ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964

เรื่องตำรวจครับ คนไม่ชอบเข้ามาอ่าน [ใช้วิจารณญาณในการอ่าน]

สวัสดีครับ ;

เอาละครับขอพูด (อธิบาย) เรื่องตำรวจนะครับ

เต่ก่อนอื่นขอบอกเลยว่าผมก็ไม่ชอบตำรวจครับ เพราะผมมักโดนเรื่งรถจักรยานยนต์นะครับ โดนค่าปรับตลอด

เเต่ หลายคนชอบพูดว่า ''ตำรวจมาดักเอาเงิน , ตำรวจเเมร่งเห้ , ...''

เคยเห็นหรือเคยดูคลิป ''อ่ะๆๆ มา 100นึงพอ'' มั้ยครับ ??

คุณคิดว่าไงครับ ?

อ่ะมาสมมุตกันว่า คุณขับจักรยานยนต์ไม่สวมหมวกกันน็อค ไม่พกใบขับขี่ เเล้วโดนตำรวจดักจับ เเล้วเค้าบอกคุณว่า ''มาๆ 100 นึงพอ'' อย่างงี้? คุณคิดว่าไงครับ ??

อะ มาดูกันถ้าคุณคิดว่าตำรวจเค้ามาดักเอาเงิน มาหาเงินใส่เป๋า คุณลองคิดทางนี้ดูครับ

ถ้าตำรวจเข้าไม่เอา 100 นึงพอ เเล้วเค้าพาคุณไปสถานีตำรวจ ไปเสียค่าปรับ ? คุณคิดว่าเราเสียอะไรมั่งครับ

1. เวลา 2. เงิน (อาจไม่ใช่เเค่100บาท) 3. ประวัติ

ความคิดของผม ผมว่าเค้าช่วยเรามากกว่านะครับบ

คือที่มาตั้งกระทู้นี่ ผมเถียงกับเพื่อนมาน่ะครับ

เชิญ ออกความเห็นครับผม

ปล. ผมไม่ได้คิดว่าเค้าช่วยเราทางนี้จริงๆ นะครับ เเต่ผมคิดว่า ''มันช่วยให้เราประหยัดตังเเละเวลา'' ต่างหาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~!-!eRo~ : 4th March 2013 เมื่อ 00:42

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ช่วยในทางที่ผิดเลยโดนด่าไงครับ ตอนนี้เหมือนติดเป็นนิสัยกันแล้วคือเก็บแบงค์ร้อยติดตัวไว้เผื่อเจอตำรวจ
    ถ้ากฎหมายมันจะหลวมขนาดนี้เพื่อมีไว้ใช้หารายได้เสริม มีไปคนก็ไม่ทำตามได้แต่เสียค่าปรับไปเรื่อยแล้วก็บ่นๆ
    อย่าไปมีเล้ยต่อไปจะไปไหนมาไหนไม่ต้องใส่หมวกไม่ต้องพกใบขับขี่เมาแล้วขับ ตำรวจไม่ต้องมายืนดักร้อนๆรอเก็บค่าปรับ สบายจะตาย เนอะ

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ถ้าจำไม่ผิด

ไม่สวมหมวกกันน็อคอัตรากำหนด 200 บาท ปรับไม่เกิน 500 บาทครับ

ถ้าเขาเรียกเอาต่ำกว่า 200 นี่ก็คุ้มแล้วครับ แต่ส่วนมาก ก็กินเต็ม 200 ตลอด

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    ถ้าคนมันจะเอา ต่อให้มีครบ มันก็เอาจนได้ !

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    เรื่องนี้ริวจะไม่ยุ่ง.....

*เคยโดนเรื่องปรับกระจกสูงอยู่รอบนึง วันนั้นทั้งวันผมนั่งงงแ-กอย่างเดียวเลย

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถ้าคุณบินได้...จงบิน
    อยู่ที่ไหนก็ได้ โตแล้วแม่ไม่ว่า
    กล่าวขอบคุณ
    1,330
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ผมเรียกว่าเข้าทางมากกว่านะ

Gom team
    กล่าวขอบคุณ
    189
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    สมัยก่อนโดนประจำ สมัยนี้โตแล้วครับ มีครบไม่กลัว 555555

เกิดจากความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    แต่ก่อนผมก็คิดว่ามันไม่ถูกนั้นแหละแต่พอหลังๆนี่ผมรุ้สึกว่ามันช่วยให้ทุกอย่างเร็วขึ้นจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    จขกท.เอาฮาเปล่าครับเนี่ย ฮ่าๆๆๆๆ

เรียกสินบนเพราะอยากช่วยเหรอครับ ตลกไปม้างงง เรียกสินบนมันผิดกฏหมายชัดๆ คนให้ก็ผิด

แล้วยิ่งไม่มีใครว่าอะไร ก็จะเป็นการสนับสนุนให้เขาทำแบบนี้อีกเรื่อยๆ เรียกว่าได้ใจไงครับ

จนบางทีตำรวจก็จับมั่วหมดเพราะอยากได้เงิน แทนที่จะจับเพราะหน้าที่ คนให้สินบนก็มองว่าตำรวจช่วยเราประหยัดเวลาอีกนะเนี่ย ฮ่าๆๆๆ

วงจรอุบาทว์จริงๆๆ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    แถวบ้านผมบ่นกระจายตำรวจชอบดักปรับตัง ผมอยากจะด่าดังๆ ****ก็ใส่หมวกกันน็อคสิไอฟายย

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    ข้อหารถไม่ล้าง น้ำมันไม่เต็มถัง อันนี้เจอแถวๆ บางแสน ชลบุรี ..

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    คิดว่าในสมอง -_- ของเค้า, คิดการช่วยเหลือประชาชนด้วยทางนี้จริงๆดิ ?

กล่าวขอบคุณ
    554
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ผิดถูกไม่สนเอาให้ตัวเราสบายก่อน นี่แหละครับนิสัยที่เราจะต้องแก้ เพราะความมักง่ายของเราไงละครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    1
    ถ้ามีโหวตกระทู้ได้นะ ตั้งแต่ -10 ถึง +5 ผมจะให้กระทู้นี้ -10 ไปเลย

การกระทำแบบนั้นเป็นบ่อเกิดของวงจรอุบาทว์ครับ ลุกลามเป็นปัญหาใหญ่โตมาจนทุกวันนี้ มีเงินแล้วทำผิด ก็รอดจากความผิด คิดใหม่เสียนะครับ แล้วไม่ต้องไปเถียงเพื่อนให้เค้าด่านะ อายเค้า
    CPU : Intel Core i3 4130 @3.4GHz
    GPU : Geforce GTX 750 OC

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    ช่วยอะไรล่ะครับ ถ้าช่วยจริงเขาไม่เอาเงินหรอกครับ ไปปรับที่โรงพัก ดัดสันดาน

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,047
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SolitaryTon อ่านกระทู้
    ถ้ามีโหวตกระทู้ได้นะ ตั้งแต่ -10 ถึง +5 ผมจะให้กระทู้นี้ -10 ไปเลย

การกระทำแบบนั้นเป็นบ่อเกิดของวงจรอุบาทว์ครับ ลุกลามเป็นปัญหาใหญ่โตมาจนทุกวันนี้ มีเงินแล้วทำผิด ก็รอดจากความผิด คิดใหม่เสียนะครับ แล้วไม่ต้องไปเถียงเพื่อนให้เค้าด่านะ อายเค้า
    ตามนั้น

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    ถึงมีครบทุกอย่างถ้ามันจะเอายังไงก็ต้องเอาให้ได้ ผม พรบ ไม่ขาด ใบขับขี่ หมวกใส่ตลอด แต่ผมกับโดนข้อหาไม่เอาพักเท้าหลังขึ้น

ปล.และผมก็ไม่แปลกใจเลยว่าทำไมโจรมันชอบปลอมเป็นตำรวจ ตำรวจก็....ดีๆนิละ

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    ในโลกนี้ มีคนอยู่ 2 ประเภทครับ คือ ดี กับ ชั่ว
    .:ll:.

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    คนที่ไม่โดนกับตัวเอง ก็ว่าไป หาว่าตำรวจเลวมั่ง ไม่ดีอย่างงู้น อย่างงี้มั่ง แต่ไม่ได้คิดเลยว่า ถ้าคนที่ถูกตำรวจเรียกมันทำถูกต้องตามกฏหมาย ตำรวจเขาจะเรียกปรับ เรียกเงินอะไรจากคนนั้นได้ไง
    ในทางกลับกัน ถ้ามันทำผิดกฏหมาย มันก็ไม่อยากจะถูกจับอยู่แล้ว ไม่มีหรอกที่จะมาบอกว่า "พี่ตำรวจครับ ผมทำผิดกฏจราจร ผมฝ่าไฟแดง ผมย้อนศร ผมซ้อนสาม ไม่ใส่หมวกนิรภัย พาผมไปเสียค่าปรับ+บันทึกประวัติ ยึดใบขับขี่ผมทีครับ " หรอก

ปล. อันนี้ผมไม่ได้สนับสนุน หรือพูดว่าการที่ตำรวจเรียกสินบน หรือการให้สินบนตำรวจเป็นเรื่องที่ดีนะครับ แต่เป็นการสะท้อนถึงสังคมปัจจุบัน ที่มันมีทั้ง 2 ด้าน บุคคลทั้ง 2 ฝ่าย เชื่อเถอะถ้าคุณทำถูกกฎหมาย ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้นกับคุณหรอก แต่ถ้าหากคุณเองทำผิดกฎขึ้นมา ผมเชื่อว่าไม่มีไครหรอกที่อยากให้ตำรวจจับ และตำรวจก็ไม่อยากจับไครหรอก แต่ถ้าเขาจะจับจริง เขาก็จับแล้ว ซึ่งก็เห็นอยู่บ่อยๆ ที่ประชาชนเองต่างหากที่เป็นฝ่ายเสนอทางเลือกนั้นแก่ตำรวจเอง
    ทางที่ดี อย่าทำผิดกฎหมายซะ ก็จบเรื่อง

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    โกงมาก โกงน้อย ยังไงมันก็คือโกงนั้นแหละครับ
    หรือถ้ามีฆาตกรอยู่ 2 คน คนที่ 1 ฆ่าคน คนที่ 2 ฆ่าคนแล้วก็ข่มขืนด้วย
    คุณจะบอกว่า คนแรก ดีกว่าคนที่ 2 เหรอครับ ทั้งๆที่มันก็ฆ่าคนเหมือนๆกัน

ส่วนตำรวจ จะดักจับเก็บตัง ถึงแม้บางทีดูเหมือนเขาจะช่วยเรา เพราะถ้าไปโรงพักอาจจะเสียมากกว่า แต่ยังไงมันก็ถือการ ทุจริตอยู่ดีนั้นแหละครับ แต่ก็ทำใจเถอะเน้อะ บ้านเราเห็นเรื่องทุจริตเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว

ป.ล. ไม่ได้จะก่อดราม่าน้าาาา ความคิดเห็นส่วนตัวถ้าไม่เข้าหูใครโปรดอภัย

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    เงินค่าปรับ > เข้าโรงพัก > จ่ายสู่ส่วนกลาง > นำมาปรับปรุงส่วนต่างๆเกี่ยวกับการจราจร
    ความคิดทุเรศๆแบบนี้มันใช่ที่ไหนครับ มันเรียก "มักง่าย" มากกว่ามั้งครับ ทำผิดกฎหมายก็ต้องโดนไปตามกฎหมายสิครับ แถมการทำแบบนี้ยังสนับสนุนวงจรอุบาทว์ อีกด้วย ทำให้คนเป็นตำรวจกลายเป็นโจรเลย อยากได้เงินเมื่อไหร่ก็แค่แต่งเครื่องแบบไปยืนโบกๆ การจะตัดวงจรพวกนี้ไม่ต้องไปโทษใครเลยครับ เริ่มจากตัวคุณเลย ถ้าทำถูกกฎหมายมันจะจับอะไรได้ครับ ถ้ามันอ้างก็ใช้ระบบยุติธรรมเข้าช่วยเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DragonB : 4th March 2013 เมื่อ 01:42

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ถ้าทำถูกกฏจราจร ก็ไม่ถูกเรียกหรอกครับ ผมรู้ปากบอกไม่ชอบๆกันอะ พอโดนเรียกก็ยอมยื่นเงินกันทั้งนั้นแหละครับ เพราะมันไม่ต้องเสียเวลาจริงๆ

ถ้าคุณยอมไปเสียเงินที่โรงพัก คุณคิดว่ามันจะได้เอาไปใช้ประโยชน์มากน้อยเท่าใด เงินก็ไปอยู่ที่ ผบ. หน่วย ถึงได้รวยเอาๆกันเป็นว่าเล่น เงินก็ไม่ได้เอาไปบำรุงอะไรที่มันเป็นประโยชน์เลย

ถ้าพวกคุณคิดว่าทำถูกกฏจริงๆ ก็ไม่จำเป็นต้องจ่ายครับ ฟ้องร้องได้ แล้วทำไมถึงไม่ทำกันล่ะ ??????? ถ้าคิดว่าโดนบ่อย ก็ไปท่องกฏจราจรมาซะ วันหลังจะได้มาเถียงกับตำรวจได้

ครอบครัวผมรับราชการทั้งบ้าน ก็พอรู้อะไรที่พวกคุณไม่รู้เยอะอะนะครับ

ปล. ผมก็ไม่ได้เข้าข้างใคร แต่พวกคุณเข้าข้างตัวเองมากเกินไป ผมรับไม่ได้จริงๆ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    คือจะเรียกว่าช่วยก็ไม่เชิงนะครับ ไม่รู้สิ สังคมไทยยังเป็นอย่างงี้ ตำรวจยังรับสินบนไม่ทำให้มันถูกๆไป
    คือง่ายๆก็เรียกว่า ทุกๆคนตอนนี้กำลังขาดวินัยครับ
    สาเหตุก็ ผมคิดว่ามันคือบทลงโทษมันยังไม่แรงพอ เราขาดคนที่เริ่มทำ ทุกคนยังเกี่ยงกันอยู่
    Don't let 'em say you ain't beautiful , they can all get fucked just stay true to you.

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    คนไทยเราส่วนใหญ่ชอบมักง่าย

เป็มผมโดนผมก็จ่าย เพราะไม่อยากเสียเวลา แต่เพราะผมไม่ชอบปัญหา ก็เลยไม่ขับไปไกลจากบ้าน หรือไม่ขับเลย เดินเอาชิลๆสบายๆ

ปรับ100 นึงเค้าไม่ได้ช่วยไรเราหรอก มันจะพากันมักง่ายกันไปเรื่อยๆมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    800
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SolitaryTon อ่านกระทู้

ตามนี้เหมือนกันครับ