ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

IMPOSSIBLE IS NOTHING
    ความพยายามอาจไม่ทำให้ทุกคนประสบณ์ความสำเร็จ แต่คนที่ประสบณ์ความสำเร็จล้วนมีความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,565
    ได้รับคำขอบคุณ: 411

ถ้าหน่อยครับ ถ้าไม่มีเคสเราจะเปิดคอมด้วยวิธีไหน

คือพอดีจะอัพคอมใหม่ครับ เครื่องปัจจุปันจะเอาไปทำงาน เลยจะซื้อใหม่ครับ

แต่พอดีว่างบน้อยไปหน่อยเลยจะรอซื้อ เคสที่หลัง เลยอยากถามว่า

จะเปิดเครื่องจาก MB ได้ยังไง

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540

ดูที่แผง panel ที่บอร์ด คงคล้ายๆกันหมด เอาไขควงแบน จี้2 ขา power switch ตามวงเขียวๆ เครื่องก็จะติดครับ

ไม่ก็นำสายสวิสเก่าๆมาเสียบไว้ที่2ขานั้น พอจะเปิดเครื่องก็แค่เอา สาย + - มาจี้กันก็ติดแล้ว

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ความพยายามอาจไม่ทำให้ทุกคนประสบณ์ความสำเร็จ แต่คนที่ประสบณ์ความสำเร็จล้วนมีความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,565
    แล้วถ้ามีปุ่ม power เคสอันเก่ามาเสียบแล้วกดเปิดก็คงติดเหมือนกันใช่ไหมครับ

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Genesis อ่านกระทู้
    แล้วถ้ามีปุ่ม power เคสอันเก่ามาเสียบแล้วกดเปิดก็คงติดเหมือนกันใช่ไหมครับ
    ใช่ครับต่อไว้ใช้ชั่วคราวได้เลยแบบนี้ยิ่งดี

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ขออนุญาต จขกท. นะครับ อกยาถามว่า ถ้าเราตัดชี่ หรือ แผงที่ใส่ฮาร์ชดิชอะครับ ตัดเองได้ไหม

แบบในรูปอะครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,565
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ novaiceza อ่านกระทู้
    ขออนุญาต จขกท. นะครับ อกยาถามว่า ถ้าเราตัดชี่ หรือ แผงที่ใส่ฮาร์ชดิชอะครับ ตัดเองได้ไหม

แบบในรูปอะครับ
    ได้นะครับ

ไม่น่าจะมีปัญหา แต่ก่อนทำต้องคิดดีๆ ก่อนนะครับ เดวไม่ถูกใจจะแก้ยากเลย

The_Nine
    กล่าวขอบคุณ
    2,094
    ได้รับคำขอบคุณ: 723
    ถ้ามันหาวิธีแบบปุ่มไม่ได้จริงๆ เอาไขควงไป แตะๆ เรื่อยๆครับมันจะติด ลองดู แต่ต้องแตะให้โดน ตัว Powerอะครับ(หมายถึงบน Mainboard นะครับ)

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

รับประกอบ จัดสเป็ค
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,544
    Blog Entries
    1
    ผมจะ 4 ปีละไม่มี CASE 5555555555+

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: