ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 14

อยากได้วิธีลง mac os x ใน pc

ตามหัวข้อเลยครับ
    พอดีว่างๆอยากลอง
    ปล.มี windows 7 อยู่ในเครื่องอยู่แล้วอยากลงเป็น dual boot

We Are "Team"
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    Blog Entries
    3
    น่าจะต้องใช้สองไดรฟ์นะ อันนึง 7 อันนึง os x
    หรือไม่ก็ใช้ visual pc ดู
    รอท่านต่อไป

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 678
    http://www.9tana.com/node/hardware-pc-for-mac/

รบกวนไปดูสเปคด้วยครับ ไม่งั้นอาจเกิดข้อผิดพลาดได้
    ลองเทียบๆดูครับ
    กก Thank! เพื่อเป็นกำลังใจ ในการแบ่งปันข่าวสารดีๆๆตลอดไป

กล่าวขอบคุณ
    17
    ผมดูในเวปของ apple แล้วมันไม่มีบอกอะครับว่าต้องใช้การ์ดจอกับ os x lion
    http://support.apple.com/kb/HT4949

We Are "Team"
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    Blog Entries
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GojiMiin อ่านกระทู้
    ผมดูในเวปของ apple แล้วมันไม่มีบอกอะครับว่าต้องใช้การ์ดจอกับ os x lion
    http://support.apple.com/kb/HT4949
    ความจริงไม่ต้องก็ได้น่ะ เเค่ลง os ไม่เห็นต้องใช้การ์ดจอ วินโดวปกติก็ไม่เห็นจำเป็น

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    เเนะนําตัวโมของ iATKOS ลงง่ายดี มีไดรเวอร์ให้ด้วย โดยรวมใช้ได้ประมาณ 90% ดูหนังนี่ลื่นกว่าบนวินโดวอีก 5555+

สิ่งเหล่านี้....
    ทางหลวงแผ่นดิน41
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    แนะนำให้ลองครับ จะผิดจะถูกก็ขึ้นอยู่กับคุณ มันไม่มีสูตรตายตัวครับ
    Macintosh

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    เห็นมู้นี้แล้วสยองเลยครับ ผมเคยทำรายงานแก้ i ส่งอาจารย์เรื่องนี้อยู่

เค้าให้ไปหา os ต่างๆมาลงในเครื่องเครื่องเดียวเช่น linux redhat mac โอ้วหม่ายก้อด

อันอื่นน่ะไม่เท่าไหร่ สิวๆ แต่ไอเจ้า Mac นี่ เลือดตาแทบกระเด็นครับ ว่าจะลงให้มันใช้งานได้ใน windows T T

ผมไม่แน่ใจว่าเล่มรายงานวิธีการทำยังอยู่รึเปล่านะ ถ้ามีผมจะเอามาแปะไว้ให้นะครับ ^ ^

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ผมโหลดมาแล้วของ iATKOS L2
    เดี๋ยวจะลองพยายามลงแล้วเอามาให้ดูกันครับ

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    ผมไม่แนะนำเท่าไหร่ เพราะผมเคยทำมาแล้ว

PCต่อให้แรงยังไงก็ไม่สเถียรเท่าMacของแท้ครับ

และสำคัญกว่าคือ มันต้องฟอร์แมทHDDเป็นMacintosh ด้วย

ถ้าจะทำจริงๆ ผมแนะนำว่าBackupข้อมูลทั้งหมดไว้ครับแล้วตอนฟอร์แมทให้แบ่งเป็นNTFS กับMacintosh

เว็บที่ผมแนะนำก็คง http://www.tonymacx86.com/home.php

เว็บนี้จะบอกวิธีการลงMacบนPC-Notebook อย่างละเอียด ครับ

ย้ำนะครับ ว่าให้แบล๊คอัพข้อมูลทั้งหมดก่อน ค่อยลง

กล่าวขอบคุณ
    17
    ขอบคุณครับ
    ขอศึกษาดูก่อนเพราะใน windows 7 ข้อมูลเยอะมาก

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ลงไดรเวอร์ผิด 1 ตัว มันจะบูทไม่ได้เลยนะ ต้องลงใหม่อย่างเดียว ลงตั้งหลายรอบกว่าจะได้ เล่นเอาฮาร์ดดิส หายทั้งลูกเลย 5555+ ลองดูนะ