ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    มันคงจะไม่ยาวขนาดนี้หรอก ถ้าไม่มีพวกริเริ่ม "เปรียบเทียบ"

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ต้องอย่างนี้สิ BF3 นายแน่มาก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    ผมเชียร์ BF3 อยู่แล้วครับ

ดูจากคลิปแล้ว Physics นี่ผมให้ไปเลยเต็ม 10 ภาพก็สวย การกระจายของฝุ่นนี่ ถือว่า สุดยอดจริง ๆ
    << งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ที่ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง >>
    My PC Games Center

กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    สรุปก็ Cod เน้น เนื้อเรื่อง ส่วน BF เน้น เล่นหลายคน สินะ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rukawa อ่านกระทู้
    ผมว่าเนื้อเรื่องยังไง COD ก็ดีกว่า

ปล. ผมแค่คาดเดา ไม่ได้ฟันธงว่ามันจะต้องดีกว่า ผมไม่ใช่แฟนบอยแฟนคอต ผมพูดจากที่เคยเล่นCod กับ BF ภาคก่อนๆ
    ภาคใหม่BFอาจดีกว่าก็ได้ แต่ cod ก็ยังไม่เห็นเลยจริงไหม
    เเน่ใมจนะว่าคาดเดา
    คาดเดามันต้องประโยคนี้

"ผมว่าเนื่อเรื่อง cod น่าจะดีกว่า"

ใช้ให้ถูก

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    bf เค้ามาทาง multiplayer
    cod มาทาง singleplayer

.:: ถอยทำถ้วย ::.
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 435
    สรุปแล้วเท่าที่ผมอ่านมา มันจะมีโหมดเล่นกับ Bot ไหมเนี้ย ถ้าไม่มีสงสัยว่า ภาค 2 จะสนุกกว่ามัง แต่เรื่องภาพผมยกให้นะมันสวยเกินจริงๆ แต่ผมคิดถึง Bot มากกว่า เน็ตผมมันไม่แรง ไม่มีตังซื้องของแท้ อิอิ 55

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    ผมรักทั้ง2เกมส์เลยครับ ชอบมาก

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,832
    Blog Entries
    1
    BFBC2 กราฟิคขึ้นเทพ ผมมองยังไงมันก็สวยกว่าcry engine 2 ซะงั้น ระเบิดตูม เต็มหน้า สะดุ้งเลย เหมือนจริงมาก

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ titanoon อ่านกระทู้
    คุณเล่นมาจากไหนอะ พาผมไปเล่นด้วย รู้ซะแล้วว่า COD ดีกว่า(ทั้งๆที่เกมทั้งคู่มันยังไม่มาเลย...)
    ก็จากที่ผ่านๆมาไงครับ COD เน้นเนื้อเรื่องกับระบบการเล่นง่ายๆแต่ได้อารมณ์ ภาพไม่สวยแต่สมจริง(หมายความว่าดูแล้วไม่ใช่ตัวการ์ตูน)

ส่วน BF เน้นการรบแบบกองทหาร รบทีเป็นกองๆ แต่ภาพของ BF นั่นสวยกว่า COD มากๆ(ดูจากเสปคและเทรลเลอร์)

ส่วนตัวผม(กับคนคอมกากๆทั้งหลาย)ก็ชอบ COD ครับ แต่ถ้าคอมเสปคดีๆล่ะก็แน่นอนเลยว่า BF อยู่แล้ว เพราะผมชอบความสมจริงเป็นหลัก

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    สรุปผมจุดประเด็นสินะ ขอโทษด้วยละกัน

VIP Member
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    COD ดีเนื้อเรื่องไม่มีใครสู้

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momothedog อ่านกระทู้
    เกมนี้ดีที่สุดที่เคยเล่นมา นอกจากยิงแบบธรรมดาแล้ว

ยังขับรถถัง ขับเฮลิคอปเตอร์ ขับเครื่องบินเจ็ท ขับเรือ ได้

ระบบเสียง ภาพ และ PhysX อื่น ๆ สมบูรณ์ที่สุด

หรือผมพูดผิดก็ขออภัย
    พลาดตรง PhysX นี่แหล่ะ เกมส์นี้ไม่มี PhysX เด้อค่าเด้อ....

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    BF3 โชว์เทคโนโลยี
    แต่ Call of Duty Modern Warfare 3 เนื้อเรื่องอลังการ

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ starscream อ่านกระทู้
    BF3 โชว์เทคโนโลยี
    แต่ Call of Duty Modern Warfare 3 เนื้อเรื่องอลังการ
    ถ้ามีคนเข้าใจเนื้อเรื่องจริงๆ ทำไมกระทู้แปลเนื้อเรื่อง COD ถึงมีคนเข้าไปดูล่ะ ส่วนมากคงติดใจพวกมุข ในเกมส์มากกว่า แบบจะตายก็เพื่อนช่วย จะร่วงก็เพื่อนช่วย

อะไรทำนองนี้มากกว่า

ส่วนตัวแล้ว สนใจภาพในเกมส์ แหงละ อุส่าเก็บตังทำคอม ก็ต้องการใช้ให้มันหมดสิ แต่ COD คงจะรีดคอมไม่หมด แถมบัคอีกต่างหาก คงกระตุกแน่ พี่แกประกาศก้องโลกว่าจะซบ Xbox360

ส่วนเรื่องภาพล่าสุดที่ปล่อยมา ที่เป็น สไน เดินในป่าดงดิบ คิดว่ายังไงคงไม่ใช่ภาพในเกมส์แน่นอน เพราะว่า เอนจิ้น มันไม่มีทางที่จะทำให้ได้ภาพขนาดนั้นอยู่แล้ว

แถวที่มีเน็ต =[]=
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    หากเล่นMutli BFBC2 คุณจะไม่อยากหันกลับไปเล่น CoD อีกเลย

เออ ถามหน่อย เรื่องBotนะ ระบบนี้ส่วนตัวผมไม่เห็นความสำคัญ เพราะเขาอยากได้ตังอะ 5555
    ยิงBot ยิงไก่ ไม่ต่างกันหรอก

ส่วนตัว เรื่องcod จะเน้นสคลิปนะครับ แต่ให้ผมอินได้
    BFBC2 เนื้อเรื่องห่วยนะ แต่มันดี

ถ้าอยากรู้ว่าสนุกยังไง ก็ลองเล่นMutliดูนะ
    เล่นเกมแท้แล้วสังคมรังเกียจ เห้อ~ สังคมชักจะอยู่ยากขึ้นทุกที

กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ไม่รู้ทำไมไม่ชอบปืนของBattlefieldเลยครับชอบของCall of dutyปืนสวยยิงมันส์ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    3,427
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    ผมก็ว่า COD ดีกว่าเห็นๆนะ(แล้วแต่คนชอบ)