ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ผู้รู้มาตอบทีครับ

ผมมีคำถามอยากจะถามว่า MEM PSP จะเป็นไหมว่าต้องเน้นยี้ห้อ 1.ถ้าสมมุติว่า ผมซื้อเมมที่ยี้ห้อ ไม่ค่อยรู้จัก มันจะมีผลอะไรกับเครื่องไหมครับ
    แล้วผมมีอีกคำถามหนึ่งครับ 2.ถ้าสมุติคอมมีไวรัสแล้วลงเกมใส่MEM เอาไปเล่นที่เครื่อง เครื่องจะมีผลอะไรไหมครับมันจะติดไหม แล้วถ้าถอดMEMออกเครื่องจะไม่ติดใช่ไหมครับ ขอบคูณครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    เงียบจังเลย อยากรู้อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    934
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    1.ถ้าสมมุติว่า ผมซื้อเมมที่ยี้ห้อ ไม่ค่อยรู้จัก มันจะมีผลอะไรกับเครื่องไหมครับ

ไม่นะแต่ถ้าไม่มีเม็มอาจจะซ็อตแล้วเล่นเกมไม่ได้ก็แค่นั้น แต่ที่เห็นก็มีแต่ Sony กับ sandisk หนิ

2.ถ้าสมุติคอมมีไวรัสแล้วลงเกมใส่MEM เอาไปเล่นที่เครื่อง เครื่องจะมีผลอะไรไหมครับมันจะติดไหม แล้วถ้าถอดMEMออกเครื่องจะไม่ติดใช่ไหมครับ

ติดเพราะโดนมาแล้ว แล้วก็มีผลต่อเครื่องทำให้บางเกมก็จะเล่นไม่ได้ ถอดออกนี้ไม่รู้เพราะ ต่อคอมแล้ว Nod จับได้

แค่นี้และค่ะ แล้วก็อย่าฟังที่หนูพูดมมากนักนะ หาข้อมูลที่อื่นด้วยนะจ้ะ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ครับๆขอบคุณครับ

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ช่วยตอบเสริมบางส่วนให้น่ะครับ

เรื่อง Mem มันมีผลครับจะเป็นในส่วนการโอนถ่าย-อ่านข้อมูลครับ ซึ่งแล้วแต่ล็อตที่่ออกมาว่าดีไหม
    อาทิเช่นเมือก่อนจะมี Mem ของ Sandisk สีฟ้าซึ่งถือว่าเป็นตำนาน เพราะมีประสิทธิภาพที่ถือว่าดีมากกว่า
    Mem ของ Sony ในตอนนั้นครับ ตอนซื้อก็สอบถามกับพนักก็ได้ครับ แต่ส่วนใหญ่คนนิยม Sony น่ะ

2.เรื่องไวรัสติดเครื่องอันนี้ไม่ติดน่ะครับ เพราะ เจ้าระบบเครื่องการทำงาน PSP(เปรียบเสมือน วินโดว์ ) มันเป็นคนละระบบของ Com ครับ เครื่องไม่ติดแต่ MEM ติดครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    เน้นยี่ห้อก็จ่ายแพงเปล่าๆ ครับ สปีดแรงทะลุ 15 MB/S เครื่องมันก็อ่านได้เท่าค่าสูงสุดของมันเท่านั้นแหล่ะครับ ใช้ Sandisk หรืออันไหนก็ไม่ต่างกับโซนี่หรอก(ถ้าเป็นของแท้ Magic Gate-Supported ก็พอแล้ว) ใช้ Blackspeed เช็คดูก็ได้