ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1

AC3:The Tyranny of King Washington เนื้อเรื่องเป็นยังไง

รบกวนคนที่ได้ลองเล่นThe Tyranny of King Washingtonแล้วเล่าให้ฟังหน่อยครับผมว่าเนื้อเรื่องเสริมตรงนี้เป็นยังไงอยากรู้มากๆเลยครับผม รบกวนเล่านิดนึง

ส่วนใครที่ยังเล่นภาคหลักไม่จบหรือว่าเล่นเสริมนี้ยังไม่จบ ระวังการสปอยด้วยนะครับผม(ถ้าเกิดมีคนเล่าจริงๆ) ยังไงก็ช่วยเล่านิดนึงครับอยากรู้ งงมากเลย
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    เกริ่นก่อนว่าภาคนี้ผมยังไม่ได้เล่น ดูเอาจากยูทูป ภาษาอังกฤษก็ไม่ค่อยจะดี อาจมีผิดถูกไปบ้างนะครับ

เริ่มเรื่องเหมือนจะมีเรื่องขัดแย้งระหว่างคอนเนอร์กับวอชิงตัน แถมในมือวอชิงตันยังมี POE อีกด้วย(ไม่รู้เอามาจากไหน ใน AC3 มันมีแค่ SOE กับ Crystal Balls)

หลังจาก POE สำแดงพลังออกมา คอนเนอร์ก็สลบไป ตื่นมาอีกทีในชุดหนังสัตว์และเจอแม่ คอนเนอร์ก็ตกใจเพราะว่าแม่ตายไปนานแล้ว

เกิดเหตุไฟไหม้ที่วอชิงตันกับทหารยกพลมาถล่ม คอนเนอร์งงด้วยว่าทำไมคนอื่นๆเรียกวอชิงตันว่า "คิงวอชิงตัน"

เจอวอชิงตัน เหมือนกับว่าแม่คอนเนอร์ขโมยอะไรบางอย่างจากวอชิงตันไป คอนเนอร์ก็ถามวอชิงตันว่าทำไมทำแบบนี้ วอชิงตันดูเหมือนจะไม่รู้จักคอนเนอร์ก็ส่งทหารมาจัดการคอนเนอร์กับแม่

พอจัดการเสร็จคอนเนอร์ก็เล่าให้ฟังว่าวอชิงตันเป็นคนมีเหตุผลและเป็นเพื่อนของเขา ซึ่งมันตรงข้ามกับ "คิงวอชิงตัน" ตอนนี้

เจอคนในหมู่บ้าน พูดถึง "ชา" แม่ของคอนเนอร์บอกว่ามันเป็นชาที่มีพลังแห่งความมืดและห้ามคนในหมู่บ้านว่าไม่จำเป็นต้องใช้มัน แถมยังสั่งคอนเนอร์ห้ามดื่มมันด้วย

ทหารบุกมาที่หมู่บ้าน วอชิงตันใช้ "คฑาPOE" ฆ่าแม่คอนเนอร์ คอนเนอร์เข้าไปสู้แต่ก็ทำอะไรไม่ได้จนโดนยิงสลบไป

ผ่านไป 5 เดือนคอนเนอร์ฟื้นขึ้นมาที่หลบภัยของหมู่บ้าน ตัวหมู่บ้านถูกเผาไปแล้ว หัวหน้าหมู่บ้านพูดถึงวิธีที่จะเอาชนะวอชิงตันได้คือต้องดื่มชานั่นเท่านั้น คอนเนอร์จึงจำเป็นต้องไปหาชานั่น

คอนเนอร์หาชาเจอและดื่มมันเข้าไป คอนเนอร์เข้าไปอยู่ใน"แอนิมัส(?)" พร้อมกับค่อยๆมีหมาป่าถูกเรนเดอร์ขึ้นมา(เหมือนกับถูกโปรแกรมแอนิมัสสร้างขึ้น)

คอนเนอร์ได้พลังของหมาป่า ทำให้ล่องหนและเรียกหมาป่าได้

ไปเจอคนในหมู่บ้านขอร้องตามหาพี่ชายที่ถูกทหารจับตัวไป เดินทางไปจนเจอ Benedict Arnold คอนเนอร์ฆ่าเขา

เบเนดิกจำคอนเนอร์ไม่ได้ เขาบอกว่าไม่รู้จักคอนเนอร์และบอกว่าตัวเองอยู่ใต้มนตร์สะกดของ POE ที่วอชิงตันครอบครองอยู่ เขาขอร้องให้คอนเนอร์โค่นล้มวอชิงตันให้ได้และบอกว่า เบนจามิน แฟลงคิน ที่อยู่ที่บอสตันจะช่วยเหลือคอนเนอร์ได้ และก็สิ้นใจตาย

Israel Putnam โผล่มาลอบทำร้ายคอนเนอร์จนสลบไป และจับขังพาไปที่บอสตัน

To be continute to boston...

ความเห็นส่วนตัว

-คอนเนอร์น่าจะถูก POE พามาที่โลกอีกจักรวาลนึง เพราะทั้งวอชิงตัน เบเนดิก อิสเรียล ต่างไม่รู้จักคอนเนอร์ แถมอยู่กันคนละฝั่งอีก แม่ก็ยังไม่ตาย

-คฑาที่วอชิงตันถืออยู่เป็นแค่เอา POE มาติดปลายกระบอง ไม่ใช่ Staves of Eden ในภาค 2

-ชาอะไรก็ยังไม่เฉลย แถมพลังมันดูโอเวอร์แปลกๆ แต่คาดว่าคงเกี่ยวกับ POE เช่นเคยหรือไม่อาจจะเกี่ยวกับแอนิมัส?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย RlucksN : 3rd March 2013 เมื่อ 13:20

กล่าวขอบคุณ
    1,636
    1
    ชานี่น่าจะเกี่ยวกับประวัติศาสตร์ด้วยรึเปล่าคับ เพราะเมื่อก่อนอังกฤษเก็บภาษีชาชาวอาณานิคมด้วย แต่ช่างมันเถอะ ยังไงก็ขอบคุณครับผม พอเข้าใจคร่าวๆแล้ว

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    อารมณ์เหมือนประมาณว่าตกมาในโลกคู่ขนานประมาณนั้น

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kabukiput อ่านกระทู้
    ชานี่น่าจะเกี่ยวกับประวัติศาสตร์ด้วยรึเปล่าคับ เพราะเมื่อก่อนอังกฤษเก็บภาษีชาชาวอาณานิคมด้วย แต่ช่างมันเถอะ ยังไงก็ขอบคุณครับผม พอเข้าใจคร่าวๆแล้ว
    อาจจะใช่ เพราะในโลกคู่ขนานนี้ประวิติศาสตร์เปลี่ยนไปหมด เหตุการณ์ที่พวกคอนเนอร์ไปทิ้งชาก็ไม่เคยเกิดขึ้น คอนเนอร์ก็ไม่ได้เป็น assassin ด้วย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,636
    1
    อ่อคับผม สงสัยต้องหามาลองซะแล้ว รู้สึกWantซะแล้วสิ