ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813

facebook ใจป๋า!! ปล่อยโปรฯ ใช้งานผ่านสมาร์ทโฟนฟรี ไม่เสียค่า Data ในไทยเฉพาะ Dtac

เฟสบุ๊กประกาศโปรโมชั่นใหม่ ที่ร่วมกับบรรดาโอเปอเรเตอร์ค่ายกว่า 18 เครือข่าย ใน 14 ประเทศ
    เพื่อให้ผู้ใช้งานผ่านแอพพลิเคชั่น Facebook Mobile และ Facebook Messenger รวมถึงแอพพลิเคชั่นอื่นๆ ได้ฟรี
    ในที่นี้ คือ การโหลดดาต้า ที่ไม่หักไปตามอัตราการให้บริการของเครือข่ายนั้นๆ

สำหรับโทรศัพท์ ที่สามารถใช้งานเฟบุ๊คได้ฟรีนั้น นอกจาก Android และ iOS แล้ว ยังรวมถึงอุปกรณ์ที่รองรับการส่งข้อความผ่านเฟสบุ๊ก
    ยกเว้นการเข้าถึง Instagram สำหรับค่ายโทรศัพท์ในไทย ที่ร่วมโปรโมชั่นดังกล่าว คือ Dtac ซึ่งทางค่ายยังไม่แถลงรายละเอียดอย่างเป็นทางการออกมา .

เครือข่ายที่ใช้งาน Facebook ฟรี ใน 14 ประเทศ

TMN – Portugal

Three – Ireland

Airtel และ Reliance – India

Vivacom – Bulgaria

Backcell – Azerbaydzhan

Indosat, Smartfren, AXIS และ XL Axiata – Indonesia

SMART – Philippines

DiGi – Malaysia

DTAC – Thailand

Viva – Bahrain

STC – Saudi Arabia

Oi – Brazil

Etisalat – Egypt

Tre – Italy

credit :: Mthai

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    Blog Entries
    1
    เอ่ออ ซ้ำแล้วครับผม

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,747
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earrupz อ่านกระทู้
    ผมยังไม่รู้ข่าวอ่ะครับ - -
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

NeVel2Min:D
    Hatyai , Songkhla
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earrupz อ่านกระทู้
    ซ้ำไม่เป็นไรครับ ผมเพิ่งรู้ข่าวเนี่ย
    ???

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ครับ ผมเปิดกลับไปหลายหน้าแล้ว ไม่เห็นมี ก็เลยลง

ถ้าซ้ำก็แจ้งลบไปเลยครับ

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    ครับ ผมเปิดกลับไปหลายหน้าแล้ว ไม่เห็นมี ก็เลยลง

ถ้าซ้ำก็แจ้งลบไปเลยครับ
    ไม่เป็นไรหรอกค้าบข้อมูลไม่ได้เหมือนกันแค่คล้ายๆ

.:: spiderman ::.
    กล่าวขอบคุณ
    2,721
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,801
    โอ้ว วผมใช้ True อยู่ เริ่มเบื่อๆละ อยากจะเปลี่ยนมาใช้ dtac ถ้าเปลี่ยนแล้ว สามารถเล่นได้เลยหรือเปล่าครับ หรือต้องรอทาง dtac มาแถลงอีกทีนึง

"สวนกุหลาบวิทยาลัย"
    กล่าวขอบคุณ
    4,459
    ได้รับคำขอบคุณ: 525
    ใช้ DTAC มาตลอดฮะ มีอะไรดีๆเยอะเลย 5555555555555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kunbest13 อ่านกระทู้
    โอ้ว วผมใช้ True อยู่ เริ่มเบื่อๆละ อยากจะเปลี่ยนมาใช้ dtac ถ้าเปลี่ยนแล้ว สามารถเล่นได้เลยหรือเปล่าครับ หรือต้องรอทาง dtac มาแถลงอีกทีนึง
    รอทาง DTAC แถลงการณ์ครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BenzdezzS : 1st March 2013 เมื่อ 15:38

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    แหลม เลย ผมใช้อยู่พอดี อิอิ

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    ถึง DTAC จะสัญญาณเน็ตสู้ True ไม่ได้ แต่ผมว่า สัญญาณโทรเค้าดีกว่านะ

ปล.ใช้ DTAC (Happy Virus) มานานละ โทรหาแฟนถูกดี 555+

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    คือถ้าใช้ DTAC เเล้วเล่นเฟสฟรีใช่บ่

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    ใช้ ais รอเปลี่ยนมือถือใหม่ จัด dtac ละ ใช้โปรเนตเล่น line เดือนละ 79 บาทมั้งเห็นเพื่อนใช้ คุ้มยาวๆ แต่ความเร็วคงประมาณ edge+ 300 kb

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    AIS กากมากครับ ผมดูโฆษณา เห็นเขาบอกพัฒนา แต่ก็อ่านะ ขัดกับความจริงมาก

ผมอยู่ฉะเชิงเทรา (มันก็เป็นจังหวัดที่ติดเมืองกรุงนะ) แต่ทำไมไม่มี 3 G มาซะที

ขนาดเข้ากรุงเทพไปทำธุระกับแม่ ก็ไม่มี 3 G
    ป.ล Dtac รร. ผม 10M ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yedtamon57 อ่านกระทู้
    ผมไปหนองจอก ก็ไม่มีเหมือนกัน (นี้กรุงเทพนะเออ) เวลาเล่นเน็ต ขึ้นตัว E แต่อยู่บ้าน ขึ้นตัว H
    ความรู้สึกเดียวกันเลยครับ แต่โฆษณาเขาทำได้ซะผมคิดว่า 3G ครอบคลุม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย assist05 : 1st March 2013 เมื่อ 16:52

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    คือยังไงเหรออ่ะครับ ไม่ค่อยเข้าไจอ่ะ -*- ไครพอจะสรุปแบบ บ้านๆให้ฟังหน่อยคับ
    ส่องเวปนี้มา้เกือบ1ปี วันนี้เพิ่งมาสมัครเป็นสมาชิก 05/01/2012

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    ดีจังเลย อยากให้ใช้ได้ไวๆ จัง

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wuttichai อ่านกระทู้
    คือยังไงเหรออ่ะครับ ไม่ค่อยเข้าไจอ่ะ -*- ไครพอจะสรุปแบบ บ้านๆให้ฟังหน่อยคับ
    ก็คือ ถ้าจะเล่นเฟสบุ๊คใน มือถือ เนี่ยต้องสมัครโปรเน็ต ใช่อ้ะ อืม แล้วทางเฟสบุ๊คก็ออกมาบอกว่าจะให้เล่นฟรี โดยไม่ต้องเสียตังสมัครโปร

ให้ตายสิพับผ่า
    กล่าวขอบคุณ
    3,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,349
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ assist05 อ่านกระทู้
    AIS กากมากครับ ผมดูโฆษณา เห็นเขาบอกพัฒนา แต่ก็อ่านะ ขัดกับความจริงมาก

ผมอยู่ฉะเชิงเทรา (มันก็เป็นจังหวัดที่ติดเมืองกรุงนะ) แต่ทำไมไม่มี 3 G มาซะที

ขนาดเข้ากรุงเทพไปทำธุระกับแม่ ก็ไม่มี 3 G
    ป.ล Dtac รร. ผม 10M ครับ
    ผมไปหนองจอก ก็ไม่มีเหมือนกัน (นี้กรุงเทพนะเออ) เวลาเล่นเน็ต ขึ้นตัว E แต่อยู่บ้าน ขึ้นตัว H

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    อยากถามคนใช้จริงครับว่า เล่น Facebook เนี่ยมันกินตังเยอะขนาดไหน แล้วถ้าจะเปลี่ยนไปใช้ Dtac เพื่อการณ์นี้เนี่ย จะคุ้มไหม

Marvel Comics
    กล่าวขอบคุณ
    487
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamankell อ่านกระทู้
    อยากถามคนใช้จริงครับว่า เล่น Facebook เนี่ยมันกินตังเยอะขนาดไหน แล้วถ้าจะเปลี่ยนไปใช้ Dtac เพื่อการณ์นี้เนี่ย จะคุ้มไหม
    ถ้าสมัครแพ็กเกจอินเตอร์เน็ตอยู่แล้วก็ปกติอ่ะคับ แต่ถ้าไม่สมัครมาก่อนก็น่าจะคุ้มนะคับ