ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Clover Day's
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 386

อนิเมะของ Fairy Tail กำลังจะจบลงในเดือนมีนาคมนี้แล้ว!!

เรื่องนี้อาจจะเป็นข่าวร้ายสำหรับแฟนๆ ของ Fairy Tail ที่ติดตามชมอนิเมะอยู่ก็เป็นได้ เมื่อล่าสุดได้มีประกาศจากนิตยสาร TV ของสำนักพิมพ์ Kodansha ออกมาว่าอนิเมะของ Fairy Tail กำลังจะจบลงแล้วในตอนที่ 175 ชื่อตอนว่า “Sono Toki Mita Shoujo no Kao wa” ซึ่งจะฉายในวันที่ 30 มีนาคม 2013 นี้แล้ว โดยจะเป็นเรื่อง Driland มาฉายแทนในช่วง 10.30 น. ของวันอาทิตย์ (ตามเวลาญี่ปุ่น)

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็อย่าได้เสียใจกันไป เพราะอาจารย์ Mashima Hiro ได้ออกมาบอกผ่าน Twitter ว่า “จนกว่าจะถึงเวลา… ในบางครั้งผมก็ไม่สามารถพูดในสิ่งที่ต้องการจะบอกได้ แต่ขอให้ใจเย็นๆ เมื่อถึงเวลาผมจะกลับมาบอกข่าวดีให้ฟังกัน”

พูดถึง Fairy Tail เวอร์ชั่นอนิเมะนี้ก็ฉายมาอย่างยาวนานแล้วนะ ตั้งแต่ในปี 2009 นู้นเลย ได้ทำ OVA ออกมา 4 ตอน และภาคฉายโรงอีก 1 ภาคด้วยกัน ก็ดูจากที่อาจารย์แกบอกแล้ว สำหรับแฟนๆ ก็คงต้องรอติดตามกันต่อไปนะ

Source : ANN
    Credit : Akibatan

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    หน่า หนี !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

มังงะที่อ่านอยู่ก็ถึงตอนท้ายๆของศึกแล้ว

เมะก็กำลังตามมาติดๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 4th March 2013 เมื่อ 16:35

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ยังไม่เคยดูเลยซักตอน = =

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    จะไม่ทำออกมาเป็น อนิเมะ แล้วหรอ

กล่าวขอบคุณ
    1,090
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,518
    แล้วมังงะยังมีอยู่ใหมอะครับ?

กล่าวขอบคุณ
    2,321
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    เค้าหยุดทำชั่วคราวครับเพราะว่า มันจะตาม มังงะทันแล้ว...!!!

กล่าวขอบคุณ
    1,937
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    fairy tale มังงะตอนหลังๆน่าเบื่อมากเหมืือน reborn เลยไอศึกไรนั้นอ่ะ
    ความพยายามอยู่ที่นี่ ความสำเร็จอยู่ที่ไหน?

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    ผมเคยดูแต่แมะตอนแรกๆ การ์ตูนก็อ่านไปไม่เยอะ แต่ผมก็ชอบเหมือนกันนะเรื่องนี้

เสียดายไม่ได้ติดตามต่อ ไม่มีเวลาเลย

HENTAI คืออะไร?
    กล่าวขอบคุณ
    6,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,925
    Fairy Tail ผมยังไม่เคยดูเลยสักตอน สงสัยต้อง ดูบ้างละ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ตอนนี้กำลังเดือดเลย อยากบอกว่ามันมาก ใครไม่ได้ดูหาดูเอานะ (ภาค 1 2 โดน LC แล้วนะ)
    พูดคุย หรือ ขอ anime จะพยามหามาให้นะจ้ะ/ สอบถามเกียวกับ Anime