ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,274

Exclamation จะขายเกมส์ Steam ต้องเริ่มต้นยังไง ???

ก็ตามหัวข้อครับ

อยากทราบ คนที่ขายเกมส์ใน steam เขาซื้อเกมส์มาแล้วแล้วเอามาขายต่ออีกใช่ไหม

อยากทราบ ควรเอากำไรสักกี่บาทต่อเกมส์ดี

อยากทราบ คนที่ขายเกมส์เขาซื้อเกมส์ทาง paypal ใช่ไหม

อยากทราบ คือเราต้องมีทุนซื้อเกมส์ก่อนใช่ไหมหรือเอาเงินที่ ลูกค้าโอนมาแล้วเอาไปซื้อเกมส์ใช่ไหม

ขอคำแนะนำด้วยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 866
    1. การขายจะมีอยู่สองอย่างมั้งครับ ถ้ามีทุนเยอะ ตอนเกมส์ลด ก็ซื้อมาตุนๆไว้ แล้วขาย ตอนมัน ไม่ลดราคา แต่ราคา เท่าตอนลด(งงไหมเนี่ย)
    ถ้าแบบไม่มีทุน ก็ เอาเงินของลูกค้้านั่นแหละมากด เกมส์ให้เค้าไปเลย คนต่อคนครับ

2. กำไรขึ้นอยู่กับแต่ละร้านครับ แล้วแต่คนจะตั้ง สำหรับผม กำไรจะตั้งไว้ที่ 10-50 แล้วแต่เกมส์ครับ

3. paypal ก็ดีครับแนะนำ (แต่ผมไม่ได้ใช้- -) ผมใช้บัตรเดบิตซื้อโดยตรงเลยครับ ไม่ยุ่งยากดี^^

4. ตอนผมเริ่มขายครั้งแรก เริ่มจาก 0 บาทเลยครับ ฮ่าๆ รู้สึกตอนนั้น ขายได้กำไรมา 700 กว่าๆ (ตอนนี้เลิกแล้วฮ่าๆ)

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armiyddaw016 อ่านกระทู้
    1. การขายจะมีอยู่สองอย่างมั้งครับ ถ้ามีทุนเยอะ ตอนเกมส์ลด ก็ซื้อมาตุนๆไว้ แล้วขาย ตอนมัน ไม่ลดราคา แต่ราคา เท่าตอนลด(งงไหมเนี่ย)
    ถ้าแบบไม่มีทุน ก็ เอาเงินของลูกค้้านั่นแหละมากด เกมส์ให้เค้าไปเลย คนต่อคนครับ

2. กำไรขึ้นอยู่กับแต่ละร้านครับ แล้วแต่คนจะตั้ง สำหรับผม กำไรจะตั้งไว้ที่ 10-50 แล้วแต่เกมส์ครับ

3. paypal ก็ดีครับแนะนำ (แต่ผมไม่ได้ใช้- -) ผมใช้บัตรเดบิตซื้อโดยตรงเลยครับ ไม่ยุ่งยากดี^^

4. ตอนผมเริ่มขายครั้งแรก เริ่มจาก 0 บาทเลยครับ ฮ่าๆ รู้สึกตอนนั้น ขายได้กำไรมา 700 กว่าๆ (ตอนนี้เลิกแล้วฮ่าๆ)
    งงข้อ.1

และซื้ออธิบายการซื้อผ่านบัตร เดบิต หน่อยครับ

ขอบคุณ

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gammer40 อ่านกระทู้
    งงข้อ.1

และซื้ออธิบายการซื้อผ่านบัตร เดบิต หน่อยครับ

ขอบคุณ
    1.เกมราคา 500 ซื้อตอนลดเหลือ 300 เอามาขายสัก 400-500 ตอนไม่ลด (ยังงงอีกป่าว)

บัตรเดบิตซื้อ ก็ใช้บัตรซื้อเลยไงครับ คล้ายๆบัตรเครดิตอะละ

กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    ควรศึกษาให้เข้าใจระบบต่างๆให้ดีก่อนนะครับ แล้วเรื่องราคาด้วย เช็คราคาตลาดว่าพ่อค้าคนอื่นเขาขายกันเท่าไหร่ ช่วงนี้ราคาลดลงไหม ราคาโซนอื่นๆเป็นยังไง เช่นgiftรัสเซียจะถูกกว่าโซนอื่นๆมาก แต่ก็แล้วแต่เกมว่าเกมไหนล้อคโซนหรือไม่ล้อค
    ปล.ลองเล่นเว็บhttp://www.steamtrades.comเยอะๆครับ จะได้รู้เกี่ยวกับราคาการซื้อขายแลกเปลี่ยนต่างๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Rotten_apple : 5th March 2013 เมื่อ 16:01

.JUST BE ALIEN.
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 297
    คิดว่าพ่อค้าหลายๆคนกดมาจากโซนรัสเซียครับ ก็เลยได้ถูกมาขาย แต่บางท่านก็ยังขายแพงอยู่

กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    1. ถามต่อว่าราคาเกมมันมีขึ้นลงด้วยเหรอครับ ส่วนใหญ่ผมเห็นแต่ลงอย่างเดียว หรือว่าผมเข้าใจอะไรผิดช่วยชี้แนะด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    23
    ผมเข้าใจถูกปะ ตอนซื้อมันจะมี 2 ตัวเลือก คือ ซื้อให้ตัวเอง และ ซื้อเป็นของขวัญ

ถ้าเราซื้อให้ตัวเอง เราสามารถนำเกมส์มาขายได้ไหม แล้วถ้าเราขายไปแล้วเกม มัยจะยังอยู่ใน คลังเกมปะ

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 866
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gammer40 อ่านกระทู้
    งงข้อ.1

ขอบคุณ
    บัตรเดบิตที่ผมใช้ เป็นของธนาคารกรุงเทพครับ ต้องทำการ ลงทะเบียน กับ ทางธนาคารก่อน ถึงจะใช้ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 280
    ชื้อเกมส์จากSteamมาเองสักเกมส์แล้วจะรู้ครับ ว่าเขาขายกันยังไง

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    แนะนำดกมไหนคนซื้อเยอะ + อยู่ในช่วงลด ให้ซื้อมาเก็บไว้สำรอง จะได้กำไรก็ตรงนี้แหล่ะ