ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 46

ไม่มีแฟน ไม่เหงาเท่าไม่มีเพื่อน จริงมั๊ย ?

คิดว่ายังไงมั่งครับ ช่วยวิจาร์ณกันเลยยาวๆ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I am Gundam!
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    ผมอายุ 18 จะ 19 ปีอยู่แล้ว แต่ยังไม่เคยมีแฟนเลยซักคน

ส่วนเพื่อนผมก็ไม่คบครับ เพราะมีแต่พวกที่คอยจะหาผลประโยชน์จากผมทั้งนั้น

ทุกวันนี้ผมไม่มีทั้ง 2 อย่างยังไม่เหงาเลยครับ และมันเป็นอย่างนี้มา 2 ปีแล้ว

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    เจียงฮาย เชียงราย
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zettron อ่านกระทู้
    ผมอายุ 18 จะ 19 ปีอยู่แล้ว แต่ยังไม่เคยมีแฟนเลยซักคน

ส่วนเพื่อนผมก็ไม่คบครับ เพราะมีแต่พวกที่คอยจะหาผลประโยชน์จากผมทั้งนั้น

ทุกวันนี้ผมไม่มีทั้ง 2 อย่างยังไม่เหงาเลยครับ และมันเป็นอย่างนี้มา 2 ปีแล้ว
    555+ ผมก็เหมือนกัน ไม่เหงาเลย

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    มีเพื่อนไม่น่าลำคาญเท่ามีแฟนจริงมั้ย

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    เพิ่งโดนแฟนบอกเลิกมาหนึ่งอาทิตย์เลยได้อยู่กับเพื่อนเยอะขึ้น ได้รู้ว่าชีวิตนี้มีอะไรตั้งหลายอย่างไม่ใช่จมปรักอยู่กับคนนั้นคนเดียว

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    Blog Entries
    4
    ไม่เหงา เพราะผมอยู่กับเกมส์ 55+
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[ ค ว า ย พ ย า ย า ม ]
    กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    พื่อน เขาไม่ได้เป็นกัน 1-2-3-10 ปี แต่เพื่อนเขาเป็นกันจนวันตายครับ ไม่มีเพื่อนเหงากว่าไม่มีแฟนแน่นอน

ชิว ชิว กับ ชี วิต...
    กล่าวขอบคุณ
    1,354
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    ไม่เคยมีแฟนครับ มีแต่เพื่อน ตอนนี้มองหาคนที่จะมาเป็นแฟนอยู่ครับ ดูเรื่อยๆไม่รีบ สมัยนี้โสดๆซิงๆหายากกว่าแมนแท้อีก
    Intel Core i5 3570 | Gigabyte HD 7950 OC | Kingston 8GB 1600 | Seasonic M12ii 750W

☆ユークリウッド・ヘルサイズ☆
    Some where in galaxy
    กล่าวขอบคุณ
    2,582
    ได้รับคำขอบคุณ: 191
    ผมเพื่อนมาคบเยอะนะแต่ไม่อยากแบบสนิทกะพวกเค้ามากก็เลยทิ้งระยะห่างไว้จุดนึง เพื่อนที่ผมรักที่สุดก็คืออุปกรณ์ไฟฟ้าทุกอย่างที่เล่นเกมได้อะครับ
    น้องสาวบันไซ~!!

ถ้าคุณบินได้...จงบิน
    อยู่ที่ไหนก็ได้ โตแล้วแม่ไม่ว่า
    กล่าวขอบคุณ
    1,330
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    แน่นอน มีเพื่อนมันสนุก ชวนลุยไปด้วยกัน ทุกข์สุขด้วยกัน
    แต่แฟนก็เหมือนสิ่งที่เติมเต็มละครับ ให้ชีวิตไม่ฮาร์ดคอเกินไป มีหวานมั่งอะไรมั่ง

แต่ท่านข้างบนๆนี่ไม่มีเพื่อนจริงเหรอครับ ผมตกใจจริงๆนะเนี่ย

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมไม่ค่อยคบเพื่อน ไม่ค่อยยุ่งกับใครครับ ผมอยากอยู่ของผมเฉยๆ = =

แต่ก็ไม่เหงานะ เมียผมก็ฝึกงานอยู่ ต่างจังหวัด ก็ยังไม่ตายสบายดีเหมือนเดิมครับ

มีความสุขดีหนะ ผมหลงกับความสุขหลายๆอย่าง เกมส์ รถ เงิน ทำความดี และที่เที่ยว อะไรประมาณนี้แหละ 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 3rd March 2013 เมื่อ 13:27

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    แฟนเนี่ยบางคบแปบเดียวบางคนคบได้นาน ไม่เหมือนเพื่อนที่คบกันแล้วคบกันตลอดไป(ถ้าไม่ผิดใจกันก่อนนะ)

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ผมไม่ค่อยคบเพื่อน ไม่ค่อยยุ่งกับใครครับ ผมอยากอยู่ของผมเฉยๆ = =

แต่ก็ไม่เหงานะ เมียผมก็ฝึกงานอยู่ ต่างจังหวัด ก็ยังไม่ตายสบายดีเหมือนเดิมครับ

มีความสุขดีหนะ ผมหลงกับความสุขหลายๆอย่าง เกมส์ รถ เงิน ทำความดี และที่เที่ยว อะไรประมาณนี้แหละ 555
    ผมเหมือนพี่เลย
    ไม่ค่อยคบเพื่อนเยอะ ถ้ามีก็เพื่อนสนิทกันจริงๆๆๆๆพวกในกลุ่มนี้แหละไปไหนไปด้วยกันกินๆด้วยกัน เพื่อนในห้องบางคนรู้จักเฉยๆๆไม่อยากสนิทมาก เพราะรู้ว่าบางคนมันชอบใส่หน้ากากกัน
    แฟนก็มีแต่อยู่ต่างจังหวัดต่างภาคกัน คุยกันทุกวันก็มีความสุข
    สำหรับผมถ้าเลือก เพื่อนกับแฟนคงเป้นแฟนละมั่ง เพราะผมว่าแฟนถ้าเค้าคือคนใช่จริง เค้าคงจะดูแลเราตลอดจริงๆๆ ส่วนเพื่อนยังไงสักวันเพื่อนก็ต้องมีครอบครัวเหมือนกับเรา เค้าก็ต้องดูแลครอบครัวเขาไป
    แต่ยังไงก็ใช่ว่าจะต้องอยู่กับแฟนตลอด เรายังไปไหนกับเพื่อนได้ มีเวลาให้กับทั้งสองฝ่าย
    แหะๆๆ
    Alexandra Daddario

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ผมว่าไม่จริงซะทีเดียว ตอนเรียนหนังสือเพื่อนก็คงต้องมีกันเป็นธรรมดา แต่พอเริ่มโตขึ้นถึงวัยทำงาน ต่างคนก้ต่างทำงานคนละที่ ต่างไปมีครอบครัว สุดท้ายเราก็คงไม่ได้อยู่กับเพื่อนไปทั้งชีวิตหรอก ส่วนไม่มีแฟนแล้วจะเหงาหรือป่าว อันนี้ก็ขึ้นอยู่กับแต่ละคน บางคนก็มีความสุขกับการอยู่คนเดียวก็ไม่แปลกอะไร

ส่วนผมก็อยู่วัยทำงานก็เลยไม่ค่อยได้เจอเพื่อน แต่ก็ไม่ได้รู้สึกเหงาอะไร ทำงานเสร็จกลับบ้านก็นั่งเล่นเกมเยอะแยะมากมาย ถ้าคุณเป็นคนที่เล่นเกมได้ทุกแนวรับรองว่าไม่มีทางเหงา เพราะกว่าจะเหงาก็มีเกมมาให้เล่นเรื่อยๆ แล้ว ทำงาน เล่นเกม นอน ทำงาน เล่นเกม นอน ชีวิตก็หมุนไปอยุ่แบบนี้ ^^

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    แล้วแต่คนละครับ ผมเองอยู่คนเดียวเฉยๆก็ไม่ได้เหงานะครับ

เพื่อนส่วนใหญ่ผมจะเข้าหาคนที่ผมสามารถคุยได้มากกว่าจะอยู่กับกลุ่มอื่น

เพราะส่วนใหญ่ไม่หาผลประโยชน์เข้าตัวเองมันก็เข้ามาแกล้ง

สำคัญกว่าคือ ยึดความคิดตัวเองอย่างเดียวแล้วมาบังคับให้คิดตาม

ผมเองก็ไม่ชอบคนแบบนี้ พอผมไม่ตามมันก็เอาแต่แกล้ง(และมักจะอ้างเหตุผลเพื่อให้เปลี่่ยนความคิด)

เช่น เพื่อนในห้องผมอยู่ไม่สุขหาว่าผมโลกส่วนตัวแล้วเข้ามาแกล้ง และทำให้ผมลำคาญ พวกนี้สมองคิดยึดแต่ความคิดตัวเองทั้งนั้น

"I'm Die Missing You"
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    มันเหงากันคนล่ะแบบครับ
    88 Waiting for the Rising of The NAZI 88

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ผมว่าชีวิตนี้ถ้าไม่มีเพื่อนอยู่ยากครับ ไม่มีแฟนยังพอทนได้

เพื่อนดีกว่าที่คิดถ้าไม่มีเพื่อนหรือมีน้อย ลองมีเพื่อนแล้วจะติดใจ 55

ก็นะยิ่งถ้ามีแฟนที่เข้ากับเพื่อนเราได้แล้วแฟนเข้าใจเวลาเราอยู่กับเพื่อน

เพื่อนเข้าใจเราเวลาอยู่กับแฟน อันนี้สุดยอดเลย

สำหรับผมถ้าไม่มีทั้งสองอย่าง เหงา ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zettron อ่านกระทู้

ทนมาได้ตั้ง2ปีแน่ะ5555

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    เพื่อนที่ผมสนิทจริงๆรู้จักและคบกันตั้งแต่อนุบาล ปฐม ยันระดับ ม.ปลาย ก็มีประมาณ 2-3 คนได้ครับแต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้ไปเจอนะ

อยู่บ้านก็เล่นเกมด้วยกันบ้างอะไรบ้างไม่ได้หายไปเลย

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    ไม่มีเพื่อน เเม้งโคตรรรรรรรรรรรรรรรรรรร น่าเบื่ออออออออออออออออออออออออออออออออออ สำหรับผมถ้าขาดเพื่อนไปชีวิตนี้ก้ไม่รุจะทำไรเเล้ว

เกมส์นี่เล่นไปซักพักก้เบื่อล่ะ ถึงจะมีซักกี่เกมส์ก็เถอะเพื่อนนี่ต่อให้อยู่ให้เล่นด้วยกันนานเเค่ไหนก้ไม่มีคำว่าเบื่อเกิดขึ้นเลย

ไม่มีเเฟน ก็ลั้ลลา ชิลๆ

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    เพื่อนใน Facebook ผมมีเป็นร้อย ฮ่าๆๆ เพื่อนที่ผมคุยด้วยทุกวันนี้มีอยู่แค่4-5คนครับ กับเพื่อนที่คบกันมาตั้งแต่เด็ก นานๆจะพบปะกันที เพื่อนแท้ไม่มีวันทิ้งเราครับ แฟนสามารถทิ้งเราได้ทุกนาที ถ้าเธอรู้สึกเบื่อ(ผมเคยมีแฟน2คน ผมโดนทิ้งทั้งคู่ครับ ไม่ได้เจ้าชู้แต่ก็ยังโดน)

Kiss Kiss ^3^
    ◕。◕ Top Secret ◕。◕
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    ผมก็เรียนจบแล้ว หลังเรียนจบก็เลิกกับแฟนไป เพื่อนสนิดก็ไม่ค่อยมี
    อยู่มาแบบนี้ 1 ปีครึ่งแล้วครับไม่รู้สึกเหงานะ เพื่อนสนิดของผมก็ pc คู่ใจ อยู่ได้แบบโลกส่วนตัว

แต่ถ้าคุณโลกส่วนตัวไม่สูง + เป็นคนขี้เหงา ก็อย่างน้อยควรมีเพื่อนคู่หูและกลุ่มเพื่อนนะ จะได้ไม่เหงา

แต่สุขใดไม่เท่ากับการมีความรักนะ (ช่วงโปรโมชั่นนะ)

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    จริงที่สุด! สำหรับเพื่อนแล้ว เป็นให้เราได้ทั้งหมด
    Fansub

!Hollywood Undead!
    กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    บางทีมันก็เหงาๆนะครับถึงจะมีเพื่อนก็เถอะ แต่เพื่อนก็อยู่กับเราตลอดเวลาไม่ได้หรอกคับ
    ..:: HOLLYWOOD UNDEAD ::..

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    กับเรื่องที่ว่าไม่มีแฟน ถามว่าเหงามั้ย??? ไม่รู้ แต่ถ้าไม่มีเพื่อนเหงาแน่ มีคนพูดไว้ว่า ลูกเมีย เหมือนเสื้อผ้า เพื่อน เหมือนแขนขา ขาดไปทำอะไรก็ลำบาก แบบนี้ไม่เห็นภาพต้องยกตัวอย่าง เวลาคุณไปซื้อของแล้วตังไม่พอถ้าเพื่อนไม่อยู่คงจะไม่ไปยืมคนข้างๆหรอก หรือไม่ก็ต้องเสียเวลามาซื้อใหม่ แค่นี้ก็เห็นแล้วว่าเพื่อนขาดได้แต่ถ้าขาดคุณแทบจะอยู่กับที่ ดังที่มีคนกล่าวไว้ว่า"นกไม่มีขน คนไม่มีเพื่อน ขึ้นสู่ที่สูงไม่ได้" ก็ไม่ได้จะไปเปลี่ยนแนวคิดใครหรอก แต่อยากบอกไว้ว่าคนหนึ่งคนมันเหมือนเพชรที่มีค่ามหาศาล มีเหลี่ยมหลายเหลี่ยมต้องหองหลายด้าน หากเรามองเพียงด้านเดียวคุณก็จะไม่เห็นค่าของมัน จงก้าวออกมาจากพื้นที่ยืนอยู่ลองลงไปดูในน้ำ ดูในอากาศว่าเป็นอย่างไร เพราะหากเรามองเพียงด้านเดียวคงไม่มีเกมสามมิติให้เล่นกันหรอก 555