ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 25 จากทั้งหมด 32 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 152324252627 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zoneaqq อ่านกระทู้
    ถ้าค้างขนาดนี้ วิธีแก้เกมส์ที่ชอบค้างแบบนี้ของผมคือ ถ้าซีพียูมี4หัวลองปิดไปหัวนึงดูครับ

วิธีก็เปิดเข้าเกมส์ตามปกติ แล้วกดเข้า Windows Task Manager(ctrl alt del) ดูที่เมนูProcesses หาเกมส์TOMB RAIDER ที่กำลังรันอยู่
    แล้วคลิกขวา แล้วเข้าไปที่ Set Affinity... ติ๊กCPUอันสุดท้ายออกหัวนึงแล้วกด OK ครับ แล้วลองเล่นดูครับ ก่อนเล่นทุกครั้งก็ต้องทำเหมือนเดิมนะครับ
    โอเครครับ ผมจะลองทำดู ว่าแต่ หากผมจัดแท้เกมนี้ มันจะมีอาการแบบนี้ป่าวครับ ถ้าเป็นคีย์แท้ ???

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cxxcxx010 อ่านกระทู้
    เร่นแล้วบัค ไปใหนไม่ได้ต่อ งง ทำไงหรอ ฆ่าคนบนป้อมหมดแร้ว แต่ไม่มีคัยมา

ลอง load checkpoint ใหม่ดูครับ ปกติลมจะพัดไม้ที่บังเชือกออกครับ แล้วเราถึงจะดึงประตู้ได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cxxcxx010 อ่านกระทู้
    โหลดตรงใหนหรอ reload checkpoint หรอ
    ตรงนั้นแหละครับ

ลองแล้วแต่ เหลือเดิม ต้องเร่นใหม่แร้วหรอ
    โหลดตัว Full หรือป่าวครับ แนะนำให้ลง UPDATEv1.0.718.4 ไปด้วยครับ

โหลด full เพิ้่ง ลง update ไป คับบ
    น่าจะที่บัคของเกมครับ ผมก็เคยเป็นตอนที่วิ่งขึ้นฮอ แต่ไม่มีฉากมูพวี่ ห้อยอยู่อย่างนั้นแหละครับ reload checkpoint บ่อยก็ได้เอง

ปล. ช่วยกดแก้ไขกระทู้แล้วพิมพ์มาจะดีกว่าครับ ตั้งใหม่แล้วมันจะดันคำถามคนอื่นซะป่าวๆ อาจจะโดนข้อหาปั้มกระทู้ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cpt.noppakit : 11th March 2013 เมื่อ 19:48
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    โหลดตรงใหนหรอ reload checkpoint หรอ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ลองแล้วแต่ เหลือเดิม ต้องเร่นใหม่แร้วหรอ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cpt.noppakit อ่านกระทู้
    ลอง load checkpoint ใหม่ดูครับ ปกติลมจะพัดไม้ที่บังเชือกออกครับ แล้วเราถึงจะดึงประตู้ได้

ไม่มีผลเหมือนเดิมคับบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cxxcxx010 : 11th March 2013 เมื่อ 19:51

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cpt.noppakit อ่านกระทู้

โหลดตัว Full หรือป่าวครับ แนะนำให้ลง UPDATEv1.0.718.4 ไปด้วยครับ
    โหลด full เพิ้่ง ลง update ไป คับบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cxxcxx010 : 11th March 2013 เมื่อ 19:51

กล่าวขอบคุณ
    0
    เซง ๆ เร่นไม่จบบบบซะงั้นต้องเร่นใหม่

กล่าวขอบคุณ
    0
    reload บ่อย จะหายหรอ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cxxcxx010 : 11th March 2013 เมื่อ 19:53

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    thank you very much

กล่าวขอบคุณ
    161
    ตอนไปช่วยเพื่อนใกล้จะจบไม่ผ่านอ่ะค่ะ โดนตัวโกงเอาขวานกระแทกคออ่ะ กดEดันออกกะไม่ออกเลย
    ทั้งกดค้าง กดย้ำ T-T

กล่าวขอบคุณ
    161
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aebadblue อ่านกระทู้
    ผมกดรัวแล้วก้อไม่ได้คับ ติดตรงนี้เหมือนกัน เปลี่ยนปุ่มให้มาใช้เมาส์ก้อไม่ได้ ตายตลอด
    เป็นเหมือนกันเลยค่ะ T-T

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ warin2531 อ่านกระทู้
    Tomb Raider v1.0.718.4 Update - SKIDROW ออกแล้วรอท่าน ramis มาอัพให้
    ผมไม่อัพเพราะว่าโหลดมาดูแล้วมันไฟล์เดียวกัน SKIDROW ใส่แคร็กมาให้แยกเท่านั้น ไม่ได้มีการแคร็กใหม่อะไรเลย
    เอาไฟล์อัพเดทกับแคร็ก SKIDROW มารวมกันก็จะได้อัพเดทตัวนั้นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    0
    มีคัยเปงแบบนี้มั้ง ไม่ผ่านคัยทำได้ บอกด้วยนะ
    [IMG][/IMG][/QUOTE]

กล่าวขอบคุณ
    11
    ตัวเกม survival edition กับ skidrow ต่างกันมั้ยครับ ขนาดมันต่างกันเยอะเลย
    ถ้ามีใครถามแล้วหรือผมเข้าใจอะไรผิดก็ขอโทษครับ แล้วก็ขอคำแนะนำหน่อยครับว่าโหลดตัวไหนดี แครกไหนดี ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ขอถามหน่อยคับ ตอนใกล้จบที่โจรเอาตะขอมาจะดันคอเรา ผมกด E รัวๆยังไงก้อไม่ผ่านสักทีคับ แทบสู้ไม่ได้เลย อยากรู้มันเป็นที่ตัวเกมส์รึป่าว? แล้วมีแคร๊กหรืออะไรแก้ได้บ้างมั้ยคับ? ปล.ผมโหลด Repack Blackbox

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aom_kasumi อ่านกระทู้
    ตอนไปช่วยเพื่อนใกล้จะจบไม่ผ่านอ่ะค่ะ โดนตัวโกงเอาขวานกระแทกคออ่ะ กดEดันออกกะไม่ออกเลย
    ทั้งกดค้าง กดย้ำ T-T
    ผมก้อเป็นเหมือนกันคับ ของคุณโหลดตัวไหนมาเหรอคับ? ผมไม่รู้ว่าต้องใช้แคร๊กมาแก้รึป่าว กลัวลงแล้วเซฟหายอีก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    อ่า ใช้จอยเล่นไม่ได้เลยเซง ไม่ชอบใช้ คีบอด ด้วยเกมแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมลงอัพเดตแล้วพื้นหาย =''= ตกลงไปจนไม่มีที่สิ้นสุด

กล่าวขอบคุณ
    161
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aebadblue อ่านกระทู้
    ผมก้อเป็นเหมือนกันคับ ของคุณโหลดตัวไหนมาเหรอคับ? ผมไม่รู้ว่าต้องใช้แคร๊กมาแก้รึป่าว กลัวลงแล้วเซฟหายอีก
    Repack Blackbox เหมือนกันค่ะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ลงเล่นได้แต่มีปัญหาครับ เล่นได้สัก 9% เข้าแคมป์ไฟแล้วไม่มีเมนูขึ้นเลย ลองออกจากเกมแล้วเข้าใหม่ก้ไม่หาย พอลงอัพเดทมีกระตุกบ้างแล้วก้พื้นหาย ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะอะไร
    เครื่องผม Core 2 Duo /WinXP32/Ram 2gb/ATI-4670 ช่วยแนะนำวิธีแก้ไขให้หน่อยครับ
    ปล.ผมทำ screen shot ไม่เป็น เลยไม่มีรูปแสดง ขออภัยด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ set_square อ่านกระทู้
    ลงเล่นได้แต่มีปัญหาครับ เล่นได้สัก 9% เข้าแคมป์ไฟแล้วไม่มีเมนูขึ้นเลย ลองออกจากเกมแล้วเข้าใหม่ก้ไม่หาย พอลงอัพเดทมีกระตุกบ้างแล้วก้พื้นหาย ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะอะไร
    เครื่องผม Core 2 Duo /WinXP32/Ram 2gb/ATI-4670 ช่วยแนะนำวิธีแก้ไขให้หน่อยครับ
    ปล.ผมทำ screen shot ไม่เป็น เลยไม่มีรูปแสดง ขออภัยด้วยครับ
    แคมป์ไฟ บางที ผมก็ค้าง แต่กด space bar ก็หาย ..... ตอนนี้เล่นจบแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ทำไงอะคับมันขึ้นว่า AppId is not configured

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    พระเจ้า ผมนุ่มลื่นเงางาม กระตุกมากๆอ่ะค่ะ - -*

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ฉากแย่งปืนกับคนรัซเซียกดตัวไหนอะครับผมไม่ผ่านซะที ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ o[ZeRo_C00L]o อ่านกระทู้
    ฉากแย่งปืนกับคนรัซเซียกดตัวไหนอะครับผมไม่ผ่านซะที ขอบคุณครับ
    ย้อนกลับไปอ่านหน้า15 16 ครับมีคนตอบไว้ครับ

เรื่ม F เข่า F กัดคอ A D ซ้าย+ขวา แย่งปืน สุดท้ายกด E ยิงหัวมัน

เริ่มเบื่อๆๆไงไม่รุ ถามอย่างเดียวไม่ย้อนกลับไปอ่าไม่ขอบคุณ- -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 555ICE555 : 12th March 2013 เมื่อ 08:13

Tags for this Thread