ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FaiRyTaiLz อ่านกระทู้
    รบกวนผู้รู้มาตอบทีครับ...
    ผมโหลดเกมตัว full skidrow -> แตกไฟล์ 2 รอบ ได้ไฟล์ iso -> mount image แล้วลงเกม -> โหลด crack ของ skidrow -> copy เอาไปวางในโฟลเดอร์ที่ลงเกม -> ดับเบิ้ลคลิกที่ไอคอน

แต่มันไม่เข้าเกม ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยอ่ะคับ

ทำไงดีคับ T-T
    ลง CRACK ยังครับของผมเล่นได้ปกตินะ

มายืนยันเล่นได้ 100 % ครับ Full Game SKIDROW

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ เป็นกำลังใจให้ สู้ต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DangerLine อ่านกระทู้
    ลง CRACK ยังครับของผมเล่นได้ปกตินะ

มายืนยันเล่นได้ 100 % ครับ Full Game SKIDROW

ลงแล้วอ่ะคับ ของ skidrow ดับเบิ้ลคลิกที่ไอคอนเกม แล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย... ทำยังไดีคับ T-T

Core i5 2410M
    nVIDIA Geforce GT 540M 2 GB
    RAM 4 GB
    DirectX 11

รึว่าสเปคเล่นไม่ได้ T-T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FaiRyTaiLz : 9th March 2013 เมื่อ 16:16

www.gamer-fit.com
    กล่าวขอบคุณ
    1,794
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,358
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FaiRyTaiLz อ่านกระทู้
    ลงแล้วอ่ะคับ ของ skidrow ดับเบิ้ลคลิกที่ไอคอนเกม แล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย... ทำยังไดีคับ T-T

Core i5 2410M
    nVIDIA Geforce GT 540M 2 GB
    RAM 4 GB
    DirectX 11

รึว่าสเปคเล่นไม่ได้ T-T
    ลองลบเกมแล้วติดตั้งใหม่ครับ

***เพิ่ม R.G. CATALYST

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ therockcycle อ่านกระทู้

โหลดของ R.G. CATALYST ใหม่ เลยหรอคับ T-T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FaiRyTaiLz : 9th March 2013 เมื่อ 21:54

กล่าวขอบคุณ
    1,794

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    REPACK BLACK BOX อัพเดทได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ therockcycle อ่านกระทู้

ผมลองลงใหม่แล้ว ก็ยังไม่ได้ครับ T-T (สงสัยเป็นที่คอมผมเองแหละ อดเล่นไป)

แต่ พอดีมีข้อสังเกตมานิดๆหน่อยๆ เลยขอเอามาปรึกษา...ครับ

ผมคลิกขวาที่ตัวเกมแล้ว เปลี่ยนตัวประมวลผลกราฟิก มันมีให้เลือก 2 อย่าง คือ
    1. NVIDIA GEFORCE GT 540M 2 GB (ซึ่งผมตั้งเป็น default สำหรับทุกเกม)
    2. กราฟิกในตัว คือ Intel(R) HD Graphics Family
    ลองเปลี่ยนจาก 1 เป็น 2
    แล้ว ก็เข้าคลิกที่ไอคอน ปรากฎว่า มีหน้าจอขึ้น ให้กด Play แต่พอเข้าเกมแล้ว มันค้าง คงเพราะ กราฟิก มันไม่พอสำหรับเล่นเกมมั้ง ไม่ใช่ NVIDIA นินา (ซึ่งถ้าเป็น NVIDIA น่าจะเล่นได้ แต่มันดันไม่ขึ้นหน้าที่มันให้กด Play นี่สิ -*-)
    ผมควรทำไงดีครับ...
    คงต้องทำใจ...อดเล่นไป T-T

ปล.หากที่ผมกล่าวไปข้างบน ผมเข้าใจอะไรผิดไปก็แนะนำหน่อยนะครับ ผมไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้เท่าไหร่

ขอบคุณครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ลงเล่นได้แต่มีปัญหาครับ เล่นได้สัก 9% เข้าแคมป์ไฟแล้วไม่มีเมนูขึ้นเลย ลองออกจากเกมแล้วเข้าใหม่ก้ไม่หาย ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะอะไร เครื่องผม Core 2 Duo /WinXP32/Ram 2gb/ATI-4670 ช่วยแนะนำวิธีแก้ไขให้หน่อยครับ
    ปล.ผมทำ screen shot ไม่เป็น เลยไม่มีรูปแสดง ขออภัยด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    70
    Repack Blackbox อัพเดทได้ไหมครับ ใช้แครกอะไร

กล่าวขอบคุณ
    70
    เซฟอยู่ที่ไหนอ่ะครับ ผมลงFix mp แล้วมีปัญหาเข้าเกมส์ไม่ได้ จะลบแล้วลงใหม่กลัวเซฟหาย

กล่าวขอบคุณ
    1,794
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bboyhonda อ่านกระทู้
    Repack Blackbox อัพเดทได้ไหมครับ ใช้แครกอะไร
    อัพเดทได้ใช้ ตัวเกมใช้ Crack SKIDROW

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    เ็ห็นแพท TOMB RAIDER V1.0.722.3 UPDATE-SKIDROW ออกมาใหม่อัพให้ทีนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    Part 10 ไฟล์เสียซ่อมไม่ได้ T.T

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tapetat อ่านกระทู้
    Part 10 ไฟล์เสียซ่อมไม่ได้ T.T

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ไฟล์เซฟเกมส์อยุ่ตรงไหนเหรอครับ ผมจะก๊อปมาลงไว้ในเฟรชไดร์ของผม เพราะผมโหลดเกมส์นี้มาเล่นที่ร้าน ถ้าเครื่องนี้ได้ทำการรีสตาร์ทหรือไฟดับ โปรแกรมที่ผมโหลดมาต่าง ๆ จะหายไปหน่ะครับ ( ผมก็ไม่รุ้ว่าเขาเรียกโปรแกรมอะไรเหมือนกัน ) แต่ไม่เป็นไรผมก็จะโหลดลงมาเล่นใหม่ก็ได้ ถ้ามีเซฟไว้ให้ผมเซฟ ใครก็ได้ช่วยบอกทีนะครับ ก่อนที่เครื่องผมมันจะรี T_T

Last For One ..!!!
    กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,218
    DLC มีแล้วเหรอคับ เพิ่มส่วนไหนมาคับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เล่นได้ครับ เคลียไปเมื่อวาน โหดลด FULL GAME SKIDROW จากที่นี่ครับ เล่นได้แน่นอน อิๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    พี่ ผม โหลด แบบ REPACK R.G. CATALYST ตอน ลง ขึ้น ISdone.dll อะ ครับ ตอน 0.01 เลย อ่ะ

แก้ ยังไง ดี อ่ะ ครับ ขอบคุณ ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xaodyoulove : 24th March 2013 เมื่อ 21:12

กล่าวขอบคุณ
    1
    ลิ้ง Update เสียนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    413
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    คือ ตัว FULL GAME SKIDROW One2Up part 5 เสีย ครับ ทั้งลิงค์สำรองด้วย ส่วน SaveuFlie ผมเป็นไรไม่รุพอจะโหลดบอก IO ผิดพลาด ช่วยแก้ด้วยนะคับ
    LOVE JOKERGAMETH

กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    กำ ผมแตกไฟส์winrarมาแล้วไฟส์ไม่ครบอะครับมันบอกรหัสผ่านผิดแต่ว่าไฟส์หายไปแค่ไฟส์เดียวอะคับลองซ่อมไฟส์winrarแล้วลองแตกไฟส์ใหม่ก็แล้วก็เหมือนเดิมคับมีวิธีแก้ไหมอะคับ
    DDDDDDDDD

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    Blog Entries
    1
    ใจนะคับ
    MISSYOU

Tags for this Thread