ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:MOD MASTER:.
    American Revolution
    กล่าวขอบคุณ
    806
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,111
    Blog Entries
    1

Cool พระเจ้า...... ArmA 3 Alpha ลงสตีมแล้วนะแจ๊ะ?!!

ArmA 3 ลง Steam และวางจำหน่ายเรียบร้อยแล้ว!!!!

อะไรกัน!! หลายคนสงสัย ทำไมเกมออกเร็วมาก เพิ่งชมคลิป Alpha ไปหมาดๆ มันออกแล้ว บอกไว้ก่อนนะครับว่านี่เป็นตัวเกม Alpha เท่านั้น ใครตังค์เหลือจาก TOME RAIDER 2013 แล้วอยากลองเร็วๆก็ซื้อไปจับต้องดูได้ แต่บอกตรงๆว่า TOME RAIDER ตอนเปิด TressFX แล้ว เกมนี้ไม่ได้ครึ่งของ ArmA เลยทีเดียว

คลิปทดสอบเกมนี้ใน Alpha Test ครับ เห็นแล้วจะตะลึง!!!!

ดูใน 1080p แล้วคุณจะร้องไห้กับกราฟิก

.:Spec ที่ทดสอบในคลิป:.
    Intel Core i7-3770K@3.5 GHz
    NVIDIA GTX TITAN (หา!!!!)
    RAM 16 GB Corsair Dominator DDR3
    พระเจ้า สเปคในฝันผมเลย(เกมนี้แรมต่ำกว่า 4GB ไม่รอดนะบอกไว้ก่อน)

.:Graphic Setting:.
    1920x1080
    Highest Settings (เท่าที่เป็นไปได้ในตอนนี้)
    VSync Off

.:Framerate:.
    ในเมือง กระตุกจนเห็นได้ชัด น่าจะประมาณ 15-20 FPS (โหย GTX Titan เนี่ยนะ ยังทำได้เท่าผมรัน AC ภาคแรกเอง)
    นอกเมือง ประมาณ 40-60 FPS (เฮ้ย VSync OFF นะเนี่ย)

.:รายละเอียดในเกม:.
    ในตอนนี้มีแมพมัลติให้ลองสองแมพเท่านั้นครับ คือ Stratis แม็พย่อยของตัวเกมเต็ม และ Altis เกาะที่มีต้นแบบมาจากเกาะ Lemnos ในประเทศกรีก มีพื้นที่ทั้งหมด 270 ตารางกิโลเมตร ใหญ่โตมโหฬาร รับประทานสเปกกันให้อร่อยเลยทีเดียว และก็ยังมี Scenario Editor ที่ทำให้คุณสามารถตกแต่งเกาะของคุณได้เองอย่างอิสระเลยทีเดียว มีปืน 12 กระบอก, ยานพาหนะ 12 ชนิดและภารกิจใน Single Player นิดหน่อย พอหอมปากหอมคอ แถมมี Scenerio Editor ประดิษฐ์ภารกิจตามใจฉัน จะสร้างเอไอสักพันตัว เอฟวันสักสิบลำ ยานเกราะสักร้อยคันก็ย่อมได้(แต่จะทำงี้ได้ คงต้องรออีกสิบปี)แต่บอกไว้ก่อนนะ เกมนี้ AI ยิ่งเยอะ FPS ยิ่งตกนะครับ!!!

.:AI:.
    ภาคสองที่ว่าฉลาดแล้ว ภาคนี้ยิ่งกว่าฉลาดอีกครับ สายตาเฉียบมาก พอผู้เล่นเปลี่ยนจุดกำบังปุ๊บ AI จะยิงถล่มปั้บ แทบไม่ได้เคลื่อนที่เลยทีเดียว มีการหลบตามมุมแล้วโผล่มายิงด้วย มือสไนก็แม่นฉมังยิ่งกว่า Sniper Elite ซะอีก สามารถสอยผู้เล่นข้ามเขาได้(เฮ้ย Aim bot ชัดๆ)เรียกได้ว่า มหากาศ Simulator เลยทีเดียว

.:Effect ต่างๆ:.
    มีความสมจริงมากๆ เอฟเฟ็คระเบิด ฝุ่นฝุ้งกระจาย ควันปืน เงาสะท้อนน้ำ ทำได้ดีกว่าภาคสองมาก แทบไม่เห็นความหยาบของเทคเจอร์เลย ท้องฟ้าก็สมจริงยิ่งขึ้น แสงพระอาทิตย์ตอนตกดินเวลาตก เงาก็จะเรนเดอร์โดยการที่เงาจะยาวขึ้นเรื่อยๆจนตกดิน นี่มันฮันนีมูนกลางสนามรบชัดๆ ไม่ใช่เกมแล้ว

.:Animation:.
    มีความสมจริงมากขึ้นเท่าตัว ดูไม่ขัดๆแบบภาคสอง ไม่เชื่อก็ดูคลิปนี้ไปเลย

.:Sound:.
    เสียงปืนยอดเยี่ยม!!! ให้ความรู้สึกว่าอยู่ในสนามรบยิ่งกว่า BF3 เสียอีก

สำหรับผม นี่มันเกมที่ดีที่สุดในตอนนี้แล้ว แต่ใครไม่ชอบ Simulator ก็ไม่ต้องเหลียวมองก็ได้ครับ เกมมันไม่ได้มันส์ฉุบฉับขนาดนั้น คุณต้องอดทนถ้าจะเล่นครับ

สำหรับคนที่สนใจจะลองซื้อ คลิกที่รูปเลยครับ

สนนราคา คือ 32.99 USD(ประมาณเก้าร้อยแปดสิบบาทครับ จัดว่าโอเค)

Source : PCGamer(คลิป) And Jerry@FAPGAMER TEAM

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ==ToR== อ่านกระทู้
    ...ลงได้ลงได้2วันแล้วครับ ^^
    หมายถึงข่าวหรือเกมครับ ผมสอบเสร็จเพิ่งเห็นเลยเอามาลง มีใครเอามาลงแล้วก็ขออภัยครับ แต่หาในระยะสองสามวันนี้มีแต่คนเอาคลิปมาให้ดูอ่ะ ไม่ได้ให้ลิงค์สตีม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ moowinza789 อ่านกระทู้
    ลงข่าวช้าไปนะ
    ทำไมข่าวผมลงมีแต่คนตอกย้ำวะ???? บางคนลงข่าว AC4 เป็นสิบครั้ง แถมเนื้อหาเหมือนๆกันมีแต่คนคอมเม้นสร้างสรรค์ ผมเจออย่างงี้ก็ไม่ไหวนะ เอาเถอะ จะลองพยายามใจเย็นก็แล้วกัน ผมเช็คข่าว AC4 ในเว็บลงกันไปตั้งเจ็ดแปดคนไม่มีใครบอกซ้ำ = = แถมพูดในเชิงสร้างสรรค์อีก ไม่รู้ว่าพอผมลงแล้วรำคาญโพสไล่หรืออย่างไร ข่าวนี้ย้ำว่า(เท่าที่เห็น)มีแต่คนลงคลิป Alpha เท่านั้น แล้วผมก็แค่เอามาประกอบข่าว แต่สาระข่าวคือมันลงสตีม และไม่มีใครเคยลง!!!)กำโทด เอาเถอะถ้า MOD เห็นว่าคนอย่างผมมันไร้สังคม เจอแต่คนตอกย้ำ ข่าวก็ซ้ำซากไม่มีสาระ ขนาดอุตส่าห์ลงข่าวแถมแปลซะยาวว่า GTA V PC ออกเมื่อไหร่ ยังจะมีคนถามทุกครั้งที่มีข่าวเลย แถมมีคนโวยวายอีก ถ้ากระทู้นี้ไม่สร้างสรรค์ผมขอลาจากวงการข่าวก็แล้วกัน ไปสิง PC-Talk แล้วปล่อยให้ข่าวมันซ้ำไปซ้ำมาดีกว่า(ก่อดราม่าป่าววะเนี่ย)ผมลงข่าวมีแต่คนท้วง เฮ้ย ลงไปจะห้ารอบแล้ว = = อ่านก่อนเม้นก็ได้ เนื้อหาผมไม่ค่อยเหมือนใครหรอก แทบไม่มีการก็อป ดูคลิปแล้วพิจารณาเอาทั้งนั้น ตั้งแต่ทำข่าวผมก็อบ Juropy มาครั้งเดียวเอง บางคนก็อปยันป้าย อ่านบ้างเถอะครับ จะได้เป็นกำลังใจต่อไป ตงแต้งไม่เอาอ่ะ อยากให้ชาว JKG ทันโลกก็เท่านั้น แต่ถ้าทำอย่างงี้ มันทำลายจิตใจคนพิมพ์มากเลยนะครับ ไอคนที่รู้ก็เงียบบ้างก็ได้ ลองพิมพ์อะไรสร้างสรรค์ดู"กินสเปคมากไปป่าว" "น่าเล่นอ่ะ" แบบนี้คือสิ่งที่ผมอยากได้ยิน ไม่ใช่ "เฮ้ย ซ้ำอ่ะ ลงช้า"โหย จี๊ดอ่ะ บอกตรงๆ คุณลองพิมพ์เองดูบ้างไหมล่ะ หมดนี่ผมดูของที่คุณ Jerry ทำไว้แล้วผมพิมพ์เอานะ ไม่เชื่อก็ลองหาดูว่ามันเหมือนกันทุกตัวอีกษรไหม แล้วจะเข้าใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dadvader : 7th March 2013 เมื่อ 20:19

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1
    ...ลงได้ลงได้2วันแล้วครับ ^^

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Dead
    กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 407

กล่าวขอบคุณ
    2,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    โอ้ย ไม่เป็นไรคับ จขกท ผมพึ่งได้อ่านของคุณนี้แระคับ อย่าไปแคร์ใครจ้า คนที่เขายังไม่ได้อ่านก็มี

แต่เกมนี้ ผมว่ามันกินเสปคเกินไปล่ะ --*

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ขอบคุนสำหรับข่าวคับ เกมแจ่มแมวน่าเล่นมาก 555

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    เจิมให้ครับ
    MARLBOLO <3

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ moowinza789 อ่านกระทู้
    คุณจะไปตอกย้ำเขาทำไหม เขาลงข่าวนี้ให้ก็ดีแล้วครับ เหตุผลเขาก็บอกยุเขาพึ่งสอบเสร็จพูดยังงี้เห็นใจ จ.ข.ก.ท หน่อยครับ ลงช้าไม่เห็นเป็นไรเลยยังดีกว่าไม่มานะ
    MARLBOLO <3

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    2
    เกม battlefield ยังต้องยอมสยบ!!

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    พระเจ้าใจเย็น 2 คอมเมนต์เอง อย่าเครียดผมเองก็พึ่งรู้นะข่าวนี้ 55555 ตกใจตรงไอที่มันลงสตีมขายแล้วพึ่งได้ข่าวอัลฟ่าเองเมื่อวาน เงิบบบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lattapol087 : 7th March 2013 เมื่อ 20:18

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ภาพสมจริงมาก สวยกว่า battlefield3 อีกมันได้ฟิวมากเลยอะ

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    ช้านะ ปต่ไม่เปนไรมือใหม่ก็สู้ๆล่ะกัน

ใครเล่นแอดมา

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,440

ภาพสุดยอดมากครับ แต่เนื้อหาในคลิปนี้ถึงกับเงิบเลย

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ไม่เป็นไรครับ ถึงลงช้า แต่บางคนก็อาจจะยังไม่รู้

เป็นกำลังใจให้ครับ

ปล.ไม่น่ารีบซื้อ BF3 Premium Edition ไปเล้ยย อด

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    ลองเล่นแล้วจร้า พา สตั้นทันที ไม่เคยเล่นมากก่อน งงกะเกม ภาพสวยมากมาย+กินสเปคชิบ = =

ชีวิตเป็นของเรา
    กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ลงช้าก็ไม่ผิดหรอก ข่าวนี้ผมก็ยังไม่รู้ สู้ๆครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    น่าเล่น จุงงงงงงงงงงงง

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    5555 ผมเจอบัคจนได้เดี๋ยวอัพคลิปให้ดู

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    919
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    NVIDIA GTX TITAN (หา!!!!)

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    อาม่า ( ฮาชื่อเกม)

TASKFORCE86 SEAL TEAM VI
    TASKFORCE 86 NAVY SEAL THAILAND
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    1
    เกินไปละครับtitan -- 7770ยังเล่นได้เลย

ป่วนบอร์ดรุ่นที่ 2 ,, P26
    กล่าวขอบคุณ
    2,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 265
    1
    ข่าวนี้ผมก็พึ่งได้อ่านนะครับ จขกท.
    ผมเป็นกำลังใจให้ครับ ผมเข้าใจดีครับความรู้สึกแบบนี้อ่ะครับ
    จขกท. สู้ๆครับ ผมเป็นกำลังใจให้ครับ
    สัจจะมีแต่มิตร ชีวิตมีแต่เพื่อน จากกันไม่ลืมเลือน คำว่า "เพื่อน" ไม่มีวันตาย

กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 360mins อ่านกระทู้

ภาพสุดยอดมากครับ แต่เนื้อหาในคลิปนี้ถึงกับเงิบเลย
    อย่างฮาอะ 55555
    Fender Jim Root Telecaster

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ผมก็เพิ่งเห็นข่าวนี้เหมือนกัน แล้วขอเหอะไอ้พวกที่บอกว่า "ช้าครับ" พวกคุณคิดว่า ชาวโจ๊กเกอร์ทุกคนต้องเร็วเหมือนคุณหรอ ติดตามข่าวสารทุกวินาที

ต้องฉับไวเหมือนคุณหรอ น่าเบื่อสิ้นดี ถ้าเห็นว่ามันช้า คุณรู้แล้วก็ไม่ต้องเข้ามาอ่านซิ คนยังไม่รู้ยังไม่ได้อ่านมีอีกเยอะ ก่อนโพสก็หัดคิดก่อนด้วย

นึกถึงคนทำข่าวบ้าง ว่าถ้าเค้ามาเห็นมันจะเสียใจแค่ไหน เข้าใจน่ะ
    0000000000000000000000

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ต้องปรับต่ำสุดถึงจะเล่นได้เลยน่ะเนี่ย
    " I play it because I love it. "

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083

โอยเจอเองกับตา เล่นเองอัดเอง

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: