ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116

Exclamation ! โหลด App จาก Android Market (Google Play) เป็นไฟล์ติดตั้งเก็บในคอม ด้วย Real APK Leecher

แอนดรอย์เป็นระบบปฏิบัติการเปิดที่แผร่หลายที่สุดและมีหลายแอปให้เลือกใช้กันที่นี้ปัญหาอยู่ที่ Android Market (Google Play) นีซิดันโหลดจากคอมไม่ได้ซึ่งหลาย ๆ คนก็ไม่อยากโหลดจากมือถืออันโดยเหตุผลอย่าง โหลดช้า หรือไม่อยากเสียตังค่าเน็ต และอีกมาก และจะทำอย่างไงดี นอกจากหันไปหาเว็บที่โหลดไฟล์ แอป ทีโหลดจากคอมได้ เช่น appbrain หรืออื่น ๆ ซึ่งบอกเลยว่า แอป ไม่ครบเท่า Android Market (Google Play) วันนี้ผมหาทางออกมาให้กันแล้วครับ

โดยปกติการโหลดจาก Android Market ก็ใส่ username และ password ใน google play และเลือกเสร็จกดโหลดแล้วพอมือถือเชื่อมต่อเน็ตถึงจะโหลดแอปนั้นลง แต่แน่นอนว่าไม่มีการโหลดไฟล์เก็บไว้ในคอมเลยตัว แต่ตัวโปรแกรมนี้จะทำหน้าที่โหลดจาก google play ไว้ในคอมตามปกติเหมือนโหลดจากมือถือเลย เก็บเป็นไฟล์ตัวติดตั้งไฟล นามสกุลไฟล์ .apk นั้นละ (โดยโหลดเร็วกว่า และเก็บไว้ลงที่หลังได้ด้วยไม่เสียเวลาโหลดหลายครั้งไง)

วิธีใช้

1.โหลดโปรแกรมเสร็จคลายไฟล์ไว้ที่ไหนก็ได้และอย่าลบโพลเดอร์นี้ละต้องเก็บไว้ใช้หลายครั้ง
    2.กดรันโปรแกรมขึ้นมา เสร็จแล้วใส่ e-mail id และ password ของ google play เหมือนตอน sign in จากมือถือตามปกติ แต่ตรง Device ID ให้ไปที่โทรใส่ * # * # 8255 # * # * เพื่อรู้ device id และมาใส่ในช่อง
    3.เลือกตำแหน่งโหลดเก็บไว้
    4.เวลาหา app พิมพ์ในช่องคันหาเอาละ แค่นี้ละ

ภาพส่วน device id ตรงที่ขีดไว้นั้นละ device id

ภาำพส่วน login

คำเตือน ให้ใช้ account เดียวกับมือถือด้วยไม่งั้นมันไม่ login และต้องมี java นะ

ลิงก์โหลด (โหลดโลดเลยย)

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anoyo : 6th March 2013 เมื่อ 08:47 เหตุผล: ปรับปรุงข้อมูล

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ลิ้งเสียอะครับ เข้าไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bestbababa อ่านกระทู้
    ลิ้งเสียอะครับ เข้าไม่ได้
    ได้แ้ล้วครับ ต้อคลุมให้หมด

กล่าวขอบคุณ
    1
    device id android ดูตรงไหนครับ สอนที

กล่าวขอบคุณ
    403
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    มันขึ้น error while connecting to server อ่ะ ทำไงดี TT

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    น่ากลัวตรงใส่ id กับ pass เนี่ยแหละ TT
    PC : Intel core i5-4440 + CoolerMaster V8GTS / GTX 760 OC / Asrock H87m / HyperX 8Gb / Thermaltake Chaser A31

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116

Post เพิ่มเติม

ในส่วน device id ไม่น่าเป็นห่วงเลยครับเพราะ ส่วน device id นั้นคือส่วนเลขเครื่องของมือถือ ส่วน username กับ password ของ google play ถ้าไม่ได้ซื้อ app อะไรก็ไม่น่าเป็นห่วงแต่ถ้าซื้อก็สร้าง account ใหม่ไว้ใช้เฉพาะก็ได้นิครับ และถ้าเจอ error while connet อะไรประมาณนี้ให้ดูให้แน่ใจว่าใส่ device id ,username ,password เรียบร้อยไม่ผิดและ device id เขียนขั้นตอนหารหัสไว้ให้แล้วดูดี ๆ ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anoyo : 6th March 2013 เมื่อ 08:46

Tags for this Thread