ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762

[Playcoopgame] วิธีการ co-op SNIPER ELITE : NAZI ZOMBIE ARMY

กระทู้รวม Guide การเล่นแบบ Co-op และ Multiplayer ไว้ :
    รวมพลคนเล่นเกม Co-op และ Multiplayer พร้อมวิธีการ Lan/Online มีภาพประกอบ

ใครชอบแบบนี้ ขอให้ช่วยกันดันกระทู้นะครับ จะได้มาคนมาเล่นกันเยอะๆ ถ้าไม่ช่วยกันดันแสดงว่ามันไม่มีประโยชน์ เพราะงั้นต่อไปผมก็จะทำแค่เล่นกันเองกับเพื่อน เพราะว่าทำแบบนี้ก็เสียเวลาเหมือนกันครับ ในเมื่อมันไม่มีใครสนใจทำไปก็ไร้ค่าครับ

ตัวเกมที่ใช้ทดสอบ
    Sniper Elite Unlocked ตัวเกมดาวโหลดจากที่ไหนก็ได้ครับ ขอให้เวอชั่นเดียวกันก็ใช้ได้แล้วครับ
    Igetfile : Part1
    Putlocker : Part1
    Game Guide : http://playcoopgame.com/sniper-elite...e-army-online/

กลุ่ม Steam - กลุ่มที่เอาไว้เล่นกันบน Steam ครับ
    http://steamcommunity.com/groups/playcoopgame

กลุ่ม Facebook - คนที่มีปัญหาอะไรถามในกลุ่มได้เลยครับ มีคนคอยช่วยตอบอยู่ครับ
    http://www.facebook.com/groups/playcoopgame/

Forum - คนที่มีปัญหาอะไรถามในนี้ได้ เพราะแยกเป็นเกมไว้แล้ว จะได้ง่ายแก่การตอบ และถาม และเพื่อคนต่อๆไปด้วย
    http://playcoopgame.com/forum/

ถ้าจะเล่นแบบ Co-op ไม่ต้องลง crack ตัวอื่น ลงแต่ตัวเกม อย่างเดียว!

ปัญหาด้านบนเกิดจากใช้ crack ตัวอื่น กับลง crack ผิดที่ครับ

วิธีการเล่นผ่าน Online [ทดสอบล่าสุด 01/03/2013]

กรณีใช้เกมแท้และ Steam แท้ ให้ทำขั้นตอนตามนี้ หากไม่ใช่ให้เริ่มตั้งแต่ขั้นตอนที่ 1
    การเล่นเกมผ่าน Steam และข้ามขั้นตอนที่ 1-6 และทำขั้นตอนที่ 7 ต่อ

1. ลงเกม Sniper Elite Nazi Zombie Army (Unlocked / Fairlight) หรือตัวไหนก็ได้ ขอให้เป็นเวอชั่นเดียวกัน
    2. ลง MP-Fix | สำรอง แล้วแตกไฟล์ทับลง folder ที่ติดตั้งเกม สังเกตว่าใน folder นั้นจะต้องมี folder bin อยู่ด้วย ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับ path install เกมของคุณ
    3. ติดตั้ง Steam
    4. ดาวโหลด GreenLuma และแตกไฟล์ลง folder steam (ถ้าเข้าเกมแล้ว Error ให้ลง Steam+Greenluma 2.5.7 |สำรอง แทนเวอชั่นล่าสุด)
    5. เข้า Steam ผ่าน “GreenLuma.exe” และ Login
    6. เข้าเกม
    7. เมื่อเข้าเกมมาจะมี 2 โหมดหลักให้เลือกคือ Single Player และ Cooperative ให้ดลือกที่ Cooperative

8. เมื่อเข้า Cooperative จะมีเมนูขึ้นมาอีกคือ Quick Match และ Create Private Game ให้เลือกที่ Create Private Game เพิ่มทำการสร้างห้องเกม

9. ก็จะมายังหน้าถัดไปคือหน้า Lobby ของเกม โดยหน้านี้จะสามารถเซต รายละเอียดต่างๆของเกมที่เราจะเล่นได้ คือ Level (แผนที่) และ Difficult (ความยาก)

10. คุณสามารถชวนเพื่อนมาเล่นในเกมของคุณได้ผ่านทางเมนู Invite Friend
    11. นอกจากนี้ยังสามารถใช้วิธีการ Invite หรือ Join จาก Steam
    กรณีที่เป็น Host จะเป็นฝ่าย Invite เพื่อนมาสู่เกมได้โดยทำตามขั้นตอนนี้ การ Invite เพื่อนเข้าสู่เกม ส่วนกรณีที่เป็นผู้ Joinก็สามารถเข้าร่วมได้ 2 แบบ คือ การ Join ไปยัง Host ผ่าน Invite และ การ Join ไปยัง Host ด้วยตัวเอง

12. เมื่อเพื่อนของคุณตอบรับคำเชิญหรือเข้าเกมมา ก็จะมีชื่อของเพื่อนขึ้นมาในเกมของคุณ

13. เมื่อเพื่อนของคุณและคุณพร้อมก็สามารถกด Toggle Ready เพื่อทำการเริ่มเกมได้เลย

อันนี้มีคนทำ Video ไว้ให้ลองดูก็ได้ครับ วิธีการน่าจะเหมือนกัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ voodabass อ่านกระทู้
    คลิปวิธีลง720P กับ ไฟล์และข้อมูลสำคัญครับ(ไม่ได้แย่งงานนะแค่อยากช่วย)
    https://docs.google.com/file/d/0Bxqf...hwbjhSd3M/edit

ขอKey DotA2 : http://www.facebook.com/NeolutionEsportRayong

Crack ALI213 : https://docs.google.com/file/d/0Bxqf...it?usp=sharing (อันเดียวกับ จขกท.)

GreenLuma-2.6.1-Steam006 : https://docs.google.com/file/d/0Bxqf...it?usp=sharing (อันเดียวกับ จขกท.)
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 4th March 2013 เมื่อ 21:08

-League of Legend-
    Khonkean,ขอนแก่น
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    เยี่ยมเลยครับ

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    เล่นกะเพื่อนละไม่หลอนแล้ว...

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    แหล่มเลยครับ กำลังโหลดตัวเกมส์อยู่ เดี๋ยวตามไปสมทบครับ

ในใจของใครบางคน -///-
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    Greenluma อีกแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    อ่าฮ้า มันช่าง น่าสนใจยิ่งนัก

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5
    เดียว เจอกันคับ

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เป็นประโยชน์สุดๆครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    มีเฟสมั้ยครับ
    อยากเป็นเพื่อน

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ใช้ตัวเกม sniper elite v2 repack ได้ใช่ปะึีัครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zxcvufe22 อ่านกระทู้
    ใช้ตัวเกม sniper elite v2 repack ได้ใช่ปะึีัครับ
    ไม่ได้ครับ มันคนละเกมกันครับ!

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    หาเพื่อนเล่นครับ ID Skype ผม OH_WEED แอดเข้ามาคุยกันได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    178
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    กำลังโหลดเกมครับ 'w'/

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881
    อยากเล่นหลายๆคน เพราะคนเดียวมันหลอน 555+
    AMD Athlon II X4 860K/ASROCK FM2A58M-HD+ R2.0/ Zotac GTX 750 Ti (2GB) / Hyper-X DDR3(1600) 8GB Kingston/ PS (80Plus) Tsunami Black Strom 550W

กล่าวขอบคุณ
    0
    login greenluma เเล้วรันเกม ขึ้นแบบนี้เเก้ยังไงครับ

ลง mp fix เเล้ว
    windows 8 64 bit
    greenluma 2.5.7

แก้ได้เเล้วครับ ให้ทำตามนี้
    เอาไฟล์ทั้งหมดที่มีอยู่ใน โฟเดอ NZAเช่น bin,Chars ออกมาไว้ข้างนอก หรือ โฟเดอ Sniper Elite Nazi Zombie Army นั่นเอง ทีนี้ก็เข้าได้เเล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballskr : 1st March 2013 เมื่อ 18:55

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    ถ้าใช้ GreenLuma แล้ว Steam อันเก่ามันจะเสียไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballskr อ่านกระทู้
    login greenluma เเล้วรันเกม ขึ้นแบบนี้เเก้ยังไงครับ

ลง mp fix เเล้ว
    windows 8 64 bit
    greenluma 2.5.7
    เหมือนกันเลยครับ ลองกับ Steam+Greenluma 2.5.7 ก็ยังเป็นเหมือนเดิม
    dadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadaDADADADA

:NaZi:
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,068
    เรื่องของเรื่องคือ มันต้องปิดสตีมก่อนถึงเข้าเกมส์ได้อ่ะครับ ต้องลง Steam+Greenluma 2.5.7เลยหรอครับ
    Name : Nazi (C)My Center Nazi

กล่าวขอบคุณ
    250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Legend อ่านกระทู้
    เหมือนกันเลยครับ ลองกับ Steam+Greenluma 2.5.7 ก็ยังเป็นเหมือนเดิม
    ต้องปิดสตีมก่อนเข้าเกมส์ ส่วนเกมส์สร้างช็อตคัตเข้าทางช็อตคัสครับ

กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ voodabass อ่านกระทู้
    เรื่องของเรื่องคือ มันต้องปิดสตีมก่อนถึงเข้าเกมส์ได้อ่ะครับ ต้องลง Steam+Greenluma 2.5.7เลยหรอครับ
    เข้าได้ล่ะครับ ต้องปิด Stream และต้องลง CRACK-ALI213 ถ้าลง MP-Fix เข้าเล่นไม่ได้เลย -..- /// ของผม Windows 8 สงสัยจะมีปัญหาเองแหละครับ
    dadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadaDADADADA

::::ROCKERZ::::
    กล่าวขอบคุณ
    3,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Legend อ่านกระทู้
    เข้าได้ล่ะครับ ต้องปิด Stream และต้องลง CRACK-ALI213 ถ้าลง MP-Fix เข้าเล่นไม่ได้เลย -..- /// ของผม Windows 8 สงสัยจะมีปัญหาเองแหละครับ
    เป็นเหมือนกันครับเข้าเกมได้แต่ต้องปิด สตีม ปิดแล้วมันจะเล่น Coop ได้ไหมนี่ - -*
    !!!SEIZE THE DAY!!!

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    ได้แล้ว เดี๋ยวมา ยืนยันเน้อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mongkolzaaaa : 1st March 2013 เมื่อ 20:34

กล่าวขอบคุณ
    5
    ปิด Steam ก็ coop ไม่ได้สิครับ
    ผมคิดว่า สาเหตุมาจาก steam กับ greenluma ทำผิดวิธีครับ
    เพราะผมลองลงกับเครื่อง 3 เครื่องแล้วใช้ได้ปกติครับ

ให้ใช้ MP fix ตัวใหม่แทนครับ ตัวแรกมันซับซ้อนเกิน หรือจะลองแก้ตามผมว่าก็ได้นะครับ

MP-Fix | สำรอง

สำหรับคนที่คิดจะใช้ mp fix ตัวเก่าให้ไปที่ folder steam ลง greenluma
    แก้ชื่อ steam.exe เป็นชื่ออื่นอย่างเช่น greenluma.exe แทน ที่นี้ก็ลองรัน greenluma ดูครับ

เนื่องจากทุกคนโหลดจากเว็บหลัก คาดว่าก็คง copy ไปทับเลย แล้ว mp fix ตัวเก่า crack จะมีการตรวจสอบ steam เพราะงั้นถึงเปิดไม่ขึ้นครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gametoon : 1st March 2013 เมื่อ 18:58

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้
    ปิด Steam ก็ coop ไม่ได้สิครับ
    ผมคิดว่า สาเหตุมาจาก steam กับ greenluma ทำผิดวิธีครับ
    เพราะผมลองลงกับเครื่อง 3 เครื่องแล้วใช้ได้ปกติครับ
    อ๋อครับเดี๋ยวลองใหม่

กล่าวขอบคุณ
    0
    ใครที่ขึ้น error

แก้ได้เเล้วครับ ให้ทำตามนี้

1.ลง greenluma 2.6.1

2.เอาไฟล์ทั้งหมดที่มีอยู่ใน โฟเดอร์ NZA เช่น bin , Chars อื่นๆทั้งหมด ออกมาไว้ข้างนอก หรือ ก็คือโฟเดอร์ Sniper Elite Nazi Zombie Army นั่นเอง

3.ทีนี้ก็เข้าเกมส์ได้เเล้ว