ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    โดยส่วนตัวผมไม่ได้หวังกับโหมดเนื้อเรื่องมากเท่าใหร่หรอกครับ แต่ที่หวังคือโหมด Multiplayer ที่มันส์ยิ่งกว่า Badcompany2
    ปล.และผมก็เชื่อว่า COD:MW3 คนจะโหลดบิทเยอะกว่า BF3

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    มีปากก็ว่ากันไปเรื่อย.......

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 772
    เขาบอกแค่ว่า ซิงเกิ้ลจะยาวกว่า MW2 ที่เล่นกันประมาณ 6 ชั่วโมงจบเล็กน้อยและเต็มไปด้วยความมันส์ แต่ เขาไม่ได้บอกซักคำว่าจะมันส์กว่าเกมอื่น ....

ตีโพยตีพายกันไปเรื่อยเปื่อย เห็นข่าวแล้วสะดุ้งรึไง

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

{{Sorry Bro. Ma Bad}}
    กล่าวขอบคุณ
    761
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    บางทีมันอาจจะออกมาห่วยทั้งคู่ก็ได้ หรือไม่ก็เจ๋งทั้งคู่ ไม่มีใครรู้อนาคตหรอกครับ

คะแนนรีวิวไม่ใช่ทุกอย่าง จริงมะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เนื้อเรื่องกลัวจะเป็นแบบ Badcompany2 ผมเล่นไม่จบด้วยซ้ำ

เนื้อเรื้องต้องยกให้ cod มันเป็นจุดขายของเค้าไปซะแล้ว

ผมว่าไอ้เนื้อเรื่องที่เข้มข้นนี้ละที่ทำให้ cod ยอดขายยอดโหลดทล่มทะลายกว่าเกมอื่น

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สุดยอด ๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    530
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,170
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Harmonica อ่านกระทู้
    คนที่คิดว่า BF3 ดีกว่า อาจจะมีอิทธิพลมาจากการโปรโมตก็เป็นได้นะครับ
    BF3 ปล่อยคลิปอย่างปล่อยได้ปล่อยดีปล่อยมาเลย
    แต่ MW3 มันออกจะเงียบๆ ไม่โปรโมตเยอะเท่า BF3 อ่ะ
    จริงๆมันน่ารำคาญที่มาต้องเจอ BF3 ทุกวัน (ตอนนี้ EA กำลังฮึกเหิมกับ BF3) ส่วนบางเกมส์ไม่ต้องโปรโมตถ้าตัวเกมดีจริงคนเขาก็ออกไปซื้ออยู่แล้ว แต่ถ้าโปรโมตแล้วตัวเกมไม่ดีกลายเป็นขี้โม้มากเกินเหตุ (EA ตอนสมัยคุมเกมส์ C&C)

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    รอไม่ไหวแล้ววว

กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    เอา COD มาเปรียบกันกับ BF3 ได้ยังไงเกมมันคนละระดับกันเลยนะ-3-

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 345
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ talesuper อ่านกระทู้
    เอา COD มาเปรียบกันกับ BF3 ได้ยังไงเกมมันคนละระดับกันเลยนะ-3-
    คนละระดับ โห่ พลาดเเล้วมั้งพี่ แฟน COD หงิดนะเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ใครจะว่าเกมนี้เนื้อเรื่องของ BF ไม่เท่า COD ยังไงผมไม่สน หรือในทางกลับกัน ใครจะเอา COD มาเทียบกับ BF ผมก็ไม่สน แต่สำหรับผมมันเป็นเกมที่ผมเล่นแล้วสนุกสำหรับผม ผมจะไม่เปรียบเทียบระหว่างเกมนู้นกับเกมนี้ ในความคิดผมแต่ละอย่างมันมีดีในตัวของมันเอง อยู่ที่ว่าคุณชอบแบบไหนมากกว่ากัน เล่นแล้วมีความสุขรึป่าว

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    ความจริงจะปรากฎเอง หลังเดือน11

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    “ซึ่งมันก็คงจะดีกว่าที่มี 6 ชั่วโมงที่เต็มเปี่ยมไปด้วยความมันส์แทนที่จะมี มี 12 ชั่วโมงที่เต็มไปด้วยความน่าเบื่อ”
    คำนี้ถูกต้องที่สุด

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Harmonica อ่านกระทู้
    คนที่คิดว่า BF3 ดีกว่า อาจจะมีอิทธิพลมาจากการโปรโมตก็เป็นได้นะครับ
    BF3 ปล่อยคลิปอย่างปล่อยได้ปล่อยดีปล่อยมาเลย
    แต่ MW3 มันออกจะเงียบๆ ไม่โปรโมตเยอะเท่า BF3 อ่ะ
    ก็BF3เขามีอะไรใหม่ๆมาโชว์ให้ดู
    ต้องดูตั้งแต่ภาค1942 จนถึงปัจจุบัน
    มันมีความเปลี่ยนแปลงเยอะขนาดไหน

กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxllollxx อ่านกระทู้
    คนละระดับ โห่ พลาดเเล้วมั้งพี่ แฟน COD หงิดนะเนี่ย
    เอาง่ายๆแค่เรื่องเสียงใครเล่น BF ไปก่อนแล้วไปเล่น COD ตะรู้ได้เลยว่ามันคนละระดับกันขนาดไหน

ปล.COD เนื้อเรื่องสนุกแต่ภาพและเสียงกากส์***

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    เกมส์แนวนี้ sp มันสั้น 5-6 ชั่วโมงกว่าๆทั้งนั้น ผมเล่นไม่เกิน 2 รอบอย่างมากมันก็อินในเวลานั้นแหล่ะ แต่จะให้เล่น 3-4 รอบมันเอียนกว่าเกมส์ action ธรรมดาซะอีก แต่ multi นี่อันนี้ถ้าเกมส์ไหนเล่นได้เป็น 100 ชั่วโมงโดยไม่เบื่อน่ะผมว่าคุ้ม+ดีจริง

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NaZi_BF3 อ่านกระทู้
    ไม่ได้ตั้งใจจะดราม่านะ แต่สำหรับคนที่เป็นเกมเมอร์เก่าๆ ตั้งแต่สมัย BF1942 หรือสมัย COD สงครามโลกครั้งที่หนึ่ง ในระบบเนื้อเรื่องนั้นCOD ทำออกมาได้น่าเล่นกว่าBFทุกครั้ง

ส่วนระบบอื่นๆทั้งสองเกมก็ยังกินกันไม่ลง ซึ่งถ้าจะให้เปรียบสองเกมนี้ก็เหมือนคู่รักคู่กัดกันมาตลอด เวลาออกภาคใหม่ๆมาก็เหมือนการชกมวยที่เริ่มยกใหม่

ผมยอมรับว่าผมเป็นแฟนCOD มานานตั้งแต่ภาคแรกเลย ส่วนในเรื่องที่ภาคนี้ BF3 หรือ COD ใครจะดีใครจะอยู่นั้นยังธงได้ไม่ร้อยเปอร์เซน

โอเค ยกแรกBF3 งัดหมัดเด็ดออกมาทั้งระบบที่สมบูรณ์แบบและกราฟฟิคที่ สวยงาม ตระการตา สมจริงมากๆ นี่คือหมัดเด็ดของBF3

ส่วนCOD นั้น ระบบกราฟฟิคยังคงเป็นเอนจิ้นตัวเดิม แต่...ทางทีมงานได้ทำการเกลาภาพให้สมจริง ทั้ง แสง เงา อื่นๆให้ดูสมจริงโดยที่ยังอยู่ในขอบของเอนจิ้นตัวเดิม (หรือบางคนอาจจะพูดว่า"เหล้าเก่าในขวดใหม่") ที่ดูแล้วไฉไลกว่าเดิม

ซึ่งหมัดเด็ดของCODคือการขาย เนื้อเรื่องหรือซีรี่ย์ ที่ได้มีมาจากภาคก่อนๆ ซึ่งทั้งสองค่ายมีจุดขาย จุดเด่น จุดด้อยแตกต่างกันไฟ

ซึ่งเราก็คงยังพูดอะไรไม่ได้มากนอกจากข้อมูลข่าวสารที่ทั้งสองเกมได้ปล่อยออกมายั่วกิเลสเหล่าสาวกเกมเมอร์ทั้งหลายให้คีย์บอดช็อตกันเล่นๆเพราะน้ำลายไหลเท่านั้น ซึ่งคงต้องรอข่าวหรือข้อมูลเพิ่มเติมออกมาหรือไม่ก็รอตัวเกมส์จริงๆ

ออกมาให้เล่นกันก่อน แล้วถึงจะค่อยมาวิจารณ์เกมส์ว่าทั้งสองเกมนี้ ใครโดนสอยตกไปเวทีไปก่อนเท่านั้นเอง
    +10 เห็นด้วยในข้อแตกต่างนี้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    คนเล่นก็ว่าไปเรื่อย จะบอกว่า cod ดีกว่า หรือ bf ดีกว่า ก็แค่ความคิดส่วนตัว คนพูดไม่ได้คิดฟันธง หรือจะให้ใครเชื่อตาม ผมว่า คนทำเองเขาก็ไม่คิดอะไรหรอก เว้นแต่เอาไมค์จ่อปากนะ ก็ต้องทำตามหน้าที่

คนเล่นมาเถียงกัน คนทำบางทีก็นั่งคุยนั่งกินข้าวด้วยกัน แต่ยิ่งมีกระแสมากเท่าไหร่ brand royalty มันก็เข้มเท่านั้น คนทำก็เลยนั่งดูกระแสกันไม่เข้ามาห้ามอะไรเลย

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    รอดุของจริงแล้วกัน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    แฟนเกมส์รุ่นเก่าจะรู้ดีสมัย BF2 ของPC ไม่มีโหมดเนื้อเรื่องเกมยังดังและขายดีเพราะระบบมัลติเพลเยอร์สมจริงมีทุกอย่างอย่างกับสนามรบจริงๆ ภาค BF3 เขาพึ่งเอาเนื้อเรื่องมาใส่พวกคุณก็ว่าเขาซะละ ใครที่มัวสนใจแต่เนื้อเรื่องคงไม่ได้คิดที่จะซื้อแท้เพราะความมันจริงของ BF อยู่ที่มัลติเพลเยอร์ ถ้าไม่แน่จริงวันที่เขาเปิดให้ทดสอบอย่าโหลดมาเล่นแล้วกันนะพวกเล่นแต่เนื้อเรื่อง

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    744
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    BATTLEFIELD 3 น่าจะเน้นความสมจริงของตัวละคร และกราฟฟิคนะครับ ทำให้กินสเปคค่อนข้างมาก

COD ต้องยอมรับว่าคงไม่สมจริงเท่าแต่เนี้อเรื่องค่อนข้างดีนะ และกินสเปคน้อยกว่ามาก

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ enosaffeyosa อ่านกระทู้
    แฟนเกมส์รุ่นเก่าจะรู้ดีสมัย BF2 ของPC ไม่มีโหมดเนื้อเรื่องเกมยังดังและขายดีเพราะระบบมัลติเพลเยอร์สมจริงมีทุกอย่างอย่างกับสนามรบจริงๆ ภาค BF3 เขาพึ่งเอาเนื้อเรื่องมาใส่พวกคุณก็ว่าเขาซะละ ใครที่มัวสนใจแต่เนื้อเรื่องคงไม่ได้คิดที่จะซื้อแท้เพราะความมันจริงของ BF อยู่ที่มัลติเพลเยอร์ ถ้าไม่แน่จริงวันที่เขาเปิดให้ทดสอบอย่าโหลดมาเล่นแล้วกันนะพวกเล่นแต่เนื้อเรื่อง
    ผมเห็นด้วยนะ เพราะ เท่าที่ ดู bf มันสนุกเพราะมันคือสงครามจริง cod เน้นเนื้อเรื่องก็จริง อารมณ์ต่างๆในเกมส์ก็ถือว่าดีมากนะ แต่ cod นั้นจะเน้นแนวบู๊เดี่ยว ทำตามคำสั่ง แต่ ผมว่า bf ให้ความรู้สึกเหมือนเราอยู่ในสงครามากกว่า เพราะคนในทีมต้องช่วยsupport กันตลอด มันเลยให้ความรู้สึกเหมือนสงครามมากกว่า เพราะ ใน bf ชีวิตของตัวเรา อยู่บนเส้นด้ายของทีม ถ้าทีมเกรียนไม่ช่วยกัน แพ้ชัวร์ แต่ cod มีทีมหรือไม่คุณก็ฉายเดี่ยว เทพ อยู่คนเดียว ใน cod มันขึ้นอยู่กับฝีมือล้วนๆ แถบ ไม่เกี่ยวกับทีม ซึ่งผมว่านี่แหละความแตกต่าง

กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 852

เกมนี้ดีที่สุดที่เคยเล่นมา นอกจากยิงแบบธรรมดาแล้ว

ยังขับรถถัง ขับเฮลิคอปเตอร์ ขับเครื่องบินเจ็ท ขับเรือ ได้

ระบบเสียง ภาพ และ PhysX อื่น ๆ สมบูรณ์ที่สุด

หรือผมพูดผิดก็ขออภัย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    เอาเข้าไป ให้มันคุ้ม 1600 นะเฟยย
    shadow of the day

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arm_963 อ่านกระทู้
    COD MW เนื้อเรื่องมันมาตั้งสามภาคแล้ว

แต่ BF รูปแบบเกมมันคือการรบเต็มรูปแบบ แต่ Cod ใช้แค่ทหาร ไม่มี ยานพาหนะ
    COD ไม่เชิงว่าเป็นทหารนะครับ แต่เป็นพวกหน่วยลับ กับ หน่วยพิเศษมากกว่า นะครับ ไม่ใช่ทหาร