ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Otaku RocKer
    กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boss02 อ่านกระทู้
    จะสงสัยทำไมงง
    ก็เพราะงงไงครับ เลยสงสัย งงมั้ยครับ ???

ก็เป็นคำวัยรุ่นเค้าใช้กันแหละ ตอนแรกผมก็งงๆนะ
    แต่ก็ไม่เคยไปใช้ตาม วิบัติจริงๆ

{{Sorry Bro. Ma Bad}}
    กล่าวขอบคุณ
    761
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    ผมว่ามันเกิดจากการพิมพ์ผิดมากกว่ามั้งครับ แบบเวลารีบพิมพ์ไรงี้

ก็ดูดิ ท มันติด กับ ม เลยเหนมะ คนก็น่าจะพิมพ์ผิดกันบ่อย ผมยังเคยเลย

夢人
    jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 247
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChaDcHaN อ่านกระทู้
    ไม่วิบัติหรอกมั้งครับ มันคงคล้ายกับ เมพ จุง เบย มั้งครับ
    ไอนั่นอ่ะ โคตรวิบัติเลยครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 686
    เราก็ใช้เหมือนกันอ่า แต่มักใช้ตอนที่อารมณ์ดีๆ หรือไม่ได้ทะเลาะกับใคร ถ้าซีเรียสก็ใช้คำว่ากระทู้ตามปกตินี่แหละ

เราว่า มันไม่ใช่ภาษาวิบัติถึงขนาดรับไม่ได้ ใช้แล้วประเทศชาติล่มจม มันยังดีกว่าภาษาสก็อยบ้าบออะไรนั่นเป็นไหนๆ เราว่ามันทำให้การโพสนั้นๆดูสนุกสนานและไม่เครียด อย่าไปคิดมากเลยค่ะ ถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้องใช้ อย่าไปบังคับให้คนอื่นไม่ใช้เหมือนตัวเอง เพราะคนอื่นก็ไม่มีสิทธิ์บังคับให้คุณใช้คำนี้เหมือนกัน ^.^

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ตอแหลแลนด์แดนมหัศจรรย์ อยู่เมืองดัดจริต ชีวิตต้องป๊อป นะครับ แหม่!!!!!
    My Device : Cpu-Intelcore I7-4770 MB-AsRock Fatal1ty H87 performance GPU-GTX770 Ram-Hyperx 8GB (4*2) Case-Corsair 300r

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patarathorn อ่านกระทู้
    ตอแหลแลนด์แดนมหัศจรรย์ อยู่เมืองดัดจริต ชีวิตต้องป๊อป นะครับ แหม่!!!!!
    +1 .......

กล่าวขอบคุณ
    4,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    ผมว่า ท มันอยู่ติด ม มากกว่านะครับ

Drama " Tea Time " :)
    Kanagawa,Yokohama,Japan
    กล่าวขอบคุณ
    6,664
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,180
    Blog Entries
    3
    พิม "ผิด" ครับแหม่ๆๆๆๆ

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    ตัวย่อ ใครๆก็ใช้กัน

มู้ = กระทู้
    เทย = กระเทย
    จิ้น = imagine
    ซึน = ซีนเดเระ
    นสพ = หนังสือพิมพ์
    กนน = กางเกงใน
    ปญอ = ปัญญาอ่อน

ฯลฯ

ตัวย่อไม่ทำให้ภาษาวิบัติ ตราบใดที่มันยังสื่อความหมายเชื่อมโยงไปกับคำเดิมได้

แต่ถ้านำคำว่า ตฟหกฟระสส มาใช้แทนคำว่ากระทู้ อันนี้วิบัติชัวร์ครับ เพราะมันไม่ได้เชื่อมโยงถึงกันเลย

การจะมีอคติอะไร มีขอบเขตบ้างก็ดีนะครับ
    ชีวิตที่ปราศจากอคติ คือชีวิตที่เป็นสุข

แปรงสีฟันที่เราใช้กันอยู่ทุกวันนี้ คนคิดคนแรกเป็นนักโทษที่ติดคุกครับ
    ไม่เห็นมีใครคิดอคติกับแปรงสีฟันเลย ทั้งๆที่คนคุกเป็นคนประดิษฐ์ขึ้นใช้คนแรก
    ปล่อยวางบ้างก็ดีครับ คิดแต่เรื่องหยุมหยิม เดี๋ยวผมจะร่วงหมดหัว

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    What the fu... ความรู้ไหม่ ใช้คำว่า มู้ ถือว่า ตอแห.. สินะคุณ เห้อ = =

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    แล้วจะทำไมอ่ะ ? อยากไฝ้ อ๋อ อยากไฝ้ อ๋อ !

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,418
    มันสั้นพิมแปปเดียว

เทคนิคสถาปัตยกรรม
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    คำว่ามู้นี่ ถ้าผมจะไม่ผิดมาจากเว๊ป ประมูลของคุณหยง คือมีคนตั้งกระทู้ จะพิมคำว่ากระทู้ แต่เนื่องจากพิมเร็ว+ไม่ได้ดู เลยกลายเป็นกระมู้ ชาวประมูลเลยชอบเพราะมันน่ารักดีเลยเรียก มู้ ตั้งแต่นั้นเป็นต้นมา

ผิดนี่ขออภัยนะ

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patarathorn อ่านกระทู้
    เป็นคำตอบที่ครบสมบูรณ์ในประโยคสั้นๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    พิมพ์ผิดครับ ท กับ ม อยู่ใกล้กัน แถมพอ ออกเสียงแล้วฟังดู แอ๊บๆ น่ารักๆ