ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สิ่งเหล่านี้....
    ทางหลวงแผ่นดิน41
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    แต่ก่อนสนุกคนยังไม่นิยมเล่นมากขนาดนี้ ปัจจุบันคนใช้งานมากโฆษณามากวนใจ
    Macintosh

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kitipron01 อ่านกระทู้
    ผมล่ะเบื่อพวกแหล่าคนที่ ไม่ว่าจะทำ อะไร ก็ต้องแระกาศให้โลกรู้ว่า กรู กินข้าวอยู่นะ กรู อยากไปเที่ยว กรรูเบื่อโลก ไหนจะพวก บ่นกับตัวเอง ตลอดเวลาว่า
    โอ๊ย กรูเหงา โอ๊ย นู๋เงี้ยน ***** น่ารำคาญ!! พูดจากใจเลย เบื่อ ที่มาหน้า wall ต้องเจอพวกกลุ่มคนเหล่านี้ ทั้งๆ ที่ แอดมา จะถามกรูสักคำไหม ว่าชื่อไรเหรอ ไม่อ่ะ
    เข้ามาส่อง เจ็บที่สุดคือ ผมต้องถ่อสังขารไปทักก่อนว่า ใครครับ แต่แล้วที่เจ็บจริงๆ คือ "อ่านแล้วเมื่อ...." แต่ไม่ตอบ!! โอ๊ว ให้ตายเถอะ
    อารมณ์เดียวกันเลยครับเจอมาเยอะแล้วประเภทแอดเรามาแล้วไม่ทักเราเลยซักนิดทักไปก็เงียบหนักกว่านั้นเลยคือส่งลิ้งขายของมาให้เรากดlike อีกเห็นแล้วเพลียเลย
    ผมอารมณ์เสียมากเลยถ้าเปนผมแอดไปนี่ว่าไปอย่าง คนแบบนี้จะอยู่จำพวกแอดเพื่อเพิ่มยอดfriendหรือเพื่อหาเครืือข่ายขายของหรือtagโฆษณาไม่รู้หรอกว่าคุยหรือไม่คุย
    แต่เพิ่มมาไว้ก่อนเพื่อให้คนอื่นรู้ว่ามีเพื่อนเยอะแค่นั้นเอง ทำใจครับเจอคนจำพวกนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย harnibal409 : 5th March 2013 เมื่อ 07:35
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    สำหรับผมเอาไว้ไปสมัครเพจเพื่อติดตามขาวสาร เเละติดตามผลงานของอาร์เซน่อล
    ส่วนพวกที่ชอบโฟสต์อะไรน่าเบื่อผมก็ปิดการเเสดงในฟีดข่าวหมดจะได้ไม่ต้องมากวนใจอีก

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ปิดๆไปเหอะ Facebook เพราะระบบไลค์นี่แหละทำให้คนคุยกันน้อยลง จนกลายเป็นคนหยิ่งกันหมดแล้ว
    กดแต่ไลค์ แต่ไม่เม๋นว่าไลค์เพราะอะไรยังไง มันผิดคอนเซปของมันตั้งแต่หละพอคนชอบไลค์กันมากทำให้ไม่ค่อยพูดคุยกัน
    และระบบแซทนี่อีก พอคนหยิ่งเวลาทักไรไม่ตอบ มัวแต่เงียบ ตอบอย่างน้อยว่าไม่รู้ก็ยังดีกับไม่ทำ

กล่าวขอบคุณ
    717
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ไว้สมัครติดตามข่าว IT อย่างเดียว
    PS3 Dark บล็อกสำหรับทุกคนhttp://8057f736.linkbucks.com
    เว็บเกมโหลด Bit แบบเร็วมีทุก Platformhttp://465ec334.linkbucks.com

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    สำหรับคนไทย FBคงขายได้อีกนานเพราะคนไทยชอบโอ้อวด

กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    สำหรับ​ผม​มัน​ก็​จริง​อยู่​นะครับ​แต่สำหรับ​ผม​อายุ​17 ส่วนใหญ่ผมไว้​ติดต่อ​มาก​กว่า​ม่นั่ง​อัพ​รูป​หรือไร
    เพราะว่า​มัน​เร็วในการหาข่าว​หรือถามงาน
    ผมว่าในประเทศ​เรา​ไม่​ดับ​ง่าย​เพราะ​ประเทศ​เรา
    ไม่เปิดกว้าง​แบบusเพอพอT.... เข้าใาอาจ​โดนแบนในประเทศ​เราเพราะ​มีการอัพรูป​โป็กัน

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440
    ทุกวันนี้ใช้ Facebook ก็เพราะว่าเอาไว้ติดต่อเพื่อนและติดตามฟีดข่าวของเพจที่ผมสนใจ เบื่อเหมือนอย่างที่เขาพูดได้เห็นรูปที่ประมาณจะกินจะนอนก็ถ่ายมาให้เราดู ปกติแล้วพวกนี้ผมจะเลิกติดตามฟีดเพื่อไม่เห็นเป็นการเสียน้ำใจอีกฝ่าย

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    Facebook ผมก็เฉยๆแล้วนะ แทบไม่ได้แชร์อะไรเลย

คุยกะลูกค้าหรือที่ทำงานก็ใช้โทรเอาหรือ Line

Facebook ก็เอาไว้แค่ตามพวกข่าวสารจากหน้า page พวก game / fansub / ข่าว

เพราะไปกด like หน้าที่ต้องการไว้หมด เปิด FB ทีเดียวก็เห็นหมดทุกอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    793
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    เข้า FB. เพื่อไปหาดู มุขตลก เรื่องแปลก ๆ ของหายาก การ์ตูน18+ ชุมชนเกมส์

I have 2 Words for Ya....
    Thailand : Pichit
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 359
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tff007 อ่านกระทู้
    ใช่ โอ้อวดจริงๆแหละเฟสบุ๊คอะแข่งกันไลค์แข่งกันหล่อแข่งกันสวยเจอบ่อยมากเอาเข้าไป 555555
    ใช่ๆ แข่งกันกด Like เพื่อว่าเราเด่นเราดัง อีกไม่นานคงจะมีชะตากรรมเหมือน Hi5 ละมั้งเนี้ย
    I have 2 Words for Ya....Suck IT !!!!!!!!!!

++ฮู้ ฮ่า++
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 910
    ทุกอย่างล้วนเป็นอนิจจังจริงๆ
    ID Origin : DOUBLE-U-TH --- ID Steam : DOUBLE U

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    เราใช้เก็บรูป ภาพ ที่ถ่ายมาแค่นั้นเอง FB เนีย

l3lack_l-leRo
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 238
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vampyelnw อ่านกระทู้
    มีเกิดย่อมมีดับ

ดับแบบเงียบกริบเลย

Weapon XI : Deadpool
    Here's You Contact
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 502
    ก็อยากให้มันดับไป คนเราจะใด้รู้จักกันจริงๆ ไม่ต้องไปลุ้นว่ารู้จักในเฟสบุค แล้วหน้าตาจริงๆจะเป็นแบบใหน

#สังคมนี้มันFake เยอะ

กล่าวขอบคุณ
    465
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    เห็นด้วยกับเรื่องการแชร์ในบทความนี้นะครับ
    เพราะทำอะไรก็เห็นหมด มันอาจจะกระทบกับชีวิตจริงได้ง่ายมาก
    แต่ผมไม่เห็นด้วยที่ facebook จะดับในเร็ว ๆ นี้อย่าง myspace หรือ hi5 แน่นอน
    มันคนละระดับกับพวกนั้นเลยครับ เทียบกันไม่ได้เลยสักนิด
    เพราะว่าผู้ใช้มันไม่ได้มีแค่วัยรุ่นครับ ทุกเพศทุกวัย ทุกอาชีพใช้หมด
    แม่ผม 50 กว่าแล้ว ยังเล่นเลยครับ ไม่นับรวมแม่เพื่อน ๆ คนรู้จักอีกเยอะแยะ
    แล้วก็เฟสบุ๊คมันยังไปได้อีกไกลครับ มันยังพัฒนาได้อีกเยอะ ไหนจะคนที่เอาไว้เล่นเกมอีกเป็นสิบ ๆ ล้านคน
    tubler มันยังฮิตในกลุ่มน้อยเท่านั้นครับ พวกวัยรุ่นฝรั่งมันใช้กัน
    แต่ถ้ามองตลาดทั้งโลกแล้วยังไงเฟสบุ๊คก็ยังกินขาดอยู่ดีครับ ในเอเชียก็ไม่รู้กี่ร้อยล้านคนแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    facebook ยิ่ง กด like เพจเยอะ ก็ยิ่งมีข่าวให้อ่านมากมาย มีเรื่องให้ตามอ่านได้ตลอด แต่ผมแทบจะไม่เคยใช้คุยกับใครเลย เชื่อเถอะ facebook ฐานยังแน่นอยู่(มากๆโคตรๆ) ยังไปได้อีกนานแหละ วัยรุ่นฝรั่งมันก็แบบนั้นฮิตๆวูบๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ezio-Yokarite : 5th March 2013 เมื่อ 10:44

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เอาไว้หาดูดราม่าบน Facebook ครับ
    -__ i'm Sorry , sweetheart . But It's too late ....

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    อย่าดับเลยยังใช้ ลอกการบ้านอยู่ 55
    ไม่จำเป็น ต้อง เก่ง....

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881
    ดับๆ ตาม พี่hi5 ไปนะ
    AMD Athlon II X4 860K/ASROCK FM2A58M-HD+ R2.0/ Zotac GTX 750 Ti (2GB) / Hyper-X DDR3(1600) 8GB Kingston/ PS (80Plus) Tsunami Black Strom 550W