ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankzer616 อ่านกระทู้
    OC ไม่ได้อยู่ในห้องแอร์ ไม่มีซิ้งดีๆ อยู่ไม่เกินปีหลอกครับ
    ความแรงที่ต้องแลกมากับ อายุการใช้งานที่น้อยลง
    น่าจะนานกว่านั้นนะครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IMPOSSIBLE IS NOTHING
    ความพยายามอาจไม่ทำให้ทุกคนประสบณ์ความสำเร็จ แต่คนที่ประสบณ์ความสำเร็จล้วนมีความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,565
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Genesis
    เมื่อกี้ลองอีกที่ครับ 3.6 เหมือนเดิม เพิ่มไฟเป็น 1.400

รันวินโดว์ ขึ้นหน้า เดสท็อป แล้วก็ดับ โอ้เสี่ยวเลยครับ

แต่ผมลองไปคิดๆ ดูแล้วนะครับผมคิดว่า แรมผมมั่งที่ไม่ไหว คิงตั้น บัส 1333

เกี่ยวไหมครับท่าน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ferina อ่านกระทู้
    PSU กี่วัตต์ครับ
    raidmax 700ac 80+ ครับผม

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Genesis อ่านกระทู้
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Genesis
    เมื่อกี้ลองอีกที่ครับ 3.6 เหมือนเดิม เพิ่มไฟเป็น 1.400

รันวินโดว์ ขึ้นหน้า เดสท็อป แล้วก็ดับ โอ้เสี่ยวเลยครับ

แต่ผมลองไปคิดๆ ดูแล้วนะครับผมคิดว่า แรมผมมั่งที่ไม่ไหว คิงตั้น บัส 1333

เกี่ยวไหมครับท่าน

raidmax 700ac 80+ ครับผม
    ทดแรมลงก่อน ดัน HT กะ NB-Fr ด้วย เหลือ 2000 พอ เอาแค่ CPU ให้ผ่าน อย่างอื่นค่อยว่ากันทีหลัง

IMPOSSIBLE IS NOTHING
    ความพยายามอาจไม่ทำให้ทุกคนประสบณ์ความสำเร็จ แต่คนที่ประสบณ์ความสำเร็จล้วนมีความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,565
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    คืนเมนบอด ของผมรุ่น กิ๊กกะไปร์ GA-880G-UD3H มันปรับตัวคูณ cpu เพิ่มไม่ได้ครับ ปรับได้แต่ตัวแรมอะครับ ปรับได้แต่ cpu frequency ผมเลยปรับจาก 200 เป็น 220 ตัวคูณสูงสุด 15 ก็เป็น 3.3 MHz

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Genesis : 7th March 2013 เมื่อ 22:46

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    ยังไม่ได้บอกให้เพิ่มตัวคูณนี่นา
    ให้ลดลงไปที่ 14
    ปรับบัส(CPU Frequency ไปที่ 250)(ให้มันคำนวนง่ายเฉยๆ แต่ถ้ามากไปเจ้าชิป 880 จะไม่ไหวเอา)
    ปรับ CPU Northbridge ลงไปที่ 2000
    ปรับ HT-Link ลงไปที 2000
    ปรับแรมที่ 1333 หรือตัวคูณแรม 5.33
    ลองดูก่อน

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    880 UDH แนะนำ อย่าลากแรมเยอะครับ ถ้าใช้งานยาวๆ ถ้าในเคสไม่กว้าง และลมไม่ออกครับ เพราะผมเคยแต้ปไปทีแล้ว ลายปริ้นข้างหลังขาด ลากแรมโหดจัด

ส่วน atlon มันไม่ได้ปลดล็อกตัวคูณครับ ถ้าจะให้ถึง 3.8+ เหนื่อยมากครับผม ถ้าเน้นใช้งาน 3.3 ก็พอแล้วครับ 3.5 ก็ยังเยอะไปสำหรับรุ่นนี้ ถ้า phenom ลากได้สบายๆครับ 3.5-3.8

ถ้าจะให้สมดุล ผมพอแนะนำเป็นแนวทางนะครับ เพราะ บอร์ด แรม มันวิ่งได้ไม่เท่ากัน แต่ละตัว

cpu 3.3 @vcore 1.425-1.450 (แต่ละตัวกินไม่เท่ากัน ต้องไล่เอา)
    ตัวคูณ *15
    บัสแรม 220 @dram เพิ่มไฟ มากกว่าเดิม (ที่แรมการันตีว่า วิ่ง 1333 ใช้ไฟเท่านี้ เพิ่มบัสไปก็ + ไปอีก 1-2 step) ครับผม จากสเปกแรมเดิมๆ
    HT ไม่เกิน 2200 @ht เพิ่มไฟ 1สเตป
    NB ไม่เกิน 2200 เหมือนข้างบน

ถ้าปรับแต่บัส ไม่จูนไฟ ยังไงก็ฟ้าครับผม แรมแล้วแต่ว่า จะเล่นโหดๆ หรือใช้งานครับ ถ้าใช้งาน ก็อาจจะให้มันวิ่งมากกว่าเดิมนิดนึงเกือบๆ 1400 อะไรก็ว่าไป แต่ถ้าจัดให้มัน 6.66 วิ่งเกือบ 1500 ต้องเพิ่มไฟอีกค่อนข้างพอสมควร และค่า cl ต้องปรับใหม่ ไม่งั้นเทสไม่ผ่านครับ

อยากรุ้ว่า ใช้แล้วเสถียรไหม เทสด้วยโปรแกรม CINEBENCH รู้เรื่องเลยครับผม ถ้ามันรันจนจบ ไม่รีเครื่อง คือผ่านครับ ถ้าจอฟ้า คือ nb ht cpu ไฟพวกนี้ต้องไล่ดูครับ ถ้ารีเฉยๆ ค่า cl แรมไม่เสถียร