหว่าง ต่อม.6 กศน แล้วทำงานไปด้วย กับเรียนในโรงเรียน อันไหนจะดีครับ(ความเห็นของท่าน)

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rocker อ่านกระทู้
    ระหว่าง ต่อม.6 กศน แล้วทำงานไปด้วย กับเรียนในโรงเรียน อันไหนจะดีครับ(ความเห็นของท่าน)
    ลองไปถามดูหรือยังครับว่ามันต่อได้ไหม รายวิชามันไม่เหมือนกันนะครับ เทียบโอนไม่ได้ กศน.ต่อม.6 ตอนนี้ ใช้เวลา 2 ปีครับ ทำไมไม่เรียนอีกปีให้จบม.6ก่อนล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fournarak อ่านกระทู้
    ลองไปถามดูหรือยังครับว่ามันต่อได้ไหม รายวิชามันไม่เหมือนกันนะครับ เทียบโอนไม่ได้ กศน.ต่อม.6 ตอนนี้ ใช้เวลา 2 ปีครับ ทำไมไม่เรียนอีกปีให้จบม.6ก่อนล่ะ
    ปกติเทียบโอนเรียนเเค่ 2เทอม(1ปี) นะครับนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sunii : 1st March 2013 เมื่อ 01:05

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    Blog Entries
    1
    มีแค่วุฒิ ม.3 ครับไม่มี ม.5 มีแต่ม.6 ครับ ขยันเรียนม.6อีกปีไม่ดีกว่าหรอครับ วุฒิมันอัพทำไรได้เพิ่มขึ้น

จบม.3 มันงานพวกกรรมกรเลยอ่าครับ แต่ถ้านายไม่คิดมาก เก็บเงินจากตรงนั้นแล้วมาทำธุรกิจก็ไม่เป็นไรอ่าครับ

ซึ่งก็พวกแม๊ค พวกงานห้างอ่าครับ แนะนำ อย่าไปทำ ยาโยอิเลยครับ ผมเคยทำ7วันออกเลย โหดจุง

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ม.3 งานในห้างครับ พวกแคชเชีย อาหาร เครื่องนอน พวกแผนกนั่นนี่ อะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pond06941 : 1st March 2013 เมื่อ 02:02
    ส่องอย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    ม.5 นี่มีวุฒิด้วยหรอครับ เรียนที่โรงเรียนไหนครับ อยากรู้ ทำไมเค้าบอกว่ามีวุฒิม.5ด้วย... เรียนถึงม.5 ก็ได้แค่วุฒิม.3เท่านั้นแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เริ่มต้นจากเด็กปั๊มก่อนนะ
    INTEL CORE I7-3770K ASUS MAXIMUS-V FORMULA EVGA GTX 680 OC G.SKILL DDR3 Trident X 4*4 2400MHZ Corsair AX850

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ขึ้นอยู่กับว่างานอะไร
    อย่างวันนี้ผมไปกินข้าวหน้าเป็ดในตลาดสด มีป้ายรับคนงานส่งน้ำแข็ง ค่าแรงวันละ 450-
    นอกจากไม่จำกัดวุฒิแล้วยังไม่จำกัดเชื้อชาติ/สัญชาติด้วย

I am Gundam!
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rocker อ่านกระทู้
    ผมว่าเรียนในโรงเรียนดีกว่าเยอะครับ เพราะที่แน่ๆคือถ้าคุณเรียนคุณจะได้วุฒิและความรู้ที่มากกว่าการเรียน กศน.

ตอนนี้ผมเรียน กศน. ม.ปลายอยู่ครับ ต้องเรียนอีก 2 ปีถึงจะจบ เท่าที่เรียนมาความรู้ที่ได้จากอาจารย์สอนมันน้อยมาก คือถ้าอยากได้ความรู้เพิ่มก็ต้องไปอ่านหนังสือเอง

ส่วนงานที่อาจารย์สั่งก็ไม่เยอะเท่าไหร่ อาทิตย์นึงก็ไปเรียนแค่วันเดียว นี่นับเป็นข้อดีสำหรับคนที่ต้องการจะเรียนเอาวุฒิอย่างเดียว

แต่ที่ผมไม่รู้คือจบมาแล้วสามารถไปเข้าเรียนต่อมหาลัยได้ที่ไหนบ้าง(ถ้าใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ)

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    กศน.ผมเคยใช้วุฒิ ม.4สมัครดูไม่ได้ครับ

ต้องเริ่มม.3ใหม่. เรียนปกติ 2ปีจบ

ถ้าเรียนหลักสูตรลัด 3เดือนจบ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zettron อ่านกระทู้
    ผมว่าเรียนในโรงเรียนดีกว่าเยอะครับ เพราะที่แน่ๆคือถ้าคุณเรียนคุณจะได้วุฒิและความรู้ที่มากกว่าการเรียน กศน.

ตอนนี้ผมเรียน กศน. ม.ปลายอยู่ครับ ต้องเรียนอีก 2 ปีถึงจะจบ เท่าที่เรียนมาความรู้ที่ได้จากอาจารย์สอนมันน้อยมาก คือถ้าอยากได้ความรู้เพิ่มก็ต้องไปอ่านหนังสือเอง

ส่วนงานที่อาจารย์สั่งก็ไม่เยอะเท่าไหร่ อาทิตย์นึงก็ไปเรียนแค่วันเดียว นี่นับเป็นข้อดีสำหรับคนที่ต้องการจะเรียนเอาวุฒิอย่างเดียว

แต่ที่ผมไม่รู้คือจบมาแล้วสามารถไปเข้าเรียนต่อมหาลัยได้ที่ไหนบ้าง(ถ้าใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ)
    ม.เอกชนเยอะแยะครับ แค่มีเงินจ่ายค่าเทอมก็เรียนได้
    มีข้อสงสัยหรืออยากถามปรึกษาอะไรเกี่ยวกับการศึกษาถามได้ในเพจนี้ครับ http://www.facebook.com/ajWiriya?fref=ts
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย raffaella : 1st March 2013 เมื่อ 06:00

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zettron อ่านกระทู้

มันอยู่ที่เขตมันด้วยนะ

ผมเห็นที่อื่นไม่สั่งงานอะไรกันเลย บางที่งานเยอะมีคุณภาพครับ

กศน.ไม่ได้มีไว้ให้หาความรู้ในรั้ว รร.อย่างเดียวครับ ต้องหาเองข้างนอก

เขาถึงเรียกว่าโรงเรียนศึกษานอกระบบและสถานที่ ไม่งั้นก็ไม่ใช่ กศน สิครับ = =

นี่ผมก็จะจบแล้ว ว่าจะต่อ ปวสที่กศนอีก 1ปี จบ

ต่อมหาลัยอีก 2ปี

ถามว่าเข้าที่ไหนได้ ผมบอกได้เลยว่าเยอะครับ ส่วนใหญ่เขตผมจบไป ราชภัฎ

ถ้าชอบศึกษาเองที่บ้านไม่ต้องเรียน ก็ ราม กับ มสท ครับ เรียนตั้งแต่แต่ม.3 พรีดีกรี

ก็ยิ่งจบเร็วกว่าชาวบ้านเขาครับ

ผมสมัคร รามกับมสทไว้ก่อนหน้านี้แล้ว. กะให้จบภายในอีก2ปี จะดริฟก่อนเพื่อน

แต่รามผมว่ามันยากแน่นกว่า ตอนนี้ผมเน้นไป มสทแทน 55
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 1st March 2013 เมื่อ 06:10

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: