ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1

Tactical Intervention เกมใหม่จากผู้สร้าง Counter-Strike พร้อม Open - Beta สิ้นเดือนนี้ !!

Tactical Intervention เกมใหม่จากผู้สร้าง Counter-Strike พร้อม Open - Beta สิ้นเดือนนี้

-----------------------------------------------------------------------

ผมยังจำได้ดีสมัยที่ยังหัวเกรียนนั่งเล่น Counter-Strike ที่ร้านเกมในช่วงปี ค.ศ. 2000 คงไม่ต้องบอกหรอกนะว่าเล่นเกมนี้ไปกี่รอบแล้ว ใครจะไปนับได้กันล่ะ รู้หรือไม่ว่าหนึ่งในผู้ร่วมสร้างเกม Counter-Strike เกมที่ออกมาเป็น Mod ของเกม Half Life ในปี 1999 นั้น เขาได้ออกมาเปิดสตูดิโอของตัวเองและได้สร้างเกมใหม่ขึ้นมาชื่อว่า Tactical Intervention

อันนี้ต้อนย้อนความหลังกันนิดหนึ่ง ก็คือนาย Minh Le คนนี้นี่แหละที่เป็นหนึ่งในผู้ร่วมสร้างเกมระดับตำนาน Counter-Strike ใน ค.ศ.1999 นั่นเอง หลังจากนั้นทาง Valve ได้เข้าซื้อลิขสิทธิ์และได้สร้างเกมภาคต่อออกมามากมายจนถึงปัจจุบันนี้ในรูปแบบ Standalone แต่นาย Le เขาก็ได้ลาออกไปตามทางของเขาเองและได้สร้างสตูดิโอของเขาชื่อว่า OGPlanet จากนั้นก็ได้สร้างเกมชื่อว่า Tactical Intervention ซึ่งจะเป็นเกมออนไลน์ที่เปิดให้บริการ Free to Play โดยรูปแบบการเล่นนั้นก็แทบจะไม่ต่างจากเกมอย่าง Counter-Strike เท่าไรนัก

เกม Tactical Intervention ใช้ Source Engine ของ Valve ในการพัฒนา มีโหมดการเล่นเป็นทีมที่แบ่งฝั่งผู้ก่อการร้ายและตำรวจ , การเล่นโหมด Deathmatch , การช่วยตัวประกัน เป็นต้น แต่ทั้งนี้นาย Le ก็บอกว่ามันจะไม่เหมือน Counter-Strike โดยเฉพาะเรื่องแผนที่ แถม Counter-Strike จะไม่มีภารกิจขับรถและสุนัขสงครามแน่นอน เกม Tactical Intervention จะเปิดให้บริการในวันที่ 28 มีนาคม 2013 ที่จะถึงนี้ และจะเปิดให้เข้าร่วมทดสอบในวันที่ 14 – 25 มีนาคม ครับ ใครสนใจก็เข้าไปสมัครรอเล่นกันได้ที่นี่ คลิก

Tactical Intervention นั้นเป็นเกมแนว online shooter ซึ่งดูแล้วก็จะรู้สึกคุ้นเคยกันดีสำหรับเกมแนวนี้ กับการแบ่งฝ่ายผู้ก่อการร้ายและฝ่ายต่อต้านผู้ก่อการร้าย (Terrorists and Counter-Terrorists) แต่ก็ยังไม่แน่ใจนะครับว่าระบบแคชช็อปจะเป็นยังไง แต่ที่แน่ๆเกมนี้ Free-to-Play

-----------------------------------------------------------------------

ขอขอบคุณบทความจาก : Juropy.com

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ดูน่าเล่นมาก

I'M THE RED ARMY !
    กล่าวขอบคุณ
    1,603
    ได้รับคำขอบคุณ: 976
    น่าเล่น แบบแปลก ๆ ๆ

.:: DAVID DE GEA ::.

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    5
    ใช่ มันดูแปลกๆ แปลกจริงๆไม่รู้แปลกตรงไหน

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Assasin's
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    น่าเล่นมากมาย
    ขอฝากเพจ โคมัตสึ ไว้ด้วยนะครับ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    1
    ภาพอาจจะไม่ได้สวยมาก แต่ความระหำ และ ความมันส์ยังคงมั่วๆแหลกมันส์เหมือนเดิม 555+

ยิ้มทั้งน้ำตา^-^(T-T)
    มีปัญหาการเงินใช้ชุดนักศึกษามาหาพี่
    กล่าวขอบคุณ
    290
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qwe11507 อ่านกระทู้
    คิดเหมือนผมเลยน่าเล่นน่ะแต่มันดูแปลกๆ

It's My Paradise.
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    เรื่องวิวฉาก ok นะ แต่เรื่องตัวละครยังไม่ค่อยเท่าไหร่
    This Is Paradise

FBIkongza™
    กล่าวขอบคุณ
    651
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,167
    มีขับรถด้วยวุ้ยยยยยย

.::< Freedom JKG FC >::.
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,478
    ตำนานกลับมาอีกแล้วว
    CPU : AMD FX-6100 3.3 GHz / M/B : Gigabyte 970A-D3-R3 / VGA : ZOTAC Geforce GTX960 2GB / RAM : Hyper-X DDR3 1600 Kingston 8GB /

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    โครตเก่า มันยังไม่มาอีกหรอ คนสร้างเดียวกับ CS แต่ผมบอกได้เลยว่า gunplay ทำมาห่วยกว่า cs เยอะเลยครับ ยังกับเกมส์ออนไลทุนต่ำนี้เเหละ แต่ลูกเล่นมีเยอะกว่ามากทั้งการโรยตัว การขับรถไล่ เเละโจรสามารถคิดวิธีเพื่อรับมือกับตำรวจได้มีหลายวิธี เยอะกว่า CS ที่ เอาตัวประกันวิ่งเเกว่งไปมากะให้เข้าฐานเอาเงินเฉยๆ แต่บอกตรงๆ เล่นเข้าจริงๆไม่มีใครสนใจสักอย่างครับ 555 ยิงกันมุ้นไปหมด ตัวประกงตัวประกันไม่แคร์เหมือน CS นี้เเหละ รวมๆเเล้วไม่หนุกฮะขอผ่าน gunplay ไม่หนุกเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    โครตเก่า มันยังไม่มาอีกหรอ คนสร้างเดียวกับ CS แต่ผมบอกได้เลยว่า gunplay ทำมาห่วยกว่า cs เยอะเลยครับ ยังกับเกมส์ออนไลทุนต่ำนี้เเหละ แต่ลูกเล่นมีเยอะกว่ามากทั้งการโรยตัว การขับรถไล่ เเละโจรสามารถคิดวิธีเพื่อรับมือกับตำรวจได้มีหลายวิธี เยอะกว่า CS ที่ เอาตัวประกันวิ่งเเกว่งไปมากะให้เข้าฐานเอาเงินเฉยๆ แต่บอกตรงๆ เล่นเข้าจริงๆไม่มีใครสนใจสักอย่างครับ 555 ยิงกันมุ้นไปหมด ตัวประกงตัวประกันไม่แคร์เหมือน CS นี้เเหละ รวมๆเเล้วไม่หนุกฮะขอผ่าน gunplay ไม่หนุกเลย
    นายเล่นแล้วหรอ 5555

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,178
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    จำได้เลยเคยลงข่าวเมื่อ 2 ปีก่อนได้มั้ง นึกว่าเลิกทำโปรเจกนี้ไปละ (จำได้เพราะมีหมานิแหละ)

★ℳἇṝquiṧ dℰ ℒAℛKAZMΔЯ★
    กล่าวขอบคุณ
    869
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qwe11507 อ่านกระทู้
    น่าจะเป็นเรื่องโมชั่นนะครับ ยังดูแข็งๆ ผมว่ามันก็น่าเล่น แต่ติดตรงโมชั่น และ กราฟฟิคที่ยังดู คลาสสิค อยู่ = ="

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    การเล่นน่าสนนะครับ แต่การขัยบมันดูแปลกๆ มันดูแล้วเหมือนเกมเก่าๆเลย
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    เย้ย มีโรยตัวด้วยเรอะ

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ผมเห็นเกมนี้มันออกมานานละครับ
    แล้วหายไปไหนไม่รู้

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    CSGO ดีสุด - -
    โน๊ตบุ๊คกากๆ แต่เล่นเกมส์ได้ทุกเกมส์ LoL

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    เปิดตำนานใหม่ตั้งหากเล่า ก็ counter strike นะมันไม่มีรถขับใช่ไหมละ แถมยัง มี สุนัข และยังมีให้โหนเชือกลงมายังกับหน่วยcommandoแนะ(พิมพ์ผิดป่าวนะ) และก็ยังมีจับตัวประกันด้วยเหมือนมากๆๆๆๆ
    เลยละ ปืนก็มีเยอะกว่าเดิม(เห็นrpg7)แต่ว่าดูๆแล้วเหมือน left 4 dead ไงไม่รู้อะนะ แต่ก็นะเกมแถวfree อะนะ แต่น่าเสียดายทำไมไม่มีแบบoffline ละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย first : 3rd March 2013 เมื่อ 20:39

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    มันให้อารมณ์เหมือน Cs 1.6 ดีนะ(แค่ดูเฉยๆ) แต่มันมีลูกเล่นมากกว่า ของยังงี้ต้องลองแล้วละ มาวัดกันที่กราฟฟิคกับโมชั่นคงไม่ต้องเล่นกันพอดี ทุกวันนี้ยังมีคนเล่น CS1.5-1.6 กันอยู่เลย จะกระโดดมาเกมส์นี้คงไม่แปลก เพราะพวกนั้นเค้าไม่สนกราฟฟิคอยู่แล้ว เอามันส์เข้าว่าไว้ก่อน

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ARTATR อ่านกระทู้
    นายเล่นแล้วหรอ 5555
    ตัวเกมส์เคยหลุดออกมานาน 3-4 ปีได้เเล้วครับลูกพี่ 5555 แต่มันยังออนไม่ได้เท่านั้นเองเอาไปว่าไปลองหามาเล่นดู ผมบอกตรงๆ gunplay ต้องเเก้ไขจริงๆ ผมเล่นแค่ตอนมันหลุดแค่ครั้งนั้นครั้งเดียวเเหละ ไม่ได้เข้าไปออนหลังจากที่มันเปิดให้เล่นเหอๆ เพราะเล่นครั้งนั้นไปผมก็ไม่อยากติดตามละ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: