ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357

Facebook สูญเสียฐานผู้ใช้วัยรุ่น และอาจจะตายเร็วกว่าที่คิด!!

Facebook สูญเสียฐานผู้ใช้วัยรุ่น และอาจจะตายเร็วกว่าที่คิด!!

สำหรับนักบริโภคโซเชี่ยลเน็ตเวิร์คระดับเจนวาย คุณได้ผ่านความรุ่งโรจน์ และร่วงโรย ของทั้ง Hi5 และ MySpace มาแล้ว
    ก่อนจะหมกตัวเป็นผีเฟสบุ๊คในปัจจุบัน แต่ดูเหมือนว่า นี่ก็ใกล้จะปลายยุคของเฟสบุ๊คเข้าไปทุกที
    แม้จะเพิ่งเข้าสู่ตลาดหลักทรัพย์ได้ไม่นาน เพราะตัวแปรอย่างวัยุร่น ไม่ได้สนใจแชร์ “โอ้อวดชีวิตตัวเอง” ลงเฟสบุ๊คอีกต่อไป !!

รายงานจาก Forbes ได้นำเสนอเรื่องราวว่า เด็กยุคใหม่ไม่ชอบเฟสบุ๊คเลยแม้แต่น้อย
    นั่นเป็นเหตุผลให้ Blake Ross เฮดฝ่ายสินค้าแห่ง Facebook ถึงกลับลาออกจากบริษัท หลังประเมิณอนาคตว่าเฟสบุ๊คอาจจะไม่ได้ไปไกลต่อจากนี้แล้ว
    ซึ่งก่อนหน้านี้ได้มีการเปิดเผยข้อมูลสอดคล้องของบริษัทที่สูญเสียฐานลูกค้าวัยรุ่นไปแล้วจาก กลต. ของสหรัฐฯ นั่นคือ บริษัท Facebook

ซึ่งเหตุผลหลักที่เฟสบุ๊คดูไม่เจ๋ง แล้วในสายตาของวัยรุ่นคือ “การแชร์“ ที่เคยเป็นเรื่องสนุก น่าสนใจ ของแต่ละคน กลายเป็น “การโอ้อวด“ เรื่องส่วนตัว
    ซึ่งกลับไปยัดเยียดผู้ใช้อื่น กลายเป็นพื้นที่ในการสร้างภาพและสังคมที่น่าเบื่อ ” มันเป็นเรื่องงี่เง่า ที่คนต้องคอยโพสต์รูปชีวิตตัวเองตลอดเวลาโดยไม่มีเหตุผล
    ผมใช้เฟสบุ๊กติดต่อกับเพื่อนมากกว่า ประมาณสัปดาห์ละครั้ง 2 ครั้งเท่านั้น “
    เด็กอายุ 15 รายหนึ่งกล่าว

ขณะที่หากมองไปถึงโซเชี่ยลเน็ตเวิร์คอื่นๆ ที่วัยรุ่นสหรัฐฯ อายุ 13-25 ปี ให้ความสนใจ กลับเป็นบริการ Tumblr, Snapchat และ Instagram
    ข้อมูลจากสำนักข่าวนำเสนอว่า Tumblr เป็นพื้นที่ระบายความเป็นส่วนตัว สามารถหาคนที่มีลักษณะนิสัยเหมือนกับเราได้
    ทำให้ไม่เหงา และเป็นการแชร์จริงๆ ในขณะที่ในเฟสบุ๊กตอนนี้ เต็มไปด้วย เพื่อนร่วมงานจนถึงคุณครู และ หัวหน้าห้อง ที่หากโพสต์อะไรไป อาจกระทบต่อชีวิตจริงได้

และอีกเทรนด์คือ Snapchat ที่นิยมส่งข้อความ รูปภาพหากันแทนเฟสบุ๊ค มีความน่าสนใจตรงที่ เมื่ออ่านแล้วมันก็ถูกลบไปในทันที
    ซึ่งวัยรุ่นนิยมใช้ร่วมกับการแชร์ภาพอินสตราแกรม ซึ่งหากมองไปถึงอนาคตข้างหน้า การแชร์เพื่อโอ้อวด
    แชร์รูปแบบ selflies ที่ถ่ายหน้าตัวเอง อัพลงเครือข่ายใดๆ จะไม่ได้รับความนิยมอีกต่อไป

ซึ่งจะเห็นได้จากกระแสนิยมการโพสต์ กดไลค์ ในเฟสบุ๊คตอนนี้ ที่เปลี่ยนมาเป็นการบอกความคิด
    และความรู้สึกให้คนอื่นทราบแล้ว แต่อาจจะยังไม่ใช่เทรนด์ที่ผู้ใช้เฟสบุ๊คในบ้านเรารู้สึกถึง
    เพราะเทรนด์อินเตอร์เนตในบ้านเรา จะดีเลย์กับต่างประเทศสักพักใหญ่ๆ เลยนั่นเอง !!

ที่มา : http://tech.mthai.com/application/24179.html

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    มีเกิดย่อมมีดับ

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    ผมใช้Facebookถามงานเพื่อนกับอ่านDora gagอย่างเดียว

ไม่เคยคุยเล่นเลย =_=

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    เดี๋ยวนี้ มาเร็ว มันก็ต้องไปเร็ว...เพราะว่าทุกสิ่งทุกอย่าง มันไม่สามารถ ยืนอยู่ได้ตลอดเวลาได้
    และเชื่อว่าเฟสบุ๊ค ไม่นานมันก็คงเป็นเหมือนกับรุ่นพี่ทั้งหลาย ไม่ว่าจะเป็นMSN Hi5 หรืออะไรทั้งหลายแหล่ ที่ีได้ล้มหายตายจากไป
    แต่ในความคิดของผม ผมอยากเห็นว่า ใครที่จะเป็นคนไทยคนแรก ที่ได้ขึ้นชื่อว่า "เ็ป็นคนเปลี่ยนโลก" ได้....

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    ผมชอบนะ ผมใช้อัพเดทข่าวอย่างเดียวเลย ผมจะกดไลค์แต่เพจที่ผมสนใจ ไม่มีใครมาดราม่าในเฟสผม นอกจากเพื่อนผม ซึ่งมันก็ไม่เยอะเกิน ไม่ได้รับแอดใคร บางครั้งเค้าก็หาว่าหยิ่ง ผมก็ไม่อยากบอกว่ารำคาญดราม่าชอบโพสเป็นกลอนไม่อยากรู้

สรุปผมยังใช้ fb ทุกวัน เพราะมันอัพเดทข่าวได้
    SoShi & Sone Are Together Forever

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    ใช่ โอ้อวดจริงๆแหละเฟสบุ๊คอะแข่งกันไลค์แข่งกันหล่อแข่งกันสวยเจอบ่อยมากเอาเข้าไป 555555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tff007 : 5th March 2013 เมื่อ 01:32

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

$treetWear
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ยังไงก็เฟสครับ คุยเเชท -0-
    I don't give a fuck because i'm rudeboy B)

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ทุกวันนี้เล่นเฟซบุ๊กก็แค่ติดตามข่าว(การเมือง)เท่านั้นเอง ไม่ได้ทำอะไรมากกว่านั้นเลย เพื่อนส่วนมากก็โทรคุยกันมากกว่า ของผมมันเลยวัยไปนานแล้วกับอะไรแบบนี้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    tumblr มันกลายเป็นเว็บโซเชียลโป๊ไปแล้ว บางทีหาคำว่า pixel เจอรูปโป๊ซะนั้น

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมชอบ facebook แหะ ตรงเพจ แต่แชทไม่เคยใช้แชทอะไรมากอยู่แล้วใช้นิดหน่อยอ่านเพจอย่างเดียว ผมว่าหลายคนก็เป็นแบบผมนะ หรือคิดไปเอง?
    ~~~~~TAKEDA SHIGEN~~~~~

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ในขณะที่ในเฟสบุ๊กตอนนี้ เต็มไปด้วย เพื่อนร่วมงานจนถึงคุณครู และ หัวหน้าห้อง ที่หากโพสต์อะไรไป อาจกระทบต่อชีวิตจริงได้
    โคตรจริงเลยครับ จะลบเพื่อนก็ไม่กล้าอีก -*-

กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    ผมว่่าประเทษไทยไม่ลดหรอกครับ มั่นใจ

สบาเดโฮ้ สบาเดเฮ้
    กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    ผมว่าดับยาก ไม่ใช่เเค่วัยรุ่นหรอกที่เล่น

เฟสบุ๊คนี่ผมเห็นเล่นทุกรุ่นอ่ะ ตั้งเเต่เด็กยันผู้ใหญ่เลย

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    สังคม วัยรุ่น อเมริกา มันต่างจากไทย ตรงที่ว่า กิจกรรม activity มันเยอะ high school ของเค้าอะชมรมกิจกรรม เพียบการให้ความสนใจมันเป็นเรื่องเด่น เทียบกับบ้านเรามันเป็นเรื่องงี่เง่า
    requirement ของเค้ามันคือ การสร้างตน ของเรามันแค่แก้เหงา

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    requirement ของเค้ามันคือ การสร้างตน ของเรามันแค่แก้เหงา

อึ๊ย ซี๊ด มันโดนใจ!!

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ผมเอาเฟสมาทำงานกับส่องสาว

- ::NOTEALEX:: -
    กล่าวขอบคุณ
    1,512
    ได้รับคำขอบคุณ: 494
    ทำไงได้ เมียเล่นเฟส ก็ต้องเล่นเฟสด้วย -.-
    < HEISENBERG >

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    บอกได้อย่างเดียวว่า คนใน facebook ชอบ "เสือก" ครับ ผมไม่ค่อยรับคนแปลกหน้าเพราะว่าชอบมาสอดรู้สอดเห็น ไม่ก็ถ้าเราอัพอะไรลงไป ก็จะมีคนอัพข่ม มันเป็นแบบนี้จริงๆ สำหรับไทยผมว่าน่าจะอยู่ได้อีกนาน เด็ก 7 8 ขวบยังเล่น แทบงง ใครสอนเนี้ย - - ส่วนมากผมเอาไว้ติดต่อธุรกิจส่วนตัวมากกว่า มันเร็วดี แล้วก็เล่นได้ทุกที่

กันอินชาวปทุมธานี ?
    กล่าวขอบคุณ
    437
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,192
    Blog Entries
    5
    กลายเป็น “การโอ้อวด“ เรื่องส่วนตัว
    ซึ่งกลับไปยัดเยียดผู้ใช้อื่น กลายเป็นพื้นที่ในการสร้างภาพและสังคมที่น่าเบื่อ ”
    มันเป็นเรื่องงี่เง่า ที่คนต้องคอยโพสต์รูปชีวิตตัวเองตลอดเวลาโดยไม่มีเหตุผล

อ่านตรงส่วนนี้แล้ว ใช่เลย ส่วนตัวก็คิดเช่นนี้เหมือนกันครับ
    ผมคิดมาตั้งแต่เลิกเล่น Facebook แล้ว
    เพราะสงสัยว่ามันมีความสุขที่หรอ ถ่ายรูปอาหารไปให้คนอื่นดู
    ผมก็เคยเห็นเค้ก ถ่ายมาให้ดูทำไม??
    ส่วนใหญ่ผมก็ใช่คุยเรื่องธุระ หรือแชทซะส่วนใหญ่ตอนที่ไม่อยากเสียเงินค่าโทรศัพท์

It's only after we've lost everything that we're free to do anything.

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    มันยังได้ผลกับคนไทยครับไม่ต้องห่วง ถ้าพวก social อื่นๆ ยังไม่โด่งดังมากมาย

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ผมชอบมอง fb เป็น diary โดยเฉพาะตอนเปลี่ยนเป็น timeline แล้วเขียนลงไป ตั้งให้ดูได้เฉพาะตัวเอาเอง
    จะแชร์เฉพาะบางเรื่อง
    มาย้อนดูทีหลังนี่ก็ดี

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    ผมล่ะเบื่อพวกแหล่าคนที่ ไม่ว่าจะทำ อะไร ก็ต้องแระกาศให้โลกรู้ว่า กรู กินข้าวอยู่นะ กรู อยากไปเที่ยว กรรูเบื่อโลก ไหนจะพวก บ่นกับตัวเอง ตลอดเวลาว่า
    โอ๊ย กรูเหงา โอ๊ย นู๋เงี้ยน ***** น่ารำคาญ!! พูดจากใจเลย เบื่อ ที่มาหน้า wall ต้องเจอพวกกลุ่มคนเหล่านี้ ทั้งๆ ที่ แอดมา จะถามกรูสักคำไหม ว่าชื่อไรเหรอ ไม่อ่ะ
    เข้ามาส่อง เจ็บที่สุดคือ ผมต้องถ่อสังขารไปทักก่อนว่า ใครครับ แต่แล้วที่เจ็บจริงๆ คือ "อ่านแล้วเมื่อ...." แต่ไม่ตอบ!! โอ๊ว ให้ตายเถอะ

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I am CoLLiinZ
    กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ผมก็ยังเล่นอยู่นะ การที่เอาเรื่อง รูป หรือสเตตัสมาแชร์ผมมองว่าเป็นการที่ตัวเขาเปิดมุมมอง มุมมองหนึ่งที่เราอาจจะไม่ค่อยได้พบ หรือเจอ หรือคุยเวลาอยู่กับเขาก็ได้นะครับ และผมก็มองว่า มันเป็นการเปิดช่องทางการทำความรู้จักอีกช่องหนึ่ง เพราะหากเป็นการเจอในสถานการณ์จริง น้อยคนนักที่จะกล้าทะกไปก่อน หรือไม่จริงล่ะครับ ?

ปล. ถ้าคุณไม่ชอบพวกแชร์เตตัสเยอะๆ หรือโพสรูปเยอะๆ คุณก็ Unfollow ได้นิครับ = ="
    INTEL Core i5 3450 @3.10GHz; Ram Kingstonhyper 4 GB 1600 ;VGA XFX 7770 1 GB DDR5 ;Hdd 1 Tb; Psu Coolermaster 750 watts;

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    ผมใช้Facebookถามงานเพื่อนกับอ่านDora gagอย่างเดียว

ไม่เคยคุยเล่นเลย =_=
    DORA GAG เหมือนผมเลย555

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ถ้าเป็น สหรัฐ อาจจะใช่

แต่นี่ประเทศไทย กรุงเทพ มีคนเล่นกว่า 8,682,940 คน.

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: