ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3

7 อันดับเกมส์ซอมบี้ที่คอเกมส์ห้ามพลาด !!! และมาดูประวัติสุดยอดเกม ซอมบี้อย่าง Resident Evil

7 อันดับเกมส์ซอมบี้ที่คอเกมส์ห้ามพลาด !!! 2013

อยากให้เข้าใจนี้คือ เกม ซอมบี้ ที่ไม่ควรพลาด ไม่ใช่เกมที่ เล่นแล้ว สนุก มัน !!!!

อันดับที่ 7 State of Decay

State of Decay

ซึ่งเป็นเกมแนว open-world, zombie ที่หลายคนมองว่าได้รับแรงบันดาลใจจากเกม DayZ ดังนั้นหลักการเล่นของมันก็จะอยู่ประมาณว่าต้องเอาชีวิตให้รอดพ้นจากซอมบี้นี่ล่ะ ต้องหลบๆ หลีกๆ ซ่อนตัวจาก
    กลุ่มซอมบี้ที่จะวิ่งตะบี้ตะบันมาหาคุณอย่างไม่เกรงใจ

อันดับที่ 6 Resident Evil: Revelations (มันคือเกม เอเลี่ยน)

หลังจากที่ Resident Evil: Revelations ได้ออกมากับเครื่อง 3DS ก่อนในตอนแรกแล้วจึงจะค่อยๆทยอยเอามาลง
    เครื่องเล่นอื่นๆตามมา แต่ก็ได้เสียงตอบกลับจากคนที่ซื้อไปว่ามันยังคุ้มค่ากับเงินที่ซื้อไปอยู่ แน่นอนอยู่แล้วพี่ Capcom
    เราไม่ได้เอามาลงสุ่มสี่สุ่มห้าซะหน่อย เพราะเล่นปรับการแสดงผลของภาพ หรือแม้แต่รายละเอียดของเสียง ทิศทางต่างๆ จนบอกได้คำเดียว เจ๋งว่ะ

อันดับที่ 5 Yaiba: Ninja Gaiden Z

เคยมั้ยล่ะ นินจาบู๊กับซอมบี้ 55+ ถ้าไม่เคยนะต้องลองเลย เพราะที่เคยเห็นมามีแต่เอาปืนไปไล่ยิงแต่เกมส์นี้มันไม่ช่ายยยย จากทีมผู้สร้าง Ninja Gaiden การันตีความมันส์ได้เลย

อันดับที่ 4 Dead Island: Riptide

จากเกมส์ Dead Island ที่ได้ขึ้นชื่อว่าเป็นเกมส์ Coop ที่เจ๋งที่สุดเกมส์หนึ่งมาในภาคนี้ได้ข่าวมาว่าจะมีการใส่ระบบสภาพอากาศเข้ามาในเกมส์ด้วยเพื่อเพิ่มความสมจริงเข้าไปอีก นี้ยังไม่รวมระบบอื่นๆที่ยังอุบไว้ไม่บอกอีกนะเนี่ย จะมีฝนตกน้ำท่วม กันก็รอบนี้ล่ะ

อันดับที่ 3 The Walking Dead: Survival Instinct (ต้องเสียใจกับชาว PC ที่เกมนี้ได้ถูกยกเลิกไปเรียบร้อยแล้ว)

จากสุดยอดซีรีย์ซอมบี้ที่เชื่อว่ามันเจ๋งที่สุดใน 3 โลกแล้วจากอเมริกา (แอดมินก็ติด ติดงอมแงมเลย พลาดไปดูตอนเดียวเท่านั้นล่ะ ดูยาวจนจบ 2 Season เลย 555+)มาสู่เกมส์ก็ยังได้ผลตอบรับที่ดีมาก จนกลายเป็นว่าจะมีภาคใหม่มาอีกซึ่งก็คือภาคนี้นั่นเองแต่เป็นที่น่าเสียดายว่าจะไม่มีการนำมาลง PC อ่ะ !!! แค้น

อันดับที่ 2 The Last of Us

The Last of Us ผลงานเกมตัวใหม่จากทีมงาน Naughty Dog (ผู้สร้างเกม Uncharted) ที่เปลี่ยนแนวการเล่นจากแบบแอคชั่นบู๊แหลก มาเป็นแนวเอาต่อสู้เอาชีวิตรอดแทน เรื่องราวของเกม The Last of Us จะกล่าวถึงโลกในยุคอนาคต ที่มนุษย์สูญสิ้นอารยธรรมไปแล้ว ซึ่งสาเหตุเรื่องราวที่โลกล่มสลายนั้นยังไม่มีการเปิดเผยข้อมูลที่แน่ชัด
    แต่ว่ามันลงแต่ PS3 อ่ะสิ แย่ จริงโวย!!!

อันดับที่ 1 DayZ

****ดดด MOD จากเกมส์ Arma II สุดดังที่ถ้าใครไม่รู้จักนะโคตรเชย เพราะระบบของเกมส์ที่มันโคตรสมจริงมั่ก จนในตอนนี้ได้ข่าวมาแว่วๆอีกว่าจะมีตัว Standalone หรือ ตัว MOD ที่สามารถเข้าไปเล่นได้เลยไม่ต้องติดตั้งเกมส์หลัก เข้ามาขายอีกด้วย งานนี้ใครกำลังรออยู่ห้ามพลาด เพราะ เราก็รออยู่เนี่ย !!!!!

http://keytidjet.com

อันดับ S ที่สุดยอดตลอดกาลของเกม ซอมบี้ Resident Evil (เฉพาะของ จขกท. ^^

มาคุ้ยประวัติ Umbrella ต้นตอหายนะ Resident Evil

ก่อนอื่น มาดูกันก่อนนะครับ ว่าตัวละครที่มีความเกี่ยวข้องในบทความนี้มีใครกันบ้าง

ในปี 1950 ดร.เจมส์ มาร์คัส กับ อ็อซเวล สเปนเซอร์ ได้ค้นพบเชื้อไวรัสต้นแบบ Progeniter โดยสกัดได้จากดอกไม้ Stairway of the Sun ที่ค้นพบทางแถบตะวันตกของแอฟริกา และทำการวิจัยค้นคว้าเกี่ยวกับเชื้อตัวนี้เพื่อนำไปใช้เป็นอาวุธทางการทหาร

หลังจากนั้นศูนย์วิจัยแถบชายป่าแรคคูนจึงถูก สร้างขึ้น ณ จุดเทือกเขาเขตบน พร้อมๆ กับคฤหาสถ์ของสเปนเซอร์ ซึ่งมีสถาปนิกจอร์จ เทรเวอร์ เป็นผู้ออกแบบ หลังจากที่คฤหาสถ์ของสเปนเซอร์ ในใจกลางป่าแรคคูนเสร็จสิ้น ทางสเปนเซอร์ได้เชิญ จอร์จ และครอบครัวไปร่วมรับประทานอาหาร และหักหลังด้วยการจับภรรยาและลูกสาวของจอร์จฉีดเชื้อไวรัสที่กำลังทำการทดลอง แล้วขังจอร์จไว้ในคุกและปล่อยให้ติดอยู่ในนั้นจนตาย อันเนื่องมาจากเขาเป็นหนึ่งในสองคนที่ล่วงรู้ความลับของคฤหาสถ์สเปนเซอร์

ต่อมาบริษัท Umbrella ก็ถูกก่อตั้งขึ้นมาในปี 1967 โดยมี สเปนเซอร์ , เอ็ดเวิร์ด และ มาร์คัส เป็นผู้ก่อตั้ง แต่ว่าหลังจากบริษัทก่อตั้งได้ไม่นาน เอ็ดเวิร์ด แอชฟอร์ด ได้เสียชีวิตจากการติดเชื้อไวรัส ส่งผลให้ลูกชายที่ชื่อ อเล็กซานเดอร์ แอชฟอร์ด สานต่องานวิจัย และเริ่มก่อตั้งศูนย์วิจัยและฝึกทางการทหารของตนเองที่เกาะร็อกฟอร์ด อลาสก้าขั้วโลกใต้ พร้อมกับย้ายงานวิจัยไปทำกันเอง

หลังจากเอ็ดเวิร์ดตาย สเปนเซอร์ก็ก้าวขึ้นมาเป็นผู้นำบริษัท Umbrella อย่างเด็ดขาดแต่เพียงผู้เดียว และในปี 1978 ดร.เจมส์ มาร์คัส ได้เปิดศูนย์ฝึกอบรมวิจัย เพื่อพยายามค้นพบกรรมวิธีที่จะเปลี่ยนให้เชื้อสามารถทำงานได้ตามต้องการ แต่ก็เสียกลุ่มผู้ร่วมวิจัยไปหลายคนเนื่องจากติดเชื้อไวรัสกันหมดและยังไม่ สามารถรักษาได้ ศพของผู้ร่วมวิจัยเหล่านั้น ด.ร.มาร์คัส ได้นำไปทิ้งไว้ที่โรงบำบัดน้ำเสีย ต่อมาการวิจัยก็ประสบผลสำเร็จ จากการนำเชื้อ ไวรัส Progeniter ไปฉีดเข้าไปผสมกับ DNA ของปลิง ผลที่ได้ออกมานั้น ดร.มาร์คัสได้ตั้งชื่อให้กับไวรัสนี้ว่าไวรัส Tyrant (T. Virus)

เมื่อการวิจัยไวรัสประสบผลสำเร็จแล้ว ดร.มาร์คัสได้ปิดศูนย์ฝึกอบรมวิจัยนั้นและรับ ลูกศิษย์ 2 คนที่มีความสามารถสูงเข้ามาร่วมงานที่ศูนย์วิจัยใหญ่บนเขาอาร์คเลย์ซึ่ง 2 คนนั้นคือ วิลเลียม เบอร์กินส์ และ อัลเบิร์ด เวสเกอร์ (โดยเวสเกอร์เป็นสายลับจากกองตำรวจ Raccoon Police Department หรือ R.P.D.) ซึ่ง ดร.มาร์คัสเชื่อใจลูกศิษย์ทั้ง 2 คนนี้มาก แต่ในอีก 10 ปีต่อมา ดร.มาร์คัส ก็โดนหักหลังโดยสเปนเซอร์ ที่ออกคำสั่งให้ วิลเลียม และ เวสเกอร์ นำกองกำลังบุกเข้าสังหาร ดร.มาร์คัส และนำศพไปทิ้งไว้ที่โรงบำบัดน้ำเสีย เหมือนกับเหล่าลูกศิษย์ของเขาที่เสียชีวิตระหว่างทำการทดลอง และ วิลเลียมก็ได้สืบทอดงานทดลองต่อจาก ดร.มาร์คัส

จากนั้นไม่นาน ดร.วิลเลียมก็ได้ค้นพบเชื้อไวรัส G ต้นแบบ จากการทำการทดลองด้วยไวรัสและสารต่างๆ ในร่างกายของ ลิซ่า เทรเวอร์ ลูกสาวของสถาปนิก จอร์จ เทรเวอร์ ที่ถูกจับฉีดไวรัสโปรเจนิเตอร์เข้าไปและจับขังไว้เพื่อทดลองเมื่อหลายสิบปี ก่อน หลังจากวิลเลียมได้สกัดเชื้อไวรัส G ออกมาจากตัวลิซ่าได้แล้วก็เริ่มทำการพัฒนาประสิทธิภาพของไวรัส G ต่อไป โดยการสร้างศูนย์วิจัยเล็กๆ ใต้ดินเมืองแรคคูน แถมยังสร้าง Tyrant ตัวแรกสำเร็จอีกด้วย

ในปี 1998 ปลิง ที่ ดร.มาร์คัส ทำการทดลองและเข้าไปอยู่ในตัวเขาโดยบังเอิญขณะที่กำลังถูกฆ่า ก็ทำให้เขาได้ฟื้นคืนชีพขึ้นมาอีกครั้งในสภาพไอ้หนุ่มผมยาวหน้าละอ่อน และคิดจะล้างแค้นสเปนเซอร์กับ Umbrella ที่ทรยศหักหลังเขา โดยการแพร่ เชื้อไปตามท่อระบายน้ำ ที่เชื่อมต่อกับศูนย์วิจัยของ Umbrella ทำให้สมาชิกใน Umbrella กลายเป็นซอมบี้อาละวาดไปทั่วทั้งศูนย์วิจัย และคฤหาสน์ของสเปนเซอร์ ทำให้ศูนย์วิจัยที่เขาอาร์คเลย์ต้องปิดตัวลงชั่วคราว เวสเกอร์อาศัยจังหวะนี้ในการแยกตัวออกจาก Umbrella พร้อมโขมยเชื้อไวรัส T ไปจำหน่ายให้บริษัทคู่แข่งของ Umbrella ตามแผนที่วางไว้

หลังจากที่เวสเกอร์แยกตัวออกจาก Umbrella ก็กลับเข้ามาบรรจุในกองตำรวจ R.P.D. และด้วยผลงานของเขาในการล้วงข้อมูลจาก Umbrella มาได้ ทำให้เขาได้เป็นหัวหน้าหน่วยพิเศษที่มีความสามารถในการปฏิบัติภารกิจเชิงรบ สูงอย่างหน่วย S.T.A.R.S. ทีม Alpha ประจำเมืองแรคคูนที่เพิ่งถูกตั้งขึ้นมา ซึ่งระหว่างนี้ Wesker ก็ึคอยติดต่อกับ ดร.วิลเลียม และเก็บข้อมูลการต่อสู้ของสมาชิกหน่วย S.T.A.R.S. เอาไว้่อยู่เรื่อยๆ เพื่อนำข้อมูลไปให้ ดร.วิลเลียมพัฒนา BOWs ที่มีประสิทธิภาพและในอีก 2 ปีต่อมา ก็เริ่มมีข่าวคราวชาวเมืองแรคคูนที่อาศัยอยู่ในเขตภูเขาอาร์คเลย์ หายตัวบ้าง ถูกฆาตกรรมบ้าง สำหรับเวสเกอร์นั้นรู้ดีว่าต้นเหตุคืออะไร เขาจึงใช้เโอกาสนี้ให้เป็นประโยชน์ในการวาง แผนเพื่อที่จะล่อหน่วย S.T.A.R.S. ไปพบกับฝันร้ายที่พวกเขาไม่มีทางรู้ และเก็บข้อมูลการต่อสู้ของพวกเขามาเพื่อใช้ในแผนลับที่ตัวเองวางเอาไว้ และนี่ก็เป็นเรื่องราวของ Umbrella ก่อนที่จะเริ่มเกม Resident Evil ภาค Zero ครับ

เป็นยังไงบ้างครับ สำหรับเรื่องราวของบริษัท Umbrella ที่เป็นต้นกำเนิดของเหตุการณ์ไวรัสระบาดทั้งหมด ที่จะนำเพื่อนๆ เข้าสู่เรื่องราวของโลก Resident Evil จริงๆ ในภาคแรก ผมหวังว่าบทความตัวนี้จะช่วยให้เพื่อนๆ รู้เบื้องลึกเบื้องหลังอะไรหลายๆ อย่างได้ดีขึ้นนะครับ และเดี๋ยวไว้ผมจะนำเรื่องราวของ Resident Evil ในช่วงต่างๆ มาสรุปให้เพื่อนๆ ได้ชมกันอีกเรื่อยๆ ในโอกาสต่อไป

http://residentevil.wikia.com

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momaykissxsis : 3rd March 2013 เมื่อ 20:04

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    มันไม่น่าเป็นข่าวนะครับ เหมือนเอาเรื่องที่มีอยู่แล้วมาจัดแต่ง น่าจะอยู่ในหมวด PCgame talk มากกว่่า -.-
    State of Decay ไม่เคยเล่นเฮะ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10,217
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thetopzrr อ่านกระทู้
    มันไม่น่าเป็นข่าวนะครับ เหมือนเอาเรื่องที่มีอยู่แล้วมาจัดแต่ง น่าจะอยู่ในหมวด PCgame talk มากกว่่า -.-
    State of Decay ไม่เคยเล่นเฮะ
    State of Decayยังไม่ออกเลยครับ

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ผมบอกตรงๆเลย เนื้อเรื่อง Resident Evil ในยุค Raccoon City มันเยี่ยมมากๆ = =" ผมว่า Re ตอนนี้ ReBoot ยังไงก็ยาก
    It's Good For You !!!!!

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    นึกว่าจะมี warZ ฮ้าๆๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    Last of us เกมยังไม่ออกเลย จัดอันดับให้ซะแล้ว

Walking dead the game ผมให้ที่ 1 เลย ชอบมาก Lee กะ Clementine

คนจัดอันดับ ไม่เคยเล่น left 4 dead กะ dead rising สินะ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    นึกว่ามี left 4 dead 555+

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topperioz อ่านกระทู้
    Last of us เกมยังไม่ออกเลย จัดอันดับให้ซะแล้ว

Walking dead the game ผมให้ที่ 1 เลย ชอบมาก Lee กะ Clementine

คนจัดอันดับ ไม่เคยเล่น left 4 dead กะ dead rising สินะ
    เข้าจัดอันดับเกมน่าเล่นที่ยังไม่ออกครับ
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    อยากอ่านข้อมูล RE อีกอะครับ ขออีกได้ป่าวชอบ มันเพลินดี
    ไม่ได้ขี้เกียจ.....แต่แค่ตอนนี้ไม่ได้ขยัน

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ไม่มี deadraising2 เหรอผมว่าเกมนี้อะใกล้เคียง the walking dead มากที่สุดหละ
    ไม่ใช่แค่ต้องหนีซอมบี้ยังมีมนุษย์ที่โคตรน่ากลัวเลย บางฉากนี่ได้อารมณ์โรคจิตเลย
    เช่นฉากจับหญิงข่มขืนในห้องน้ำอะ บ๊ะเจ้าแม๋งใช่เลย แต่น่าเสียดายถ้ามีให้เลือกตอบคำถามได้จะดีกว่านี้มากเลย

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    The Walking Dead: Survival Instinct

อยากร้องให้ T.T ใช่สิ เรามันลุกเมียน้อย [PC]

ยิ้มทั้งน้ำตา^-^(T-T)
    มีปัญหาการเงินใช้ชุดนักศึกษามาหาพี่
    กล่าวขอบคุณ
    290
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ topperioz อ่านกระทู้

ได้อ่านดีๆหรือป่าวละครับนั้น

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    The Last of Us เกมซอมบี้เหรอ ไม่ใช่เอาตัวรอดจากภัยพิบัติรึ

กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,388
    ดีนะไม่มี War Z ไม่งั้น Day Z น้อยใจแย่เลย!!!

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    348
    ได้รับคำขอบคุณ: 169

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ขอบคุณมากสำหรับข่าวและบทความในตอนท้ายด้วยคับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    817
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    ชอบอ่ะครับ เนื้อเรื่อง RE สนุกมาก หามาให้อ่านบ่อย ๆ นะครับ

Everything is Connected
    กล่าวขอบคุณ
    1,255
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    อยากเล่น the last of us แต่ไม่มีตังค์ซื้อ ps3 T^T
    I'm watching on You

กล่าวขอบคุณ
    1,695
    ได้รับคำขอบคุณ: 173
    The Last of Us รู้สึกจะเป็นมนุษย์กลายพันธุ์นะครับ ไม่ใช่ซอมบี้

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    The Walking Dead T^T
    No Lee J-sus Christ