ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 195

เล่าประสบการณ์บุกโรงเรียนร้าง

เมื่อคืนผมไปกินเหล้ากับเพื่อนแถวบางบัวทองซึ่งผมตามไปทีหลังจึงไม่รู้เรื่องไรมากซึ่งระหว่างนั้นเพื่อนผมพูดขึ้นมาว่า เฮ้ย! กินเบียร์หมดกูว่าไปล่าท้าผีบุกบ้านล้างตรงท้ายซอยกัน
    ทุกคนก็โอเคตามนั้น ผมมาทีหลังยังไม่เห็นสถานที่ก็ไม่คิดอะไรมาก ปกติผมเป็นคนกลัวผีแบบสุดๆของที่สุดเลยแต่มีเพื่อนเข้าหลายคนผมเลยรู้สึกท้าทายและรู้สึกเริ่มสนุกๆ
    กินไปเรื่อยๆเบียร์ไม่หมดซะทีเวลาก็ผ่านเลยไปเพื่อนผมทนไม่ไหวมันอยากลองของจัด เลยไปกัน6คนซึ่งมีรุ่นพี่เพื่อนผมไปด้วยคนนึงเป็นแกนนำพวกผมเลยมีกำลังใจขึ้นมาหน่อยนึง
    พอถึงหน้าบ้านเท่านั้นแหละผมแทบช็อคขาสั่นเลยครับมันไม่ใช่บ้านแต่เป็นโรงเรียนร้างครับปิดไป10กว่าปีเป็นโรงเรียนอนุบาล-ประถมเล็กๆพื้นที่ประมาณ2-3ไร่มั้งครับ
    เป็นตึกเก่าๆ3ชั้นเป็นทางยาวคนระแวกนั้นลือกันว่ามีคนตายอยู่บริเวณหน้าเวทีในโรงเรียน

พวกผมปีนเข้าไปความรู้สึกตอนนั้นผมเย็นวาบขนลุกเลยครับแล้วแล้วรุ่นพี่เพื่อนผมชี้ไปทางขวาสุดนั่นไงเวทีนั้นที่มีคนตาย
    เพื่อนผมคนนี้มันชอบลองของมันก็เดินไปขึ้นบนเวทีแล้วเต้นเพลงแฟนฉันโอ๊เย โอ๊เย -*- หลังจากนั้นก็เจอทางลงไปห้องใต้ดินซึ่งรุ่นพี่เพื่อนผมบอกว่าข้างล่างหน้ากลัว
    แต่ทางเข้าก็แคบและมีใยแมงมุมเต็มไปหมดพวกผมเลยตัดสินใจไม่เข้าไปเลยขึ้นไปสำรวจชั้นสองก็เดินตามทางยาวไปเรื่อยๆเจอขวดเบียร์ อุปกรณ์เสพยา ห่อขนม โต๊ะเรียนเก่าๆฝุ่นเกาะไม่มีไรมาก

ก็ขึ้นบันไดไปชั้นสามพอขึ้นไปเท่านั้นแหละครับทุกคนรู้สึกเป็นอย่างเดียวกันคือมันร้อนมากร้อนผิดปกติซึ่งชั้นสองก็ทำเลเหมือนกันคือเป็นทางเดินยาวซ้ายคือห้องเรียนขวาคือหน้าต่าง
    ซึ่งตอนนั้นก็เริ่มกลัวๆกันแล้วแต่เพื่อนผมคนนึงเป็นคนติดฮามากมีมุขขำๆมาให้เพื่อนๆได้ตลอดมันตะโกน เอาแล้วนะครับ!แล้วมันก็เปิดHarlem Shakeเต้นกระเด้าเสาซึ่งทำให้พวกผมรู้สึกดีขึ้นมาได้หน่อยนึง
    แต่เดินตรงไปเรื่อยๆก็เจอเหมือนห้องไม้สี่เหลี่ยมเล็กๆคาดว่าหน้าจะเป็นห้องน้ำแต่สภาพพังเละแล้วผมก็ถ่ายวีดีโอส่องแฟลชไปเรื่อยๆ
    แล้วไอเพื่อนผมที่เต้นHarlem Shakeอยู่ดีๆตะโกน เฮ้ย แล้ววิ่งมาหลบหลังผมซึ่งตอนนั้นหน้าเพื่อนผมแบบกลัวมากๆผมรู้จักมันมาสี่ปี
    ไม่เคยเห็นหน้ามันเป็นแบบนี้มาก่อนเพราะมันเป็นตัวโจ๊กประจำกลุ่มขำขันหัวเราะทั้งวันอย่างกะดูดเนื้อแต่หน้ามันตอนนั้นแบบกลัวสุดๆพวกผมถามว่า ***เป็นไร เห็นอะไร
    มันบอกว่าไว้ออกข้างนอกก่อนเดี๋ยวเล่าหลังจากนั้นพวกผมก็รีบลงกันพอปีนรั่วออกเพื่อนผมมาเล่าว่าห้องนั้นมันเห็นเงาออกมาซึ่งไม่ใช่เงาเพื่อนของพวกเรา
    แล้วรุ่นพี่เพื่อนผมเค้าจะปีนออกจากรั้วแต่ปีนสามสี่รอบกว่าจะออกได้เพื่อนผมถามเป็นอะไรหรอพี่ พี่เค้าบอกพี่ขาสั่นพี่ก็เจอเหมือนกันตรงตอนเดินขึ้นชั้นสามแต่พี่ไม่อยากพูด
    กลัวพวกเราวิ่งกัน(ผมคิดในใจดีแล้วที่พี่ไม่พูดไม่งั้นวิ่งกันสติแตก)สุดท้ายพวกผมก็ออกกันมาอย่างปลอดภัยแต่ขนลุกกันทุกคน

ขอบคุณครับที่มาอ่านผมอาจจะเล่าไม่ดีนะครับแต่ถ้าท่านไปลองที่นี่เองไม่ต้องบรรยายเลยครับมองแค่จากข้างหน้าก็ขาสั่นแล้วครับ

ใครอยากเจอไปลองได้ครับอยู่ในหมู่บ้านรุ่งเรื่อง5
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gupleum : 7th March 2013 เมื่อ 03:00

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    เห็นชื่อมู้ นึกว่าไปล้างโรงเรียน

ร้างครับ ไม่ใช่ล้าง

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

HENTAI คืออะไร?
    กล่าวขอบคุณ
    6,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,925
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้
    เห็นชื่อมู้ นึกว่าไปล้างโรงเรียน

ตามนั้นเลยครับ เข้ามาเงิบเฉยๆ ฮ่าๆ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    เมา,คิดไปเอง -_- ไม่มีจริงหรอกน่า
    ปล.ไม่ได้ลบหลู่ แค่ไม่เชื่อเฉ๊ยๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    สะอาดไหมครับ โรงเรียนล้าง

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    นั้นไง GU เจอตัวล่ะ เมื่อนอนอยู่ดี ก็ว่า ใครมันมา Harlem Shake เสียงดัง พอจะออกไปบอกให้เบา ก็ดันวิ่งหนี

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    ผมถามเฉย ๆ น่ะนอกจากกินเหล้ากินเบียร์พวกคุณเสพยาด้วยรึป่าว =_="

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toevtoev อ่านกระทู้
    นั้นไง GU เจอตัวล่ะ เมื่อนอนอยู่ดี ก็ว่า ใครมันมา Harlem Shake เสียงดัง พอจะออกไปบอกให้เบา ก็ดันวิ่งหนี
    นี้ไงเจอตัวการและ 55
    ไม่จำเป็น ต้อง เก่ง....

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    อาจจะเป็นเงาคนที่เข้ามาเสพยาก็เป็นได้

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    528
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    จขกท เจอเงา แต่ผมเจอเป็นตัวๆเลย ผูกคอตายห้อยต่องแต่งกลางบ้านเลย .. แล้วที่สำคัญแทบจะทุกคืนเลยผมได้ยินเสียงเหมือนคนกำลังกินข้าวกันแบบเอร็ดอร่อย เสียงช้อนกับซ้อมเนี้ย กระทบจานกระเบืองดังเป้งๆ พอผมสุดจะทนออกไปดู ก็ไม่เห็นมีใครเลยซักคนภายในบ้านปิดไฟเงียบกริบ .. ได้ยินอย่างงี้ 2 - 3 ปีแล้วหละแต่ไอที่เจอเป็นตัวๆเนี้ยเมื่อ 1 ปีที่แล้วมั้งจนตอนนี้หลังเที่ยงคืนเนี้ยผมแทบไม่กล้าออกไปห้องข้างนอกเลย ..
    I5 3570K 4.1Ghz/ASRock Z77 Pro4/kingston 8gb 1600/GTX670/Raidmax 730w/thermaltake black edition v3/ เท่ห์******ยย

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    อ่านตอนดูคนอวดผีครับแหมน่ากลัวเชอ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

夢人
    jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 247
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้

กระทู้ครับ ไม่ใช่ มู้ จะจับผิดใคร จับผิดตัวเองก่อนนะ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ghost อ่านกระทู้
    กระทู้ครับ ไม่ใช่ มู้ จะจับผิดใคร จับผิดตัวเองก่อนนะ
    ดราม่ากันอีก มู้กับกระทู้มันความหมายเดียวกันครับ แต่ร้างกับล้างมันคนละความหมาย

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    คนโพสนี่ เด็กสวน'นน ปะ avatar คุ้นๆ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    217
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toevtoev อ่านกระทู้
    เอ่าท่านอยู่รุ่งเรื่อง5หรอ
    มันหลายนาทีอยู่นะหลังHarlem Shakeอะกว่าพวกผมจะออกมา

กล่าวขอบคุณ
    217
    ไม่มีเสพยาครับมีช้างลังนึง

กล่าวขอบคุณ
    217
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Never] อ่านกระทู้
    เมา,คิดไปเอง -_- ไม่มีจริงหรอกน่า
    ปล.ไม่ได้ลบหลู่ แค่ไม่เชื่อเฉ๊ยๆ
    ยอมรับว่ามึนๆครับแต่ไม่ถึงขั้นคิดอะไรไปเองแน่นอน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gupleum : 7th March 2013 เมื่อ 03:01

กล่าวขอบคุณ
    217
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ speaknase อ่านกระทู้
    จขกท เจอเงา แต่ผมเจอเป็นตัวๆเลย ผูกคอตายห้อยต่องแต่งกลางบ้านเลย .. แล้วที่สำคัญแทบจะทุกคืนเลยผมได้ยินเสียงเหมือนคนกำลังกินข้าวกันแบบเอร็ดอร่อย เสียงช้อนกับซ้อมเนี้ย กระทบจานกระเบืองดังเป้งๆ พอผมสุดจะทนออกไปดู ก็ไม่เห็นมีใครเลยซักคนภายในบ้านปิดไฟเงียบกริบ .. ได้ยินอย่างงี้ 2 - 3 ปีแล้วหละแต่ไอที่เจอเป็นตัวๆเนี้ยเมื่อ 1 ปีที่แล้วมั้งจนตอนนี้หลังเที่ยงคืนเนี้ยผมแทบไม่กล้าออกไปห้องข้างนอกเลย ..
    อันนี้ขอบายครับ555หลอนเกิน

กล่าวขอบคุณ
    217
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popking22 อ่านกระทู้
    คนโพสนี่ เด็กสวน'นน ปะ avatar คุ้นๆ
    ครับๆนี่ใครเอ่ย

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    แล้วสะอาดมัั้ยครับไปล้างกันใหญ่

$treetWear
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    นายเหมือนกับเราเลย น้องๆพาไปลอง ที่บ้านร้าง เจอไฟเปิดเอง คนยืนหลังค่อมๆในบ้าน

ปล.ผมเชื่อเเล้วครับว่าสิ่งเหล่านี้มีจริง
    I don't give a fuck because i'm rudeboy B)