ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    545
    ได้รับคำขอบคุณ: 565

[Review] Deus EX : Human Revolution - ยอดจารชน 2027

พบกับรีวิวภาคต่อของเกมอันเป็นตำนาน และภาคต่อนี้ก็ยังคงเป็นตำนานอีกแน่ๆ กับ Deus EX : Human Revolution ภาคที่สามของซี่รี่ส์ Deus EX ครับ!

เป็นที่รู้กันว่า Deus EX ทั้ง 2 ภาคก่อนหน้านั้น ต่างก็อยู่มาบนโลกใบนี้เกือบ 10 ปีได้แล้ว ใน Deus EX : Human Revolution (DXHR ขอย่ออย่างนี้นะครับ) นั้นจะเป็นภาคต่อแบบเนื้อเรื่องก่อนหน้า 2 ภาคนั้น DXHR เป็นเกมสวมบทบาทอีกเกมหนึ่งที่ออกมาในปีนี้ (ซึ่งปีนี้เกมสวมบทบาทหรือเกมแนว RPG นั้นที่ออกมาเด็ดๆ ก็คือ The Witcher 2 ที่กวาดคะแนนกันอย่างถล่มทลาย) เกมจะให้คุณรับบทเป็น Adam Jensen ผู้รักษาความปลอดภัยของ Sarif Industries ในปี 2027 ซึ่งเป็นยุคที่มนุษย์ค้นพบวิทยาการอย่าง "อวัยวะจักรกล" (Mechanic Augmentation) Adam ถูกกลุ่มคนลึกลับเข้าโจมตีบริษัทจนบาดเจ็บสาหัส เมื่อตื่นมาอีกครั้งเขาก็กลายสภาพเป็น "มนุษย์จักรกล" ที่แขนขา ดวงตา หรืออวัยวะภายในอื่นๆ ถูกเปลี่ยนเป็นอุปกรณ์อวัยวะจักรกลไฮเทคทั้งหมด จากการโจมตีของ Sarif Industries ครั้งนั้น ทำให้เขาต้องสืบหาความจริงว่าใครเป็นคนทำ แต่พอล่วงรู้ว่าใครเป็นคนทำ Adam กลับต้องไปพัวพันกับทฤษฎีสมคบคิดอันร้ายกาจที่จะเปลี่ยนโลก! และนี่คือเรื่องคราวๆ ของ DXHR ครับ

อนาคตอันมีชีวิตชีวา

มันเจ๋งดีที่คุณจะได้เห็นสิ่งที่คุณทำ ไปโผล่บนหนังสือพิมพ์บนยุคอนาคต หรือแม้แต่การซุบซิบของประชาชน!

ผมขอยกย่องอย่างสุดหัวให้กับงานศิลป์ระดับเทพในเกมเลยครับ ทีมงานสามารถสร้างสรรค์สภาพแวดล้อมในโลกอนาคตได้เป็นอย่างดี ตามแบบแนว Cyberpunk บ้านเมืองที่เต็มไปด้วยตึกสูงๆ แม้แต่ถังขยะหรืออุปกรณ์ประกอบฉากก็ยังดูกลมกลืนไปกับโลกอนาคตที่ทีม EIDOS Montreal รังสรรค์ไว้ให้ แต่ไม่ใช่ว่าแค่ของประกอบฉากอาจทำให้ดูมีชีวิตชีวาได้นะครับ NPC ในเกมที่มีอยู่ประปรายนั้นก็มีส่วนในการเติมเต็มโลกอนาคตของ DXHR ไว้ด้วย ด้วยความที่เป็นเกมแบบกึ่งๆ Open World คุณสามารถที่จะเดินไปหาใครเพื่อที่จะฟังเขาบ่น แต่สิ่งที่เขาบ่นนั้น เป็นการสื่อให้เห็นว่า "พวกเขามีตัวตนนะ" อย่างที่ผมชอบคือหลังทำภารกิจ***้ตัวประกันในภารกิจแรกเสร็จ ถ้าเราทำภารกิจได้สำเร็จครบถ้วน (ช่วยตัวประกันได้ทุกคน) เมื่อคุณไปคุยกับผู้คนใน Sarif Industries พวกเขาจะเกิดอาการชื่นชมตัวคุณที่สามารถทำภารกิจให้สำเร็จ เดินข้างทางก็อาจจะได้ยินคนพูดกันเรื่องวีรกรรมที่คุณทำ แต่พวกเขาไม่รู้ว่าคุณนี่แหละเป็นคนทำ แม้แต่หนังสือพิมพ์ในเกมก็ยังขึ้นข่าวภารกิจที่คุณทำสำเร็จ ด้วยพาดหัวข่าวว่า "ตัวประกันใน Plant ของ Sarif Industries ถูกช่วยชีวิตอย่างปลอดภัย" นี่เป็นสิ่งแรกที่ผมชอบ คือ "การกระทำมีผลต่อเกมและโลกของเกม"

ทางเลือกที่เลือกได้

เลือกเอาว่าจะปล่อยไป หรือจะเจรจา...หรือจะสู้กับมัน!

เกมนี้ก็ได้ชูโรงไว้ว่า "เกมผมสามารถให้คุณเล่นได้ 3 ทาง 3 สไตล์ได้นะ" โดย 3 สไตล์นั้นก็มี Agressive บุกโจมตีไปแบบจังๆ ไม่แอบซุ่ม หรือเรียกง่ายๆ ก็คือ "สายบู๊" Stealth บุกโจมตีแบบลอบเงียบ เงียบระดับที่อาจจะเรียกว่า "เกมนี้มัน Splinter Cell ภาคใหม่หรือ Deus EX กันแน่?" สุดท้ายก็คือ Adaptive หรือการบุ๋นเอาสิ่งต่างๆ มาพลิกแพลง ผ่านการแฮ็คอุปกรณ์ และนำมาประยุกต์ใช้ ตัวอย่างง่ายๆ แต่ได้ผลเช่น แฮ็คป้อมปืนเพื่อให้เป็นมิตรกับเรา (หมายความว่ายิงใครหน้าไหนก็ได้ที่ไม่ใช่เรา) ผลคือหากมีศัตรูอยู่แถวนั้น พวกมันจะถูกยิงตายคาที่ทันทีแบบยังไม่ทันรู้ตัว หรือถ้าแถวนั้นไม่มีคนอยู่ เราก็บรรจง "แบก" ป้อมปืนไปด้วยเลยก็ยังได้ (แต่ก็ต้องอัพแขนเหล็กก่อนนะ) แม้แรกๆ 3 แนวทางนี้แทบจะมาเป็นทางเดียวกันเลยก็ได้ (แรกๆ ก็ Stealth พอพลาดก็ดัน Agressive ลงเอยด้วย Adaptive แบกป้อมปืนยักษ์เดินด่อมๆ) แต่พอเล่นไปสักพักพร้อมกับอัพเกรด Augmentation ในตัวคุณเพื่อสนับสนุนสายการเล่นนั้นๆ คุณจะรู้เลยว่า "เราเลือกได้เลยว่าจะทำยังไง"

ทางเลือกในการผ่านภารกิจนั้นมีหลายทางก็จริงอยู่ แต่คำว่า "ทางเลือก" ก็ยังคงเป็น option ที่เด่นหราในเกมครับ ระหว่างทางภารกิจบางทีคุณอาจจะต้องเจรจากับคนบางคนเพื่อขอให้ "อนุญาต" ผ่านทางก็ยังได้ มีตั้งแต่วิธิวาทศิลป์พูดคุย ไปจนถึงแอบหาทางเข้าไปก็ยังมี จนถึงระดับที่อาจจะเรียกว่าหน้าด้าน เดินไปด่อมๆ แล้วโดนลูกตะกั่วยิงเป็นชุดก็ยังมี (ผมเคยทำฉากนึง ก็เจ๋งดีแฮะ พูดไม่ได้ก็ยิงแม่มเลย 55+) นอกจากนี้ตัวเลือกยังอาจจะพบได้จากการสนทนากับ NPC ครับ NPC บางตัวนี่อาจจะเป็นตัวหลักที่เราต้องเอาข้อมูลจากเขา แม้ถ้าเราพลาดตอบคำถามผิด (ก็ด้วยภาษาที่โคตรจะอ่อนแอ+อ่านไม่ทัน --*) เกมก็จะยังให้โอกาสโดยมีทางเลือกอื่น เช่นคุยกับ NPC คนอื่น แทนเพื่อหาข้อมูลเพิ่ม นับเป็นจุดที่ผมชอบมาก เพราะเราไม่ต้องซีเรียสกับการตอบคำถามมากมายนัก

เกมเพลย์ขั้นเทพจริงๆ นะเธอว์!

มุมมอง TPS มีดีในที่กำบังก็ตอนที่ศัตรูมันแห่มาเป็นฝูงนี่แหละ

แม้ตอนแรกผมดูจะไม่ค่อยเห็นด้วยกับไอ้ระบบมุมมองแบบ FPS ผสมกับ TPS สักเท่าไหร่ เพราะเห็นว่ารู้สึกรำคาญชอบกล แถมกลับคิดว่าจะพาลทำระบบ cover ไม่เอาอ่าวแบบเกมบางเกมอีก แต่พอมาเล่นจริงๆ รู้สึกว่าไอ้ระบบ FPS ตอนเดินเล่น กับ TPS ตอนใน cover นี่แหละเจ๋งแล้ว โดยเฉพาะในมุมมอง TPS ใน cover เวลาเราซุ่มมองดูใครจะทำได้ง่ายกว่า และทำให้ระบบ combat ในเกมดูดีขึ้นทันตาเห็น ส่วน FPS โหมดประจำเราอาจไว้มองสภาพแวดล้อมแบบเจาะจงได้ดี เช่น มองหาช่องลมไว้มุดหนี ฯลฯ สุดท้ายผมก็เกิดรู้สึกชอบในมุมมองแบบนี้เอามากมาย

Augmentation คือหัวใจในการอัพเกรดของเกมนี้...เยอะซะอย่าบอกใคร

และแน่นอนเมื่อมันเป็นเกม RPG ระบบการอัพเกรดก็ต้องมีเป็นธรรมดา โดยใน DXHR ระบบอัพเกรดจะมาในรูปแบบการอัพเกรดประสิทธิภาพของอวัยวะจักรกล Augmentation ในร่างกายเราครับ โดยจะแบ่งการอัพเกรดเป็น 6 ส่วน ใช้การอัพเกรดจาก Praxis Point ซึ่งจะได้จากการซื้อที่ LIMB Clinic และการเพิ่ม XP ไปเรื่อยๆ โดยเจ้า Augmentation นี้จะมีส่วนช่วยให้คุณสามารถเล่นสายการเล่นนั้นๆ ของคุณได้ดีขึ้น แต่มันไม่ได้ถึงขั้นทำให้คุณเป็นคนเหล็ก เดินถึก โดนยิงก็ไม่เป็นไรนะครับ แค่ช่วยสนับสนุนแนวการเล่นเฉยๆ ผมว่าเป็นจุดดีทีเดียวเพราะหากเราเป็นคนเหล็กขึ้นมาเกมเพลย์จะสนุกน้อยลงไปกว่า 70% เลยทีเดียว

Augmentation อันนี้เจ๋งจริง ต่อยทะลุกำแพง!

นอกจากระบบอัพเกรดความสามารถแล้ว ตัวปืนก็มีให้เลือกอยู่มากมายพอสมควร บางกระบอกนี่ผมว่า เอาไปลุยสดได้ตั้งแต่ต้นเกมยันจบเกมได้เลย (เช่นปืนพก 10 มม.ที่ได้ตั้งแต่เริ่มเกม) มีตั้งแต่ปืนพก ปืน stun (แค่ทำให้หลับ) ปืนกล ปืนลูกซอง สไนเปอร์ ยันไปถึงจรวด Rocket Launcher แถมปืนเหล่านี้นั้นก็สามารถอัพเกรดได้โดยนำชุดอัพเกรดมาทำการผสม (Combine) เข้ากับปืน ชุดอัพเกรดก็จะมีจำพวก เพิ่ม damage เพิ่มสปีดการ reload กระสุน เลเซอร์ชี้เป้า ซึ่งจะช่วยเพิ่มอายุการที่ปืนเหล่านั้นจะได้อยู่กับเรานานมากขึ้น ส่วนระบบเก็บของในเกมก็จะเป็นแบบช่องๆ ให้บริหารช่องกันเอาเองแบบเกมอย่าง Resident Evil 4

ระบบจัดเก็บ Inventory จะเป็นแบบช่องคล้ายๆ Resident Evil 4 (อยากเพิ่มช่องก็อัพเกรด Augmentation เสีย)

อีกสิ่งหนึ่งที่เกมนี้ก็ยังคงต้องใช้งานบ่อยพอกับยิงปืนหรือตอบคำถามก็คงเป็นในส่วนของการแฮ็คครับ การแฮ็คในเกมนี้ก็ไม่อยากครับ ผมเชื่อเลยว่าแฮ็คติดครั้งเดียว จับ concept มันได้ ก็ใช้ได้ตลอดเกมแล้วครับ ต่างกันแค่ต้องหาทางไปให้เจอ แถมการแฮ็คบางครั้งหากแฮ็คไปถึงกล่องสี่เหลี่ยมก็อาจจะได้รางวัลเช่น Nuke Software ไว้ทำการ Capture จุดแบบปกติเพียงแต่จะไร้การดักจับ หรือ Stop Worm Software ที่จะช่วยหยุดชะลอเวลาการเตือนของระบบได้ ยืดเวลาการแฮ็คให้เราอีก หรือถ้าใครขี้เกียจหรือเจอแผงแฮ็คระดับ 5 (ซึ่งบางทีเราก็ดันไม่ได้อัพเกรด Augmentation ส่วนการแฮ็คมา ทำให้เกิดอาการแฮ็คบ่ได้) ก็อาจจะใช้ไอเท็ม AUD ที่จะช่วยปลดล็อคให้ทันทีทันใด แต่ผมว่าพอแฮ็คเป็นนี่ก็สนุกดีครับ แถมยังได้ XP อีกต่างหาก (ผมเคยลองแฮ็คกรมตำรวจของ Detroit ทั้งกรม สุดยอดดี ไม่มีใครจับได้เลย)

การแฮ็คมันไม่ยากหรอกถ้าจับ concept เป็น เผลอๆ จะสนุกกับมันอีกต่างหาก แถมได้ XP ด้วย

เกมเทพ แต่ข้อเสียมีนิดเดียว!

ข้อเสียหลักของเกมคือ ไม่รู้เป็นที่เครื่องผมหรือเปล่าที่ผมเล่นแล้วจะเกิดอาการชักกระตุกเป็นระยะ (อาจสงสัยเป็นเพราะ ชอบ Alt+Tab กลับมาทำนู้นทำนี่ด้วยละมั้ง) แล้วก็ animation ในเกมนี่แทบจะมาเป็นเซ็ตเดียวกับแต่เปลี่ยนโมเดลเลยทีเดียว (อารมณ์ประมาณเดจาวูแต่หน้าตามันไม่เหมือนกัน) AI ที่เขาว่าไม่ค่อยจะฉลาดเท่าไหร่ (แต่ก็ทำผมนอนตายมาหลายรอบแล้ว >)

แต่ข้อเสียพวกนี้ผมนับได้เลยว่า มันน้อยมากจริงๆ เมื่อเทียบกับเกมเพลย์และองค์ประกอบโดยรวมทั้งหมด กราฟิกก็ถือว่าโอเคดี แต่ผมไม่มีโอกาสได้ปรับสูงสุดและ DirectX 11 ก็เป็นที่น่าเสียดาย ส่วนเรื่องของเสียงนั้น บอกได้คำเดียวว่าสุดยอดมาก ทั้งเสียงพากย์ เสียงปืน เสียงเพลงประกอบ สุดยอดมาก
    ถึงเวลาส่งมอบคะแนน...

เอาจริงๆ แล้วครับ เต็ม 100 คะแนนเนี่ย ผมโคตรอยากให้ 150 เลยด้วยซ้ำไปครับ เกมสนุกมาก มีความยาวพอสมควร (มีคนบอกยาวกว่า 20-30 ชม.) ตอนจบหลายแบบ และเกมก็มีค่ามากในการเอามาเล่นซ้ำอีกรอบ แต่สุดท้ายนี้เมื่อมาสรุปคะแนนจริงๆ ก็ต้องมีการตัดทอนคะแนนเล็กๆ น้อยๆ ครับ ก็คือเรื่องของ animation ที่ก็อปกันมาทุกตัว AI ที่ไม่ค่อยจะฉลาด กับปัญหาเกมกระตุกสำหรับเครื่องผมครับ

ขอมอบคะแนนให้ที่...

Score : 9.7/10

ข้อดี
    +เกมเพลย์ที่โคตรๆๆๆๆ สนุก เล่นเพลินมากๆ เนื้อเรื่องดีมาก
    +เกมมอบทางเลือกให้เราได้จริงๆ การผ่านฉากไม่จำเป็นต้องทำแบบเดียวกัน
    +โลก Open World ที่มีชีวิตชีวาจริงๆ
    +งานศิลป์ในเกมยอดเยี่ยม
    +ระบบเสียงขั้นเทพ ทั้งเสียงปืน เสียงพากย์ เสียงเพลงประกอบ
    +ระบบการอัพเกรดที่หลากหลาย

ข้อเสีย
    -เกมมีปัญหาชักกระตุก (เครื่องท่านอื่นเป็นไหมผมไม่ทราบครับ แต่เครื่องผมเป็นนิดหน่อยบางช่วง)
    -Animation ก็อปมาแทบทุกตัว
    -AI งั่งๆ

สรุปส่งท้าย

นี่เป็นสุดยอดเกมอีกเกมหนึ่งของปีนี้เลยก็ว่า สำหรับผมผมยกให้มันเป็นเกมในดวงใจไปแล้วเรียบร้อย

ครั้งต่อไปก็ถ้ามีโอกาส (ซึ่งมีแน่ อิอิ) ก็จะมารีวิวเกมให้ทุกท่านได้อ่านกันนะครับ

Review By : MicroBenz@LEMYA
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rebellion of angels : 31st August 2011 เมื่อ 19:58

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ใจชื้นขึ้นมาหน่อย สั่งแท้มายังไม่ถึงมือเลยถ้าได้เล่นคงสนุกน่าดู

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    รอการ์ดจอก่อน แล้วจะมาเล่นให้ชื่นใจ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ゙_♥ ภาพที่ตรงหน้าฉันคือเธอ ที่เดินจับมือฉันข้างกันไป ^^''~
    กล่าวขอบคุณ
    750
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,824
    LEMYA Team รีวิวได้ดีตลอด เกมก็ดีมากจริงๆ
    แนะนำใครขอบแนว Splinter Cell, Mass Effect ซื้อเลย!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ {~RainBowBoy-Golf~} อ่านกระทู้
    พรุ่งนี้เฮียก็ได้ Deus Ex : Human Revolution - Augmented Edition แล้วน่าอิจฉาจัง อิสอิส :PP ' '
    ไม่ใช่กอล์ฟ! ได้ Limited Edition ไม่ใช่ AE
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย HISMAN : 31st August 2011 เมื่อ 20:30

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    หลายคนบอกว่าสนุกนะเกมนี้
    กะจะซื้อเเต่ตังไม่พอ เเละเดียวBF3ก็มาเเล้วด้วย

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เจ๋งอ่ะนายรีัวิว ยอดมาก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อีกเกมส์นึงที่ผมจะเล่นแน่ ๆ

Hank Williams
    กล่าวขอบคุณ
    18,706
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,004
    อยากลองเล่นจังเลยครับ

ใครเล่นแล้ว มาบอกหน่อยครับ ว่าเป็นเช่นไร

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ยังไม่ได้เล่นเลย สงสัยต้องลอง

Yeah Toast! xD
    Inside The Waffle
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    ลองเล่นตั้งเเต่ต้นจนจบเเล้ว อยากบอกว่า ...

"เหมาะสมที่จะสอยเเผ่นเเท้มากๆค่ะ!!!!"

เป็นเกมที่ดีมากกกกก ทั้งเสียง เกมเพลย์ ภาพ(ถึงจะกระตุกหน่อยก็เถอะ) เนื้อเรื่อง บรรยากาศ สุดยอดดดดดดดดดดด!!!!!!!!

เป็นเกมที่ลึกซึ้งมาก เล่นรอบเเรกงงๆเนื้อเรื่องหน่อย รอบ2ถึงจะเข้าใจ ... (ไม่ค่อยเเข็งอังกฤษ -*-)

ยังไงก็อย่าลืมไปสอยให้ได้นะคะ สนุกจริงๆ คอมเฟิร์มมม!!!!!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ยังไม่เคยเล่นเลย ได้อ่านแล้วก็น่าเล่น เดียวต้องลองเล่นแล้วล่ะ

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    นึกว่าเรากระตุกแต่คนเดียว
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

Gunz
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 898
    ตอนแรกคิดว่าเกมนี้จะ Fail พอผลออกมาเกินความคาดหมายของผมเลย สุดยอดมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ต้องเยอะอยู่แล้ว เล่นโกยคะแนนจาก IGN มาแบบนี้

!! Monster Energy !!
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,479
    ผมเล่นจนจบเเล้วนะครับไม่มีปัณหากระตุกนะครับ

Some Where In Uttaradit.
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    ผมว่า
    10 ไปเล้ย - -*

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ยังโหลดจากท่าน Ramis ไม่เสร็จเลย เกมส์มันไฟล์ใหญ่

ไม่คิดว่ามันจะได้คะแนนเยอะขนาดนี้นะเนี่ย เกินคาดจริงๆ

แต่คงไม่เทพเท่า Uncharted หรอกมั้ง อิอิ
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ไม่น่าจะถึง 9.7 นะ แล้วข้อเสียที่ว่า AI งั่งๆ อยากทราบว่าเล่นที่ระดับไหน
    ข้อเสียที่ผมเห็นคือ ระบบแฮคที่ธรรมดามากมาย เข้าใจยากพอเข้าใจแล้วมันธรรมดาอ่ะแถบไม่มีอะไรนอกจากกดเร็วกว่า
    AI ตัวประกอบแข็งมาก ไม่มีปฏิกิริยามากมายนอกจากการเดินเข้าไปคุยด้วย อย่างถ้าชักปืนออกมาก็จะไม่มีใครสนใจ
    พอเข้าไปคุยด้วยในสภาพถือปืนถึงจะด่าเรา หรืออย่างรายละเอียดตอนนะนำวิธีเล่นในสิ่งที่ลึกๆที่น้อยติดดิน แต่กลับเยอะจนน่ารำคาญ
    ในเรื่องง่ายๆ อย่างการหลบหรือยิงปืน เมืองที่ดูคับแคบมีตึกใหญ่ๆเดินไปไหนมาไหนได้ แต่มันให้ความรู้สึกเหมือนอยู่ในซอยแคบๆ
    ทางเชื่อมสถานที่หลักๆกลับตัน ต้องมุมช่องนู้นมาช่องนี้ถึงทะลุมานี้ จุดภาระกิจบางครั้งขึ้นคำอธิบายมา เมื่อทำตามแล้วยังไม่หายเหมือน
    ยังไม่เสร็จภาระกิจแต่ไม่มีอะไรอธิบายเพิ่มต้องหาเอาเองอีก ฯลฯ
    แต่ส่วนที่น่าประทับใจก็มีเยอะ ครับ
    ผมให้ 8.8

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    เล่นโหมด Normal

ตายง่ายโคตรๆ - -

- End Of Line -
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    T^T เล่นยากโคตร ........

มาวินมาแวะ มาวินมาแวะ ..
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 529
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zadism อ่านกระทู้
    รอการ์ดจอก่อน แล้วจะมาเล่นให้ชื่นใจ
    ใช่ครับ ผมด้วยย

Even younger...!
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 306
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lgorakoj อ่านกระทู้
    เล่นโหมด Normal

ตายง่ายโคตรๆ - -
    ลองเล่น Hard ดูครับ จะรู้เลยว่าเกมนี้มันต้อง Stealth เท่านั้น 555+

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เล่นไปสักหน่อยแล้วครับ ยากใช้ได้เลยแหะ = ='

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ชอบรีวิวมากครับ เกมก็น่าเล่น ขอดูสภาพคอมแปปนึง XD

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    มันมากครับเกมนี้ ถ้าเล่นเป็นนะ ตามรูปแบบที่มันควรจะเป็นที่สุดคือ จบแบบ smooth operating และ ghost ในแต่ละ mission แล้วคุณจะรู้ว่ามันท้าทายกว่าการเล่นไล่ยิงแบบ fps ทั่วไปมาก
    ผมเล่นจนจบโดยใช้แค่ stun gun กับพวกระเบิด emp ครับนอกนั้นรู้สึกไม่มีประโยชน์สำหรับการผ่าน แบบ ghost และ smooth operating เลยซึ่งในแต่ละเควสใครเล่นไม่ผ่านผมขอแนะนำว่าอ่านให้จบก่อนครับ ตอนท้ายๆบาง side quest แทบจะไม่บอกจุดครับต้องอ่านเอาเองตาม hint ที่หาได้ในเกม ซึ่งถ้าคุณเป็นคนที่วิ่ง ตามจุด way point อย่างเดียว แนะนำว่าอย่าเล่น side quest ครับจะบ่นไปเปล่าๆ และสำหรับ point ที่มีให้อัพใครว่ามีน้อยผมว่าไม่น้อยนะครับ ถ้าคุณไม่ฆ่าใครแล้วเดินเข้าไป take down จากด้านหลังโดยไม่ฆ่าจะได้ xp มากกว่าคุณยิงเค้าตายครับ ซึ่งถ้าทำแบบนี้กับศัตรูทุกตัวคุณได้ point เกือบครบแน่นอนครับ ผมจบโดยที่อัพได้ทุกอย่างยกเว้น stealth hack ซึ่งมันดูไม่มีประโยชน์ ซักเท่าไหร่ แล้วก็ยิ่งแม่นกับ เห็น cone of vision ของศัตรูก็ไม่จำเป็น เพราะเราสามารถหลบใน cover แล้วมองดูห่างๆหาระยะวิ่งเข้าไปได้ครับ
    สุดท้ายสำหรับผมแล้วผมว่าสนุดดีครับ ถ้าเล่นแบบสไตล์ MSG แต่แบบบู๊ยังไม่ลองเพราะคิดว่าถ้าจะเล่นบู๊แบบนั้นมันคงได้แต่ความสะใจแบบ rambo ดิบ ดี แต่ถ้าเล่นแบบ ghost คุณก็จะไปตามแบบ tenchu ได้เลยไปพริ้วๆ take down ให้ได้มากที่สุดเพื่อ xp ส่วนข้อเสียที่ผมว่าไม่น่าจะเ็ป็นแบบนี้สำหรับเกมนี้ก็คือบอสแต่ละตัวที่รู้สึกว่า . . . มาก อาจเป็นเพราะผมใช้แต่พวก ปืนที่มีผลกับ หุ่นยนต์มั้ง( stun gun ,emp ,granade launcher )เลยรู้สึกว่าง่ายเกินไป สำหรับผมผมให้ 9.2/10 เลย เพราะอย่างที่บอกบอสเป็นอีก 1 สิ่งที่คุณคาดหวังในเกมว่ามันน่าจะเป็นอะไรที่ โกงเรามากแต่นี่ - -a
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ayameras : 31st August 2011 เมื่อ 22:36