ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 686

เมื่อคืนเจอเรื่องแปลกปนหลอนมาค่ะ

เมื่อคืนเวลาประมาณเกือบๆเที่ยงคืน เรานั่งเล่นคอมอยู่ริมตลิ่ง เอ้ย นั่งเล่นคอมอยู่ตามปกติ เมื่อคืนอากาศค่อนข้างหนาวเราเลยไม่เปิดแอร์

และเปิดประตูห้องแบบแง้มๆไว้ เพราะเวลาออกไปทำธุระนอกห้องจะได้ไม่ต้องเปิดประตูเข้าออกบ่อยๆ เราก็นั่งเล่นเพลินๆ จู่ๆประตูห้องก็เปิดออก

แล้วก็ปิดเข้ามาใหม่ เราก็คิดว่าคงจะลมพัดเพราะคืนนั้นนอกจากอากาศจะหนาวแล้วก็มีลมเบาๆเป็นระยะๆ เราก็ไม่สนใจเล่นคอมต่อปรากฎว่าประตูห้องเปิดอีก

เราชักรำคาญเลยงับประตูเข้ามา (แต่ไม่ถึงกับปิด) แล้วนั่งเล่นคอมต่อ จนเวลาล่วงเลยไปจนตี 1 กว่าๆ เรายังไม่เลิกเล่นคอม

ทันใดนั้นประตูห้องที่งับไว้เปิดออกมาอย่างแรง (ย้ำว่าอย่างแรง เหมือนมีคนมาเปิด) เราตกใจนิดๆ ตอนแรกคิดว่าแม่เราเพราะบางครั้งแม่เราจะเข้ามาแอบดูบ่อยๆว่าเรานอนหรือยัง

(แม่เราไม่ชอบให้เราเล่นคอมดึกๆ) เราเลยมองไปที่ประตู อ้าว ไม่มีใครนี่นา แล้วประตูก็ปิดกลับมาเหมือนเดิม โดยลักษณะการปิดเหมือนมีคนมาปิดประตู

ตอนนั้นเราก็ยังคิดว่าลมพัดอยู่ แต่พอนึกไปนึกมา ลมจะพัดแรงขนาดนั้นเชียวหรือ ประตูก็งับไว้ แถมเปิดแล้วมีปิดให้ด้วย ตอนประตูเปิดมันก็เหมือนมีคนมาเปิดชัดๆ

ปกติเราเป็นคนกลัวผีมาก แต่ไม่รู้ทำไมเวลานั้นไม่รู้สึกกลัวเลย เลยเดินออกไปดูที่ประตูห้องให้แน่ใจ ว่ามันมีอะไร ปรากฎว่าไม่มีอะไร

ลมก็ไม่มี ในใจคิดไว้แล้วว่าตรูโดนแล้วละ แต่ก็ไม่สนใจอะไร เราเลยปิดประตูห้องจนสนิท ปิดคอมแล้วก็นอนเลย

ตอนนอนก็ยังคิดอยู่นะ ว่าสรุปมันคืออะไร แม้ในใจคิดว่า มันต้องผีแล้วละแบบนี้

แต่ยังไงก็ยังคิดว่าเป็นลมพัดอยู่ดีนั่นแหละ บ้านเราก็ไม่ได้มีประวัติอะไร มันจะเป็นผีไปได้ยังไง

ก็เลยกลายเป็นประสบการณ์แปลกๆแต่หลอนนิดๆ ปกติเราไม่เคยเจอหรอก ผี หรือสิ่งลี้ลับ

แต่ก็ค่อนข้างกลัวพอสมควร รู้สึกแปลกใจตัวเองเหมือนกันว่าทำไมพอมาเจอแบบนี้เข้าจริงๆถึงรู้สึกเฉยๆ สงสัยเพราะมันไม่ได้โผล่มาเป็นตัวๆละมั้ง

มาแค่เปิดประตูให้ แถมมีปิดให้อีกต่างหาก น่ารักจริงๆ 55+

กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    ไว้ค่อยมาอ่านคับ ยาวเกิ๊นนน
    ใส่ลายเซ็นไม่เป็นง่ะ.......แหม่

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    โห คุณทนมาก เป็นผมปิดห้องล๊อคไปละ ต่ผมเคยเจอเหตุการณ์นึง เล่นคอมอยู่ดีๆเหมือนมีคนมาตบมือข้างๆหูแบบใกล้มากๆ แต่หันซ้ายหันขวาก็ไม่เจออะไร แล้วก็เล่นต่อ -..-

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    ถ้าผมเป็นคุณในเวลานั้นเขาเปิดมาเห็นคงตกใจ เพราะผมกำลังนั่ง Fap อยู่

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,437
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Northz อ่านกระทู้
    ถ้าผมเป็นคุณในเวลานั้นเขาเปิดมาเห็นคงตกใจ เพราะผมกำลังนั่ง Fap อยู่
    สมาธิกระเจิง 555555555

Chris Redfield
    กล่าวขอบคุณ
    455
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ผมก็เคยนะ นั่งดูทีวีดีๆ เปิดเองแล้วปิดให้ด้วย แต่ก็ดูต่อ ไม่ได้สนใจ - -* คิดว่าลมมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ถามแม่สิ 55+

I3est-Zone ThaiLand
    กล่าวขอบคุณ
    2,958
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,063
    Blog Entries
    2
    น่าจะ คิดมากไป บางที อาจจะเป็นลม ที่พัดเข้ามา ก็ได้จิง นะครับ ๆ หรืออาจจะเป็นเเม่ นั้นเเหละ ที่เเกล้ง หรือ ป่าว ลอง ทำเเม่ดูก่อน อย่า คิดไปเองเลย ผมอ่านเเล้ว ผมก็คงต้องนอน เเล้วล่ะคอม ไม่ปิดเปิดไฟ ทั้งคืน ไม่หลับไม่นอน ไม่ได้ กลัว นะ ๆ เเต่ เกรง ใจ ผี ๆกลัว ไม่เห็น ทาง 55+

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ผมเป็นบ่อยครับ แนวนี้แต่ของผมมาแบบทีเหมือนดูหนังสยองขวัญอะครับ

นั่งเล่นคอมอยู่ ลมมาโครตแรง ประตูปิดดังลั่นโลกเลย

The Joker
    กล่าวขอบคุณ
    5,717
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,647
    แหม่ ยังจะไปชมเค้าว่าน่ารักอีก เดี๋ยวเค้าก็มาปิดให้คุณบ่อยๆหรอก ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    ถ้าผมเจอแบบคุณผมว่าผมช้อคเป็นลมแน่เลย >>ประตูผมเป็นแบบเลื่อน<<

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ผมก็เจอบ่อยนะเพราะแถวบ้านเวลาลมแรงๆประตูจะเปิดปิดเองได้แต่แหม ถ้าเกิดว่าตอนปิดประตูสนิทไปแล้วแต่มันยังเปิดเองได้นี่

ผมว่าคุณคงหลับไม่ลงแล้วล่ะ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

Terrorist is back...
    ที่ไหนสักแห่งในโลก
    กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    เรื่องแบบนีผมก็เคยเจอนะ แต่ส่วนใหญ่จะเป็นลมพัดมาน่ะ บางวันก็ได้ยินเสียงแปลกๆ หลายอย่าง
    แต่หาที่มาไม่ได้ว่าจากไหนเหมือนกัน สงสัยผมจะคิดมากไปเองมั้ง
    สำหรับคนที่อยากติดตามงานเขียนของผมสามารถเข้าไปชมได้ที่ลิงค์ข้างล่างนี้นะครับ
    https://www.facebook.com/chaos.vengeance?ref=hl

Design Element
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 671
    โม้ป่าวอ่ะ.....

กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 686
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lookjoom อ่านกระทู้
    โม้ป่าวอ่ะ.....
    แล้วทำไมต้องโม้ด้วยละคะ?

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ผมเคยเจอ จะๆในบ้าน เจอเป็นผู้หญิงผมยาวสูงราว 150-160 ใส่ชุดสีขาวออกชมพูๆหน่อย คล้ายๆชุดนอนผู้หญิงนั้นหละ ห้อยคอคล้ายๆคนผูกคอตายอ่ะ แกว่งไปแกว่งมา กลางบ้านเลย แต่ด้วยความที่ผมเป็นคนไม่ค่อยจะกลัวเลยเฉยๆ .. แต่ผมเองก็สงสัยนะว่าเค้าคนนั้นคือใครเคยถามแม่และก็ญาติๆที่อยู่ที่บ้านเหมือนกัน ทุกๆคนก็บอกว่าไม่มีใครมาตายในบ้านเรานะ จนสุดท้ายเค้นไปเค้นมา แม่ผมเลยเล่าให้ฟังว่า แม่ผมเค้าก็เคยฝันเห็นผู้หญิงคนนึงสูงราวๆ 150 กว่าๆเนี้ยหละใส่ชุดนอนสีขาวออกชมพูลายลูกไม้ คล้ายๆชุดนอน มาบอกว่าขออยู่ด้วย ถ้าให้อยู่ด้วยเค้าจะดูแลรักษาบ้านให้ .. ผมก็เลยรู้เลย แล้วคุณเชื่อไหม แทบจะทุกๆคืนผมจะได้ยินเสียงคล้ายๆกับคนกินข้าวอยู่ห้องข้างนอกแทบจะทุกคืน ยิ่งวันไหนวันพระนะ โอ้ย .. ได้ยินเกือบทั้งคืนอ่ะ เคยออกไปดูเหมือนกันไม่มีใครอยู่และไม่มีอะไรเกิดขึ้น แล้วเสียงที่เหมือนกับมีคนกินข้าวนั้นมาจากไหน ..

ปล.ตอนที่พิมพ์ข้อความนี้ 0.55 ยังคงได้ยินอยู่ครับแล้วเมื่อกี้ก็ออกไปดู ไม่มีใครและก็ไม่มีอะไรอยู่ห้องข้างนอกเลย ..
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    อาจจมีพลังงานบางอย่างก็เป็นได้
    A8+TX3 F2A85XM-D3H GTS450 WD1TB Blue HyperX8GB XFXProSeries750WXXX

กล่าวขอบคุณ
    570
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ speaknase อ่านกระทู้
    ผมเคยเจอ จะๆในบ้าน เจอเป็นผู้หญิงผมยาวสูงราว 150-160 ใส่ชุดสีขาวออกชมพูๆหน่อย คล้ายๆชุดนอนผู้หญิงนั้นหละ ห้อยคอคล้ายๆคนผูกคอตายอ่ะ แกว่งไปแกว่งมา กลางบ้านเลย แต่ด้วยความที่ผมเป็นคนไม่ค่อยจะกลัวเลยเฉยๆ .. แต่ผมเองก็สงสัยนะว่าเค้าคนนั้นคือใครเคยถามแม่และก็ญาติๆที่อยู่ที่บ้านเหมือนกัน ทุกๆคนก็บอกว่าไม่มีใครมาตายในบ้านเรานะ จนสุดท้ายเค้นไปเค้นมา แม่ผมเลยเล่าให้ฟังว่า แม่ผมเค้าก็เคยฝันเห็นผู้หญิงคนนึงสูงราวๆ 150 กว่าๆเนี้ยหละใส่ชุดนอนสีขาวออกชมพูลายลูกไม้ คล้ายๆชุดนอน มาบอกว่าขออยู่ด้วย ถ้าให้อยู่ด้วยเค้าจะดูแลรักษาบ้านให้ .. ผมก็เลยรู้เลย แล้วคุณเชื่อไหม แทบจะทุกๆคืนผมจะได้ยินเสียงคล้ายๆกับคนกินข้าวอยู่ห้องข้างนอกแทบจะทุกคืน ยิ่งวันไหนวันพระนะ โอ้ย .. ได้ยินเกือบทั้งคืนอ่ะ เคยออกไปดูเหมือนกันไม่มีใครอยู่และไม่มีอะไรเกิดขึ้น แล้วเสียงที่เหมือนกับมีคนกินข้าวนั้นมาจากไหน ..

ปล.ตอนที่พิมพ์ข้อความนี้ 0.55 ยังคงได้ยินอยู่ครับแล้วเมื่อกี้ก็ออกไปดู ไม่มีใครและก็ไม่มีอะไรอยู่ห้องข้างนอกเลย ..
    อันนี้หลอนจริงมาเป็นตัวแล้วผูกคอตายอีก โห่ อยู่ไม่ไหวหรอกผม

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ channovic อ่านกระทู้
    อันนี้หลอนจริงมาเป็นตัวแล้วผูกคอตายอีก โห่ อยู่ไม่ไหวหรอกผม
    ฮืม .. ทำไงได้มันก็ต้องอยู่อ่าท่าน 55+ แต่ไอที่ได้ยินเสียงเหมือนคนกินข้าวเนี้ยผมได้ยินแทบทุกคืนอ่า ออกไปดูก็ไม่มีใครเมื่อกี้ก็พึงออกไปดูมา ได้ยินคืนนึงไม่รู้กี่รอบ .. ยิ่งวันไหนวันพระได้ยินเกือบจะทั้งคืน เสียงคล้ายๆ เหมืองช้อนกระทบจานกระเบื้องอ่าท่าน ดังเป้งๆทั้งคืน ..
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ speaknase อ่านกระทู้
    ฮืม .. ทำไงได้มันก็ต้องอยู่อ่าท่าน 55+ แต่ไอที่ได้ยินเสียงเหมือนคนกินข้าวเนี้ยผมได้ยินแทบทุกคืนอ่า ออกไปดูก็ไม่มีใครเมื่อกี้ก็พึงออกไปดูมา ได้ยินคืนนึงไม่รู้กี่รอบ .. ยิ่งวันไหนวันพระได้ยินเกือบจะทั้งคืน เสียงคล้ายๆ เหมืองช้อนกระทบจานกระเบื้องอ่าท่าน ดังเป้งๆทั้งคืน ..
    สุดยอด

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117

อันนี้น่ากลัวมากๆ (แต่เรื่องของ จขกท. ก็หลอนดีครับ)

กล่าวขอบคุณ
    1,437

บอกเขาไปครับ ว่า ถ้าจะอยู่ด้วยอย่ารบกวน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    ผมเคยครับ ผมกำลังนั่งเล่นเกมส์อยูแล้วเปิดแบบนั้น ผมกันปาก...พูดไปว่าเปิดแล้วปิดด้วยสิ มันปิดดังปั้งเลยครับ ขนลุก

My name is 'Condit'
    กล่าวขอบคุณ
    1,358
    ได้รับคำขอบคุณ: 563
    ส่วนตัวผมคิดนะ ลมมันพัด 2 ทิศเลยเหรอ ทิศที่เปิดประตูออก แล้วก็ ทิศที่ปิดประตูเหมือนเดิม -*- ผมว่าลมมันน่าจะพัดได้ทิศทางเดียวนะ
    อ่านเรื่อง Last Friday : ศุกร์สุดท้าย คลิกที่นี่ >>> Last Friday

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    มันเป็นเหมือนกับอากาศมันถ่ายมั้งครับ

ผมก็เคยเป็น เปิดประตูห้องแง้มๆนิดเดียว กับประตูระเบียงไว้ ไม่มีความรู้สึกว่าลมพัดเลย แต่ประตูก็เปิดเองจนสุด

นั่งไปซักพัก มันก็ค่อยๆขยับอีก แล้วมันก็ปิด ปัง !! แรงมาก