ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

OZ : the great and powerful ออซ มหัศจรรย์พ่อมดผู้ยิ่งใหญ่ ใครดูแล้วมั้ง

เป็นเพียงหนังไม่กี่เรื่องที่ทำเอาโรงไม่พอจนเกือบเต็มในรอบ 1 ทุ่มซึ่งถือว่า รอบมืดใช่น้อย ยิ่ง 3D คุ้มค่ามากเลย
    แค่ตอนไตเติ้ลก็ 3D จ้าเลยเป็น 3 มิติ มาก บ้างฉากก็ตื่นเต้นใช่น้อย เป็นอะไรที่เกินคาดมากแต่ไม่สุดยอดที่สุด
    ในช่วงแรก ค่อนข้างจะตื่นเต้นในแดนดิน ออซ มากไม่แพ้ Alice in wonderland เลยทีเดียว แต่จะมาง่ายใน
    ช่วงกลางเรื่องไปหน่อยหนึ่ง แต่จะกลับมาสนุกในตอนท้ายกับจุดไคลแม็กของเรื่องที่ทำได้ดีเลยทีเดียว ส่วนเรื่อง
    ภาพและเสียง ก็ทำออกมาดีสำหรับหนัง แฟนตาซี ถึงจะไม่สวยเท่า The Hobbit ที่ทำอลังการ สีสดกว่ามาก
    และฉากตลกๆ เยอะมากทีเดียวทำเอาฮากันทั้งโรงบ่อยมาก แนะนำให้ไปดูสำหรับคอหนังแนวนี้จริงๆ อย่าคิดว่า
    เป็นหนังเด็ก เพราะมันก็มีสอดแทรกข้อคิดให้ตลอดพอสมควร แต่มันก็ไม่ใช่หนังปรัชญาอย่างใดที่ให้คติมากมาย
    สรุปได้คะแนนไป 8/10
    joker123
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,115
    ได้รับคำขอบคุณ: 423
    ใช่ครับ เรื่องนี้ตอนจุดสุดยอดนี่ เอาเรื่องเหมือนกัน แต่ว่าตอนแรก ๆ ไม่ค่อยอะไรมากเท่าไหร่ [ตอนเข้าดินแดนครั้งแรก] โดยรวมมีหลายจุดที่ยังไม่รู้เยอะเลย ผมว่าคงจะมี ภาค 2 แน่ ๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ใช่ครับ เรื่องนี้ตอนจุดสุดยอดนี่ เอาเรื่องเหมือนกัน แต่ว่าตอนแรก ๆ ไม่ค่อยอะไรมากเท่าไหร่ [ตอนเข้าดินแดนครั้งแรก] โดยรวมมีหลายจุดที่ยังไม่รู้เยอะเลย ผมว่าคงจะมี ภาค 2 แน่ ๆ
    นี่ไงภาคต่อ The Wizard of Oz 1939 เป็นหนึ่งในหนังสีเรื่องแรกๆของโลก สถาบันภาพยนตร์อเมริกัน จัดให้ The Wizard of Oz เป็นภาพยนตร์ยอดเยี่ยมในรอบ 100 ปีอันดับ 10 และหนังแนวแฟนตาซีดีที่สุดอันดับ 1 ส่วนLOTR อันดับ 2

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    ผมชอบลิงกับตุ๊กตากระเบื้องครับ น่ารักดี ส่วนผู้หญิงที่พระเอกเดินๆ มาเจอกันในตอนแรก ที่ชื่อTheodora สวยเซ็กซี่ดี น่าเอามือไปสัมผัส.......

เกิดมาโหลด
    กล่าวขอบคุณ
    1,669
    ได้รับคำขอบคุณ: 348
    มายากลอะไรจะขนาดนั้น ยิ่งกว่า เดวิด คอปเปอร์ฟิล อีก 55+

โปรแกรมเมอร์ขอเวลานอน
    กล่าวขอบคุณ
    2,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    อยากดูแล้วสิ

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    หนังฮามาก ตอนแรกไม่คิดว่าจะฮาขนาดนี้ ฮาตั้งแต่ต้นจนจบ
    ขนาดตอนท้าย ฉากต่อสู้ตอนจบ ยังทำออกมาได้ฮาอย่างเหลือเชื่อ
    ผมให้ 7/10 สนุกพอๆกับแจ็คผู้ฆ่ายักษ์

สปอย

ลิงกับเด็กกระเบื้องน่ารักดี อยากเลี้ยงบ้าง
    พระเอกโคตรกระล่อน ให้กล่องดนตรีทุกคน 55555
    แม่มดทีอาโดร่า เอ็กซ์มาก เสียดาย กินแอปเปิ้ลซะเสียโฉมเลย

ปล.ทำไมนางเอกไม่ค่อยสวยเลยหว่า ดูแก่ๆยังไงไม่รุ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    6/10 แทบหลับ T T

สนุกแค่ตอนสุดท้าย